ผู้เขียน หัวข้อ: ของเล่นจาก US.....Radar/Laser Detector  (อ่าน 25162 ครั้ง)

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: ของเล่นจาก US.....Radar/Laser Detector
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2012, 18:57:58 »
:L2888: มีเครื่องแบบนี้ด้วยผมไปต่างจังหวัดโดนใบแดงประจำ ขนาด set cruise
ไว้ 120 ยังโดนเลยตำรวจบอกว่า 130 ซะงั้น

ความเร็วหน้าปัดท์เมื่อเทียบกับgpsแล้วจะน้อยกว่า5%ครับ. ถ้าวิ่ง120ความเร็วจริงแค่114เองครับ พี่จ่าแก่คงมึนจับหลายคันตาลาย :sd42: เวลาจะซัดผมจะดูรถทัวร์หรือรถตู้ครับ พวกนี้ขับทุกวันรู้ดี ถ้าเขาซัดเราก็ซัดตามเลย แต่ก็ไม่แน่ซะทุกครั้ง ขับถูกกฎช่วยลดอุบัติเหตุ :L2734:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2012, 19:00:40 โดย แป๋ม PamPajero »
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Re: ของเล่นจาก US.....Radar/Laser Detector
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012, 12:06:57 »
      ที่ใช้อยู๋เป็นรุ่น XRS 9830 ของ Cobra เหมือนพี่ตาม มีจอมอนิเตอร์มาให้นิดนึง ไว้ดูว่าจับสัญญาณอะไรได้ +วัดโวลท + เข็มทิศอีเลคโทรนิค

สัญญาณที่สามารถจับได้

ตัวละเท่าไหร่ครับ ซื้อได้ที่ไหน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012, 12:13:12 »
เพื่อนจาก US ส่งมาให้ลองเล่นดู.......เห็นเขาว่าแจ่ม.......ยังไม่มีโอกาสได้ลอง....กล่องยังไม่ได้แกะ.....เอามาให้ชมกันก่อน.........คิดว่าคงได้ลองตอนไป meeting แรง แน่น หนึบ แน่ๆเลย  :L2901: :L2901:

จากที่ได้ไปงาน meeting หนองมน....ทั้งขาไปและขากลับ ได้ลองใช้งานเจ้า cobra ตัวนี้ดูแล้วครับ......สามารถใช้งานได้ครับ....ขาไปผมวิ่งเส้น motorway มีสัญญาณดังมากตั้งแต่ช่วงก่อนเข้า rest area จนเลยมาเกือบถึงด่านจ่ายเงินครับ....เป็นช่วงเดียวที่มีสัญญาณเตือนครับ.....ส่วนขากลับ.....ลองดูบนบูรพาวิถีครับ......เงียบสนิท....ไม่มีเสียงสัญญาณใดๆ......5555555 ....กดแหลกครับงานนี้  :L2901: :L2901: :L2901:

สำหรับในเมือง....ผมปิดเครื่องซะเลย เพราะไม่ได้ใช้อยู่แล้ว....และเจ้าเครื่องนี้ก็ sensitive กับ 7-11 มากๆครับ ....ดังทุกครั้งที่ผ่านหน้า 7-11......แต่ดันไม่ sensitive กับ easy pass นะครับ ผมผ่าน easy pass หลายครั้ง เครื่องไม่เคยร้องเลยครับ  :L2734: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012, 21:31:13 »

พี่ตาม ในเมืองก็ใช้ได้นะครับ กดปุ่ม City ด้านขวาเพื่อเข้าโหมด ในเมือง ประโยชน์ที่ใช้คือ จะร้องเตือน แยกไฟแดงใหนที่มีกล้อง

คอยถ่ายรูปรถผ่าไฟแดง จะได้ระวังไว้ครับ กล้องตามไฟแดงใช้หลักการเดียวกัน แต่จะตัดสัญญาณ 7-11 ไปไม่รบกวนมากครับ

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012, 23:51:58 »
เพื่อนจาก US ส่งมาให้ลองเล่นดู.......เห็นเขาว่าแจ่ม.......ยังไม่มีโอกาสได้ลอง....กล่องยังไม่ได้แกะ.....เอามาให้ชมกันก่อน.........คิดว่าคงได้ลองตอนไป meeting แรง แน่น หนึบ แน่ๆเลย  :L2901: :L2901:

จากที่ได้ไปงาน meeting หนองมน....ทั้งขาไปและขากลับ ได้ลองใช้งานเจ้า cobra ตัวนี้ดูแล้วครับ......สามารถใช้งานได้ครับ....ขาไปผมวิ่งเส้น motorway มีสัญญาณดังมากตั้งแต่ช่วงก่อนเข้า rest area จนเลยมาเกือบถึงด่านจ่ายเงินครับ....เป็นช่วงเดียวที่มีสัญญาณเตือนครับ.....ส่วนขากลับ.....ลองดูบนบูรพาวิถีครับ......เงียบสนิท....ไม่มีเสียงสัญญาณใดๆ......5555555 ....กดแหลกครับงานนี้  :L2901: :L2901: :L2901:

สำหรับในเมือง....ผมปิดเครื่องซะเลย เพราะไม่ได้ใช้อยู่แล้ว....และเจ้าเครื่องนี้ก็ sensitive กับ 7-11 มากๆครับ ....ดังทุกครั้งที่ผ่านหน้า 7-11......แต่ดันไม่ sensitive กับ easy pass นะครับ ผมผ่าน easy pass หลายครั้ง เครื่องไม่เคยร้องเลยครับ  :L2734: :L2734:

มันไม่น่าจะใช่นะครับ เสียงมันจะดังเหมือนเซ็นเซอร์ถอยหลัง คือมันจะดังห่างๆก่อน ถ้าไกล้มันจะร้องถี่ๆจนไกล้มากๆมันจะร้องยาวเลย ถ้ามันร้องยาวเมื่อไหร่เห็นตัวคนยิงละครับ ส่วนไฟแดงนั้นใช้ไม่ได้หรอกครับคนละอย่างกัน โชคดีนะครับที่ไม่โดนส่องด้วยกล้อง รับรองไม่มีทางที่จะรอด เพราะว่ามันใช้ไม่ได้ผลกับระบบเลเซอร์
อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋