ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเปลี่ยนจอเป็น2DINแล้วบ้างครับ  (อ่าน 11093 ครั้ง)

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ใครเปลี่ยนจอเป็น2DINแล้วบ้างครับ
« เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 21:54:06 »
พอดีสนใจจอแบบ2DINอยู่ เคยเห็นของเพื่อนออฟชั่นมันเยอะน่าเล่นดี เลยอยากเห็นว่าป๋าๆท่านใดไปติดมาแล้วบ้าง อยากทราบออฟชั่นการทำงาน ราคา แล้วมันติดกับกรอบเดิมได้เลยไหม แล้วยังเก็บฟรอน์alpine เดิมไว้ด้วยหรือเปล่า ป๋าๆท่านใดติดมาแล้วอยากทราบข้อมูลการใช้งานกับราคาหน่อยครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
Re: ใครเปลี่ยนจอเป็น2DINแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 23:26:11 »
ป๋มเปลี่ยนเป็น Pioneer ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,233.0.html

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่แกะ (PKT)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • Phuket Thailand 4x4
Re: ใครเปลี่ยนจอเป็น2DINแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 08:43:21 »
อยากเปลี่ยนfrontบ้างครับ ตัวนี้OKหรือเปล่า   :sd42:

-----Sony XAV-701BT-----

จอมอนิเตอร์ ขนาด 7 นิ้ว TFT Wide Screen สัมผัสหน้าจอสั่งงาน
เล่นแผ่น CD, VCD, DVD รองรับไฟล์ MP3,WMA,JPEG,DivX,MPEG-4

กำลังขับ 52W x 4 , ถอดรหัส 24 บิต พร้อม Virtual 5.1ch

อีควอไลเซอร์ 7 แบนด์ พร้อม Time Alignment

เชื่อมต่อ Bluetooth ได้โดยตรง , รองรับอักษรภาษาไทย

ปรีเอาท์ 3 ชุด (5V.)

รองรับการเชื่อมต่อกับ Smartphone (Mirror Link)

สามารถใช้ USB ได้ 2 ชุด (USB + iPod)

ปรับสีหน้าจอได้ 35,000 สี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2013, 08:47:55 โดย แกะ-Phuket »

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 10:17:04 »
ต้องถามก่อนว่าอยากเปลี่ยนfrontเพราะอะไร fron alpine ที่ให้มากับ Pajero ถือว่าให้เสียงที่ดีเลย แต่ถ้าต้องการลูกเล่นต่างๆ เช่ย  USB / Bluetooth
ก็คงต้องเปลี่ยนใหม่ แต่สุดท้ายเปลี่ยนใหม่แล้วมาฟัง MP3 ก็อย่าคาดหวังว่าจะเสียงที่ดีกว่าเดิม ส่วนสินค้าราคาถูก หาซื้อในเน็ต มีเย๊อะแยะครับ
ถ้ามองหาร้านก็ลองถามหลังการติดตั้งว่าสอนการใช้งานด้วยหรือเปล่า ไม่ใช่แค่เปิดกับปิด ส่วน fron ที่ถอดออกเห็นเขาก็เอาไปขายกันอยู่สักหกพันถึงกว่าๆ

:L2760:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 10:47:44 »
อยากเปลี่ยนบ้างเหมือนกัน....แต่งบหมด  :L4386: :L4386: :L4386:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 13:12:06 »
ตอนผมเปลี่ยน front เป็น 2DIN ผมขายของเดิมยกชุด ทั้ง frontและจอ ได้มาหมื่นนึงครับ ยังไม่พอค่าตัวของใหม่เลย  :'(

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 14:20:24 »

ขออณุญาติเรียงลำดับความไพเราะ ฟร้อน 2ดินที่ตอบสนองความถี่เสียงได้กว้าง เสียงดี นุ่ม แน่น ละเอียด ตามนี้ครับ ( เลือกมาเฉพาะยี่ห้อยอดนิยม มีขายทั่วประเทศ)
จากดีไปหาเลว

1.alpine
2.kenwood และ jvc ครองอันดับ 2 ร่วมกัน

4.pioneer
--------------------------

แต่ถ้าชอบที่ลูกเล่น เสียบโน่น นี่ นั่น...เลือกตามใจชอบเลยครับ
เพราะที่ผมแนะนำคือเกี่ยวกับเสียงนุ่ม แน่น ละเอียด
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 14:22:29 »

ขอควรระวัง(เรื่องเสียง)

มีของดีอยู่กับตัว แต่ปรับจูนไม่เป็น
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 14:39:53 »
ของเดิมดีอยู่แล้ว  // หาอย่างอื่นมาเสริมดีกว่า
 :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 18:40:39 »
ขออณุญาติเรียงลำดับความไพเราะ ฟร้อน 2ดินที่ตอบสนองความถี่เสียงได้กว้าง เสียงดี นุ่ม แน่น ละเอียด ตามนี้ครับ ( เลือกมาเฉพาะยี่ห้อยอดนิยม มีขายทั่วประเทศ)
จากดีไปหาเลว

1.alpine
2.kenwood และ jvc ครองอันดับ 2 ร่วมกัน

4.pioneer
--------------------------

แต่ถ้าชอบที่ลูกเล่น เสียบโน่น นี่ นั่น...เลือกตามใจชอบเลยครับ
เพราะที่ผมแนะนำคือเกี่ยวกับเสียงนุ่ม แน่น ละเอียด

ถ้าอยากเปลี่ยน เพราะเรื่องเสียง ขอ confirm อีก  1 เสียงครับว่า อย่าเปลี่ยน ของเดิมคู่รถดีอยู่แล้ว
แต่ถ้าอยากเปลี่ยนเพราะลูกเล่น และยอมรับกับเรื่องเสียงที่ด้อยลง อันนั้นคือสิ่งที่ผมเลือกครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 19:08:23 »
ของเดิมดีอยู่แล้ว  // หาอย่างอื่นมาเสริมดีกว่า
 :L2734:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ฟร้อน ALPINE 1ดิน และ2ดิน เสียงดีมาก
โดยเฉพาะ 9861 รุ่นที่แถมมากับ pajero / triton

*หาอุปกรณ์เสริม ดีกว่าครับ*