ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นข่าวน้ำท่วมแถว โซนระยอง พี่ๆเป็นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 5735 ครั้ง)

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 18
ได้เอาน้องปาไปเล่นน้ำรึป่าว :L2754:
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L4365:  มารอเป็นเพื่อนพี่มิ้มครับ ดูคลิปแล้วน่ากลัวมากๆครับ พี่ๆปามาเนียพัทยาและระยองเป็นไงกันบ้างครับ   :L2761:   :L2759:  :sd23:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ระยอง เมื่อเช้าไปหลายที่ครับน้ำเริ่มเพิ่มปริมาณตรงที่ผมอยู่ไม่ท่วมแต่รอบๆท่วมหมดเรียกว่าไปไหนต้องเจอน้ำท่วม ไม่ได้ออกไปทำงานเลย ข่าวว่าเขื่อนแตกอาจจะท่วมนานหน่อย

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
ข่าวล่าสุดเขื่อนแตกไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ แถวบ้านหนองผัดกรูด  :L4387:  :L4387:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :sd23: สวัสดีคับมาเอาใจช่วยสำหรับพี่ๆ สมช และครอบครัว ที่อยู่ในโซนภาคตะวันออกที่กำลังประสบเหตุน้ำท่วม ขอให้ปลอดภัยทั้งร่างกายและทรัพย์สินกันทุกๆท่านนะคับ  :L2756:

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ข้อมูล ณ เวลา 15:20 วันที่ 17-09-2015
สรุปสั้นๆ
...
อยู่ศรีราชา แหลมฉบัง มาพัทยา ไม่ได้
อยู่ พัทยา มา บ้านอำเภอ ไม่ได้
อยู่ บ้านอำเภอ มา บางเสร่ ไม่ได้
อยู่ บางเสร่ มา เตาถ่าน ไม่ได้
อยู่ เตาถ่าน มาสัตหีบ ไม่ได้
อยู่ สัตหีบ มา กม.10 ไม่ได้
อยู่ กม.10 มาบ้านฉาง ไม่ได้
อยู่ บ้านฉาง มา มาบตาพุด ไม่ได้
อยู่ มาบตาพุด มา ระยอง ไม่ได้
...
พัทยา เลียบทางรถไฟ ห้ามเข้าไปแตะเด็ดขาด
โรงโป๊ะ วิกฤติหนัก รถผ่านไม่ได้
มอเตอร์เวย์ กม.116 รถผ่านไม่ได้
ในพัทยา ท่วมหนักหลายจุด
สะพานข้ามคลองบางไผ่ ร.พ.สิริกิติ์ ขาด รถผ่านไม่ได้
331 ถนนขาด หน้า สภ.ห้วยใหญ่ รถผ่านไม่ได้

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
ปลัดเทศบาลทับมา confirm 4 ชม มวลน้ำจากเขาจะมาถึง Modern โซน ค2 ทั้งหมด เทศบาลออกประกาศให้ขนของขึ้นที่สูง รถให้ไปจอด Makro ศูนย์บรรเทาสาธารณภัยตั้งอยู่ที่ Makro

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
ตลาดมาบตาพุด..จมเรียบร้อย...ครับ

รายงานจากเพื่อนที่อยู่ระยอง

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ตอนนี้มาบตาพุดน้ำลดแล้ว สามารถเดินทางได้ปรกติครับ  :L2754:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พัทยาทั้งหน้าหาดและสายสองสายสามรถยังไปมาได้สบายๆอยู่ครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เข้ามาให้กำลังใจกับพี่ๆโซนตะวันออกครับ  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
พัทยาทั้งหน้าหาดและสายสองสายสามรถยังไปมาได้สบายๆอยู่ครับ

เห็นพืี่แม็คเข้ามาโพส ผมงี้โล่งใจเลย..  :sd10:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2015, 21:57:55 โดย จ้อย กรุงเก่า »

• Pa Mania
  • *

เห็นพืี่แม็คเข้ามาโพส ผมงี้โล่งใจเลย..  :sd10:

ผมกลับมาแล้วครับพี่จ้อย สบายๆครับ ลูกผู้ชาย ต้องทนได้ครับ  :L2736:

:L4386: :L4386: :L4386:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ประสบเหตุอุทกภัยครับ กรมทางหลวงกำลังแก้ไขปัญหาอุทกภัยครั้งนี้ในหลายๆพื้นที่ ขอให้เชื่อมือเรา   :sd27:
รูปนี้ในส่วนที่ผมดูแลครับ

• Pa Mania
  • *
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ประสบเหตุอุทกภัยครับ กรมทางหลวงกำลังแก้ไขปัญหาอุทกภัยครั้งนี้ในหลายๆพื้นที่ ขอให้เชื่อมือเรา   :sd27:
เยี่ยมเลยครับพี่สุรศักดิ์  :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
มาเป็นกำลังใจให้ โซนตะวันออก

คิดว่าน่าคลี่คลายกันไปเยอะแล้ว
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง_มาบตาพุด

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ตังค์น้อย ค่อยๆ แหก
มาบตาพุดน้ำลดแล้วครับแต่โซนอื่นยังคงท่วมอยู่บางจุดครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
ช่วงนี้ต้องรวมกำลังใจส่งไปให้ ตัวระยอง และแถวทับมาครับ เพื่อนๆผม กำลังลุยกับน้องน้ำอยู่  :L2756:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ขอเป็นกำลังใจให้พี่สุรศักดิ์ และทีมงานเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ร่วมกันคลี่คลายปัญหาที่เกิดขึ้นเพื่อความสุขของพี่น้องชาวไทยคับ  :L4399:  :L4399:  :L2900:  :L6428:

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
บ้านผมสี่แยกมาบข่า ไม่ท่วมครับแต่ก็เข้าตัวเมืองไม่ได้เลยติดที่แยกทับมาครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ