ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำแอฟมือถือที่ใช้ตรวจสอบสภาพการจราจรให้หน่อยครับ  (อ่าน 2628 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สวัสดีครับพี่ๆ ขอรบกวนตามหัวกระทู้เลยครับ ทั้งระบบ android และ ios ครับ  :L2759:

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  :L2758:

tod

• บุคคลทั่วไป

tod

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณพี่ทศและพี่กิตครับ  :sd23: ปกติใช้แต่ Google map ตลอดต้องลองใช้บ้างแล้ว  :L2758:

tod

ลองดูนะครับ เลือกอันที่เหมาะสมสำหรับแต่ละท่านเลยครับ
 :L2904:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณพี่กิตและพี่ทศครับ มีประโยชน์มากๆเลยครับ  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :sd23: :sd23: ขอบคุณพี่กิต พี่ทศมากเลยครับ  :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ แจ๊ค [Jack]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
waze ครับ เป็น community app. เราช่วยรายงานเห็นการณ์ต่างๆได้
ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

tod

waze ครับ เป็น community app. เราช่วยรายงานเห็นการณ์ต่างๆได้
OK ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมเพิ่มลิ้งค์ให้โหลดกัน

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.waze&referrer=utm_source%3Dgmm%26utm_campaign%3Dgmm_android

https://itunes.apple.com/us/app/waze-social-gps-traffic/id323229106?mt=8

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
น้องชายผมบอกว่าเขาใช้ Gooogle Map เนี่ยแหล่ะครับแต่ให้เลือกแสดงผลในโหมด Traffic จะเห็นสภาพการจราจรแบบ Real Time และเชื่อถือได้ ใครสนใจลองไปใช้ดูนะครับ ส่วนผมชอบขึ้นทางด่วนมากกว่าครับ อย่างน้อยก็ไม่ต้องมีมอไซด์มาปาดหน้าให้กังวลใจ แต่เดี๋ยวนี้เริ่มมีมอไซด์เข้ามาใช้ช่องทางด่วนในถนนเส้นหลักๆกันมากขึ้น ยังไงก็ระวังๆกันหน่อยนะครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลครับ  :L2758:

ผมเองก็ใช้ทางด่วนบ่อยครับพี่หยก แต่บางครั้งเส้นทางที่จะไปขึ้นทางด่วนก็ติดมากครับ ถ้าเราสามารถตรวจสอบสภาพการจราจรได้ก่อนก็อาจเลี่ยงไปใช้ทางธรรมดาแทนได้ครับ รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้งครับ จะเกี่ยวกันหรือป่าวเนี่ย  :sd42:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
 :sd23: มาได้ของดีจากพี่กิตพี่ทศอีกแระ สบายเลยเราเดี๋ยวโหลดเก็บไว้บ้างดีกว่า   :L2897:  :L2901: :L2901:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.