ผู้เขียน หัวข้อ: 12/09/58 เสาร์นี้ใครว่าง เจอกัน ร้านเฮียชัย รามอินทรา!  (อ่าน 32833 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ยินดีกับพี่เอด้วยครับ เสียดายจังต้องไปงานปั่นที่หัวหิน อย่ากวาดหมดนะครับ เหลือผมมั่ง

แอบไปหาเฮียหลายรอบแล้ว แต่ไม่มีคนยุ เลยไม่กล้าจัดซักที  :L2760:

ฮั่นแน่ สงสัยต้องให้พี่นะ ร่านมนต์ :L6415:
Recaroให้พี่สุรศักดิ์ ซักคู่นะครับ :sd06:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd10: รอชมความงดงามและเป็นเอกลักษณ์เฉพาะครับพี่เอ วันนี้ประชุมด่วนเลยอดไปแสดงความยินดีกับพี่เอเลย  :L4399:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ยินดีกับพี่เอด้วยครับ เสียดายจังต้องไปงานปั่นที่หัวหิน อย่ากวาดหมดนะครับ เหลือผมมั่ง

แอบไปหาเฮียหลายรอบแล้ว แต่ไม่มีคนยุ เลยไม่กล้าจัดซักที  :L2760:
ถ้าพูดแบบนี้เเต่เเรกนี่โดน. ไปแล้วครับ. อิอิ.  พี่สุรศักดิ์. คับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ป่านนี้จาเป็นไงบ้างน้ออออ  รอชมคับ
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
มาเล่าสู่กันฟัง กับการพักผ่อนสไตล์ปามาเนียของผม ที่สร้างสรร แต่งเติม และดูแลคุณภาพควบคู่ความงาม โดย พ่อมด เบาะซิ่งสายฟ้า พี่นะ ไอดอลของเรานั่นเอง :sd23:

ย้อนอดีตไปเมื่อ 6เดือนที่แล้ว  ครับไม่ผิด 6เดือนที่แล้ว :L4387: :D ที่เจ้าต๊วมเตี้ยมหยอดระปุกครบ สี่แสนห้า เพื่อตามหาเบาะคู่กาย เพื่อดูแลก้นอวบๆของผม :L2734: :L4373:
ตามที่พี่นะ ได้นัดเฮียชัยเพื่อติดตั้งเบาะของแปลกSPARCOไร้หู คู่แรกของไทย(ฟังดูเวอร์ดี ฮ่า) ;D
ไปถึงผมก็ถือวิสาสะ ขับเข้าไปขวางทางเข้าร้านของเฮียชัยทันที เพราะเตรียมใจอยู่แล้วว่า เจ้าต้วมเตี๊ยม เวลาจะติดของแต่งอะไรมักจะแกล้งให้ผมรอนานเสมอ ติดไม่เสร็จไม่ถอยรถออก เอาดิ!! :L6419:

เฮียชัย ต้อนรับอย่างอบอุ่น แล้วพาไปดูเบาะที่ผมรอมานาน :sd10:
       เฮ้ย! ไมSPARCOผม ถึงหน้างอ คอหักแบบนี้ละ ไม่ใช่แระ :L2739:

อ้อๆ เฮียเตรียมมื้อเที่ยงไว้สำหรับสมาชิกปามาเนียของเรานี่เอง น่ารักจังปลาทู  เอ้ย! เฮียชัย :L2897:

ทันที่ที่เหลือบไปเห็น เจ้าไร้หู ผมก็ปรี่เข้าไป ลูบๆ คลำๆ พลิกคว่ำ พลิกหงาย หาข้อติ   เอ้ย!ดูความเรียบร้อยของงาน :sd10: ปรากฎว่า.........
โคตรถูกใจครับ :L4384:

เริ่มกันตรง แสดงความเป็นLIMITED EDITION ที่หัวไร้หูกันก่อนเลย :-*
ลายปักตัวหนังสือที่บิดๆเบี้ยวๆนั่นมีเสน่ห์แสดงถึงงานHANDMADEอย่างแท้จริง :L4373:
อ้อ!! ไม่ใช่ๆ เฮียชัยบอกว่าปักบนหนังอาคันทาร่ามันจะดึงๆตึงๆ เลยออกมาสวยแบบนั่นเอง อ้อ.... ;) นึกว่าปักมือ แบบสมัยตอนผมเป็นเด็กนักเรียน ปักชื่อที่หน้าอก :sd42:

จุดต่อไป แน่นอน SPARCOแท้หริอไม่  ดูกันตรงอุปกรณ์ ตรวจดูลักษณะตามตำราโหรหลวงแล้ว ถูกต้อง :sd10: :L2888:
ลูกปิด เก็บงานสีดีทีเดียวครับ :L6428:

จับเธอหงายดูซิ  ท้องลายป่าว!! :-*
โอคเลย  นอกจากไม่ลายแล้วยังตึงและเรียบร้อยทีเดียว :L6428:

มาดูมุมน่องซะหน่อย มันจะรับกับน่องทองคำ ที่ขับเบาะไรก็เมื่อยของผมป่าวน้อ ::)
ออกจะโหนก นูน ซะขนาดนั้น แถมยังแอบลบมุมขำๆให้อีกด้วย คิดได้ไง ณ.จุดๆนี้ (มารู้ภายหลังว่าตอนใช้งานแล้วว่า ประโยชน์ของมันสะดวกเวลารูดขาขึ้นลงได้ดีเชียว) :L2734:

จุดต่อไปแน่นอน ลองหย่อนก้นดู ลุ้นโคตรๆว่าจะใช่เนื้อคู่กันจริงป่าว :D ::)
ป่าวครับไม่ใช่ก้นผม ก้นพี่นะตะหาก :L4386:

นี่เบาะโผ้มมมม พี่เอาก้นดำๆงอนๆของพี่ออกไปเลย ขอผมลองมั่งดิ ถ้านั่งไม่ได้ จะประมูลให้เวปทันที :L6419:
โล่งอก พอดีเชียว ห้ามอ้วนกว่านี้ละ เอ วัชรพล เพราะก้นกับสะโพกผม หายไปในหลุมBLAKHOE ของเจ้าSPARCO อย่างพอดี เป็นเนื้อคู่กันจริง :D

และ บ่ายโมงเก้านาที เก้าวินาที ได้ฤกษ์ ถอดเบาะเดิมเอามาฝากไว้ให้พี่คนนั้น อย่างทะนุถนอม :sd01:

แต่เอ๊ะ!  สายตาเหลือบไปเห็นกระทาชายคนนึง ซึ่งผมจำก้นเขาได้ดีทีเดียว เมื่อทริปคลองมะเดื่อที่ผ่านมา เพราะร่องก้นมีGT อยู่   เซอร์ไพรส์   พี่จ้อยGT ของเรานั่นเอง :sd10: :L2758:
มารอบนี้ดูผ่องๆนะ พี่จ้อยตั้งแต่จบทริปคลองมะเดื่อเนี่ย ;D

ขอบคุณพี่จ้อย สำหรับการแก้ไขผ้ากันเปื้อนข้างซ้ายที่เอียงๆอยู่ ที่ทำให้ผมเจ็บช้ำน้ำใจ มาจนถึงวันนี้ พี่จ้อยได้แก้ปัญหาให้ผมภายใน2 วินที โดยไม่ใช้เครื่องมือใดๆ :L2900: :L2888:
ใครเอียงซ้ายแบบผม ให้พี่จ้อยแก้ให้นะครับ แกเทพGTจริงๆ ;D :L2900:

และ ตามมาด้วยครอบครัวพี่บังมะ(ซึ่งครั้งนี้ ไม่ต้องมนต์พ่อมด เปลี่ยนเบาะตัวใหม่แฮะ  แต่เห็นแอบๆเล็งอยู่น้าาา พี่บังมะ) :L6415: :L6428:

เบาะไม่สนใจละ กินมื้อเที่ยงที่ทางเฮียชัยจัดให้เราก่อนดีกว่า น่ากินทั้งนั้น ปลาเผา ปลาทูทอด น้ำพริกหนุ่มฯลฯ  อิ่มอร่อยเชียว :L2758:
ไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมไม่ถ่ายกับข้าว  ก็เค้าอยากให้ดูทรงผมใหม่นี่นา :sd42:

มาดูการติดตั้งกันดีกว่า เริ่มจาก :L2756:
รางRECAROแท้จากอเมริกา ที่พี่นะ จัดมาประกบกับเจ้าSPARCOคู่นี้ MIX AND MACTH อย่างลงตัว :L2897:

พร้อมประจำการ สำหรับด้านคนขับ และด้านผบ.นั่ง(ด้านนี้ต้องดูแลการติดตั้งอย่างใกล้ชิด) :D
หนังแท้ และ หนังอาคันทาร่าให้สัมผัสที่ฟินจริงๆ :-*

ขอบคุณ ผบ.พี่บังมะ ที่เป็นองค์ประกอบของภาพเจ้าsparcoตัวนี้ LIMITEDขึ้นไปอีก ณ.จุดๆนี้ครับ :L4384: ;D

เจ้าต๊วมเตี๊ยมจะใส่เบาะทั้งที ใส่กันง่ายไปไม่มันส์ ต้องใช้ช่างถึง2 คนเชียวรึนี่ โอว  แม่เจ้า! ???
ทีมงานเฮียชัย ใส่ใจดีมากครับ :L6428:

ในระหว่างนั้น ก็มีเหยื่อ เอ้ย! พี่ฟอร์จูนเนอร์ท่านนึง หลงไปทักพ่อมดเข้า   งานเข้าละพี่ฟอร์ :L4396: :L6415:
อืม...กระชับ  ลงตัว น่องฟิน สะโพกผายยย :L4384:
ตอนพี่ฟอร์จะกลับ ผมเลยถามว่าตกลงเปลี่ยนเบาะรุ่นไหนครับ  พี่ฟอร์บอกไม่ละครับ เดี๋ยวผมจะเปลี่ยนรถเป็นปาเจโร่ก่อน!!  โอวววว พ่อมดเรา แน่นอนจริง :L2739: :sd01:

กลับมาถึงการติดตั้งกันต่อ  น้ำท่วมทุ่งนอกเส้นทางไปซะเยอะ ;D :D
เบาะคนขับประจำตำแหน่ง ด้วยการQCจากพี่นะ อย่างใกล้ชิด ผมนี่อบอุ่นใจทีเดียว :sd10: :L2758: :L2759:
สังเกตเทคนิคการเล็ง และเอวคอด สะโพกผาย ก้นงอนเล็กๆ ผมให้ผ่าน!ครับ :sd01:

แล้วต้องลองนั่ง ปรับพวง พี่นะดูแลอย่างใกล้ชิด ขอบคุณพี่นะมากครับ :sd23: :L2758: เมื่อกี้เก๊าแซวเล่นน้า เรื่องเอวคอดไรนั่่นนะ ;D

พี่นะบอก เอียงไป0.03องศาเหนือ!! :L2739:
ไม่ๆ ผมไม่เชื่อ ลากเฮียชัยขึ้นไปลองอีกคน   เฮียชัยบอกไม่น่าถึง น่าจะเอียงไปประมาณ0.015องศาใต้   เคๆๆครับ ผมโอเคละ :L2736: :D

ต่อไปเซทฝั่งผบ.มั่งละ   อ้าวไม่เห็นพี่นะเล็งเลยละ ::) ::) :L4386:
พี่นะบอกฝั่งนี้ไม่ต้องซีเรียส  เวลาพริตตี้นั่งให้นั่งท่านี้ เป็นโอเค  ใช้ได้เลย :L4387: :D   เคๆ  ผมเชื่อพี่ละ  ตางี้เยิ้มมมเชียว :-*

ผ่านไปกว่า6ชั่วโมง........แน่นอนจริง เจ้าต้วมเตี๊ยม เองนี่จะติดอะไรต้องมีปัญหาให้เค้าแก้ตลอด แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีจากฝีมือ และประสบการณ์ของทีมงานเฮียชัย :sd01: :sd23:
ผลงานคุ้มค่าแห่งการรอคอยกว่า 6เดือน6ชั่วโมง :L2888: :L2901:
ภาพอาจจะถ่ายไม่สวย แต่ตัวจริงสวยลงตัวและLIMITEDสุดๆ ต่อให้เซียนเบาะมาดูคงจะงงว่านี่รุ่นไรกันนี่
ก็ขนาดพี่นะยังง เอาดิ ;D :sd42:

สำหรับผม พอใจ และมีความสุขกับเบาะคู่นี้มาก กับงานศิลปะ ไม่ว่าจะเป็นการออกแบบ ตัดเย็บ ติดตั้ง รวมทั้งความแข็งแรงและรับกับสรีระในการขับขี่ที่ดีขึ้นแน่นอน และผ่านการรองรับมาตรฐานFIAจากอเมริกา ของเจ้าSPARCO  limited edition pamaniaคู่เดียวในไทย(เอ่อ  ผมเว่อร์ไปมะ ฮ่า)
ก็นอกจากมันจะไร้หูแล้ว ด้วยความที่เป็นไฟเบอร์ทั้งตัว แบบปรับเอนได้ และเบากว่าเบาะแต่งที่เป็นโครงเหล็กอื่นๆ
ยังเย็บด้วยหนังแท้ และหนังอาคันทาร่า ด้วยการจัดสรรพื้นที่ของเบาะตามการใช้งานที่พี่นะ แนะนำ อย่างลงตัว :L4384: :sd10:

ขอบคุณพี่นะไอดอล ที่เป็นธุระประสานงานจัดหาและดูแลการผลิต จนแล้วเสร็จมืดค่ำ ในราคาที่หยอดกระปุกไว้สี่แสนกว่า แต่มีทอนมาสี่แสนต้นๆ :sd23: :L2897:
ปิดท้ายการรีวิว ด้วยภาพนี้ ไฟโลโก้ในตำแหน่งLIMITED(อีกแระ) ;D
  เอาดิ ลิมิเตดแม่มทั้งคัน เอาดิ! :sd42:

และรอชมการพักผ่อนสไตล์ปามาเนีย ของพี่ๆท่านต่อๆไปนะครับ ข่าวรั่วว่า สวยและลิมิเตดกว่าของผมอีก :L2897: :L2894:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมนี่ติดตาตรึงใจก้นพี่นะ.... เห้ย ไม่ใช่  :L2739:

เบาะ Limited คู่นี้จังครับ  :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ยินดีกับพี่เอฯ ได้ limited ดีๆ ถูกใจด้วยครับ
ส่วนท่านพ่อมดฯ พี่บังมะ พี่จ้อย GT ท่านน่ารักจังดูแลพี่ น้อง พ้อง เพื่อนกันเสมอเลยครับ
 :L4399: :L2734: :L4398:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2015, 06:09:08 โดย ณัฐจิรพัส(kong) »

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
พูดม่ายออก บอกม่ายถูก ขอม่ายให้ ใจร้ายยยย...   :L4386:
สวย..งาม..ขนิดไร้ที่ติ    :L2734: :L2888:
อิจฉา ตาร้อน นอนก็ไม่หลับ   :L4384: :L2900:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ยินดีกับพี่เอ ด้วยคับ ขอให้มีความสุขกับ sparco limited ที่สวยงามลงตัว คู่เดียวในโลก  :L2734:  :L2734:   น่าอิจฉาจริง  :L4386:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ว่า แต่ อาบน้ำยัง ครับ นะ 3 นอ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ขอบคุณสำหรับการรีวิวการพักผ่อนแบบปามาเนียนะครับพี่เอ ได้อรรถรสยังกะอยู่ด้วยตรงนั้นเลย ผมเชื่อว่าสะกิดต่อมความอยากขึ้นมาได้หลายคนเลยทีเดียว :L2900: :L2900:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ เต้ ปาน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
 สวยงามและลงตัวมากๆคับพี่เอ คุ้มค่าการรอคอยทีเดียวคับ
ผมเองก้อเริ่มๆปวดๆหลังเหมือนกัน อิอิ  :L2900:

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
เบาะสวยมากครับพี่เอ :L2900:
เบาะสวยคู่กับรถเท่ :L2754:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
สวยงามและลงตัวมากๆคับพี่เอ คุ้มค่าการรอคอยทีเดียวคับ
ผมเองก้อเริ่มๆปวดๆหลังเหมือนกัน อิอิ  :L2900:

ว่างๆจะแวะเข้าไปดูไหมครับพี่เต้
จะได้จบแบบครบชุดไปเลย
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
ว่างๆจะแวะเข้าไปดูไหมครับพี่เต้
จะได้จบแบบครบชุดไปเลย
 :sd42: :sd42: :sd42:
อยากได้คับ พี่โจ้ ถ้าแก้ปวดกลางหลังได้
แต่ตอนนี้อยากได้เบาะดีดตัวได้แบบเครื่องขับไล่ มาติดข้างซ้ายหน้าคับ
แต่ปุ่มดีดตัวอยู่ฝั่งคนขับ 555555 :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
อยากได้คับ พี่โจ้ ถ้าแก้ปวดกลางหลังได้
แต่ตอนนี้อยากได้เบาะดีดตัวได้แบบเครื่องขับไล่ มาติดข้างซ้ายหน้าคับ
แต่ปุ่มดีดตัวอยู่ฝั่งคนขับ 555555 :L2754: :L2754: :L2754:

คงต้องไปหา เครื่องบินขับไล่มือสอง แล้วแกะระบบมาติดแล้วครับ พี่เต้
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ฮั่นแน่ สงสัยต้องให้พี่นะ ร่านมนต์ :L6415:
Recaroให้พี่สุรศักดิ์ ซักคู่นะครับ :sd06:
มีของพี่สุ(สุภัทร) ฝากอยู่พร้อมรางราคาลองPMคุยกัน พร้อมยกใส่   ลองแวะไปดูซิครับ (รูปประกอบรอพี่เออุเอามาลง)

ว่า แต่ อาบน้ำยัง ครับ นะ 3 นอ  :sd42:
ออกจากบ้านตี5 กลับเข้าบ้านตี 4  ไปปั่นจักรยานหรือไปไหนกัน ????

เสร็จจากปั่นพุทธฯสาย4เช้า   แวะไปต่อกับเฮียสาย  แล้วแวะมาร้านเบาะช่วงบ่าย    มืดไปต่อนิคมบางปู    เช้ากลับบ้าน...หลับ

สุดยอดการพักผ่อนกับเพื่อนๆ

:sd42:

ยินดีกับพี่เอ ด้วยคับ ขอให้มีความสุขกับ sparco limited ที่สวยงามลงตัว คู่เดียวในโลก  :L2734:  :L2734:   น่าอิจฉาจริง  :L4386:
อาจจะพูดไม่ผิด 5555  คู่เดียวในโลกกับแบบนี้ยนรุ่นนี้   

เบาะรุ่นนี้พิเศษกว่า Sparco Star เพราะเป็น fiber ทรงหลังแข็งเปิดหลัง   แต่ฐานเบาะชนิดปรับได้  หูยาว  น่าจะหากยากพอสมควรจากที่เคยหามา

ดีใจแทนเจ้าของรถที่ได้ของที่อยากได้จริงๆ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมไม่ถ่ายกับข้าว  ก็เค้าอยากให้ดูทรงผมใหม่นี่นา :sd42:
พี่จ้อย  บังม่ะ  สังเกตุไหม???

พอรูปตัวเองมีแต่งภาพด้วย 55555

รับตัวจริงไม่ได้ง้ายยยยย

:sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

พี่นะบอกฝั่งนี้ไม่ต้องซีเรียส  เวลาพริตตี้นั่งให้นั่งท่านี้ เป็นโอเค  ใช้ได้เลย :L4387: :D   เคๆ  ผมเชื่อพี่ละ  ตางี้เยิ้มมมเชียว :-*

ผ่านไปกว่า6ชั่วโมง........แน่นอนจริง เจ้าต้วมเตี๊ยม

ท่านี้คุ้นตาหรือป่าวล่ะ

เหมือนไหมจ๊ะ

ติดตั้งเบาะคู่นี้   ใช้เวลากว่า 6 ชม....   เอาราง recaro แปลงใส่ sparco  ตัดแต่งต่อเชื่อม โม  เพื่อต้องการราง U แท้ ....จัดไป

• Pa Mania
  • *
คงต้องไปหา เครื่องบินขับไล่มือสอง แล้วแกะระบบมาติดแล้วครับ พี่เต้

คิดถึงเก้าอี้ไฟฟ้าคาร์แคร์พี่โต้งคับ :L2734: :L2734: