ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องเก็บสัมภาระบนหลังคา เห็นสวยดีเลยเอาแบบมาให้ชมกัน  (อ่าน 20971 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช่รถผมนะครับ เห็นมันเข้ากันดีกับน้องปา เอามาเป็นแนวครับ **สำหรับผมราคานี้คงหยอดกระปุกเป็นปี**
ชมกันเลยครับ ติชมได้ตามสบาย  :L2904:

รุ่นนี้เข้ากันได้ดีทีเดียว ไม่สูงเกินไป

ติดแล้วงดงามขนาดใหน ดูเอาเอง

โชคดี กอดกระเป๋าตางค์ให้แน่นๆนะครับ
 :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2012, 19:31:38 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
 :L2888: สวยดีครับพี่ทศ แต่วันนี้ผมเห็นคันนึงแว็บๆ พึ่งไปติดมาสดๆร้อนเลย สวยเท่เหมือนกัน แถมมี sticker ปามาเนียด้วย  :L4373: :L4384: :L2732: :L2900:

tod

:L2888: สวยดีครับพี่ทศ แต่วันนี้ผมเห็นคันนึงแว็บๆ พึ่งไปติดมาสดๆร้อนเลย สวยเท่เหมือนกัน แถมมี sticker ปามาเนียด้วย  :L4373: :L4384: :L2732: :L2900:
เดาเอาว่าน่าจะเป็นปาขาวใส่แว่นตาออสซี คนขับหล่อๆรูปร่างท้วมๆ  :L6415: :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
พี่ทศครับ ผมน้องเบ็นซ์ พอจะทราบราคาไหมครับ มันบาดตาจริงๆ
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
เดาเอาว่าน่าจะเป็นปาขาวใส่แว่นตาออสซี คนขับหล่อๆรูปร่างท้วมๆ  :L6415: :L6419: :L6419:

:L2739: :L2739: :L2739: รู้ได้ไงเนี่ย    พี่ทศกว้างขวางจริงๆ :L2900: :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
 :L4365: :L4365: :L4365:

พี่ทศเขาอาจจะหมายถึงแมวป่าก็ได้นะพี่กิต....หล่อ+ท้วม เข้าข่ายพี่นะเราเหมือนกันน้าาาาาาา  :L2901:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

พี่ทศเขาอาจจะหมายถึงแมวป่าก็ได้นะพี่กิต....หล่อ+ท้วม เข้าข่ายพี่นะเราเหมือนกันน้าาาาาาา  :L2901:

เท่ห์ ใหญ่  ใจถึง  มีตังค์   ราชพฤษ...........9933     แน่นอน

:L2758:

----------------------------------------------------------------------------
พี่ทศ ครับดูแล้วสะดุดตามากๆ  ราคาหวังว่าไม่แรงมาก  เห็นแล้วน่าเอามา wrap  ทรงใช้ได้เลยครับ

ราคาเท่าไหร่อ่ะ :L4384:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

สีดำก็สวย  **ทรงนี้ผมว่าสวยครับ ไม่สูงแต่ยาว ไม่ต้านลม**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2012, 19:32:12 โดย พี่ทศ@KRB »

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล

เท่ห์ ใหญ่  ใจถึง  มีตังค์   ราชพฤษ...........9933     แน่นอน

----------------------------------------------------------------------------
พี่ทศ ครับดูแล้วสะดุดตามากๆ  ราคาหวังว่าไม่แรงมาก  เห็นแล้วน่าเอามา wrap  ทรงใช้ได้เลยครับ

มีตังค์   ราชพฤษ...........9933      
ชอบจริงๆคิดได้ไงเนีย :L4396:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

tod

ส่วนเรื่องราคา เอาทีละสเต็ป
สเต็ปแรก ต้องซื้อคานมาก่อน  :L4396: :L4396: ราคาก็ประมาณ 8000-9000 บาท
สเต็ปต่อมาก็ตัวกล่อง ราคาประมาณ 42000-43000 **เป็นราคาประมาณนะครับรวมค่าขนส่งเข้าไปด้วย**
ถ้างบไม่ถึงคงหามือ 2 มาใช้กัน  ;) :sd24: :sd24:
หมายเหตุราคาคำนวนมาจาก ราคาจากนอก*อัตตราแรกเปลี่ยน+ค่าขนส่ง)
***ตัวแทนในไทยไม่ทราบว่าได้ถูกกว่านี้หรือเปล่า :L2739:

คานตรงรุ่นกับน้องปา

ออกแบบมาให้ลดเสียงต้านลม

ติดตั้งแล้ว หน้าตาประมาณนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2012, 19:33:37 โดย พี่ทศ@KRB »

• Pa Mania
  • *

เท่ห์ ใหญ่  ใจถึง  มีตังค์   ราชพฤษ...........9933     แน่นอน..........สเป็คคล้ายๆที่ต๋องเหมือนกันนะเนี่ย  :L4396: :L4396: :L4396:.......สารภาพก็ได้ขอรับ.....เป็นข้าพเจ้าเอง.....พี่นะพูดผิดอยู่เรื่องเดียวคือ "มีตังค์"  :L4386: :L4386:....มันหมดไปกะนกเหลืองแล้ว  :L4386:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
เอาตัวอย่างมาให้พี่ทศชมเพิ่มเติมครับ

รุ่นเดียวกับที่พี่ทศเอามาให้ดูแป๊ะ.....ของ ProRack ติดที่ร้านดังย่านศรีนครินทร์.....ค่าตัวเปิดขายประมาณ 8000 กว่าๆ ลดแล้วเหลือประมาณ 8000 ถ้วนๆครับ

ยืนยันตามพี่ทศว่า......รุ่นนี้ลดเสียงลมได้เยอะจริงครับ......เมื่อก่อนผมเคยใส่ของ Thule เป็นบาร์แบบ 4 เหลี่ยม ทรงคล้ายกับพวก KSC หรือ Carry Boy ......เสียงลมจะค่อนข้างดัง โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อความเร็วเกิน 100 ขึ้นไป.....สำหรับคานขวางทรงนี้เป็นแบบ Wing Blade เป็นทรงเดียวกับปีกเครื่องบิน ลดเสียงลงไปได้เยอะ และที่สำคัญสามารถยึดติดกับคานหลังคาน้องปาได้เลย.....ติดแล้วความสูงไม่เพิ่มขึ้นครับ......ทรงแบบนี้ Thule เพิ่งออกมา เข้าเมืองไทยมาเมื่อต้นปีที่แล้ว แต่ไม่ค่อยได้รับความนิยม เพราะค่าตัวสูงมาก ของ Thule Wing Blade ค่าตัวราว 18000 บาทครับ......ราคาสูงกว่า ProRack 2 เท่า เลยทำให้ ProRack ขายดีไปเลยตอนนี้  :L4399:

• Pa Mania
  • *
สำหรับตัว Box ผมใช้ของ Thule ครับ.....เพิ่งไปถอยมาในงาน Motor Expo.....รุ่น Pacific 200 เป็นสีที่ออกใหม่ สีดำ (ของเดิมที่ใช้เป็นสีเทา)......รุ่นนี้น่าจะสูงกว่า Hapro ที่พี่ทศเอามาให้ดูครับ.....ราคาค่าตัวของ Thule ตัวนี้อยู่ที่ประมาณ 30000 ครับ....อันนี้รุ่นต่ำๆของ Thule แล้วอะครับ ถ้าเป็นพวกราคาสูงกว่านี้...ความสูงก็สูสีกับของ Hapro ....แต่ราคาวิ่งไปโน่นแหละครับ 45000 ขึ้นไป....มีไปจนถึง 90000-100000 เลยครับ.....จริงๆก็ชอบแบบแบนๆนะครับ...แต่งบประมาณไม่ไหวจริงๆ  :L4387:

เอารูปมาให้ชม

tod

Thule  แบรนนิยมราคาแรง(เหมาะสำหรับคนมีตางค์) 
Hapro แบรนรองลงมา ราคาไม่สูงมากนัก(เหมาะสำหรับพวกอยากได้แต่งบไม่ถึง)
สำหรับพี่ตามได้ Thule ไปบ่งบอกถึง...........
  :L2736: :L2736: :L2736:

• Pa Mania
  • *
Thule  แบรนนิยมราคาแรง(เหมาะสำหรับคนมีตางค์) 
Hapro แบรนรองลงมา ราคาไม่สูงมากนัก(เหมาะสำหรับพวกอยากได้แต่งบไม่ถึง)
สำหรับพี่ตามได้ Thule ไปบ่งบอกถึง...........

อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็นครับพี่ทศ....จริงๆแล้วน้อง  :L6415: :L6415: :L6415: หมดแล้ว  :L4386: :L4386:

มีอีก brand นึงที่เป็น brand รองลงมาครับ Yakima ราคาเบากว่า Thule ประมาณ 5000....เคยเล็งๆไว้เหมือนกัน พอดี motor expo มี Promotion Thule Pacific 200 ตัวนี้ลดจาก 33100 เหลือ29000 กว่าๆ แถมกระเป๋า Thule ราคาขายชุดละ 5000 อีกหนึ่งชุด รวมแล้วเหลือประมาณ 25000 ราคาสูสีกับ Yakima ผมเลยตกลงปลงใจกับ Thule ครับ

ส่วน Hapro ผมยังไม่เคยเห็น เลยไม่แน่ใจว่าเป็นยังงัยครับ...แต่ส่วนใหญ่พวกนี้คุณภาพใกล้เคียงกันหมดแหละครับ

มีที่ต้องระวังเล็กน้อยคือ ตัวที่พี่ทศเอามาให้ดูในรูป ผิวของมันน่าจะเป็นพลาสติกแบบ glossy นะครับ....ผิวพวกนี้ต้องระวังมากๆเลยครับ เป็นรอยง่ายมาก ทั้งรอยขนแมวเวลาเช็ดไม่ระวังเรื่องผ้าไม่สะอาด ทั้งรอยขึดข่วนเวลาไปเกี่ยวกับกิ่งไม้ หรือโดนหินดีดใส่ครับ.....เป็นทุกยี่ห้อครับแม้แต่ Thule ก็เป็น แถมอาจเป็นหนักกว่ายี่ห้ออื่นๆด้วย .........เพื่อนผมมี Thule ตัว Dynamic 800 ราคาตัวนี้ประมาณ 60000 เป็นผิวแบบนี้แหละครับสีดำ.....ใช้ไปแป๊บเดียวเป็นรอบเพียบเลยครับ......เพื่อนอีกคนซื้อ Thule Excellence ตัวนี้ราคา 80000 เป็นผิวแบบนี้สีดำตัดขอบสีเทา....มันเลยเอาไป Wrap Sticker หมดทั้งอันเลยครับ.......รักษาผิวของมันได้แต่ขอบอกว่าไม่สวยอย่างแรง เพราะเดิมๆออกแบบมาสวยมว๊าาาาาาาาก

ส่วนตัวที่ผมซื้อเป็นสีดำ พื้นผิวเป็นพลาสติดไม่เงา ออกด้านๆนิดๆ และเป็นลักษณะของผิวส้มครับ.....น่าจะดูแลรักษาง่ายสุดแล้ว.....ว่าจะเอาไป Wrap สติกเกอร์ตรงส่วนท้องของมันซะหน่อยครับ...เพราะเวลาขนขึ้นลง หรือย้ายที่มัน ท้องมันมักจะขูดกับพื้นหรือคานของรถประจำครับ.....ค่า Wrap 800 เท่าที่ถามมานะครับ

surut jantorn

เดี๋ยวน้องเติมช่องว่างให้ครับเท่ห์ ใหญ่  ใจถึง  มีตังค์   ราชพฤษ...........9933     แน่นอน

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สำหรับตัว Box ผมใช้ของ Thule ครับ.....เพิ่งไปถอยมาในงาน Motor Expo.....รุ่น Pacific 200 เป็นสีที่ออกใหม่ สีดำ (ของเดิมที่ใช้เป็นสีเทา)......รุ่นนี้น่าจะสูงกว่า Hapro ที่พี่ทศเอามาให้ดูครับ.....ราคาค่าตัวของ Thule ตัวนี้อยู่ที่ประมาณ 30000 ครับ....อันนี้รุ่นต่ำๆของ Thule แล้วอะครับ ถ้าเป็นพวกราคาสูงกว่านี้...ความสูงก็สูสีกับของ Hapro ....แต่ราคาวิ่งไปโน่นแหละครับ 45000 ขึ้นไป....มีไปจนถึง 90000-100000 เลยครับ.....จริงๆก็ชอบแบบแบนๆนะครับ...แต่งบประมาณไม่ไหวจริงๆ  :L4387:

ยอมครับ เสื้อผ้า หน้า ผม พอแระ ไม่แต่งตามตามน้องอานนท์อะ :sd21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2012, 15:05:53 โดย ต๋อง Fuddy »

surut jantorn

ยอมครับ เสื้อผ้า หน้า ผม พอแระ ไม่แต่งตามตามน้องอานนท์อะ :sd21:
อ้าว..พี่ต๋องไมยอมง่ายจัง ปี่พาย์ทเพิ่งเริ่มบรรเลงเอง  :L2905: :L2905: :L2901:

tod

พี่ทศครับ ผมน้องเบ็นซ์ พอจะทราบราคาไหมครับ มันบาดตาจริงๆ
พึ่งดูข้อมูลพี่เบ็นซ์ อยู่ ต.ทุ่งตำเสา อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
ผมก็เคยเป็นเด็กแว้นอยู่ที่หาดใหญ่ครับ  ลองเช็คราคาทางฝั่งมาเลดูครับ (ถ้ามีเพื่อน)ประหยัดค่าขนส่งเยอะเลยครับ
อีกอย่างน่าจะไม่ต้องเสียภาษี น่าจะพอมีช่องทางผ่านมาทางสะเดาครับ***รู้ๆกัน**
ส่วนราคาที่แจ้งเป็นราคาจากใต้หวัน
-----------------------------------------------
สเต็ปแรก ต้องซื้อคานมาก่อน    ราคาก็ประมาณ 8000-9000 บาท
สเต็ปต่อมาก็ตัวกล่อง ราคาประมาณ 42000-43000 **เป็นราคาประมาณนะครับรวมค่าขนส่งเข้าไปด้วย**
----------------------------------------------------------------
:L4373:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2012, 15:35:48 โดย พี่ทศ@KRB »

• Pa Mania
  • *
พึ่งดูข้อมูลพี่เบ็นซ์ อยู่ ต.ทุ่งตำเสา อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
ผมก็เคยเป็นเด็กแว้นอยู่ที่หาดใหญ่ครับ  ลองเช็คราคาทางฝั่งมาเลดูครับ (ถ้ามีเพื่อน)ประหยัดค่าขนส่งเยอะเลยครับ
อีกอย่างน่าจะไม่ต้องเสียภาษี น่าจะพอมีช่องทางผ่านมาทางสะเดาครับ***รู้ๆกัน**
ส่วนราคาที่แจ้งเป็นราคาจากใต้หวัน
-----------------------------------------------
สเต็ปแรก ต้องซื้อคานมาก่อน    ราคาก็ประมาณ 8000-9000 บาท
----------------------------------------------------------------
:L4373:

ขับรถข้ามไปแล้วติดกลับมาเลยครับ.......เพื่อนผมอยู่สะเดาก็ทำแบบนี้....ค่าน้ำมันถือว่าไปเที่ยวครับ  :L6419: :L6419:

ออฟไลน์ พี่เบนซ์-BEnZ

• Pa Mania
  • *
  • ผมมีความความสุขที่เกิดมาบนแผ่นดินไทย
ใช่เลยคับ พี่ตาม พี่ทศ ผมกะว่าจะไปติดที่มาเลเหมือนกัน ราคาไม่แพงคับ ถ้าจำไม่ผิด ลดลงมาเกือบหมื่น เพื่อนที่อยู่ใกล้สะเดาบอกมา แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องไปติดที่ไหนในฝั่งมาเล เดี๋ยวลองสืบถามดูคับผม แต่ไม่รู้ว่าจะได้ข้อมูลเปล่า
สุขหรือทุกข์ ก็อยู่ที่ใจตนเท่านั้น !!!

• Pa Mania
  • *
:L2888: จัดทริปไปติดกล่องกันที่มาเล นัดมิตติ้งปามาเนีย vs ปามาเล ยิงปืนนัดเดียวได้ปาหลายตัว  :L2754: :L2754: :L2754:

tod

ใช่เลยคับ พี่ตาม พี่ทศ ผมกะว่าจะไปติดที่มาเลเหมือนกัน ราคาไม่แพงคับ ถ้าจำไม่ผิด ลดลงมาเกือบหมื่น เพื่อนที่อยู่ใกล้สะเดาบอกมา แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องไปติดที่ไหนในฝั่งมาเล เดี๋ยวลองสืบถามดูคับผม แต่ไม่รู้ว่าจะได้ข้อมูลเปล่า
เช็คแล้วได้ข่าวยังไงมาบอกต่อกันบ้างนะครับ เผื่อวิ่งไปติดบ้าง  :L2904:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
หามากระตุ้นแนวคิด DIY ต่อยอดครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *

ลองตามลายแทงนี้ดูนะครับ

ของ Thule   http://www.thule.com/en/my/Shop/Dealer-Locator

ของ Hapro กับ Yakima ไม่มี official distributor ในมาเลครับ.....ลองไปตามลายแทงของ Thule shop แล้วลองถามเขาดูว่ามียี่ห้ออื่นๆมั๊ย เขาน่าจะแนะนำได้  :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
หามากระตุ้นแนวคิด DIY ต่อยอดครับ

ตัวนี้ผมขอ  :L6415: :L6415: :L6415: ดีกว่าครับ.....DIY เก็บไว้ทำอย่างอื่นดีฝ่า  :L2736: :L2736: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *

ต่อยอดไม่ถูกเลยครับพี่นะ เปลี่ยนเทปเป็นของ3M   เปลี่ยนไม้เป็นไม้สักเหรอ :L2901:

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
อยากทราบว่าได้ข้อมูลยังไงบ้างครับ พี่เบนซ์ เข้ามาเลไปลึกมั้ย...รบกวนขอข้อมูลด้วยจะติดบ้าง

• Pa Mania
  • *
อยากทราบว่าได้ข้อมูลยังไงบ้างครับ พี่เบนซ์ เข้ามาเลไปลึกมั้ย...รบกวนขอข้อมูลด้วยจะติดบ้าง

สวัสดีครับพี่เจต

ขอสวัสดีต้อนเช้าและช่วยขยายรูปให้เห็นหน้าชัดเจนด้วยครับพี่  หากมีคนแจ้งแล้วขออภัยด้วยครับ
แต่หากทำไม่เป็นหรือไม่สะดวกอย่างไร ช่วยโพสภาพลงกระทู้เลยครับเดี๋ยวช่วยจัดการให้ครับ

ขอบคุณครับ
 :L4399:

ออฟไลน์ เล็ก-Lek J's

• Pa Mania
  • *
 :sd10: อันสุดท้าย แจ่มมากเลย. รักษ์โลก ด้วย
หวัดดีครับเพื่อนๆๆทุกคน

ออฟไลน์ ศักดิ์-khonoffroad

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
แบบนี้หมื่นต้นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2013, 19:56:08 โดย sak khonoffroad »