ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหากล่องดันราง ปิ่นโตตัวเก่าไม่แน่ใจว่าเรียกถูกหรือเปล่า  (อ่าน 2114 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
อยากสอบถาม ว่าแรงดัน crp ที่แสดงที่สมาร์ทเกจ์ มันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ เพราะปรกติจะใช้โหมด 4 ประจำแรงดันก็จะอยู่ประมาณ 80-120 ใช้มา3ปีไม่ค่อยได้ไปใช้โหมดอื่นเท่าไหร่ แต่เพิ่งจะมาใช้โหมด2เมื่อวันก่อน รอบและรถพุ่งมากเลยครับ แต่ตาเหลือบไปมอง สมาร์ทเกจ์ กลัวเลยครับ แค่เหยียบแซง แรงดันพุ่งไป160-170 ผมก็เลยสงสัยว่าถ้าแรงดันขึ้นไปสูงขนาดนี้ ปั๊มมันจะแตกอย่างที่เคยมีกรณีกันไหม  และที่สำคัญ ตอนแร่งแซง ประมาณ140 เสียงเครื่องแทนที่จะเร่งขึ้นไปเสียงรอบต้องเร่งเนียนแต่มันดันสวิงขึืนลง รอบมันจะวืดๆๆน่ะครับ แต่โหมดอื่นไม่เป็นนะครับหรือว่า น้ำมันจ่ายไม่พอครับสำหรับโหมดนี้

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2893: ขออนุญาติเข้ามารอความรู้จากพี่ๆ สมช ด้วยคนคับ  :L4365:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่โต้งน่าจะหมายถึงกล่องข้าวน้อยหรือเปล่าครับ :L2761: ผมใช้กล่องปิ่นโตเท่าที่ผ่านมาไม่เคยเจอแบบที่พี่ว่ามาเลยครับ ยังไงคงต้องรอพ่อหมอมาวินิจฉัยให้ก่อนนะครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
พี่โต้งน่าจะหมายถึงกล่องข้าวน้อยหรือเปล่าครับ :L2761: ผมใช้กล่องปิ่นโตเท่าที่ผ่านมาไม่เคยเจอแบบที่พี่ว่ามาเลยครับ ยังไงคงต้องรอพ่อหมอมาวินิจฉัยให้ก่อนนะครับ :L4399:
ขอบคุณครับ รุ่นแรกเลยครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
กล่องข้าวน้อย ใช้อยู่ ไม่เคยเป็น และไม่เคยดูค่าCRP ติดมาหลายปีแล้ว
ตั้งแต่ใช้มา ที่วูบๆ ส่วนใหญ่ตามเท้า กับเกียร์เปลี่ยนไม่สัมพันธ์กั้น เคยเครื่องดับช่วงขึ้นเขาภาคเหนือ สองครั้ง เป็นเพราะโอเวอร์บูสท์
ถ้าขับไม่เร่งฝืนมาก ไม่มีปัญหา ไปได้ทุกที่ที่มีทาง

อาการของพี่โต้ง เร่งถึง 140 เหมือนกับโอเวอร์บูสท์ หรือ ท้ายรางสึกจากอายุการใช้งาน

เดาล้วนๆ รอพี่นะมาตอบครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,93.0.html       น่าจะลองดูตาม topic นี้ดูนะครับ เห็นพี่นะทำไว้ อ่านแล้วได้ประโยชน์มากเลยครับ เกี่ยวกับเครื่องยนต์ของปาเรา

• Pa Mania
  • *
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,93.0.html       น่าจะลองดูตาม topic นี้ดูนะครับ เห็นพี่นะทำไว้ อ่านแล้วได้ประโยชน์มากเลยครับ เกี่ยวกับเครื่องยนต์ของปาเรา
พอเข้าใจแล้วครับ :sd23: