ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่ 2014 ตัวสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม กับ ออลนิว 2015 ขอความคิดเห็นครับ  (อ่าน 29046 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ยินดีกับพี่ไมตรีด้วยครับ ส่วนลดเยอะดีครับ

ออฟไลน์ ชนม์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • น้อยหนานตะหานเก่า ถ้าบ่ขี้เหล้าก็กลัวเมีย
ยินดีกับพี่ไมตรีครับ ส่วนตัวผมตัดสินใจเลือก pajero 2014 เมื่อเดือนที่แล้วนี่เองครับ ด้วยออพชั้นที่เร้าใจและระบบที่ทางศูนย์ได้คุ้นเคยมาก่อนอย่างดีค่อนข้างอุ่นใจ รักและภูมิใจมากหลังจากเก็บออมเงินใส่กระปุกมานานได้ระยะเวลาพร้อมความสามารถที่เอื้อมถึงพอดีครับ  :L4384:  :L2905:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2015, 17:12:27 โดย ชนม์ »
Pajerosportmania

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีครับ พี่นะ  ผมอ่านทีแรกเริ่มสับสน (เอารุ่นใหนดีหว่าจะเปลี่ยนยังทัน) แต่พออ่านมาถึง ตอนจะแต่งรถ เหงื่อตกเลยครับ  :sd42: แต่ก็จริงครับ ไม่ว่าจะซื้อรุ่นใหนมา ต่อให้ใส่มาเต็มแล้ว ก็ต้องมาแต่งอยู่ดี
ให้ใด้รถมาซักพักก่อนก่อนครับ เด๊๋ยวจะเริ่ม เป๋าแหก เป็นอันดับต่อไป ขอบคุณครับ
อ้าวตกลงไม่เอาตัวใหม่หรอ จะได้เอามาประดับเวปบ้าง 555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เอ ฉัตรชัย

• Pa Mania
  • *
สำหรับผมถ้าตัวใหม่สวยสู้ตัวเก่าไม่ได้ ซื้อใหม่ก็ต้องตัวใหม่ครับ เป็นคำตอบสุดท้าย :L6419:

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2900: มารอชม. ครับ 

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
อ้าวตกลงไม่เอาตัวใหม่หรอ จะได้เอามาประดับเวปบ้าง 555

พี่นะ ไปเอามาก่อนเลย  :L2901:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สำหรับผมถ้าตัวใหม่สวยสู้ตัวเก่าไม่ได้ ซื้อใหม่ก็ต้องตัวใหม่ครับ เป็นคำตอบสุดท้าย :L6419:

ผมงงกับคำตอบพี่เอจริงๆครับ :sd06: :sd06:

:L2900: มารอชม. ครับ 

มารอเป็นเพื่อนพี่ใหม่ครับ ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มันไม่ใช่แนว
 :L2901: :L2901: :L2901:
รู้ใจ   :L2897:

ผมงงกับคำตอบพี่เอจริงๆครับ :sd06: :sd06:

มารอเป็นเพื่อนพี่ใหม่ครับ ;D ;D
พี่เอเขาคงหมายถึง  ตัวใหม่สวยสู้ตัวเก่าไม่ได้  แต่ถ้าซื้อใหม่ก็ต้องเอาตัวใหม่อยู่ดีแหละถึงจะสวยสู้ไม่ได้ก็ตาม

แต่จะต่างซื้อเมียเอาใหม่   ถึงจะสวยกว่าตัวเดิมเยอะช่วงล่างแน่นหนึบหนับ   แต่ถ้าจะซื้อใหม่ก็ต้องรอตัวเก่าอนุญาติเช่นกัน   ก็ต้องใช้ตัวเก่าแหละซื้อใหม่ก็ไม่ได้ 5555

ความรู้สึกนี้คงอธิบายได้ชัดเจนดี  5555   :L2901: :L2901: :L2901:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่เอเขาคงหมายถึง  ตัวใหม่สวยสู้ตัวเก่าไม่ได้  แต่ถ้าซื้อใหม่ก็ต้องเอาตัวใหม่อยู่ดีแหละถึงจะสวยสู้ไม่ได้ก็ตาม

แต่จะต่างซื้อเมียเอาใหม่   ถึงจะสวยกว่าตัวเดิมเยอะช่วงล่างแน่นหนึบหนับ   แต่ถ้าจะซื้อใหม่ก็ต้องรอตัวเก่าอนุญาติเช่นกัน   ก็ต้องใช้ตัวเก่าแหละซื้อใหม่ก็ไม่ได้ 5555

ความรู้สึกนี้คงอธิบายได้ชัดเจนดี  5555   :L2901: :L2901: :L2901:

อ๋อๆ..พี่นะอธิบายได้แบบละเอียดเห็นเป็นภาพลอยขึ้นมาเลยครับ :L2904: สรุปว่ายังไงก็จะเลือกของใหม่แหล่ะ แต่บางสิ่งบางอย่างยิ่งเก่าก็ยิ่งมีคุณค่านะ ว่ามั้ยครับ ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
อ๋อๆ..พี่นะอธิบายได้แบบละเอียดเห็นเป็นภาพลอยขึ้นมาเลยครับ :L2904: สรุปว่ายังไงก็จะเลือกของใหม่แหล่ะ แต่บางสิ่งบางอย่างยิ่งเก่าก็ยิ่งมีคุณค่านะ ว่ามั้ยครับ ;D ;D

บางอย่างก็ต้องทนใช้ของเก่าไปเรื่อยๆครับพี่หยก เปลี่ยนไม่ได้ :L4386:

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
เห็นด้วยกับพี่หยกเลยครับ มีขุมทรัพย์อยู่แล้ว ต้องดีกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
บางอย่างก็ต้องทนใช้ของเก่าไปเรื่อยๆครับพี่หยก เปลี่ยนไม่ได้ :L4386:
เป็นคำตอบสุดท้ายเหรอครับพี่ดุ่ย  :L2739:

• Pa Mania
  • *
ยกเว้น ประกันตีเป็นซาก  :sd42:

ออฟไลน์ ปุ๊ PJS2626

• Pa Mania
  • *

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:
หันซ้าย หันขวา ฮะเฮ้ยย ผบ. มา ไปก่อนล่ะครับ  :L2760:  :L2901:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ตัวเก่าก็สวย...
ตัวใหม่ก็เทคโนโลยี..ผบ.พี่ชอบ

ผมเสนอว่าพี่ซื้อเพิ่มอีกคันไปเลยครับ (รักพี่เสียดายน้อง)  :sd42:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ตัวเก่าสวยกว่าครับ

• Pa Mania
  • *
วันก่อนมีโชว์รถหลากหลายยี้ห้อที่ซีคอน  ผมมีโอกาสไปนั่งเล่นแต่ละยี้ห้อ  เลยไปลองนั่ง ALL NEW ตัวใหม่ภายในแล้วทั้ง 2 ตำแหน่งหน้า   ก็ได้รับถึงความต่างแต่ภายในช่วงตอน 2 ไปถึงหลังดูมีคลาสดีกว่าตัวเดิมที่เราใช้   รวมถึงภายนอก(มุมมองเฉพาะด้านหน้า) สวยถูกใจ   แต่โดยรวมไม่หวั่นไหวเท่าไหร่เพราะรถเราก็เปลี่ยนไปหลายชิ้นที่ดูว่าจะมีคุณภาพกว่า

ไปลองนั่งตัวอื่นๆก็ยังไม่สะดุดใจ  พอมานั่งของจริงตัวนี้กลัวชอบมากมิติตำแหน่งนั่ง  มิติภายในดูดีและsportจริงๆ  เห็นในรูปดูธรรมดามาก(ต้องไปดูของจริง)คอนโซลโค้งรับมุมหน้ารถ  ช่องแอร์โค้งตามแนวคอนโซล  ซุ้มเกียร์สูงขึ้นมาแบบรถ super car  วัสดุอุปกรณ์ดูดีมาก  ซันรูฟใหญ่เต็มเพดาน

ดูในภาพกับของจริง คนละฟิลิงเลยอ่ะ  ...... แต่ไม่มีตังค์ซื้อหรอกนะ  ;)

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
ถ้าชอบรูปลักษณ์ภายนอก กับอุปกรณ์ใหม่ๆภายใน ก็ต้องไป All new ครับ
เรื่องตัวเก่ากับราคา ผมว่าไม่ใช่ประเด็นเพราะยังไงก็ต้องซื้อ  :L6415:
เลือกรถที่เราชอบ แล้วมันจะอยู่กับเรานานๆครับ  :sd23:

ปล. เมียผมเห็นยังบอกว่าให้ขายไปซื้อตัวใหม่เลย.. กำ
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
สำหรับตัวใหม่ ผมอาจต้องรออีกสัก 3-4 ปี โน่นแหละ อิอิอิอิ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ