ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมโหวตเลือกวันที่จะไปมีตติ้งคลองมะเดื่อครับ  (อ่าน 13601 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เรียนพี่ๆ ทุกๆท่านครับ บางท่านอาจจะเห็นแล้วว่าผมได้ไปตั้งกระทู้มีตติ้งคลองมะเดื่อไว้ ก่อนหน้านี้มีสมาชิกที่อยากไปบางท่านเกริ่นไว้ว่าวีคที่3 ของเดือนนี้ไม่ว่างแต่อยากไปร่วมด้วย ผมก็เลยเลื่อนไปเป็นวีคที่ 4 ซึ่งก็คือวันอาทิตย์ที่ 30 สำหรับบุคคลทั่วไปที่ไม่ค้างคืน แต่ก็เพิ่งมาทราบว่าในวันที่ 30 สิงหานั้น พี่ๆสายปั่นมีกิจกรรม ทำให้ไม่สามารถไปร่วมได้เช่นกัน ทีนี้ผมก็ไม่อยากให้มันเนิ่นนานจนเกินไป จึงคิดว่า จะเลื่อนไปเป็นวันอาทิตย์แรกของเดือนกันยายน ซึ่งก็คือ วันที่ 6 กันยายน
อันนี้ผมหมายถึงสมาชิกทั่วไปที่ไปเช้า-เย็นกลับนะครับ ไม่นับรวมอีกกลุ่มที่จะไปค้างคืนในคืนวันเสาร์ที่ 5 กันยา ซึ่งผมจะถือว่าเป็นกลุ่มเฉพาะกิจนะครับเพราะเป็นส่วนน้อยมากๆ และอีกอาทิตย์ถัดไปคือวันที่ 12 กันยายน ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะมีน้ำอยู่มั้ยในช่วงนั้น

เรื่องของระดับน้ำ และน้ำป่า ผมจะเช็คกับเจ้าของสถานที่เป็นระยะๆ ครับ เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของเพื่อนสมาชิกครับ หากใกล้วันแล้วดูท่าไม่ดี หรือระดับน้ำสูงเกินไป ก็ต้องระงับไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2015, 09:08:16 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
Re: ขอความเห็นเรื่อง Event คลองมะเดื่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 15:38:11 »
รับทราบครับ พี่แม๊ค :sd23:

และ ขอบคุณที่เป็นธุระในการเซอเวย์ และ แม่งานครับ :sd23:

ผมรอไปพร้อมๆกัน ครับ :L4398: :L4398: :L2897:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: ขอความเห็นเรื่อง Event คลองมะเดื่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 21:49:53 »
หากเลื่อนไปวันเสาร์ผมมีสอบ... ส่วนวันอาทิตย์ ก็คงได้แช่น้ำจิบ 037 ผ่อนคลาย  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 21:56:16 »
ถ้าเป็นต้นเดือนหน้า อาจจะไม่ว่างแฮะ
ไว้รอไปคราวหน้าก็ได้ครับ
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2015, 22:28:31 »
ผมว่าพี่แม็คลองเปฺิดโหวตให้สมช.เลือกวัน แล้วเรามาคัดกรองกันอีกทีว่าจะไปทางใด

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2015, 09:01:08 »
ก็ดีเหมือนกันครับพี่อ้วน เอามติที่เป็นเสียงส่วนใหญ่ละกันนะครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

surut jantorn

:L2736: :L2736: จัดให้

• Pa Mania
  • *
ใช้สิทธิ์โหวตแล้วครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
โหวตแล้วเช่นกัน
 :L2736:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48

ใช้สิทธิ์โหวตแล้วครับ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
โหวตแล้วจ้าาา :L6428:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
มาแอบดูก่อนครับ ไม่รู้จะไปได้เปล่า

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
ถ้าเลื่อนแล้วคนที่ขี่จักรยานมีใครไปบ้าง
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สิงหาผมหมดสิทธิ์เลยครับ  :L4387: :L4387:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สิงหาผมหมดสิทธิ์เลยครับ  :L4387: :L4387:
ได้ข่าวไปเที่ยวกับเจ้าตัวเล็ก    ไปเที่ยวกลับมาหรือยังคับพี่นุก
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ได้ข่าวไปเที่ยวกับเจ้าตัวเล็ก    ไปเที่ยวกลับมาหรือยังคับพี่นุก

กลับมาแล้วครับพี่อั๋น ตัวเล็กอยู่ถึงเสาร์นี้ ก็กลับล่ะครับ วันจันทร์เป็นต้นไปมหาลัยเปิเเทอมอีกครับ  :L4386:

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

วันดีคือวันที่ว่างตรงกัน และ ระดับน้ำในคลองเหมาะสมด้วย ช่วงนี้น้ำจะค่อยเพิ่มระดับชึ้น เพราะฝนเริ่มตกถี่ขึ้น

ขาวเข้ม

:L2739: พี่อั๋นว่างอาทิตย์ไหนนะครับ  :L2879:

ขาวเข้ม

:L4399:  ช่างเงียบเหงา เศร้าสร้อยยิ่งนัก บอร์ดปามาเนีย  :L4387:

......หายไปไหนกันหมด  :L4386:

........ :L4385: โหวตให้แล้วนะครับ :L4381:

• Pa Mania
  • *
นั่นสิ ไม่ครึกครื้นเลย  :D