ผู้เขียน หัวข้อ: มีตติ้ง ซิ่งติดคลองสอง ณ คลองมะเดื่อ วันอาทิตย์ที่ 30 สิงหาคม 2558  (อ่าน 192632 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
สำหรับพี่ๆที่ยังไม่รู้ว่ามีตติ้งคลองมะเดื่อคืออะไร สนุกมั้ย เชิญชมจากมีตติ้งปีแรก และปีที่แล้วตามลิงค์นี้เลยครับ

ครั้งแรก http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1479.0.html

ครั้งที่สอง http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3456.0.html

หลังจากที่วันนี้ได้เข้าไปสำรวจเส้นทาง และสถานที่ที่จะเข้าพักผ่อนสไตล์แฟมิลี่เอ้าติ้ง ปิคนิค แบบกันเอง แช่น้ำดื่มด่ำมิตรภาพ ก็ได้ภาพมายั่วพี่ๆ ด้วยความใสของน้ำ ความพร้อมของสถานที่ และความสนุกในการข้ามน้ำทั้ง 3 คลอง คือ คลองหนึ่ง คลองสอง(คลองในตำนานของชาวปามาเนีย) และคลอง 2.5 ที่ๆเราจะไปพักกัน

เนื่องจากตอนนี้ยังไม่สามารถเอาภาพจากเม็มมาลงได้ ขอติดไว้ก่อนนะครับ แล้วจะรีบอัพเดทให้อีกทีครับ  :L4387:
ตอนนี้เอาภาพจากกล้องมือถือให้ชมก่อนครับ

ทางเข้า

คลองหนึ่ง ระดับน้ำไม่ถึงครึ่งล้อ กำลังดี

คลองสอง ระดับน้ำกำลังดีครับ สบายๆสำหรับรถเดิมๆที่สุด ดูจากรถพี่ใหม่ได้เลยครับ

คลอง 2.5 สบายๆเหมือนเดิมครับ

น้ำใส เหมาะกับการแช่น้ำเป็นอย่างยิ่ง

ระดับน้ำแค่นี้เองนะ รถเก๋งยังข้ามได้เลย

เช่นเดียวกับปีที่แล้ว ปีนี้เราก็ยังคงมีสองทางเลือกให้ สำหรับพี่ๆที่ไม่อยากค้างคืน ก็ไปเช้าเย็นกลับในวันอาทิตย์ ส่วนพี่ๆที่คลั่งไคล้การนอนค้างอ้างแรม ก็สามารถทำได้เช่นกัน โดยออกเดินทางช่วงสายๆวันเสาร์ที่ 29 สิงหาคม

รูปแบบการมีตติ้งที่คลองมะเดื่อ จะยังคงเหมือนปีก่อนๆ คือ ต่างคนต่างเอาอาหารมาร่วมแชร์กัน จะเป็นอาหารทำสำเร็จ เครื่องดื่มทุกประเภท หรือจะเป็นวัตถุดิบที่จะไปประกอบอาหารที่โน่น รวมถึงอุปกรณ์เครื่องประกอบอาหาร ทั้งปิ้งย่าง ทอด เผา ตำ ยำ อะไรก็แล้วแต่ ใครมีอะไรก็เอามาร่วมกัน

สำหรับพี่ๆที่เคยไปมาแล้วจะทราบและเข้าใจดีว่ารูปแบบเป็นอย่างไร แต่พี่ๆที่ยังไม่เคยไปก็ไม่ต้องคิดมาก ไม่ต้องประหม่าอะไรทั้งสิ้น รับรองได้ว่ามีตติ้งครั้งนี้จะเป็นประตูเบิกทางสำหรับมีตติ้งอื่นๆในครั้งต่อๆไปได้เป็นอย่างดี และไม่ต้องกลัวว่าพี่ๆคนอื่นจะไม่รู้จัก และจะเคอะเขิน กลัวไม่สนุก ...........ลืมไปได้เลย ไม่มีวันซะหละ  :L6419:

แจ้งเรื่องค่าใช้จ่ายไว้ก่อนเลยครับ สำหรับพี่ๆที่จะไปพักแบบค้างคืนนะครับ จะมีบ้านพัก 2 หลัง ห้องน้ำ 3 ห้อง และพี้นที่กางเต๊นท์อีกเพียบ แสงสว่างในยามค่ำคืนพร้อม แต่บอกไว้ก่อนว่ายุงที่นี่ดุนะครับ หากมีเด็กเล็กๆมาด้วย ไม่แนะนำให้นอนค้างคืนที่นี่ นอกจากจะนอนกันในเต๊นท์ หรือมีมุ้งมาเอง เพราะในบ้านทั้งสองหลังเป็นบ้านไม้ที่ไม่มีมุ้งลวด ดังนั้น มุ้งจึงเป็นสิ่งจำเป็นครับ ส่วนเครื่องนอนมีให้ครับ แต่แนะนำให้เอามาเองดีกว่า จะได้คุ้นกลิ่นของใครของมัน  ;D
และค่าใช้จ่ายสำหรับชาวค่ายแบบค้างคืน รวบรวมออกมาให้ได้ 2000 บาท ซึ่งใน 2000 บาทนี้ได้รวมถึงค่านำรถเข้าสถานที่เรียบร้อยแล้ว ถ้ามา 10 คัน ก็ตกคันละ 200 บาทเท่านั้นเอง

ส่วนพี่ๆที่มาเช้าเย็นกลับ ค่าใช้จ่ายในการนำรถเข้าสถานที่คันละ 100 บาท

และไม่ว่าจะเป็นแบบค้างคืนหรือไปเช้าเย็นกลับ เราจะเก็บเงินคันละ 100 บาท สำหรับช่วยเหลือพี่ๆบางท่านที่นำอาหารที่มีราคาสูงหรือจำนวนมากมาร่วมกิจกรรมนี้ ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าคิดอะไรมาก ช่วยๆกันไป เพราะจากกิจกรรมที่ผ่านมาทั้งสองปี เราได้เห็นแล้วว่าอาหารของพี่ๆบางท่านที่นำมานั้น มีราคาค่อนข้างสูง เงินส่วนนี้ก็จะถูกแบ่งคืนให้พี่ๆเหล่านี้ไปในระดับนึงเพื่อเป็นการขอบคุณในน้ำใจที่มีให้กัน ส่วนพี่ๆที่นำเครื่องดื่มแอลกอฮอล์มานั้นจะไม่มีการชดเชยใดๆให้นะครับ เพราะถือว่าเป็นชนกลุ่มน้อยที่มีใจรักในทางนี้อยู่แล้ว

สรุปค่าใช้จ่าย.............
แบบค้างคืน หารกันให้ได้ครบ 2000 บาท และคันละอีก 100 บาทในวันรุ่งขึ้น

แบบไปเช้าเย็นกลับ คันละ 200 บาท ( ค่านำรถเข้าสถานที่ 100 บาท และค่าส่วนกลาง 100 บาท )

มีตติ้งนี้เรารับสมาชิกทุกระดับนะครับ หรือเพื่อนจะชวนเพื่อนมาร่วมด้วย ก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ

กำหนดการ.............

สำหรับพี่ๆที่จะมานอนค้างคืน เดินทางบ่ายวันเสาร์ที่ 29 สิงหาคม
ต่างคนต่างมา เพราะเข้าในว่าบางคนอาจจะต้องเคลียร์งานบ้านก่อน ซึ่งอาจจะกำหนดเวลาที่แน่นอนไม่ได้ และสำหรับพี่ๆที่ยังไม่เคยมา ขอให้ติดตามกันอีกทีว่าเราจะนัดรวมตัวกันที่ไหนเวลาเท่าไหร่

สำหรับพี่ๆที่มาเช้า-เย็นกลับ

นัดพบกันที่จุดนัดพบเดิม คือ ปั้มน้ำมัน ปตท.องครักษ์ ตามแผนที่เลยครับ

7:00 น. เจอกันที่จุดนัดพบ ปั้มปตท.
7:30 น. ออกเดินทาง
8:30 น. ถึงทางเข้าคลองมะเดื่อ
9:00 น. ข้ามคลองไปจุดพักคลอง 2.5
9:30 น. เริ่มกิจกรรมประกอบอาหารและบริโภคตามอัธยาศรัย
18:00 น. แยกย้ายกันกลับโดยสวัสดิภาพ

ลงชื่อกันได้เลยครับ โดยช่วยระบุด้วยว่าจะนำเมนูอาหารใดมาร่วม หรือเครื่องดื่มแบบไหน หรือเครื่องไม้เครื่องมือในการประกอบอาหาร  :L2736:

วันที่เสาร์ สำหรับทีมค้างคืน

1. พี่เม็ค พัทยา                   อาหารทะเลแห้งพร้อมทาน และ 038-1             2    ลัง
2.
3.
4.
5.
6.
7.
8.
9.
10.

วันอาทิตย์ สำหรับแบบมาเช้า-เย็นกลับ

1. พี่อ้วน                      น้ำแข็ง 1 ลัง น้ำสี 1 แพ็คใหญ่
2. พี่ตุ้ย เทพบุรี                   037   และเป๊บซี่      อย่างละ                          1   แพ็ค
3. พี่ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์         น้ำอัดลมกระป๋อง                                         1   แพ็ค
4. พี่ดุ่ย
5. พี่เอ วัชรพล                บาร์น้ำแดงโซดา                                 
6. พี่พีรา                        ขนมที่ล้วงแล้วหยุดไม่ได้
7. พี่Yo                          ขนมจีนแกงไก่ที่ผมทดสอบมาแล้ว งานนี้ยอมอ้วน
8.
9.
10.
11.
12.
13.
14.
15.
16.
17.
18.
19.
20.
21.
22.
23.
24.
25.
26.
27.
28.
29.
30.

เริ่มกันได้เลยครับ  :L2736: :L2736: :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2016, 08:11:59 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
30 ติดงานปั่นครับพี่แม็ค

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
30 ติดงานปั่นครับพี่แม็ค

งั้นเดี๋ยวผมหาข้อสรุปอีกทีนึงครับพี่บังมะ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ถ้าไม่ติดงาน ขอไปเช้า เย็นกลับ เพราะมีเด็กครับ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
รอพี่แม๊คสรุปวัน อยากไปแช่น้ำจิบเบียร์กับพวกสายขม  :L4384:

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
มารอพี่แม็คสรุปวันอีกคนครับ ไม่ได้ไปคราวก่อน เสียดายจริงๆครับ

ออฟไลน์ โก้-ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
เด็กใหม่ขอเช้า-เย็นกลับด้วยคันหนึ่งนะครับ อยากพาลูกสาวไปแช่น้ำ  :sd10:
..........".........

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ลงชื่เลยครับ เพื่อพี่แม็ค 55 เสียดายไม่ได้ไปนานแล้ว
ขอสนับสนุน 037 จำนวน 1 แพ็ค
เป๊ปซี่ 1 แพ็ค
ถ้าเกิดติดงานจริงๆ ตัวไปไม่ได้
รบกวนขอฝากของไปกับพี่แม็คนะครับ  :sd23:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ไปด้วยครับ อยากไปค่ำๆเข้าได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ลงชื่เลยครับ เพื่อพี่แม็ค 55 เสียดายไม่ได้ไปนานแล้ว
ขอสนับสนุน 037 จำนวน 1 แพ็ค
เป๊ปซี่ 1 แพ็ค
ถ้าเกิดติดงานจริงๆ ตัวไปไม่ได้
รบกวนขอฝากของไปกับพี่แม็คนะครับ  :sd23:

เข้ามาแซวพี่ตุ้ยครับ ถ้าตัวไปไม่ได้ 1 แพ็ค ถ้าไปได้นี่ เพิ่มเป็น 2 แพ็คเลยใช่ป่าวคร้าบบบบ  :L2897: :L2901:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ไปด้วยครับ อยากไปค่ำๆเข้าได้มั๊ยครับ
มาเลยครับพี่ดุ่ย....ชิลๆคัพเข้าได้ตลอดถนนหนทางไม่โหด น้องปาวิ่งสบาย  :L4398:
พี่ดุ่ยชอบแบบค้างคืนใช่ใหมครับ  ;D

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
ปายยยด้วยยยยยคร้าบบบบบบพี่ๆ คราวที่แล้วพลาด คราวนี้ไม่พลาดแน่คร้าบบบบบ

ออฟไลน์ ไผ่ jackraphan

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
อยากไปด้วยคร้าบ เดี๋ยวขอเช็คเวลากับ ผบ อีกที  :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
รอวันที่แน่นอนอีกที
อาจจะได้ไปด้วย
คุบกะ ผบ ไว้ละ
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
มาเลยครับพี่ดุ่ย....ชิลๆคัพเข้าได้ตลอดถนนหนทางไม่โหด น้องปาวิ่งสบาย  :L4398:
พี่ดุ่ยชอบแบบค้างคืนใช่ใหมครับ  ;D

ครับพี่อ้วน จะได้นอนคุยกันทั้งคืนเลยครับ :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ครับพี่อ้วน จะได้นอนคุยกันทั้งคืนเลยครับ :L2754: :L2754: :L2754:

เอ๊ะ!! ยังไงๆ พี่ดุ่ย จะนอนคุยกับพี่อ้วน 2 คน อ่ะป่าว  :L4384: :L4384:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
อุ๊ย..ๆ..ๆ... :-X :-X :-X

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
รอวันที่แน่นอนอีกที
อาจจะได้ไปด้วย
คุบกะ ผบ ไว้ละ
 :L2736: :L2736: :L2736:
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดด.....!!!!!!   ครับพี่โจ้.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ