ผู้เขียน หัวข้อ: Siam Pro Tires ตัวแทนจำหน่าย CooperTires ล้อ Method โช้ค FOX อย่างเป็นทางการ(โปรหน้า41)  (อ่าน 310625 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อป

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 77
Re: Siam Pro Tires ร้านขายแม๊ก KMC FUEL ยาง CooperTires โช้คTOUGH DOG old man emu
« ตอบกลับ #700 เมื่อ: 5 ตุลาคม 2016, 10:39:43 »
ฝากซื้อปลากหมึกแห้งเพิ่มอีก 1 ถุง  แบบที่ต้องเอามาทอดอ่ะ  ที่บ้านชอบกิน   :sd27:

มีของมาให้ป่ะล่ะ  :L2732:

กำลังกลับจากพัทยาครับพี่นะ พี่อาร์ต เด่วเจอกันตอนเย็นๆครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
Re: Siam Pro Tires ร้านขายแม๊ก KMC FUEL ยาง CooperTires โช้คTOUGH DOG old man emu
« ตอบกลับ #701 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2016, 12:44:21 »
กำลังกลับจากพัทยาครับพี่นะ พี่อาร์ต เด่วเจอกันตอนเย็นๆครับ

มาไม่ทัน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #702 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2016, 16:31:21 »
มาไม่ทัน

คราวหน้าครับพี่ :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #703 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2016, 16:39:18 »
ชุดโช้คหนีน้ำท่วม!!! โช้ค Tough Dog แบบปรับได้9ระดับ ผลิตออสเต้ลียแท้ๆ!!! จะนุ่ม จะแข็ง เลือกได้ตามความต้องการ ที่สำคัญ หนึบ แน่น เฟริมขึ้นแน่นอน!!!
ขอบพระคุณพี่ทูตที่มาอุดหนุนครับ

ดุๆโหดๆไปอีกคัน ล้อ KMC XD126 จับคู่กับยาง Cooper stt 275/65/18 จะลุยที่ไหนก็ไม่ต้องกลัวแล้ว!!! ขอบพระคุณคุณจุ้ยที่มาอุดหนุนครับ #coopertires #stt #kmc #xd126
สนใจสินค้า
Tel : 086-388-1909
Line ID : partmaker
https://www.facebook.com/Siamprotires-1699005836986116

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #704 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2016, 17:21:36 »
ชุดโช้คหนีน้ำท่วม!!! โช้ค Tough Dog แบบปรับได้9ระดับ ผลิตออสเต้ลียแท้ๆ!!! จะนุ่ม จะแข็ง เลือกได้ตามความต้องการ ที่สำคัญ หนึบ แน่น เฟริมขึ้นแน่นอน!!!
ขอบพระคุณพี่ทูตที่มาอุดหนุนครับ

นอนรอนั่งฟังบรรยายสรรพคุณ  จากหนุ่มมีเครา  :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #705 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2016, 21:36:51 »
นอนรอนั่งฟังบรรยายสรรพคุณ  จากหนุ่มมีเครา  :L2732:

รอด้วยคนสิ  ;D

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #706 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 09:43:24 »

แปลว่าเปลี่ยนเฉพาะโช้คเหรอครับ :L2761: ทำไมมีสปริงด้วยล่ะ ::) ::) หรือเปลี่ยนสปริงมาก่อนแล้ว หรือถือมาใส่พร้อมโช้ค :L2750: :sd06:

รอด้วยคนสิ  ;D

สรุปขอรอฟังด้วยคนนะครับ ;D ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #707 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 12:35:02 »
รอด้วยคนครับ อิอิ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
Siam Pro Tires ร้านขายแม๊ก KMC FUEL ยาง CooperTires โช้คTOUGH DOG old man emu
« ตอบกลับ #708 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 13:44:07 »
รอไปก่อนนะ ยังหาตัวเองไม่เจอเหมือนกัน :L4396:

มันไม่เหมือน EMU มันเป็นสูตรสำเร็จที่พี่ๆ ได้ลองมาก่อนหน้านี้จนตกผลึกทั้งหมด (กว่าจะเจอสูตร ก็หมดไปหลายบาท ใช่มั้ยพี่นะ) พวกเราก็เอามาใช้ต่อแล้วบอกว่าใช่กัน 
โช็ค EMU มี 2 ระดับ คือ ไนโตรชาร์จ และไนโตรสปอร์ต เมื่อเอาผสมกับสปริง EMU เบอร์ 605  606 910 938 แล้วมันหาความลงตัวได้ไม่กี่ครั้ง (แต่ละครั้ง ต้องเสียสตางส์เปลี่ยนใช่มั้ย พี่ๆๆที่เป็นหนูทั้งหลาย)

งวดนี้ที่ลอง เพราะว่า EMU NitroSport ของผมมันทำงานมานานเกินไปแล้ว เลยต้องเปลี่ยน และโดนพี่ป๊อปกล่อม ประกอบกับเคยฟังพี่เอ top power เคยคุยให้ฟัง นานมากแล้ว เลยตัดสินในเป็น หนูตัวใหม่..

ก่อนตัดสินใจจะติด ผมคิดว่าโปรดักดิ์มันโอเคและมันก็เป็นเบอร์ต้นๆ ที่ออสเสตเรีย มันต้องมีดีซิ....ใช่ม่ะ...

แต่เนื่องจาก Tough DOG มันมีปุ่มให้ปรับ 9 ระดับ ทั้งหน้าและหลัง หมายความว่าผมต้องลอง 9หน้า ผสม 9 หลัง (N factorial) ถ้าจะดูดีๆ มันจะปรับระเอียดมาก แต่ผมคงใช้ค่ากลางแล้วปรับแล้วทดสอบ
ทุกปุ่มที่เปลี่ยนไปมันคือ มีผลต่อลักษณะการขับขี่ของเราทั้งหมด

ความยากของมันคือ ผมจะหาเบอร์หน้ากับเบอร์หลังของผมเจอเมื่อไร...อิอิ..

ตอนนี้ผมลองแล้วมี (หน้า/หลัง) : 4/3, 4/4, 5/4 ......ตอนนี้ใช้ หน้า 5 หลัง 5 อยู่ เฟิร์มใช้ได้ครับ

แต่........มันต้องมีมากกว่านี้......
ของผมไม่ใช้ Tough Dog full set นะครับ  แต่ผมอยากลอง ใช้กับของเดิมที่มีอยู่ ของผมเลยเป็น Tough Dog 9 steps + EMU 606 + EMU 938 (เดี๋ยวจะเอารูปให้พี่ป๊อปลงใหม่ จะได้ไม่งง)

ขอลองอีสักพักแล้วจะเหลาให้ฟังในกระทู้ใหม่ พอดีมีทริปเชียงรายอาทิตย์หน้า น่าจะได้ลองมันแบบหลากหลายได้.....รอก่อนนะทุกคน.. :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #709 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 14:03:33 »
รอไปก่อนนะ ยังหาตัวเองไม่เจอเหมือนกัน :L4396:

มันไม่เหมือน EMU มันเป็นสูตรสำเร็จที่พี่ๆ ได้ลองมาก่อนหน้านี้จนตกผลึกทั้งหมด (กว่าจะเจอสูตร ก็หมดไปหลายบาท ใช่มั้ยพี่นะ) พวกเราก็เอามาใช้ต่อแล้วบอกว่าใช่กัน 
โช็ค EMU มี 2 ระดับ คือ ไนโตรชาร์จ และไนโตรสปอร์ต เมื่อเอาผสมกับสปริง EMU เบอร์ 605  606 910 938 แล้วมันหาความลงตัวได้ไม่กี่ครั้ง (แต่ละครั้ง ต้องเสียสตางส์เปลี่ยนใช่มั้ย พี่ๆๆที่เป็นหนูทั้งหลาย)

งวดนี้ที่ลอง เพราะว่า EMU NitroSport ของผมมันทำงานมานานเกินไปแล้ว เลยต้องเปลี่ยน และโดนพี่ป๊อปกล่อม ประกอบกับเคยฟังพี่เอ top power เคยคุยให้ฟัง นานมากแล้ว เลยตัดสินในเป็น หนูตัวใหม่..

ก่อนตัดสินใจจะติด ผมคิดว่าโปรดักดิ์มันโอเคและมันก็เป็นเบอร์ต้นๆ ที่ออสเสตเรีย มันต้องมีดีซิ....ใช่ม่ะ...

แต่เนื่องจาก Tough DOG มันมีปุ่มให้ปรับ 9 ระดับ ทั้งหน้าและหลัง หมายความว่าผมต้องลอง 9หน้า ผสม 9 หลัง (N factorial) ถ้าจะดูดีๆ มันจะปรับระเอียดมาก แต่ผมคงใช้ค่ากลางแล้วปรับแล้วทดสอบ
ทุกปุ่มที่เปลี่ยนไปมันคือ มีผลต่อลักษณะการขับขี่ของเราทั้งหมด

ความยากของมันคือ ผมจะหาเบอร์หน้ากับเบอร์หลังของผมเจอเมื่อไร...อิอิ..

ตอนนี้ผมลองแล้วมี (หน้า/หลัง) : 4/3, 4/4, 5/4 ......ตอนนี้ใช้ หน้า 5 หลัง 5 อยู่ เฟิร์มใช้ได้ครับ

แต่........มันต้องมีมากกว่านี้......
ของผมไม่ใช้ Tough Dog full set นะครับ  แต่ผมอยากลอง ใช้กับของเดิมที่มีอยู่ ของผมเลยเป็น Tough Dog 9 steps + EMU 606 + EMU 938 (เดี๋ยวจะเอารูปให้พี่ป๊อปลงใหม่ จะได้ไม่งง)

ขอลองอีสักพักแล้วจะเหลาให้ฟังในกระทู้ใหม่ พอดีมีทริปเชียงรายอาทิตย์หน้า น่าจะได้ลองมันแบบหลากหลายได้.....รอก่อนนะทุกคน.. :L2901:

:sd23:

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #710 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 15:35:49 »

ดุๆโหดๆไปอีกคัน ล้อ KMC XD126 จับคู่กับยาง Cooper stt 275/65/18 จะลุยที่ไหนก็ไม่ต้องกลัวแล้ว!!! ขอบพระคุณคุณจุ้ยที่มาอุดหนุนครับ #coopertires #stt #kmc #xd126
สนใจสินค้า
https://www.facebook.com/Siamprotires-1699005836986116

มันน่าโดนจริงๆครับพี่ป๊อบ แต่ราคานี่ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันนี่ครับ ปรับได้ถึง9ระดับนี่ก็ต้องมานั่งปรับอีกว่าเราชอบระดับไหนทั้งหน้าหลัง เเต่มีโอกาสก็อยากจะลองโดนดูเหมือนกันครับ :sd10:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #711 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 16:10:43 »

อ่านแล้วเหนื่อยแทนพี่ฑุูตเลยครับ 9 x 9 = 81 feasible combinations :L4388:  ผลการใช้งานก็อยากจะรู้ :sd10: เอากำลังใจไปละกันครับพี่ "May The Force Be With You!!" :sd42: :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #712 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 16:28:47 »
มันน่าโดนจริงๆครับพี่ป๊อบ แต่ราคานี่ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันนี่ครับ ปรับได้ถึง9ระดับนี่ก็ต้องมานั่งปรับอีกว่าเราชอบระดับไหนทั้งหน้าหลัง เเต่มีโอกาสก็อยากจะลองโดนดูเหมือนกันครับ :sd10:

ว่างๆผ่านมาลองรถผมก่อนก็ได้ครับ

ส่วนตัวเวลาใช้งานในเมือง จะปรับอยู่ที่ หน้า3 หลัง2 ได้ฟิวนุ่มๆ แน่นๆ คนด้านหลังนั่งสบายไม่จุกมาก

เวลาออกต่างจังหวัด ใช้งานย่านความเร็ว140-160 จะปรับอยู่ที่ หน้า5 หลัง4 ได้ฟิลคล้ายๆอีมู แต่ยังคงความนุ่มนวลอยู่บ้าง

การเก็บรอยต่อถนนถือว่าทำได้ดีครับ ไม่สะท้าน

เรื่องการปรับเบอร์โช้ค ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละบุคคลครับ ลูกค้าผมหล่ายๆท่านชอบไม่ค่อยเหมือนกัน แต่ส่วนมากจะปรับที่เบอร์ 3:2 ถ้าขับไม่เร็วมากถือว่าเอาอยู่ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #713 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016, 16:29:27 »
อ่านแล้วเหนื่อยแทนพี่ฑุูตเลยครับ 9 x 9 = 81 feasible combinations :L4388:  ผลการใช้งานก็อยากจะรู้ :sd10: เอากำลังใจไปละกันครับพี่ "May The Force Be With You!!" :sd42: :sd42: :sd42:

รอรีวิวsrx ด้วยนะคร้าบพี่หยก ^^

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #714 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2016, 08:21:57 »
รอรีวิวsrx ด้วยนะคร้าบพี่หยก ^^

ยังไม่ลืมครับพี่ป๊อบ ช่วงนี้ขับรถมีความสุขขึ้นเยอะ ;D ;D ;D เดี๋ยวหาเวลาลงให้อ่านกันครับ :L2904:

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
Re: Siam Pro Tires ร้านขายแม๊ก KMC FUEL ยาง CooperTires โช้คTOUGH DOG
« ตอบกลับ #715 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2016, 11:11:57 »
ยังไม่ลืมครับพี่ป๊อบ ช่วงนี้ขับรถมีความสุขขึ้นเยอะ ;D ;D ;D เดี๋ยวหาเวลาลงให้อ่านกันครับ :L2904:
รอรีวิวครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่พล_พชรพล คนเมืองคอน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • เพราะใจรักเลยเลือกใช้ปาเจโร่
« ตอบกลับ #716 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2016, 19:10:08 »
ใช่ครับพี่หยก ผมขับทางไกลรู้สึกว่าไม่เหนื่อย สบายขึ้นเยอะ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #717 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2016, 10:58:56 »
ลุยไหนก็ไม่ต้องกลัวติด!!!! Coopertires S/T Maxx 265/70/17 ลายดอกโหดโดนใจกันไปเลย ขอบพระคุณคุณเอกที่มาอุดหนุนรับ

ล้อเดิมๆทำสีใหม่ จับคู่กับ ยาง Coopertires AT3 265/65/17 แค่นี้ก็หล่อลงตัวสุดๆแล้ว !!!!! #coopertires #at3
สนใจทำสีล้อสวยๆ ยาง Coopertires โทรเลย

ออฟไลน์ พี่นก-99AUTO

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #718 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2016, 16:30:46 »
รีบ ๆ ขายเร็ว จะไปแต่งงานสาว อเมริกัน แล้ว ไม่ให้ขายในบ้านนี้แล้ว นะ :L2897: :L4398:
ติดต่อ:  (พี่นก)  Tel.& Line ID: 0814433912
กิจการ : MITSUBISHIซ่อม&Service  maintenance  ติดตามที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?action=post;msg=155848;topic=4004.0
[/si

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #719 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2016, 19:30:25 »
รีบ ๆ ขายเร็ว จะไปแต่งงานสาว อเมริกัน แล้ว ไม่ให้ขายในบ้านนี้แล้ว นะ :L2897: :L4398:

ฮ่าๆๆๆ  เด่วขอนุมัติเมืยหลวงก่อน  ว่าจะยอมให้มีสาวอเมริกันด้วยป่าว..........  อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน............