ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษนะครับพี่ที่ตั้งกระทู้ใหม่ สรุปกล่องดูทีวีดิจิตัล ในปัจจุบันใช้รุ่นไหนดีครั  (อ่าน 3498 ครั้ง)

ออฟไลน์ การ์ด สุรชัย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
รบกวนสอบถามพี่ๆ หน่อยครับ

ตอนนี้ถ้าจะใส่กล่อง ทีวีดิจิตัล ควรใช้อันไหนดีครับ ผมลองไล่อ่านดูเหมือนจะเป็น ตัว G-Speed สองเสาใช่ไหมครับ

ผมจะถามในกระทู้เดิม ระบบแจ้งว่าให้ขึ้นกระทู้ใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

การ์ด

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
สำหรับเรื่องนี้ เดี๋ยวพี่การ์ดรอพี่ๆที่มีความรู้เรื่องนี้มาตอบให้นะครับ  :L2736: รอซักหน่อย
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
 :L4365: ทีวีดิจิตอล กำลังฮอตเลยครับ
ใช้รถในเมือง คงเหมาะดีนะครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
จริงๆผมว่าบทสรุปที่พี่อ๊อดทำไว้ก็น่าจะมีข้อมูลเพียงพอในการตัดสินใจแล้วนะครับ เพราะพี่อ๊อดเจาะลึกลงรายละเอียดจนถึงตัวชิปเลยทีเดียว อีกทั้งทดสอบวิ่งรถไปๆมาๆ ย้ายตำแหน่งเสาไปยังจุดต่างๆเพื่อให้เห็นความแตกต่างและเข้าใจว่าจุดไหนดีที่สุด

ตอนนี้ผมอึดอัดจริงๆกับ  ที่ยังไม่ดีสมราคา ไม่อยากใช้เลยจริงๆ
ผมขออนุญาติใช้เนื้อที่ตรงนี้ในการระบายความรู้สึกหน่อยครับ  :sd23:
มันเป็นความผิดพลาดครั้งที่ 2 ของผมที่ซื้อมาลอง เพราะตัวกล่องไม่สามารถทำงานได้อย่างที่มันควรจะเป็น

ณ เวลานี้ จากการที่ผมได้ลองใช้มาพักใหญ่ รวมทั้งแจ้งปัญหาให้ทางผู้นำเข้าได้ทราบ เพื่อทำการแก้ไขแล้ว ขอบอกได้เลยว่า
"อย่าเพิ่งซื้อ Zeason Mobilo-959T2 มาใช้ครับ ตอนนี้มันยังห่วยอยู่"
ให้รอไปก่อน จนกว่าทางผู้นำเข้า จะแก้อาการภาพเสียงกระตุกได้ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะแก้ได้เมื่อไหร่
แถมลูกเล่นต่างๆก็ไม่มีอีกเพียบ การบันทึกรายการ การแสกนช่องที่ช้ามากๆๆๆ
และข้อเสียอีกหลายๆอย่าง เล็กๆน้อยๆที่ขาดหายไปในการรับชมทีวี
ที่สำคัญ ภาครับก็ไม่มี Booster ทำให้รับสัญญาณได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ

หากอยากใช้ตอนนี้ ผมแนะนำเลยว่า เลือก G-Speed ไปครับ (ยี่ห้อเดียวกันกับที่พี่สจ๊วตใช้อยู่ตอนนี้)
เพราะเป็นผู้นำเข้าโดยตรงที่สามารถติดต่อกับทางผู้ผลิตให้แก้ไขปรับปรุง firmware ในส่วนที่ยังไม่สมบูรณ์ได้
ซึ่งผมก็ได้แนะนำให้แก้ไปบางอย่างแล้ว จนเป็นที่น่าพอใจมาก
แม้จะยังมีหลายส่วนของ firmware ที่ยังไม่ค่อยสมบูรณ์ แต่ตรงนี้สามารถแจ้งผู้นำเข้าให้ทำการแก้ไขปรับปรุงได้
"G-Speed น่าใช้จริงครับ"

แนะนำตัว 2 จูนเนอร์สำหรับคนที่ใช้งานในรัศมีไม่เกิน 50 กิโลเมตรจากเสาส่ง
ส่วนตัว 4 จูนเนอร์เหมาะสำหรับคนที่ต้องการใช้งานให้รับได้ไกลกว่านั้น
ทางร้านเค้าแจ้งมาว่า ตอนนี้มีราคาพิเศษให้กับทางปามาเนีย บอกไปว่าพี่อ็อดแนะนำก็ได้ (ผมเองไม่ได้อะไรจากร้านเค้าอยู่แล้ว นอกจากได้ยืมกล่องมาทดสอบ)
แต่หากต้องการที่พิเศษกว่านั้น ก็ให้รวบรวมมาซัก 10 กล่อง จะได้ราคาพิเศษครับ ทางคุณจี(ผู้นำเข้าแจ้งมา)  :)

ขอบคุณครับ ที่ให้ผมได้ระบาย  :sd23:

ส่วนในกระทู้นั้นก็ยังสามารถโพสต์พูดคุยได้เป็นปรกตินะครับ เพียงแต่มีคำเตือนเฉยๆ ว่ากระทู้นั้นเก่ามากแล้ว ไม่มีใครโพสต์ตอบโต้มาเกิน 120 วันแล้ว แต่ถ้าเราอยากจะถามตอบก็ยังทำได้อยู่ครับผม  :L2736:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 สิงหาคม 2015, 00:44:51 โดย แม็ค พัทยา MrMacSayHi »
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ การ์ด สุรชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ

การ์ด

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ส่วนนี้ น่าจะช่วย พี่การ์ด ได้เยอะ ทางเว็บเล็งเห็นความสำคัญ ยังไงน่าจะพอช่วยพี่ได้เยอะ นะครับ ลองใช้มันดู

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
บอกสถานที่ในการใช้รถก็จะเป็นข้อมูลให้พี่ๆเข้ามาตอบได้ตรงคำถามมากขึ้นครับ  :L2739:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
อยูพัทยา รับชมได้ป่าวครับ
ขับมอเตอร์เวย์ เข้ากรุงเทพ เส้นนี้รับได้ไหมครับ
ต่างจังหวัดหมดสิทธิ์เลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
ขับมอเตอร์เวย์ เข้ากรุงเทพ เส้นนี้รับได้ไหมครับ
ต่างจังหวัดหมดสิทธิ์เลยใช่ไหมครับ

พัทยา รับได้ครับ แต่ไม่ทั้งหมดครับ อ้างอิงจากที่เคยไปปาร์ตี้แถวนั้นครับ
มอเตอร์เวย์ ช่วงบางปะกงเข้ากรุงเทพ รับได้ครับ
ระยองดูได้หมด ที่ระยะห่างจากเสาเป็นเส้นตรง 50 กม.จากเสาที่เขายายดา ครับ

อ้างอิง จาก 4 tuner รถผมเองครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
ขอตอบเพิ่มเติม ที่พี่ชัยตอบไปแล้ว  // ในส่วนต่างจังหวัดก็รับได้นะครับ ระยะแรกเครื่องส่งจะส่งในจังหวัดที่มีระบบอานาล็อกเดิมที่มีอยู่แล้วก่อน
แล้วจะเริ่มทยอยเสริมในพื้นที่ที่ยังรับสัญญาณไม่ได้ครับ อยากรู้ว่าจังหวัดใหนที่ส่งสัญญาณได้แล้วก็เข้าไปคลิกดูที่นี่ครับ

http://dtvservicearea.nbtc.go.th/webpeople/

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3

เมื่อวานเพิ่งติดรุ่นนี้มาครับจากร้านพี่โก้ที่ชัยนาท มาจูนช่องแถวบางระจันวิ่งเข้ากรุงเทพเปิดดูมาตลอดทางความเร็วเฉลี่ย 100-120 ถือว่าดีเลยครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
สนใจกำลังตัดสินใจว่าจะติดตัวไหนดี
ปรึกษากับคุณทศอยู่เหมือนกัน
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม