ผู้เขียน หัวข้อ: --(ปิดการขาย)กล่องดิจิตอลทีวี 2 จูนแท้ๆ ขายให้ในราคาสมาชิก--  (อ่าน 18737 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
เอามาขายให้ในราคาถูกราคานี้เป็นราคาสำหรับสมาชิกเท่านั้น (เข้ามา 2 พี่ชาย Ekamai  รับไป 1 // เหลือเครื่องเดียวนะครับ)
-เป็นเครื่องที่ใช้งานได้ที่สุดเท่าที่ทดสอบในขณะนี้
-เป็นเครื่อง 2 จูนเนอร์แท้ๆ
-ทดสอบแล้วทำความเร็วได้ 100-140 กม/ชม. (ในพื้นที่ที่มีสัญญาณครอบคลุม)
-เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดที่โรงงานผลิตออกมา
-มี Output HDMI

**กติกาสำหรับคนที่อยากได้เป็นเจ้าของ**
-ต้องเป็นมามาชิก Full Member ที่มีการโพส 50 โพสขึ้นไป
** ขายให้ในราคาสมาชิกที่ 4500 บาท ****(ราคาทั่วไปสูงกว่านี้เยอะลองค้นหาดู)

อุปกรณ์ที่ได้รับตามนี้

หน้าตาโดยรวม  (มี HDMI มาให้ด้วย)

เปิดกล่องให้ดูหน้าตาของ 2 จูนแท้ๆจะเป็นแบบนี้

มีการรวมสัญญาณ 2 จูนเนอร์ โดยใช้หลักการ  MRC

:L2736:

ออฟไลน์ แมวLCB

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
ผมก็อดตามเคยละคับ ชลบุรีพัทยา :L2761:
สวัสดีครับ

tod

ผมก็อดตามเคยละคับ ชลบุรีพัทยา :L2761:
แก้กฎแล้วพี่ อยากได้จริงก็เอาไปฟังเพลงก่อน ปีหน้าเขาคงขยายเขตไปครับ
 :sd42:

แจ้งเลขส่งของ พี่ชาย Ekamai   EN307485908TH

:sd23:

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
แก้กฎแล้วพี่ อยากได้จริงก็เอาไปฟังเพลงก่อน ปีหน้าเขาคงขยายเขตไปครับ

แจ้งเลขส่งของ พี่ชาย Ekamai   EN307485908TH

ขอบคุณครับพี่ทศ  :sd10:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ต้องบอกเลยว่า เปรียบเทียบกล่องตัวนี้กับตัวก่อนๆที่ผมได้ลองใช้มาสักระยะหนึ่งนั้น กล่องตัวนี้เป็นที่น่าพอใจเป็นอย่างมาก ในกรุงเทพฯ พื้นที่ส่วนใหญ่รับสัญญาณได้ดีมากที่ระดับความเร็วไม่เกิน 120 km/h แต่ใช่ว่าเร็วกว่านี้จะหลุดนะครับ แต่เนื่องจากยังไม่มีโอกาสได้ขับเร็วกว่านี้ครับ จริงๆจะว่าไปแล้วมันก็มีค้างบ้างนะครับเป็นบางช่วงแต่นานๆที ทั้งนี้ทั้งนั้นผมมั่นใจเลยว่าไม่ได้เป็นที่กล่องเครื่องรับ เพราะขนาดในห้องพักในกรุงเทพฯเอง บางครั้งสัญญาณก็ลดลงอย่างผิดปรกติ ทำให้บางครั้งไม่มีสัญญาณไปเลย ดังนั้นผมมั่นใจว่าเป็นที่สถานีส่งแน่ๆ
สิ่งที่ผิดหวังนิดๆ แต่ไม่ใช่ทั้งหมดของกล่องนี้ก็คือ เวลาผมต่อฮาร์ดดิส 3TB เพื่อเล่นหนัง บางครั้งเครื่องจะค้างไปเลย บางครั้งต้องถอดฮาร์ดดิสก่อนที่จะเปิดเครื่อง ไม่งั้นเครื่องจะค้างอยู่หน้าที่กำลังบูตระบบ ถ้าต่อแฟลชไดร้ฟ์ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด แต่ถึงอย่างไรก็ตาม อย่างที่บอกว่าเรื่องเล่นหนัง ผมไม่หวังอะไรมากจากเครื่องพวกนี้อยู่แล้ว เพราะผมมีกล่องมีเดียเพลเยอร์อีกกล่องนึงอยู่แล้ว และที่สำคัญ มีเดียเพลเยอร์ตัวนี้เจ๋งมากๆ ;)
เสาอากาศต้นนึงผมติดไว้ตรงรังผึ้งใต้แผ่นป้ายทะเบียน ส่วนอีกต้นนึงผมติดไว้ด้านในกันชนหลังฝั่งซ้ายมือ เนื่องจากทดลองวางตำแหน่งดูหลายๆตำแหน่งแล้ว จุดนี้ก็ไม่ต่างจากจุดอื่นมาก แถมยังซ่อนไว้ไม่ให้ใครเห็นอีกด้วย

ใครอยากดูทีวีชัดๆตอนนี้ รีบเลยครับกับราคาที่รับได้เลย หมดแล้วจะเสียดายน๊าาา  ;D ;D ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ว๊าวววของดีราคางามมาล่ะ
แต่น่าเสียดาย...ช่วงนี้งดช็อป ..
เก็บเนื้อเก็บตัว ..:sd21: :sd21: :sd21:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :L2888: :L2888:ของดี ราคางาม แต่ที่พะเยาคงสัญญาณไม่ครอบคลุม  :L4386: เข้ามาชมและเอาใจช่วยละกันครับ :L6415: :L6415:
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
อ่านดู เหมือนกับว่า ขายแล้วใช่้มั้ยครับ พี่ทศ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

อ่านดู เหมือนกับว่า ขายแล้วใช่้มั้ยครับ พี่ทศ
ของเข้ามา 2 ตัวครับ ขายไป 1  เหลืออีก 1 ตัวครับพี่สุ  :L2734:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
ของเข้ามา 2 ตัวครับ ขายไป 1  เหลืออีก 1 ตัวครับพี่สุ  :L2734:
พี่ทศผมกลับจากเพชรบุรีแล้วยังไม่มีคนดูแลเดี๋ยวผมเอาไปดูแลให้ช่วงนี้ให้พี่ๆที่อยากได้ไปก่อนผมยังไม่มีเวลา   :L2736:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
อยู่พัทยาเหมือนกันครับ เห็นพี่ๆบอกไม่มีสัญญาณ  :sd21:
แต่ปกติก็ไม่ค่อยได้ดูครับ  :sd06:
ชอบดูแต่แผนที่ จากมือถือ จนรถจะชนเอาหลายครั้งแล้ว :sd42:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อยู่พัทยาเหมือนกันครับ เห็นพี่ๆบอกไม่มีสัญญาณ  :sd21:
แต่ปกติก็ไม่ค่อยได้ดูครับ  :sd06:
ชอบดูแต่แผนที่ จากมือถือ จนรถจะชนเอาหลายครั้งแล้ว :sd42:

ย้ายมาอยู่ กทม ครับ
ง่ายนิดเดียวเอง
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *

จริงหราาาาา  ;D ;D ;D ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *

พี่โจ้ ย้ายให้หน่อยครับ  :sd42:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน

OK ครับพี่ทศ รอพี่นฤพนธ์กลับมาละกัน
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ชนม์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • น้อยหนานตะหานเก่า ถ้าบ่ขี้เหล้าก็กลัวเมีย
สะสมกระทู้ไม่ถึง เสียดายครับ  :sd24:
Pajerosportmania

tod

OK ครับพี่ทศ รอพี่นฤพนธ์กลับมาละกัน
ครับพี่  ของดีราคาถูกไม่รีบครับ  แต่ใครสนใจอย่าช้านะครับ เหลือชิ้นเดียวหมด กว่าจะเอาเข้ามาได้อีกน่าจะนานครับ
เพราะของพวกนี้นำเข้ามายากครับ

สะสมกระทู้ไม่ถึง เสียดายครับ  :sd24:
50 โพสนิดเดียวเองครับพี่  2-3 วันผมว่าถึงแล้ว
 :L2736:

tod

ยังมีเหลืออีกเครื่องนะครับ อย่าช้าก่อนหมด
 :L2904:

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ได้รับเจ้ากล่องดิจิตอลจากพี่ทศมาซักพักแล้ว ก็เพิ่งมีโอกาสติดตั้งใช้งานวันนี้เอง การรับสัญญาณภาพดีกว่าตัวเก่าเสาเดียวต้องใช้คำว่าทิ้งกันอย่างไม่ติดฝุ่นเลยครับ วันนี้วิ่งจากแถวดอนเมืองไปนนท์ แล้วกลับขึ้นทางด่วนมาเอกมัย การรับสัญญาณนิ่งมากๆ มีชะงักอยู่แค่สองครั้งสั้นๆแถวในเมืองซึ่งผมก้อว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมากนะครับ (ตัวเก่านี่รับภาพไม่ค่อยได้เวลาที่รถเคลื่อนที่ครับ)

วันนี้ทดสอบได้ยังไม่ครบเท่าไหร่ วันหน้ามีโอกาสจะมาแจ้งผลให้ทราบเพิ่มเติมนะครับ  :L2901:

tod

ได้รับเจ้ากล่องดิจิตอลจากพี่ทศมาซักพักแล้ว ก็เพิ่งมีโอกาสติดตั้งใช้งานวันนี้เอง การรับสัญญาณภาพดีกว่าตัวเก่าเสาเดียวต้องใช้คำว่าทิ้งกันอย่างไม่ติดฝุ่นเลยครับ วันนี้วิ่งจากแถวดอนเมืองไปนนท์ แล้วกลับขึ้นทางด่วนมาเอกมัย การรับสัญญาณนิ่งมากๆ มีชะงักอยู่แค่สองครั้งสั้นๆแถวในเมืองซึ่งผมก้อว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมากนะครับ (ตัวเก่านี่รับภาพไม่ค่อยได้เวลาที่รถเคลื่อนที่ครับ)

วันนี้ทดสอบได้ยังไม่ครบเท่าไหร่ วันหน้ามีโอกาสจะมาแจ้งผลให้ทราบเพิ่มเติมนะครับ  :L2901:
ขอบคุณครับพี่ชาย ที่รายงานผลการรับมาให้ทราบครับ

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
เสียดายครับกระทู้ไม่ถึง

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
เสียดายครับกระทู้ไม่ถึง

เข้ามาคุยบ่อยๆครับพี่ตั้ม วันนี้ไม่ทันวันหน้า ก็ได้ครับ พี่ๆเค้าหาของมาให้เล่นเรื่อยๆขยันเข้ามาคุยนิดนึงครับ  :L2904:

• Pa Mania
  • *
เข้ามาคุยบ่อยๆครับพี่ตั้ม วันนี้ไม่ทันวันหน้า ก็ได้ครับ พี่ๆเค้าหาของมาให้เล่นเรื่อยๆขยันเข้ามาคุยนิดนึงครับ  :L2904:

ดูตัวอย่างพี่ดุ่ยสิครับ ห้าร้อยกว่ากระทู้แล้วนะเนี่ย  :L2734: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *
ไม่มีใครเอา
เดี๋ยวเสร็จผมก่อนนะครับ  :sd42:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ดูตัวอย่างพี่ดุ่ยสิครับ ห้าร้อยกว่ากระทู้แล้วนะเนี่ย  :L2734: :L2734: :L2734:

อุต๊ะ  :L2754:  มะวานพึ่ง 400 กว่าๆเองนะพี่แม็ค   :L2901:

ไม่มีใครเอา
เดี๋ยวเสร็จผมก่อนนะครับ  :sd42:

จัดเลยพี่ตุ๊ย ของดีๆทั้งนั้น   :L6419:

tod

เหลือเครื่องเดียวนะครับ รอบหลังนี่นำเข้ามายากแล้วครับ คงไม่มีมาเพิ่มแล้วครับ
ฉนั้นอย่าตัดสินใจนาน มีคนโทรหา 2 คนแล้ว 55
 :L4387:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่ตุ้ยเอาไหม ผมคิว 2 นะ ปิดการขาย.. ;D ;D ;D

tod

พี่ตุ้ยเอาไหม ผมคิว 2 นะ ปิดการขาย.. ;D ;D ;D
ตามนั้นครับ
-พี่ตุ้ยคิว 1
-พี่พฎคิว 2

ปิดการขาย

• Pa Mania
  • *
ตามนั้นครับ
-พี่ตุ้ยคิว 1
-พี่พฎคิว 2

ปิดการขาย

งานเข้าล่ะ555
พี่พฏ  :sd42: มาจากไหนเนี่ย

tod

งานเข้าล่ะ555
พี่พฏ  :sd42: มาจากไหนเนี่ย
พี่ตุ้ยไม่รับผ่านให้คิว 2 ก็ได้ครับพี่

• Pa Mania
  • *
ปิดการขาย
ใครช้า อดๆๆ โอด..555  :sd42:

• Pa Mania
  • *
ปิดการขาย
ใครช้า อดๆๆ โอด..555  :sd42:

งงล่ะสิพี่ตุ้ย  :sd42: :sd42: :sd42:

tod

สรุปพี่ตุ้ยรับไป คงต้องรบกวนพี่แม็คติดให้อีกแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
งงล่ะสิพี่ตุ้ย  :sd42: :sd42: :sd42:

พี่แม็ค กินเบียร์ ได้หรือยัง  :sd42:
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

• Pa Mania
  • *
สรุปพี่ตุ้ยรับไป คงต้องรบกวนพี่แม็คติดให้อีกแล้วครับ
ไม่มีปัญหาครับพี่ทศ ;)
พี่แม็ค กินเบียร์ ได้หรือยัง  :sd42:
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ไปติดที่คลองมะเดื่อเลยพี่ตุ้ย วันนั้นผมกินเต็มที่เลย อิคึอิคึ

• Pa Mania
  • *
ไปติดที่คลองมะเดื่อเลยพี่ตุ้ย วันนั้นผมกินเต็มที่เลย อิคึอิคึ

แล้วแต่พี่แม็คสะดวกครับ
ก่อนไปคลองมะเดื่อก็ดีครับ จะได้ทดสอบเลย  :sd23:

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
ก่อนไปคลองมะเดื่อก็ดีครับ จะได้ทดสอบเลย  :sd23:

คืนนี้เจอกันครับพี่ตุ้ย  :L2736:

tod

แจ้งเลขส่งของครับ  // จะติดตั้งกันทัน
EL821646701TH

• Pa Mania
  • *
แจ้งเลขส่งของครับ  // จะติดตั้งกันทัน
EL821646701TH

5555 รีบจัด ผมก็ลืมไปว่าของมาถึงรึยัง ตอนนี้เพิ่งปิดถุงจากกระบี่อยู่เลย  :sd42:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

อดเลยเราขอเปลี่ยนเป็นไปดูทีวีรถพี่แทนก็แล้วกัน.. ;D ;D ;D

• Pa Mania
  • *
คืนนี้เจอกันครับพี่ตุ้ย  :L2736:

คืนนี้อยู่ กทม. ครับพี่แม็ค รถติดมากๆ นึกถึงทีวีเลยครับ
กลับพรุ่งนี้ พี่แม็คพอมีเวลาป่าว น้ำหนักลดถึงเกณฑ์ยังอิอิ
อดเลยเราขอเปลี่ยนเป็นไปดูทีวีรถพี่แทนก็แล้วกัน.. ;D ;D ;D
สำหรับพี่พฏ ถ้าต้องการ ผมยกให้เลยครับ  :L6428:

• Pa Mania
  • *
คืนนี้อยู่ กทม. ครับพี่แม็ค รถติดมากๆ นึกถึงทีวีเลยครับ
กลับพรุ่งนี้ พี่แม็คพอมีเวลาป่าว น้ำหนักลดถึงเกณฑ์ยังอิอิสำหรับพี่พฏ ถ้าต้องการ ผมยกให้เลยครับ  :L6428:

มาเลยๆ ว่าแต่ได่กล่องทีวีมาแล้วเหรอครับ  :L2754: :L2754:
พี่พฏเค้าแซวเล่นคับพี่ตุ้ย พี่เค้ามีแล้ว แค่ช่วยปิดการขายให้พี่ตุ้ยแค่นั้นแหละ.....ทำสำเร็จซะด้วย  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
มาเลยๆ ว่าแต่ได่กล่องทีวีมาแล้วเหรอครับ  :L2754: :L2754:
พี่พฏเค้าแซวเล่นคับพี่ตุ้ย พี่เค้ามีแล้ว แค่ช่วยปิดการขายให้พี่ตุ้ยแค่นั้นแหละ.....ทำสำเร็จซะด้วย  :L2754: :L2754: :L2754:

สนับสนุนการเสียตัง  :sd42:

• Pa Mania
  • *
สนับสนุนการเสียตัง  :sd42:

:sd42: :sd42: :sd42: :sd42: รู้เขาหลอก แต่เต็มใจให้หลอก อิคึอิคึ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
ไปต่างจังหวัดรับสัญญาณได้ไหมครับ
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล