ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแล้วเซ็งจิต  (อ่าน 10788 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: เจอแล้วเซ็งจิต
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 22:22:50 »
พี่ต่อ แก้ไขไปถึงไหนแล้วครับ  มา update บ้างนะครับ  :L2758:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต่อ_pajero

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 09:11:42 »
ขอโทษทีครับพี่นะ  ยังไม่ได้ทำการแก้ไขเลย ไม่มีเวลาเลยครับ เดียวจะพยายามหาเวลาทำครับ แล้วจะมารายงานผลครับผม  :sd21:
กว้างศอก ยาววา หนาคืบ...  สุดท้ายของชีวิต

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 09:34:12 »
ขอโทษทีครับพี่นะ  ยังไม่ได้ทำการแก้ไขเลย ไม่มีเวลาเลยครับ เดียวจะพยายามหาเวลาทำครับ แล้วจะมารายงานผลครับผม  :sd21:
ขับไปวันที่23/12/55 มิตติ้งข้าวหลามหนองมนเลยพี่ต่อ เด๋วผู้ชายใน ตำ นาน เขาแก้ไขให้ครับ

ออฟไลน์ Ohm AF

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 23:53:42 »
เมื่อวานได้ทำการติดตั้งสปรอยเลอร์ หางปินส์ ได้ทำการซื้อมานานแล้ว ได้มีโอกาศติดเมื่อวาน  แต่สิ่งที่เจอมันไม่เกียวกับหางปินส์  แต่มันเป็นที่รางน้ำบนหลังคารถ ได้แงะตัวติดรางน้ำออกมา  เจอสนิมขึ้นในรางน้ำอะครับ ทำไงดีเซ็งจิงๆ รถพึ่งได้มา 5-6 เดือนเอง เป็นสนิมซะแล้ว :sd21:
ถ่ายรูปเก็บไว้ไหม  อาจจะเป็นคราบน้ำสนิมไหลมาแถวนั้นก็ได้  แต่ถ้าเจอสนิมจริง  ให้เข้าhomepro ซื้อน้ำยาเปลี่ยนสภาพสนิม  ขวดละ120บาท  ทาลงไปตรงบริเวณที่เป็นแล้วจะกล่ยเป็นสีน้ำตาลไหม้และสนิมจะไม่ลามอีกต่อไปครับ  หรือหากระดาษทรายขัดให้ขาวแล้วเอาสีสเปร หรือสีน้ำมันจุ่มพูกันทาทับไปเลย  อย่าถึงกับรื้อทำสีใหม่นะครับเพราะรถเราชุบกันสนิมมาทั้งคันแล้วในขบวนการผลิต   สนิมนี้น่ามาจากผิววัสดุเท่านั้นครับ

ทุกปัญหามีทางออกสำหรับ นะ รัชดา นับถือๆ  :L2900:

ทางออก คือ อาบน้ำ ป่ะครับ จะได้ในเย็นๆ อารมณ์ดีๆ แล้วค่อยมาคิดหาทางแก้ปัญหา.... :-X :-X :-X