ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัว Pajero Sport 2015 เปรียบเทียบกับ 2 คู่แข่ง Fortuner และ Everest  (อ่าน 24149 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 221
เนื่องจากวันนี้ได้ไปสัมผัสตัวเป็นๆของ Pajero Sport 2015 มาแล้ว ขอบอกว่างามมากๆครับ และก็ได้เก็บรูปมานิดหน่อย แต่ไหนๆก็ไหนๆ ผมขอรีวิวแบบเปรียบเทียบรถที่พอจะเป็นคู่แข่งกันได้ ก็จะมีอยู่ด้วยกัน 3 รุ่นที่ออกมาไล่เลี่ยกันนะครับ คือ TOYOTA Fortuner , Ford Everest แล้วก็ Pajero Sport ของเรานั่นเอง โดยรูปจะเรียงลำดับจากบนลงล่างคือ Furtuner, Everest และ Pajero Sport ครับ รูปที่ถ่ายมาอาจจะไม่สวยนะครับ เนื่องจากถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง และคนเยอะมากๆ หามุมถ่ายดีๆยากมากๆครับ

เริ่มจากรูปเปรียบเทียบในทุกๆมุมนะครับ

เริ่มจากด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านข้าง

รูปจากมุมข้าง

มาถึงภายในนะครับ ในส่วนของภายของ Pajero ขออนุญาตเอาภาพจากในโบรชัวร์มาใส่นะครับ เพราะคนเยอะมากๆครับ ถ่ายลำบากมาก

และก็อีกจุดนึงที่ถือว่าเป็นจุดเด่นและจุดด้อยของแต่ละค่ายเลยครับ คือการพับเบาะหลัง โดยของค่ายพี่โตยังยึดรูปแบบเดิมๆคือพับเบาะแขวนไว้ด้านข้าง ซึ่งจะทำให้เสียพื้นที่การใช้งานไปพอสมควร ส่วนของ Everest และ Pajero นั้นเบาะจะพับเรียบไปเหมือนกัน แต่ของ Everest จะมีลูกเล่นเพิ่มเติมนิดหน่อยคือจะมีปุ่มพับเบาะอัตโนมัติครับ กดปุ่ม 1 ครั้งก็จะพับเลาะลงไป กดอีก 1 ครั้ง เบาะก็จะกลับขึ้นมาใหม่ถือเป็นลูกเล่นที่เรียกลูกค้าได้พอดูครับ
รูปพับเบาะของ Pajero ไม่ได้ถ่ายไว้นะครับ เพราะไม่มีโอกาสได้ถ่ายเลยครับ

และการเปิดประตูหลัง ของทางค่ายพี่โตและของ Everest นั้นจะเป็นแบบเปิดปิดอัตโนมัติ แต่ของ Pajero เรายังเป็นแบบเดิมคือใช้มือเปิดปิดเอาเองครับ
ไม่มีรูปอีกแล้ว
...

มาดูสเปกของแต่ละค่ายจากในโบรชัวร์นะครับ

Fortuner

Everest

Pajero Sport

สุดท้าย ราคาเปิดตัวของแต่ละค่ายครับ

Fortuner

Everest

Pajero Sport

2.4 GLS      1,138,000 บาท
2.4 GT 2WD   1,250,000 บาท
2.4 GT 4WD   1,450,000 บาท จองภายในเดือน ส.ค. – ก.ย. เหลือ 1,399,000 บาท

จากที่ได้ไปดูมา Pajero Sport เปิดตัวมาด้วยรูปแมที่สวยสุดๆใน 3 ค่ายที่กล่าวมา และคนในงานก็มาดูกันเยอะมาก พร้อมคำชมกันสารพัดครับ ในส่วนของฟังก์ชั่นต่าง ก็อยู่ในเกณฑ์ที่ถือว่าจัดเต็มเลยทีเดียว งานนี้ถือว่าเปิดตัวได้สวยมากครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
ข้อมูลต่างๆจากโบรชัวร์ของ Pajero Sport ครับ

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
All new pajero sport ทำเอาวงการสะเทือน ใครประมาทมีสิทธิ์แพ้พลิกล็อคได้เลย รูปโฉมออฟชั่นจัดมาเพียบแถมราคาค่าตัวถูกกว่าอีกงานนี้มีไขว้เขวกันบ้างล่ะ  :L2906:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2734: ต้องแวะไปดูตัวจริงๆบ้างซะแล้วซิ..ขออนุญาติใช้คำพี่นะ...สวยจัง...ไรจริงคับ  :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอ like#144 ให้พี่โจโจ้เลยครับ   เชื่อว่าหลายคนคงมุ่งแต่พยายามรีวิว Pajero sport ด้วยการหาสิ่งแปลกใหม่และการเป็นที่ 1 ของข้อมูล

แต่สิ่งที่พี่โจโจ้เอามาให้ดูนี้  สั้นกระชับ ได้ใจความและเป็นสิ่งที่หลายคนอยากเห็นโดยไม่ต้องเปิดไปเปิดมา  เยี่ยมครับ

ดูจากการเปรียบเทียบ  ผมให้ FORD ชนะใจทุกมุมมอง 

- FORD ดูมีการออกแบบที่ลงตัว หัวจรดท้าย ล่างจดบน  และเส้นนำสายตาต่างๆ (ไม่นับล้อที่ตกแต่งเพิ่มเติมแล้วสวยเลย)

- คอนโซลภายในด้านหน้า  ดูดีหรูหราครบตั้งแต่มุมมองฝาข้างซ้ายยันขวา  รวมถึงคอนโซลกลาง  การพับเบาะ ลงตัวใช้งานได้ประโยชน์มากๆ

- ประตูหลังตอน 2 มุมมองโปร่ง  สามารถเปิดได้กว้างขึ้นลงสบาย

- ช่วงนั่งตอน 3 ถ้าจะสบายกว่า   New pajero ตัวใหม่ (คาดว่าจะติดหัวนะในตอน 3 ถ้ารถกระเด้งมีเสียว)

- ซุ้มล้อตัว โอ ของ  Ford  สามารถใส่ล้อใหญ่แม็คกว้างได้สมส่วน ( อีก 2 ตัวดันเป็นตัว U มีติดมุมหน้าหลังแน่นอน อาจต้องระเบิด)

- Tread รถใน Gen นี้จะออกแนว BAJA เสียส่วนใหญ่  ดูแล้ว FORD มีอนาคตมากๆ

- FORD วัสดูที่ดูเรียบร้อยดีกว่า,kd

สรุป ....... อยู่กับปัจจุบัน  PAJERO SPORT MANIA โฉมอมตะที่มี Options ที่จำเป็นที่อาจไม่มีให้ใน ALL New pajero  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:   ปลอบใจตัวเองไปก่อน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ที่ผมสังเกตุตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ไม่มีแจ้งในโบชัว เรื่องอัตราทดเกียร์8สปีดและอัตราทดเฟืองท้ายเลย อยากทราบจริงๆๆ เพราะจะได้รู้ว่าอัตราเร่งจะจี๊ดไหมและความเร็วสูงสุดประมาณเท่าไหร่ดูจากอัตราทดได้

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ที่ผมสังเกตุตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ไม่มีแจ้งในโบชัว เรื่องอัตราทดเกียร์8สปีดและอัตราทดเฟืองท้ายเลย อยากทราบจริงๆๆ เพราะจะได้รู้ว่าอัตราเร่งจะจี๊ดไหมและความเร็วสูงสุดประมาณเท่าไหร่ดูจากอัตราทดได้
ความ sport ลดลงแทนที่ด้วยความ smooth แทน  =  สบาย

ตัวเก่า 4 เกียร์  & ตัว VG 5 เกียร์ = ตัวเก่าลากยาวกว่า ได้อารมณ์มันส์เวลาเปลี่ยนเกียร์

:L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
มาขอบคุณ พี่โจ้ด้วยอีกคนหนี่ง และ มอบ  :L6428: ให้ด้วยครับ ส่วนตัวไม่มีโอกาสได้ไปงานเลย ต้องอาศัยพี่ๆทั้งหลายมาเล่าสู่กันฟังครับ

• Pa Mania
  • *
ขอ like#144 ให้พี่โจโจ้เลยครับ   เชื่อว่าหลายคนคงมุ่งแต่พยายามรีวิว Pajero sport ด้วยการหาสิ่งแปลกใหม่และการเป็นที่ 1 ของข้อมูล

แต่สิ่งที่พี่โจโจ้เอามาให้ดูนี้  สั้นกระชับ ได้ใจความและเป็นสิ่งที่หลายคนอยากเห็นโดยไม่ต้องเปิดไปเปิดมา  เยี่ยมครับ

ดูจากการเปรียบเทียบ  ผมให้ FORD ชนะใจทุกมุมมอง 

- FORD ดูมีการออกแบบที่ลงตัว หัวจรดท้าย ล่างจดบน  และเส้นนำสายตาต่างๆ (ไม่นับล้อที่ตกแต่งเพิ่มเติมแล้วสวยเลย)

- คอนโซลภายในด้านหน้า  ดูดีหรูหราครบตั้งแต่มุมมองฝาข้างซ้ายยันขวา  รวมถึงคอนโซลกลาง  การพับเบาะ ลงตัวใช้งานได้ประโยชน์มากๆ

- ประตูหลังตอน 2 มุมมองโปร่ง  สามารถเปิดได้กว้างขึ้นลงสบาย

- ช่วงนั่งตอน 3 ถ้าจะสบายกว่า   New pajero ตัวใหม่ (คาดว่าจะติดหัวนะในตอน 3 ถ้ารถกระเด้งมีเสียว)

- ซุ้มล้อตัว โอ ของ  Ford  สามารถใส่ล้อใหญ่แม็คกว้างได้สมส่วน ( อีก 2 ตัวดันเป็นตัว U มีติดมุมหน้าหลังแน่นอน อาจต้องระเบิด)

- Tread รถใน Gen นี้จะออกแนว BAJA เสียส่วนใหญ่  ดูแล้ว FORD มีอนาคตมากๆ

- FORD วัสดูที่ดูเรียบร้อยดีกว่า,kd

สรุป ....... อยู่กับปัจจุบัน  PAJERO SPORT MANIA โฉมอมตะที่มี Options ที่จำเป็นที่อาจไม่มีให้ใน ALL New pajero  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:   ปลอบใจตัวเองไปก่อน

อย่างที่พี่นะว่าเลยครับ ตอนนี้เปิดไปเวปไหนมันก็มีแต่ข้อมูลของปาตัวใหม่เต็มไปหมด ผมเลยไม่ขอลงไว้ดีกว่า กลัวจะเอียนกัน (ผมยังเอียนเลย 555)
และข้อมูลที่ผมรีวิวนี้ก็เป็นเหตุผมแต่แรกที่ตั้งใจไปงานนี้อยู่แล้ว เพื่อต้องการเปรียบเทียบ 3 ค่ายนี้ว่าดี ด้อยกว่ากันอย่างไร
ซึ่งตามความคิดผมก็เหมือนที่พี่นะว่าไว้คอของ Ford Everest นั้น ผมให้มาเป็นอันดับ 1 เลย ทั้งรูปลักษณ์ที่สมบุกสมบัน เหมาะแก่การลุยๆได้เต็มที่ และฟังก์ชั่นต่างๆที่อัดมาครบครัน
ถือว่าดีที่สุดใน 3 รุ่มที่ว่ามา แต่เมื่อเทียบกับ Pajero แล้วก็มีฟังก์ชั่นบางอย่างที่ Everest มีแต่ Pajero ไม่มี และที่ Pajero มีแต่ Everest ไม่มี ซึ่งก็ต้องอยู่ที่ผู้ใช้จะตัดสินใจว่าต้องการฟังก์ชั้นแบบไหนในการใช้งานจริงๆมากกว่า
แต่สำหรับของ Fortuner นั้นเรื่องฟังก์ชั่นต่างๆจะด้อยกว่าอีก 2 รุ่นที่ว่ามาพอสมควร ซึ่งถ้าเทียบแล้วมีหลายฟังก์ชั้นที่ไม่มีเหมือนเขา แต่ที่ตัวเองมีและคนอื่นไม่มี ก็ไม่ได้โดดเด่นอะไรมากมาย คิดว่าในตัว Miner Change อาจจะอัดมาเพิ่มในภายหลังแน่ๆ แต่ตอนนี้ยอดขายถ้าไม่นับคนที่ชอบในแบรนด์จริงๆ อาจจะต้องเสียลูกค้าให้กับ Pajero แน่ๆ ส่วนของ Everest นั้นถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องศูนย์บริการคิดว่ายอดขายก็น่าจะดีกว่านี้แน่ๆ

ส่วนตัวสำหรับ Pajero ตัวใหม่นี้ผมถือว่าสวยเลนทีเดียว แต่มันจะออกไปในแนวหรูหราไปหน่อย ซึ่งเอามาแต่งในแนวลุยๆแบบที่พวกเราชอบกันคงไม่เข้าสักเท่าไหร่ ผมจึงชอบตัวเดิมที่ใช้อยู่มากกว่าครับ เพราะได้แต่งในแนวที่ชอบมากกว่ากันเยอะ ลองนึกภาพ Pajero ตัวใหม่ มาใส่กรงแมว ใส่บันได หางเต่า แล้วมันขัดๆไงไม่รู้นะ แบบเดิมนี่ละ ชอบสุดละ
 :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
กำลังหาข้อมูลอยู่พอดีเลยครับ new pajero 2015  :L2758: แอบเสียดายเล็กๆ เพิ่งถอยน้องปามาแค่ 7 เดือน เอง  :L4386:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณพี่โจ้ สำหรับรีวิวครับ :L6428:

มองภาพรวมทั้ง3ค่าย ได้ชัดเจนขึ้นมากเลย :L4398:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ขอบคุณพี่โจ้มากครับ ชัดเจนดีครับ  :L2897:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
อย่างที่พี่นะว่าเลยครับ ตอนนี้เปิดไปเวปไหนมันก็มีแต่ข้อมูลของปาตัวใหม่เต็มไปหมด ผมเลยไม่ขอลงไว้ดีกว่า กลัวจะเอียนกัน (ผมยังเอียนเลย 555)
และข้อมูลที่ผมรีวิวนี้ก็เป็นเหตุผมแต่แรกที่ตั้งใจไปงานนี้อยู่แล้ว เพื่อต้องการเปรียบเทียบ 3 ค่ายนี้ว่าดี ด้อยกว่ากันอย่างไร
ซึ่งตามความคิดผมก็เหมือนที่พี่นะว่าไว้คอของ Ford Everest นั้น ผมให้มาเป็นอันดับ 1 เลย ทั้งรูปลักษณ์ที่สมบุกสมบัน เหมาะแก่การลุยๆได้เต็มที่ และฟังก์ชั่นต่างๆที่อัดมาครบครัน
ถือว่าดีที่สุดใน 3 รุ่มที่ว่ามา แต่เมื่อเทียบกับ Pajero แล้วก็มีฟังก์ชั่นบางอย่างที่ Everest มีแต่ Pajero ไม่มี และที่ Pajero มีแต่ Everest ไม่มี ซึ่งก็ต้องอยู่ที่ผู้ใช้จะตัดสินใจว่าต้องการฟังก์ชั้นแบบไหนในการใช้งานจริงๆมากกว่า
แต่สำหรับของ Fortuner นั้นเรื่องฟังก์ชั่นต่างๆจะด้อยกว่าอีก 2 รุ่นที่ว่ามาพอสมควร ซึ่งถ้าเทียบแล้วมีหลายฟังก์ชั้นที่ไม่มีเหมือนเขา แต่ที่ตัวเองมีและคนอื่นไม่มี ก็ไม่ได้โดดเด่นอะไรมากมาย คิดว่าในตัว Miner Change อาจจะอัดมาเพิ่มในภายหลังแน่ๆ แต่ตอนนี้ยอดขายถ้าไม่นับคนที่ชอบในแบรนด์จริงๆ อาจจะต้องเสียลูกค้าให้กับ Pajero แน่ๆ ส่วนของ Everest นั้นถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องศูนย์บริการคิดว่ายอดขายก็น่าจะดีกว่านี้แน่ๆ

ส่วนตัวสำหรับ Pajero ตัวใหม่นี้ผมถือว่าสวยเลนทีเดียว แต่มันจะออกไปในแนวหรูหราไปหน่อย ซึ่งเอามาแต่งในแนวลุยๆแบบที่พวกเราชอบกันคงไม่เข้าสักเท่าไหร่ ผมจึงชอบตัวเดิมที่ใช้อยู่มากกว่าครับ เพราะได้แต่งในแนวที่ชอบมากกว่ากันเยอะ ลองนึกภาพ Pajero ตัวใหม่ มาใส่กรงแมว ใส่บันได หางเต่า แล้วมันขัดๆไงไม่รู้นะ แบบเดิมนี่ละ ชอบสุดละ

ถ้า FORD ต้องมาแนวนี้ครับ สุดเหมือนกัน

--------------------------------------------------------------------------------------
ส่วน All new pajero ถ้าเอาตามตัว concept XR มาหมดนะ รับรองมีอาการใจรวนเร แน่ๆ

ลองมาบิ้วอารมณ์กัน

อ้างอิงข้อมูลจาก : www.autoblog.com

มุมมองด้านหน้า

มองแล้วไกลไปสำหรับผม  แต่ตัวนี้ไม่ไกลเกินเอื้อมถึง 5555

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :L2900: มากครับพี่โจ้ เห็นรายละเอียดทั้ง 3 ค่าย 3 รุ่น ชอบภายในของรถรุ่นใหม่ๆ ดูดีจริงๆครับ แต่อย่างที่พี่นะว่า อยุ่กับปัจจุบัน PAMANIA ไปอีกยาวๆครับ ของเล่นยังมีไม่ครบเลย  :sd42: :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ บุญเลิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
คงต้องรอพี่โจ้มาทำGraphic แต่งตีโป่ง แนวดุๆ ตาม Style Pa-mania ดูก่อน
ถึงจะฟันธงว่า New Pa จะอยู่ในใจหรือเปล่า  :sd10: :sd10: :sd10:

ช่วยหน่อยนะพี่โจ้  :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
คงต้องรอพี่โจ้มาทำGraphic แต่งตีโป่ง แนวดุๆ ตาม Style Pa-mania ดูก่อน
ถึงจะฟันธงว่า New Pa จะอยู่ในใจหรือเปล่า  :sd10: :sd10: :sd10:

ช่วยหน่อยนะพี่โจ้  :sd23: :sd23: :sd23:

ทำมาให้ดูเล่นๆนะ
ขำๆ
 :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ บุญเลิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
สุดยอดครับ
อย่างทันใจเลย
 :sd09:

ท้ายสวยชึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ใครไปชมตัวเป็นมากันหรือยังครับ

อยากไปนะ แต่ช่วงนี้งานกำลังรุม
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
เอามาเทียบ 3 รุ่นเลยคับพี่โจ้ คับ ขอบคุณคับ. 
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ยังไงก็เลือก ปาเจโร่

ออฟไลน์ เอก โคราช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !
ทรวดทรง องค์เอวน้องปา แหล่มจริง ๆ ครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
 :L2900: เลยพี่โจ้เอาไป 1  :L6428: ดูสเปคแล้วยอมรับเลย :L2900: มันจะเกร่อไปมั๊ย สเปคดี ราคาต่ำกว่าเค้าอีก

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :sd23: :sd23: ขอบคุณพี่โจ้ ครับผมสำหรับ รีวิว เปรียบเทียบ 3 รุ่นนี้  :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ยิ่งดูยิ่งเกิดกิเลส ขอบคุณพี่โจ้สำหรับรูปสวย ๆ ครับ
ขอบคุณคอมเม้นท์ดี ๆ ของพี่นะครับ  :sd23:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
ขอบคุณพี่โจ้มากๆน่ะครับ...ดูรายระเอียดแล้ว..น่าลองtest drive ของแต่ละรุ่นน่ะครับ...อารายๆมันก็แล่มไปโม้ดดดๆๆๆ
Leonado(ลีโอ)

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L4365:
 :L6428: 147
ขอบคุณพี่โจ้ฯ มากครับ
 :L4399: :L4399: :L4399:

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
สวยมากครับแต่  ไม่มีกระเป๋าให้แหกแล้วครับ  :L2754:  :L2754:  :L2754:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ พี่น้ำ H 2 O

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ขับขี่ปลอดภัย
ขอบคุณค่ะพี่โจ้.  ปาเจโร่.  :L4384:

ออฟไลน์ โต สงขลา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ไม่อยากบอกว่าเสียดายครับ ผมว่าผมคิดถูกแล้วที่เลือกปาเจโร่ ออกมาก่อน นิวปา ตัวใหม่ เพราะส่วนลดเยอะ และรถขับสบายครับ อิอิ

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
ขอบคุณครับพี่โจ้ ยังไงผมก็ว่าน้องปาสวย  :L2904:

• Pa Mania
  • *
เมื่อวันเสาร์ได้มีโอกาสพา ผบ เข้าไปเดินเล่นในงานอีกรอบ
พอเข้างานได้ ผบ ก็รีบตรงไปดูเจ้าปาตัวใหม่ทันที
แต่หลังจากดูเสร็จเรียบร้อย กลับไม่มีคำชมใดๆจากปาก ผบ เลยแฮะ
มีแต่คำพูดแค่ประโยคเดียว
"คันเก่าเราขายได้เท่าไหร่เหรอ"
แม่คุณเอ๋ย  ยังผ่อนไม่หมดเลย จะให้เปลี่ยนคันใหม่ซะละ

• Pa Mania
  • *
น่าเศร้ามากพี่ โจ้ ในงานเซลล์ตีราคา 2012 แค่4แสน นอกงาน ให้พักพวกดูราคาให้หน่อยดึงขึ้นมาใด้แค่ไม่เกิน5แสนเองครับ  :L4386:

• Pa Mania
  • *
ร่วงจากต้นปีเยอะมาก

Sent from my SM-N915F using Tapatalk

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เมื่อวันเสาร์ได้มีโอกาสพา ผบ เข้าไปเดินเล่นในงานอีกรอบ
พอเข้างานได้ ผบ ก็รีบตรงไปดูเจ้าปาตัวใหม่ทันที
แต่หลังจากดูเสร็จเรียบร้อย กลับไม่มีคำชมใดๆจากปาก ผบ เลยแฮะ
"คันเก่าเราขายได้เท่าไหร่เหรอ"
แม่คุณเอ๋ย  ยังผ่อนไม่หมดเลย จะให้เปลี่ยนคันใหม่ซะละ

งานนี้แนะนำให้พี่โจ้พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสเลยครับ สวยแต่รูปแต่อาจจูบไม่หอม ให้ผบเอาเงินดาวน์พร้อมเงินค่าใช้จ่ายที่จะออกรถใหม่มาจัดเต็มกับคันเก่าแถมยังเหลือเงินซื้อของสวยของงามให้ผบอีกนะครับ  :L2736: :L2734: :L2754:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
น่าเศร้ามากพี่ โจ้ ในงานเซลล์ตีราคา 2012 แค่4แสน นอกงาน ให้พักพวกดูราคาให้หน่อยดึงขึ้นมาใด้แค่ไม่เกิน5แสนเองครับ  :L4386:
ค่าของเสริมหล่อไปก้อ สามารถ ดาวรถได้อีกคันแล้วครับ.  เอาไว้ขับเท่ห์ ดีกว่าคับพี่.
 นอกเสียจากซื้อเพิ่มอีกคัน แบบ.......พี่โจ้คับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ค่าของเสริมหล่อไปก้อ สามารถ ดาวรถได้อีกคันแล้วครับ.  เอาไว้ขับเท่ห์ ดีกว่าคับพี่.
 นอกเสียจากซื้อเพิ่มอีกคัน แบบ.......พี่โจ้คับ.

พี่โจ้ ถอยเมื่อไหร่ เอามาโชว์ด้วยครับ

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
ผมไปดูที่ศูนย์ มิตซูระยอง ตัวใหม่ยังไม่มาโชว์เลยครับ แต่ถ้าจองจะได้รับรถช่วงเดือนตุลาคมเลยครับ  :-X เผื่อพี่โจ้ไดยิน  :L2901:
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ผมไปดูที่ศูนย์ มิตซูระยอง ตัวใหม่ยังไม่มาโชว์เลยครับ แต่ถ้าจองจะได้รับรถช่วงเดือนตุลาคมเลยครับ  :-X เผื่อพี่โจ้ไดยิน  :L2901:

สงสัย มีแค่รถ Demo ที่งานเปิดตัวครับพี่เอก ของจริงยังไม่เดินไลน์ มิตซู คงเร่งเปิดตัวชิงส่วนแบ่งจาก น้องจูน
เป็นการสกัดดาวรุ่งครับ ผมไปศูนย์ฉะเชิงเทรา ก็ไม่มีนะครับ เซลแจ้งว่ายังไม่ทราบกำหนดส่งรถเข้าโชว์รูม

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ผบ.พี่โจ้ ใจดีสุดๆ ส่วน ผบ. ผมบอกว่าจะเอาไว้ให้กิ๊กนั่งหรอ จบข่าวเลย ครับ :sd42: :sd42: :sd42: