ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากสมาชิก Zone พัทยาช่วยสำรวจหรือ Boom กิจกรรมทริปแบบนี้สักกะหน่อยซิครับ  (อ่าน 5936 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
พอดีเห็นมีสนามใหม่สำหรับพักผ่อนแนวท่องเที่ยวสนุกันได้ด้วย

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=1276649

ฝากสมาชิกย่านพัทยา  สรรสร้างกิจกรรมต้อนรับสมาชิกสักหน่อยครับ

เห็นแล้วอยาก   เสนอเพื่อเป็นแนวทางนะครับ

จะได้ออกโรงอีกสักที ใกล้ด้วย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เอาจริงเหรอพี่นะ ยานลำปัจจุบันยังผ่อนไม่หมดเลยนะ  :sd06: :sd21: :L6415:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
น่าสนใจแต่ก่อนไปต้องหาชุดขับใหม่ใส่เจ้าโทเทมก่อนครับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
มาช่วยเชียร์เป็นกำลังใจครับ  :L2756: :L2756: :L2756: :L2756:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ใครอยู่พัทยาบ้างคับ จัดหน่อยๆ อิคึอิคึ

Sent from my i-mobile IQ 1.5 DTV using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ใครอยู่พัทยาบ้างคับ จัดหน่อยๆ อิคึอิคึ

Sent from my i-mobile IQ 1.5 DTV using Tapatalk

อยากไปเหรอคับพี่แม็ค อิไต๊อิไต๊
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
อยากไปเหรอคับพี่แม็ค อิไต๊อิไต๊
ยังม่ายมียานเลยคับ อิคึอิคึ

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ยังม่ายมียานเลยคับ อิคึอิคึ

สนไหมครับติดต่อสายปั่นได้เลยครับ.. ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ผมว่าพี่ๆ ไปสายอื่นดีกว่าไหมครับ อิคิ อิคิ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ตกลง สายไหนกันครับ พี่ๆ  :sd06:  :sd06:  :sd42:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ต้า ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มิตรภาพดีๆหาได้ที่ pamania
 :L2736: แถวบ้านผมเลยครับ แต่ไม่เคยไปเรย :L4396:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ผมว่าพี่ๆ ไปสายอื่นดีกว่าไหมครับ อิคิ อิคิ

งั้นเดี๋ยวผมเปิดห้องใหม่นะ
สาย อิคึ อิไต๊
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง

สมาชิกเขตพัทยา รีบๆ เป็นเจ้าภาพจัดเลยครับ
จะลงไปทดสอบสนามด้วยคน

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มารอเจ้าภาพ พิจารณา  ว่าแต่ใครจะมาเป็นเจ้าภาพ หว่าาาา

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
อยากได้แนวไหนครับ เดี๋ยวผมประสานงานให้ครับ ;)

• Pa Mania
  • *
อยากได้แนวไหนครับ เดี๋ยวผมประสานงานให้ครับ ;)

ฝากพี่แม็ค  พี่โอ  พี่ตุัย  สมาชิกโซนพัทยา

Plan :
05.30 - 6.00      หาจุดนัดเจอ  และกินอาหารเช้า ปาท๋องโก๋ ไข่ลวก
06.30 - 7.00      ควรจะเดินทางถึงสนามปั่น
7.00  - 7.30       เตรียมรถ  แต่งตัว
7.30 +      เข้าสนามตามกิจกรรม
11.00 - 13.00    แวะทานอาหารกลางวันที่ร้านพี่น้ำเชื่อม
14.00   ปั่นจักรยานเลียนหาด  แบบชิวๆ  ท่องเที่ยวหาดพัทยา + เล่นน้ำทะเล
18.00 - 20.00    หาอาหารค่ำอีกสักมื้อ
20.30 +   แยกย้าย เดินทางกลับ

ฝากประสานงาน สนาม:
- จอดรถที่ไหน   มีค่าจอดไหม
- มาเป็ฯกลุ่มสัก  10-15 คัน+    มีกิจกรรมอะไรเสริมแนะนำไหม
- มีค่าบริการสนามไหม ?
- มีค่าบริการของวิทยากรหรือ leader อะไรไหม ?
- สิ่งอำนวยความสะดวก อย่างไร ?
- ลักษณะการปั่น ปล่อยฟรีสไตท์ หรือมีข้อกำหนด
- อื่นๆ  ตามที่เห็นสมควร

ประมาณนี้ครับ  ( จัดวันเสาร์ได้ยิ่งดีครับ  อาทิตย์เหลือพักอีกวัน)

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57
   เท่าที่ทราบ สนามนี้ใกล้สมบูรณ์ในเร็วนี้ อยู่ในพื้นที่อ่างเก็บน้ำมาบประชัน (ชลประทาน) กลุ่มที่เข้าไปพัฒนาสนาม เป็นสมาคมจักรยาน และกลุ่มจักยานในพื้นที่ น่าจะไม่มีค่าใช้จ่าย ที่จอดรถก็เพียงพอ วันจันทร์กลับเข้าพื้นที่จะหาข้อมูลจากทางสมาคมและกลุ่มต่างๆเพิ่มเติมให้ครับ
  ตามตารางเวลาที่พี่นะ ร่างมา คร่าวๆ ก็น่าจะประมาณนั้น สนามไม่ต้องเดินทางไกลจากตัวเมืองมากและสะดวกพอสมควร เข้าออกได้หลายเส้นทาง