ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องหลังไม่ติดทำไงดีครับ  (อ่าน 3393 ครั้ง)

ออฟไลน์ "โม...ครับผม"

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 20
กล้องหลังไม่ติดทำไงดีครับ
« เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015, 19:39:03 »
สวัสดีครับ...

ผมรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ กล้องถอยหลังรถผมไม่ติดครับ มีพี่ๆท่านใดแนะนำวิธีการแก้ไข หรือจะต้องทำยังไงให้มันติดเหมือนเดิมหน่อยครับผม ขอบคุณครับ (ปาเจโร่ 2013 )ครับผม

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: กล้องหลังไม่ติดทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015, 20:29:24 »
สวัสดีครับ...

ผมรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ กล้องถอยหลังรถผมไม่ติดครับ มีพี่ๆท่านใดแนะนำวิธีการแก้ไข หรือจะต้องทำยังไงให้มันติดเหมือนเดิมหน่อยครับผม ขอบคุณครับ (ปาเจโร่ 2013 )ครับผม

สวัสดี พี่ mo ยินดีต้อนรับ ครับ
รบกวน ชื่อ มีภาษาไทยกำกับนิดนึ่งและรูปแสดงตัว ทางเว็บขอความร่วมมือตามตัวอย่าง ไม่สวมแว่นดำ ครับ

ส่วนปัญหา เดี๋ยวรอพี่ๆที่มีความรู้ หรือที่ปัญหาเดียวกับพี่ มาตอบ
 ตอนนี้ รบกวนแก้ไข ตามกติกาเว็บก่อน  :L2759: :L2758:
 ขอบคุณสำหรับความร่วมมือล่วงหน้าครับ 
 :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2015, 17:17:24 »
คิดว่าปลั๊กเสียบกล้องส่องหลังคงหลวม หรือน้ำเข้ากล้องเลยเสีย ต้องลองรื้อครับ
ของผมก็เริ่มออกแววแล้วละ เบลอ เป็นของแถม รถปี 11 เลยจัดของแท้มาเลย

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2015, 17:23:29 »
ต้องบอกใบ้อาการมาด้วยครับ
1.จอเดิมติดรถหรือปล่าว
2.มีอาการแบตหมดมาด้วยหรือปล่าว
3.ได้มีการทำอะไรบ้าง หรือรถมีอาการอะไรแปลกๆบ้าง ก่อนที่กล้องมันจะไม่ติดครับ
ไม่รู้อาการหมอเดาไม่ถูกครับ  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790