ผู้เขียน หัวข้อ: ** เตรียมเพื่ออินเนอร์ งานปี3 และสวัสดีเพื่อนสมาชิกปามาเนีย***  (อ่าน 39646 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
เห็นภาพและบรรยากาศพร้อมกิจกรรมแล้วก็อยากจะไปด้วยจัง แต่ผมไม่กล้าบอกตอนนี้ว่าจะไปได้ไหม ( ใจนี่ไปตั้งแต่ปีแรกเลย )

รอใกล้ๆอีกทีค่อยมาลงชื่อแล้วกันนะครับ  :sd23:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
แนวทะเล  แนวน้ำตก  แนวภูเขา แนวป่า แนวน้ำจืด  แนวน้ำเค็ม  แนวน้ำกร่อย  หรือแนวคีนทรี่

:L2761: :L2761: :L2761: :L2761: :L2761:
ชอบทุกแนวเลยครับ  :L4384:  อีกไม่กี่เดือนแล้ว  :L2732:  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
แนวภูเขา ที่บนภูเขามีน้ำตก............................คิดถึงสระบุรี   ชุมพร    ปากช่อง   เมืองกาญ

หน้าภูเขามีทะเล.................นึกแล้วเห็น   หัวหิน ปราญบุรี   เกาะยาวสัตหีบ   ระยอง   เกาะเสม็ด  เกาะสีชัง

ใต้น้ำตกมีน้ำจืด  หน้าภูเขามีทะเล ..................มันต้องเขื่อนซิ

ขึ้นเขาเลยน้ำตกไปเป็นป่า.......................ต้องวกกับมาที่กาญ  สังขละ

ข้างๆภูเขามีฟาร์มเลี้ยงม้า.......................ถ้าในกาญมีรีสอท์เลี้ยงม้า  ถนนปั่นเสือภูเขา สวนน้ำให้เด็ก  ธรรมชาติสวยงามร่มรื่อนให้ ผบ.   แล้วริมน้ำให้พวกเรา

OK รู้ล่ะที่ไหน  :L2734:

:L2900: :L2888: :L2900:

:L2900: จริง ๆพี่นะ  :L2734: ว่าแต่ที่ไหน หรือครับ  ;D
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ อ๋า ประชาอุทิศ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
:L2894:สวัสดีครับพี่นะและเพื่อนสมช ที่เคารพทุกท่าน
ผมเป็นคนหนึ่งที่ฝังตัวติดตามมาโดยตลอด อย่างชื่นชอบชื่นชมมาเกือบ2ปี เพิ่งจะสมัครเป็นfull member
เมื่อวานนี้เอง. รู้สึกดีใจตื่นเต้นอย่างประหลาด เมื่อวานได้เข้าไปโพสต์แนะนำตัว ก็ฟินมาก.

จริงๆแล้วก็คุ้นเคยกับพี่ๆหลายคน จากการติดตามอ่านในเวป.

ยินดีมากครับที่ได้เป็นส่วนนึงของปามาเนีย. Cheers.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ช่วงนี้มีหลายท่านทั้งใหม่ทั้งเก่าที่ฝี่งตัวมานานจนพึ่งยื่นขอสิทธิ์ Full member ขอขอบคุณอีกครั้งที่เฝ้าติดตามจนตัดสินใจเข้าร่วมในนาม Full member

ผมนี่แหละครับคนนึง ที่แอบอ่านแบบสมาชิกทั่วไปอยู่ราวๆ4เดือน ส่วนเหตุผลนั้นก็หลายอย่างครับ
เช่นผมมีปัญหาเรื่องคืนรถ เปลี่ยนรถ กว่าจะได้คันใหม่ ใช้เวลาร่วมเดือน พวักพวงกับรถที่ได้มาว่าจะมีปัญหาอะไรอีกมั๊ย
เรื่องเวลาที่จะไปร่วมกิจกรรมกับพี่ สมช. ด้วยรู้สึกว่าตัวเองก็อายุเยอะแล้ว อาจไม่สนุกกับพี่ๆ แต่พออ่านไปเรื่อยๆก็พบว่ามีพี่ๆที่เป็นผู้ใหญ่เยอะพอสมควร
ประกอบกับ ช่วงนี้เรียนหนังสือ เสาร์ อาทิตย์ ซึ่งก็แทบหาวันว่างไม่ได้เลย
ก็ใช้เวลาอ่านไปเรื่อยๆในวันที่พอเจียดเวลาได้บ้าง จนรู้สึกอินกับบ้านปามาเนีย ได้เรียนรู้วัฒนธรรม พอสมควรเลยตัดสินใจ สมัครเป็น Full member ครับ

ก็ยินดีปฏิบัติตามกฎระเบียบของบ้าน หากมีกิจกรรมใดที่ผมสามารถร่วมได้ก็ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

ด้วยความยินดีครับพี่ดุ่ย

รุ่นพี่ดุ่ยนี้ยังไม่เรียกว่าอายุเยอะนะครับ  เรียกว่าแก่ประสบการณ์กว่าและสมาชิกแบบนี้แหละที่เราต้องการเพราะน่าจะเห็นและผ่านอะไรมามากมาย  ทุกครั้งที่เจอกันขอแบบเปิดหน้ากากมาเป็นเพื่อปามาเนียกันนะครับ  หากมีหัวโขนหรือตำแหน่งหน้าที่การงานอย่างไรก็ตามขอถอดไว้ที่บ้านก่อนเลยแล้วมาพักผ่อนตามแนวทางของพวกเรา   เปิดใจ  จริงใจ
คลายเหงากันในวันหยุดสุดสัปดาห์  เหมือนเติมพลังชีวิตเพื่อกลับไปสู้งานประจำในวันจันทร์ต่อไปอีกครั้ง

ปามาเนียไม่ค่อยเน้นกินเหล้านะเท่าที่ผ่านๆมาหลายมิตติ้ง(จะมีก็กลุ่ม 037 บ้าง)  ส่วนใหญ่ก็เน้นแนวครอบครัวมากกว่ารวมถึงแนวสุขภาพ    การนัดพบมักเป็นแบบง่ายไม่มีพิธีรีตองมากมาย ไม่เน้นทางการแต่เน้นเตรียมการ  หากมีโอกาสจึงขอเรียนเชิญนะครับ

:L2894:สวัสดีครับพี่นะและเพื่อนสมช ที่เคารพทุกท่าน
ผมเป็นคนหนึ่งที่ฝังตัวติดตามมาโดยตลอด อย่างชื่นชอบชื่นชมมาเกือบ2ปี เพิ่งจะสมัครเป็นfull member
เมื่อวานนี้เอง. รู้สึกดีใจตื่นเต้นอย่างประหลาด เมื่อวานได้เข้าไปโพสต์แนะนำตัว ก็ฟินมาก.

จริงๆแล้วก็คุ้นเคยกับพี่ๆหลายคน จากการติดตามอ่านในเวป.

ยินดีมากครับที่ได้เป็นส่วนนึงของปามาเนีย. Cheers.
ยินดีต้อนรับพี่พิสิฎฐ์ ครับ

ไม่ทราบว่าอะไรดลใจให้ยื่นใช้สิทธิ์ Full member หรอครับ    ในนามของเพื่อนสมาชิกปามาเนียนั้นผมว่าคงรู้สึกภูมิใจมากที่การตัดสินใจจากคนที่แอบอ่านมานาน แอบติดตามผลงาน  ยอมเข้าร่วมในวันนี้     เสมือนเป็นการบอกว่าสิ่งที่พวกเราร่วมสร้างร่วมทำกันมานั้นมันชัดเจนแล้วว่าเลือกที่คุณภาพของสมาชิกดีกว่าเลือกที่จำนวนสมาชิกครับ

ขอต้อนรับสู่ปามาเนียด้วยมิตรภาพนะครับ
 :sd23:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รู้แระ..... ที่ไหน
.
.
.

สวนสยาม...ทะเลกรุงเทพ :L2901:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
รู้แระ..... ที่ไหน
.
.
.

สวนสยาม...ทะเลกรุงเทพ :L2901:
นั่นมันของปลอมครับ เราไม่เน้น 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
เรื่องสถานที่

ยังไม่ได้นำเสนอกลุ่มผู้ก่อตั้ง  แต่สิ่งที่ผมต้องการ  มีดังนี้

- เป็นสถานที่หนึ่ง หรือเมืองเมืองหนึ่ง  หรือแหล่งแหล่งหนึ่ง  ที่มีแต่พวกเราปามาเนีย
- มีบรรยากาศ  กลิ่นอายของตรีมงาน   มีพรอบประกอบงาน
- มีความง่ายสอดคล้องเป็นธรรมชาติ 
- ปนความปลอดภัย  ความสะดวก  ทั้งที่พักและที่จอดรถ
- มีลานกิจกรรม  หรือกองไฟ   หรือเวที
- มีกิจกรรม  ให้ครอบครัวทั้งเด็กและผู้ใหญ่
- การเดินทางสามารถเดินทางไปได้โดยใช้เวลาไม่เกิน 2-3 ชม  (จากกรุงเทพ)
- ของเล่นและกิจกรรมสำหรับพวกเรา ต้องมันส์
- รูปงานออกมา  ต้องมีอินเนอร์

เพ้ออีกล่ะ  :L2888:  :L2901: :L2901: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อืม  :L2761: แล้วของขวัญบางอย่าง จะเกิดในงานนี้ หรือเปล่า หนอ  :L2739:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4446.msg199649/topicseen.html#msg199649

• Pa Mania
  • *
อืม  :L2761: แล้วของขวัญบางอย่าง จะเกิดในงานนี้ หรือเปล่า หนอ  :L2739:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4446.msg199649/topicseen.html#msg199649

งานนี้มีแจก RV อีกครั้บ  เพียบเลยแหละตอนนี้มีจะ 10 ชุดแล้ว

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ด้วยความยินดีครับพี่ดุ่ย

รุ่นพี่ดุ่ยนี้ยังไม่เรียกว่าอายุเยอะนะครับ  เรียกว่าแก่ประสบการณ์กว่าและสมาชิกแบบนี้แหละที่เราต้องการเพราะน่าจะเห็นและผ่านอะไรมามากมาย  ทุกครั้งที่เจอกันขอแบบเปิดหน้ากากมาเป็นเพื่อปามาเนียกันนะครับ  หากมีหัวโขนหรือตำแหน่งหน้าที่การงานอย่างไรก็ตามขอถอดไว้ที่บ้านก่อนเลยแล้วมาพักผ่อนตามแนวทางของพวกเรา   เปิดใจ  จริงใจ
คลายเหงากันในวันหยุดสุดสัปดาห์  เหมือนเติมพลังชีวิตเพื่อกลับไปสู้งานประจำในวันจันทร์ต่อไปอีกครั้ง

ปามาเนียไม่ค่อยเน้นกินเหล้านะเท่าที่ผ่านๆมาหลายมิตติ้ง(จะมีก็กลุ่ม 037 บ้าง)  ส่วนใหญ่ก็เน้นแนวครอบครัวมากกว่ารวมถึงแนวสุขภาพ    การนัดพบมักเป็นแบบง่ายไม่มีพิธีรีตองมากมาย ไม่เน้นทางการแต่เน้นเตรียมการ  หากมีโอกาสจึงขอเรียนเชิญนะครับ

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ พี่นะ ผมคนบ้านนอกครับ ไม่มียศฐาบรรดาศักดิ์ใดๆทั้งสิ้น ผมเองง่ายๆครับ
ถือคติกินเหมือนหมู อยู่เหมือนหมา กินง่ายอยู่ง่าย เหล้าเบียร์มีบ้างนิดหน่อยเน้นเฉพาะทริปค้างคืน ชั่วคราวไม่ดื่มครับ
ยิ่งต้องขับรถไกลๆไม่แตะเลย ชอบไปเที่ยวป่าเขา กางเต๊นท์นอนน่ะครับ ง่ายๆในรูปก็ที่ภูลมโล คืนนั้นมีนอนกันอยู่ 2 เต๊นท์

• Pa Mania
  • *
ยินดีต้อนรับพี่พิสิฎฐ์ ครับ

ไม่ทราบว่าอะไรดลใจให้ยื่นใช้สิทธิ์ Full member หรอครับ    ในนามของเพื่อนสมาชิกปามาเนียนั้นผมว่าคงรู้สึกภูมิใจมากที่การตัดสินใจจากคนที่แอบอ่านมานาน แอบติดตามผลงาน  ยอมเข้าร่วมในวันนี้     เสมือนเป็นการบอกว่าสิ่งที่พวกเราร่วมสร้างร่วมทำกันมานั้นมันชัดเจนแล้วว่าเลือกที่คุณภาพของสมาชิกดีกว่าเลือกที่จำนวนสมาชิกครับ

ขอต้อนรับสู่ปามาเนียด้วยมิตรภาพนะครับ
 :sd23:
สิ่งที่เป็นแรงบันดาลใจของผม เชื่อว่าเหมือนกับ สมชท่านอื่นๆ นั่นก็คือข้อมูลดีๆที่พี่ๆได้ทำไว้ อ่านแล้วอ่านซ้ำ และดำเนินรอยตาม.
VG2500 2WD ออก ก.ย.ปี13 เริ่มจาก ต้นปี 14 เปลี่ยนช่วงล่าง set 2 และ ล้อ ยาง toyo OPHT (top power), กลางปี บันไดข้าง 4street
ปลายปี ท่อHKS, Smart Guage และ ล้างท่อร่วมไอดี อุด EGR (พี่นก) ก่อนสิ้นปีไปร้านIFRITทำท้ายรางและติดกล่องดันราง.
ล่าสุดหางเต่าUpbeat. ยังเหลือจานเบรคDBA, upgradeช่วงล่างเป็น set 5 หรือ 5 plus, และ คันเร่งไฟฟ้าสูตรม้าแคระ (ถ้ามีจัดmeetingซิ่ง..),
อื่นๆ อีกตามกำลังการเงินครับ. อ้อ เบาะrecaro ร้านเฮียชัย ด้วยครับผม. :L6415:

ใจผมเป็นปามาเนีย100เปอเซ็นต์อยู่แล้วครับพี่นะ เพียงแต่ไม่มีsticker PAMANIA ณ. ขณะนี้ :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
สิ่งที่เป็นแรงบันดาลใจของผม เชื่อว่าเหมือนกับ สมชท่านอื่นๆ นั่นก็คือข้อมูลดีๆที่พี่ๆได้ทำไว้ อ่านแล้วอ่านซ้ำ และดำเนินรอยตาม.
VG2500 2WD ออก ก.ย.ปี13 เริ่มจาก ต้นปี 14 เปลี่ยนช่วงล่าง set 2 และ ล้อ ยาง toyo OPHT (top power), กลางปี บันไดข้าง 4street
ปลายปี ท่อHKS, Smart Guage และ ล้างท่อร่วมไอดี อุด EGR (พี่นก) ก่อนสิ้นปีไปร้านIFRITทำท้ายรางและติดกล่องดันราง.
ล่าสุดหางเต่าUpbeat. ยังเหลือจานเบรคDBA, upgradeช่วงล่างเป็น set 5 หรือ 5 plus, และ คันเร่งไฟฟ้าสูตรม้าแคระ (ถ้ามีจัดmeetingซิ่ง..),
อื่นๆ อีกตามกำลังการเงินครับ. อ้อ เบาะrecaro ร้านเฮียชัย ด้วยครับผม. :L6415:

ใจผมเป็นปามาเนีย100เปอเซ็นต์อยู่แล้วครับพี่นะ เพียงแต่ไม่มีsticker PAMANIA ณ. ขณะนี้ :sd42: :sd42: :sd42:

สวัสดีครับพี่พิสิฐ....ยินดีที่ได้รู้จักครับ...แหม..ตามstepของพี่ๆปามาเนียเลยน่ะครับ...ยินดีด้วยน่ะครับ
Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
 :L2893:ยินดีที่ได้รูจักเช่นกันครับ พี่ลีโอ,
พิมพ์ไทยไม่เป็น ใช้จิ้มดีด. ช้าหน่อยครับ
กลับถึงบ้านคำ่ๆก็พิมพ์กระทู้หลายอัน สนุกดี
และ ถือเป็นการสะสมโพสต์ด้วย จะได้ตามพี่ๆทัน.
นั่งพิมพ์จน ผบ.สงสัยว่าทำอะไร. ชี้แจงอยู่พักนึง
ผบ เสนอพิมพ์ให้ แต่ไม่เอา จะทำเอง ฟินกว่า ;D

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
:L2893:ยินดีที่ได้รูจักเช่นกันครับ พี่ลีโอ,
พิมพ์ไทยไม่เป็น ใช้จิ้มดีด. ช้าหน่อยครับ
กลับถึงบ้านคำ่ๆก็พิมพ์กระทู้หลายอัน สนุกดี
และ ถือเป็นการสะสมโพสต์ด้วย จะได้ตามพี่ๆทัน.
นั่งพิมพ์จน ผบ.สงสัยว่าทำอะไร. ชี้แจงอยู่พักนึง
ผบ เสนอพิมพ์ให้ แต่ไม่เอา จะทำเอง ฟินกว่า ;D
ยินดีต้อนรับครับพี่พิสิฎฐ์

• Pa Mania
  • *
ยินดีต้อนรับครับพี่พิสิฎฐ์
ขอบคุณครับ พี่อ้วน ที่เข้ามาทักทาย. ดีใจที่ได้รู้จักเช่นกันครับ.
 :L4399:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ช่วงนี้มีหลายท่านทั้งใหม่ทั้งเก่าที่ฝี่งตัวมานานจนพึ่งยื่นขอสิทธิ์ Full member ขอขอบคุณอีกครั้งที่เฝ้าติดตามจนตัดสินใจเข้าร่วมในนาม Full member

ผมนี่แหละครับคนนึง ที่แอบอ่านแบบสมาชิกทั่วไปอยู่ราวๆ4เดือน ส่วนเหตุผลนั้นก็หลายอย่างครับ
เช่นผมมีปัญหาเรื่องคืนรถ เปลี่ยนรถ กว่าจะได้คันใหม่ ใช้เวลาร่วมเดือน พวักพวงกับรถที่ได้มาว่าจะมีปัญหาอะไรอีกมั๊ย
เรื่องเวลาที่จะไปร่วมกิจกรรมกับพี่ สมช. ด้วยรู้สึกว่าตัวเองก็อายุเยอะแล้ว อาจไม่สนุกกับพี่ๆ แต่พออ่านไปเรื่อยๆก็พบว่ามีพี่ๆที่เป็นผู้ใหญ่เยอะพอสมควร
ประกอบกับ ช่วงนี้เรียนหนังสือ เสาร์ อาทิตย์ ซึ่งก็แทบหาวันว่างไม่ได้เลย
ก็ใช้เวลาอ่านไปเรื่อยๆในวันที่พอเจียดเวลาได้บ้าง จนรู้สึกอินกับบ้านปามาเนีย ได้เรียนรู้วัฒนธรรม พอสมควรเลยตัดสินใจ สมัครเป็น Full member ครับ

ก็ยินดีปฏิบัติตามกฎระเบียบของบ้าน หากมีกิจกรรมใดที่ผมสามารถร่วมได้ก็ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

ผมเองก็อายุเยอะครับ  :sd42: :sd42: ยินดีครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

มายินดีที่ได้รู้จักครับ หลังๆไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *

เช่นกัน เหมือนพี่ๆท่านอื่นๆ ยินดีที่ได้รูจักครับ

• Pa Mania
  • *
เช่นกัน เหมือนพี่ๆท่านอื่นๆ ยินดีที่ได้รูจักครับ
เป็นเกียรติที่พี่โต้งเข้ามาทักทาย ผมคุ้นเคยกับพี่โต้งเพราะแวะเข้าไปดูกะทู้Car careของพี่โต้งบ่อยๆครับ.
ผมเป็นคนที่ชอบดูแลรถ ทั้งล้างเอง จ้างล้าง ผมหลงไหลในผลิตภัณฑ์ของ Chemical Guys ซื้อ นำ้ยาขัดเคลือบ แล้ว
ฝากร้านCar Care แถวถนนนาราธิวาส ไม่ได้ทำเองครับ แต่มีซื้อแชมพูมาล้างเองด้วยครับ.

ผมล้างรถเฉลี่ย6 ครั้ง/เดือนครับ,ถ้ามีโอกาสผ่านไปร้านพี่โต้ง ต้องเข้าไปใช้บริการแน่นอนครับผม.  :L4398: