ผู้เขียน หัวข้อ: ** เตรียมเพื่ออินเนอร์ งานปี3 และสวัสดีเพื่อนสมาชิกปามาเนีย***  (อ่าน 39649 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีเพื่อนสมาชิกปามาเนียและสมาชิกใหม่ในช่วงนี้

ขอต้อนรับทุกท่านสู่สังคมปามาเนีย  ช่วงนี้มีหลายท่านทั้งใหม่ทั้งเก่าที่ฝี่งตัวมานานจนพึ่งยื่นขอสิทธิ์ Full member ขอขอบคุณอีกครั้งที่เฝ้าติดตามจนตัดสินใจเข้าร่วมในนาม Full member    สำหรับสมาชิกใหม่ที่เข้ามาอาจจะมาจากไหนก็ตาม หากเข้ามาแล้วมีการแซวมีการหยอกเย้ากันบ้างก็อยากให้ทำความเข้าใจกันให้ดีอย่าเพิ่งตกใจแตกทัพกันไปอีกทางทุกอย่างมีคำตอบไว้หมดแล้ว  ค่อยๆอ่าน  ค่อยๆคิด  ค่อยๆพิจารณาอีกที  หรือถามกลับหรือ PM เลยก็ได้เพราะเมื่อเข้ามาใน mode ของ Full member แล้วจะพบเห็นห้องต่างๆเพิ่มขึ้น เช่นห้องน้ำ  ห้องพยาบาล(สุขภาพ) และห้องต่างๆจะมีเพิ่มขึ้นตาม level ที่โพสกันเรื่อยๆครับ   

ขอขอบคุณสำหรับสมาชิกบางท่านที่ออกรถใหม่และแสดงให้เห็นถึงความใสใจที่มีให้เวปปามาเนีย  เห็นการเริ่มเล่นกระทู้การโพสแสดงความรู้จักทักทายและเห็นความพยายาม ความมานะ และมิตรภาพที่ดีแก่พวกเราในการเข้าร่วมวัฒนธรรมปฏิบัติของสมาชิกปามาเนีย(แบบชัดเจนเลยในบางท่าน)    สิ่งใดในแรกพบของกระทู้แรกที่อาจทำให้ไม่สบายใจต้องขออภัยอีกครั้ง  ซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นเราเพียงแค่อยากให้ทุกคนเข้าใจสิ่งที่เราร่วมกันสร้างร่วมกันวางแนวทางเพื่อพวกเรากันเอง  เราสร้างเงื่อนไขเพื่อป้องกันคนที่ฉวยโอกาส   เราอยากจะให้เพื่อนของเราซึ่งเพื่อนของเราในที่นี้คือเพื่อนที่คบกันด้วยใจและความรู้สึกที่ดี ไม่มีการใส่หน้ากากมาหลอกกันหรือสวมหัวโขนมาอ้างสรรพคุณอะไรกันทั้งนั้น   เราต้องการพื้นที่สำหรับการผ่อนคลายเพื่อพ้กผ่อนเราอยากรู้จักกันแบบพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ   และเราอยากรู้จักมากกว่านั้นถ้าสามารถเปิดใจกันได้เผื่อมีอะไรเราจะได้ช่วยเหลือพึ่งพาอาศัยกันบ้าง(ตามความสามัคใจเรื่องการเปิดตัวและข้อมูล)   เราไม่ได้คัดเลือกสมาชิกระยะยาวด้วยฐานะหรืออายุหรือเพศอะไรทั้งนั้น   เรื่องแบบนี้ต้องมาสัมผัสกันเองครับแล้วจะพบว่ามิตรภาพในกลุ่มปามาเนียคืออะไร   

ที่นี่อาจจะไม่ใช่ที่ที่ดีที่สุดของใครบางคน  แต่ที่นี่ก็เป็นที่ที่คนแบบปามาเนียพึ่งพอใจและพยายามคัดเลือกคุณภาพสมาชิกระยะยาวมากกว่าตัวเลขแสดงจำนวนสมาชิกนะครับ   มีโอกาสขอเรียนเชิญลงทะเบียนใจตามงานมิตติ้งนะครับ  หวังว่าคงได้พบกัน

อารมณ์มาเลย  เลือกหาเพลงพี่เจมส์ เต่าดำแต่งไว้มาฟังอีกที่ ( เนื้อหาจากการสร้างปามาเนียทั้งนั้นเลยครับ เน้นๆ)

ชอบตอนโดดเชือกฟันฟ่าอุปสรรคข้ามสู่ปี 2 มากๆ 5555

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4zsR_4f9Y_0</a>

*** แล้วปีที่ 3 ที่กำลังจะมา  เราอยากทำอะไรกันบ้างไหนลองเสนอแนวทางกันมาซิ  ***
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แนวทะเล  แนวน้ำตก  แนวภูเขา แนวป่า แนวน้ำจืด  แนวน้ำเค็ม  แนวน้ำกร่อย  หรือแนวคีนทรี่

:L2761: :L2761: :L2761: :L2761: :L2761:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
มีครบทุกรสชาตในปามาเนียครับ  :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
แนวภูเขา ที่บนภูเขามีน้ำตก ใต้น้ำตกมีน้ำจืด หน้าภูเขามีทะเล ขึ้นเขาเลยน้ำตกไปเป็นป่า ข้างๆภูเขามีฟาร์มเลี้ยงม้า
ขอประมาณนี้พอละ
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
แนวภูเขา ที่บนภูเขามีน้ำตก ใต้น้ำตกมีน้ำจืด หน้าภูเขามีทะเล ขึ้นเขาเลยน้ำตกไปเป็นป่า ข้างๆภูเขามีฟาร์มเลี้ยงม้า

แนวภูเขา ที่บนภูเขามีน้ำตก............................คิดถึงสระบุรี   ชุมพร    ปากช่อง   เมืองกาญ

หน้าภูเขามีทะเล.................นึกแล้วเห็น   หัวหิน ปราญบุรี   เกาะยาวสัตหีบ   ระยอง   เกาะเสม็ด  เกาะสีชัง

ใต้น้ำตกมีน้ำจืด  หน้าภูเขามีทะเล ..................มันต้องเขื่อนซิ

ขึ้นเขาเลยน้ำตกไปเป็นป่า.......................ต้องวกกับมาที่กาญ  สังขละ

ข้างๆภูเขามีฟาร์มเลี้ยงม้า.......................ถ้าในกาญมีรีสอท์เลี้ยงม้า  ถนนปั่นเสือภูเขา สวนน้ำให้เด็ก  ธรรมชาติสวยงามร่มรื่อนให้ ผบ.   แล้วริมน้ำให้พวกเรา

OK รู้ล่ะที่ไหน  :L2734:

:L2900: :L2888: :L2900:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
สวัสดีพี่ๆทั้งเก่าและใหม่ครับมิตรภาพ สามารถหาได้ในนี้เช่นกันครับ และทุกปัญหาก็มีคำตอบสามารถค้นหาในบ้านหลังนี้ครับ

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
แนวภูเขา ที่บนภูเขามีน้ำตก............................คิดถึงสระบุรี   ชุมพร    ปากช่อง   เมืองกาญ

หน้าภูเขามีทะเล.................นึกแล้วเห็น   หัวหิน ปราญบุรี   เกาะยาวสัตหีบ   ระยอง   เกาะเสม็ด  เกาะสีชัง

ใต้น้ำตกมีน้ำจืด  หน้าภูเขามีทะเล ..................มันต้องเขื่อนซิ

ขึ้นเขาเลยน้ำตกไปเป็นป่า.......................ต้องวกกับมาที่กาญ  สังขละ

ข้างๆภูเขามีฟาร์มเลี้ยงม้า.......................ถ้าในกาญมีรีสอท์เลี้ยงม้า  ถนนปั่นเสือภูเขา สวนน้ำให้เด็ก  ธรรมชาติสวยงามร่มรื่อนให้ ผบ.   แล้วริมน้ำให้พวกเรา

ที่ไหนครับอยากรู้เร็วๆ
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
พี่นะไขปริศนาออกแล้วคงเป็นสถานที่  :L2900: :L2888: ว่าคงมีพี่ๆหลายท่านอยากรู้ว่าที่ใด???
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
:L2900:  :L2900: คอนเซ็ปพี่ Jojo นี่สุดติ่ง กระดิ่งแมว  ผมนี่มืดตึ๊บบบบ .... :-[  :-[

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2734: :L2734: โดดเชือกข้ามน้ำ ชอบมากๆ เลยครับพี่นะ นั่งดูกับภรรยา เธอยังบอกชอบมาก อยากเล่นบ้าง แนว adventure แบบนี้ น่าสนุกดีครับ ที่สำคัญ ผบ. ชอบครับ :sd42: :sd42: :sd42:

manhorse

• บุคคลทั่วไป

:L2900: :L2900: :L2900:
เข้ามา   :L4365:  ด้วยคนคราบ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
:L2734: :L2734: โดดเชือกข้ามน้ำ ชอบมากๆ เลยครับพี่นะ นั่งดูกับภรรยา เธอยังบอกชอบมาก อยากเล่นบ้าง แนว adventure แบบนี้ น่าสนุกดีครับ ที่สำคัญ ผบ. ชอบครับ :sd42: :sd42: :sd42:
อาจพบแบบนั้นในงานปีของเว็บครับพี่ป๊อป รอติดตาม...

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
อาจพบแบบนั้นในงานปีของเว็บครับพี่ป๊อป รอติดตาม...

:L2734:  ดีเลยครับพี่อิฐ จะได้พา ผบ. ไป Adventure ด้วยครับ  :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
พี่นะคงมีเซอร์ไพรส์พวกเราปามาเนียอีกเป็นแน่ ช่ายมั้ยครับพี่ :L2739: :sd42: :sd10:
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
ผมขอเสนอเขาใหญ่ 1 เสียงเเล้วกันครับ น่าจะมีกิจกรรมให้ได้ทำเยอะดี 55555  :sd42: :sd42: :sd42:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ตอนเช้าผบ.กับลูกเล่นน้ำกัน ผู้ชายก็ออกไปปั่นกัน ตอนเย็นก็มากินข้าวกันครับ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
อะไร ยังไง ที่ไหน เมื่อไร   :L4398: :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
สวัสดีครับพวกพี่ๆผมน้องใหม่น่ะครับ..เกาะติดสถานการณ์ตามพี่ๆไปน่ะครับมีโอกาสคงได้ไปรายงายตัวครับ...
Leonado(ลีโอ)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
อะไรคับ อะไรคับ. ยังไงที่ไหนเมื่อไหร่.
   ขอเเนว สนุกกันได้ทั้ง ผ.บ. กับ เด็กๆ. ด้วยน่ะครับ.  ขอบคุณคับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ช่วงนี้มีหลายท่านทั้งใหม่ทั้งเก่าที่ฝี่งตัวมานานจนพึ่งยื่นขอสิทธิ์ Full member ขอขอบคุณอีกครั้งที่เฝ้าติดตามจนตัดสินใจเข้าร่วมในนาม Full member

ผมนี่แหละครับคนนึง ที่แอบอ่านแบบสมาชิกทั่วไปอยู่ราวๆ4เดือน ส่วนเหตุผลนั้นก็หลายอย่างครับ
เช่นผมมีปัญหาเรื่องคืนรถ เปลี่ยนรถ กว่าจะได้คันใหม่ ใช้เวลาร่วมเดือน พวักพวงกับรถที่ได้มาว่าจะมีปัญหาอะไรอีกมั๊ย
เรื่องเวลาที่จะไปร่วมกิจกรรมกับพี่ สมช. ด้วยรู้สึกว่าตัวเองก็อายุเยอะแล้ว อาจไม่สนุกกับพี่ๆ แต่พออ่านไปเรื่อยๆก็พบว่ามีพี่ๆที่เป็นผู้ใหญ่เยอะพอสมควร
ประกอบกับ ช่วงนี้เรียนหนังสือ เสาร์ อาทิตย์ ซึ่งก็แทบหาวันว่างไม่ได้เลย
ก็ใช้เวลาอ่านไปเรื่อยๆในวันที่พอเจียดเวลาได้บ้าง จนรู้สึกอินกับบ้านปามาเนีย ได้เรียนรู้วัฒนธรรม พอสมควรเลยตัดสินใจ สมัครเป็น Full member ครับ

ก็ยินดีปฏิบัติตามกฎระเบียบของบ้าน หากมีกิจกรรมใดที่ผมสามารถร่วมได้ก็ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ