ผู้เขียน หัวข้อ: +ใครอยากลองของ กลองดิจิตอลทีวีกล่องเทพๆเอาไปในราคาถูก(พี่แม็คเป็นผู้รับไป)+  (อ่าน 8614 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
เอามาขายให้สำหรับคนอยากลอง ในราคาถูกสุดๆราคานี้มีเครื่องเดียวนะครับ
-เป็นเครื่องที่ผลิตจากโรงงานที่ดีที่สุดเท่าที่ทดสอบในขณะนี้
-เป็นเครื่อง 2 จูนเนอร์แท้ๆ
-ทดสอบแล้วที่ระยะห่างจากเครื่องส่ง 40-50 กม. ทำความเร็วได้ 100-140 กม/ชม.
-เป็นรุ่นใหม่ล่าสุดที่โรงงานผลิตออกมา
-ผ่านการยืนยันจากผู้ใช้งาน (แหล่งผู่ให้ข้อมูลของผม) ว่ารุ่นนี้ใช้งานได้ดี

**กติกาสำหรับคนที่อยากได้เป็นเจ้าของ**
-ต้องเป็นมามาชิก Full Member ที่มีการโพส 200 โพสขึ้นไป
-ต้องนำไปติดตั้งใช้งานจริงไม่นำไปส่งต่อให้คนอื่น (เพื่อติดตามข้อมูลในการรับชม)
-ต้องอยู่ในพึ้นที่ หรือจังหวัดที่มีสถานีเครื่องส่ง (ไม่มีสถานีส่งในพื้นที่ไม่รู้เอาไปรับอะไร)

** ขายให้ในราคาคนอยากลองของ ที่ 3900 บาท ****(มีเครื่องเดียวนะครับ ช้าอด)

อุปกรณ์ที่ได้รับตามนี้

หน้าตาโดยรวม และรุ่น  (มี HDMI มาให้ด้วย)

เปิดกล่องให้ดูหน้าตาของ 2 จูนแท้ๆจะเป็นแบบนี้

มีการรวมสัญญาณ 2 จูนเนอร์ โดยใช้หลักการ  MRC

manhorse

เข้ามา  :L4365: พี่ทศมีของดีๆมาแนะนำอีกแล้ว  :L2900:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ไม่มีที่ซ่อนของเดิมแล้วสิพี่ทศ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ต้องอยู่ในพึ้นที่ หรือจังหวัดที่มีสถานีเครื่องส่ง

... Check ข้อมูลจากที่ไหนได้บ้างครับพี่ทศ
JayNoppadol

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
ผมคงอดละคับ อยู่นอกพื้นที่ :sd06:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ต้องอยู่ในพึ้นที่ หรือจังหวัดที่มีสถานีเครื่องส่ง

... Check ข้อมูลจากที่ไหนได้บ้างครับพี่ทศ

ขออนุญาติตอบครับ

แบบนี้เป็น แอปใน IOS ครับ
http://pantip.com/topic/32318074
ลงแอปดูสถานีใกล้เคียงที่สุด

ข้อมูลการตั้งสถานีครับ

https://broadcast.nbtc.go.th/TVDigital/TVDigitalCoverage

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ผมคงอดละคับ อยู่นอกพื้นที่ :sd06:

ของพี่แมวนี่ไปปรึกษาพี่โกโก้ ชัยนาทซาวด์ เลยครับ  :L2901:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ไม่มีที่ซ่อนของเดิมแล้วสิพี่ทศ  :sd42:
อย่างนี้ต้องปรึกษาพี่คนนั้นดูน่ะครับพี่อิฐ.คับ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

tod

เช็คจากที่นี่เลยครับ
http://dtvservicearea.nbtc.go.th/webpeople/

หลังจากเข้าเว็บแล้วก็กดปุ่ม + ซ้ายมือเพื่อขยายแผนที่  แล้วกดตรงปุ่มตำแหน่งเครื่องรับด้านบนขวามือ
แล้วเลื่อนเม้าท์มากดที่ตำแหน่งที่เราจะรับสัญญาณ  ระบบจะคำนวนให้ครับว่าจะรับจากสถานีส่งใหนแล้วจะคำนวนระยะทางให้ครับว่าระยะห่างกี่ กม.
ยกตัวอย่างตามรูป

ปล. มีพ่อด้าหัวใสวิ่งเทสสัญญาณอยู่ใกล้ๆสถานีส่ง แล้วบอกขับได้เร็วถึง 100-160
แต่ไม่เคยให้ข้อมูลว่าระห่างปลายสัญญาณเป็นเช่นไร (บอกแต่ข้อมูลส่วนดีๆ) แต่ของผมเทสที่ระยะห่างสถานีส่ง 40-50 กิโลครับถึงจะเห็นผลแตกต่าง
ระหว่าง กล่อง 1 จูน / กล่อง 1 จูน 2 เสา(หลอกๆ) / กล่อง 2 จูน 2เสาแท้ๆ มันต่างกันครับ  // ที่ดีที่สุดคือกล่อง 2 จูน 2 เสาแท้ๆเท่านั้น

:L2904:

ออฟไลน์ ชาย Ekamai

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ไม่รู้จะปั่นกระทู้ให้ไปถึงสองร้อยได้ไงก่อนที่จะโดนคนอื่นสอยไป 555

ถ้ามีวางขายทั่วไปราคานี้ รบกวนกระซิบกันด้วยนะครับ

รุ่นเดิมถ้ารถไม่เคลื่อนที่ก้อโอเคครับ พอรถเริ่มวิ่ง ภาพก้อไปพร้อมๆกันเลยครับ  :sd42:

tod

ไม่รู้จะปั่นกระทู้ให้ไปถึงสองร้อยได้ไงก่อนที่จะโดนคนอื่นสอยไป 555

ถ้ามีวางขายทั่วไปราคานี้ รบกวนกระซิบกันด้วยนะครับ

รุ่นเดิมถ้ารถไม่เคลื่อนที่ก้อโอเคครับ พอรถเริ่มวิ่ง ภาพก้อไปพร้อมๆกันเลยครับ  :sd42:
ตาม PM ครับพี่ ตอบทางนี้เดี๋ยวโดนโฆษณาแฝง
 :sd42:

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
มาติดตามพี่ทศอีกคนครับ ย่านพัทยาหมดหวังกะเค้าเลยคับ  :sd21:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
ขออนุญาติตอบครับ

แบบนี้เป็น แอปใน IOS ครับ
http://pantip.com/topic/32318074
ลงแอปดูสถานีใกล้เคียงที่สุด

ข้อมูลการตั้งสถานีครับ

https://broadcast.nbtc.go.th/TVDigital/TVDigitalCoverage

http://dtvservicearea.nbtc.go.th/webpeople/

หลังจากเข้าเว็บแล้วก็กดปุ่ม + ซ้ายมือเพื่อขยายแผนที่  แล้วกดตรงปุ่มตำแหน่งเครื่องรับด้านบนขวามือ
แล้วเลื่อนเม้าท์มากดที่ตำแหน่งที่เราจะรับสัญญาณ  ระบบจะคำนวนให้ครับว่าจะรับจากสถานีส่งใหนแล้วจะคำนวนระยะทางให้ครับว่าระยะห่างกี่ กม.

ปล. มีพ่อด้าหัวใสวิ่งเทสสัญญาณอยู่ใกล้ๆสถานีส่ง แล้วบอกขับได้เร็วถึง 100-160
แต่ไม่เคยให้ข้อมูลว่าระห่างปลายสัญญาณเป็นเช่นไร (บอกแต่ข้อมูลส่วนดีๆ) แต่ของผมเทสที่ระยะห่างสถานีส่ง 40-50 กิโลครับถึงจะเห็นผลแตกต่าง
ระหว่าง กล่อง 1 จูน / กล่อง 1 จูน 2 เสา(หลอกๆ) / กล่อง 2 จูน 2เสาแท้ๆ มันต่างกันครับ  // ที่ดีที่สุดคือกล่อง 2 จูน 2 เสาแท้ๆเท่านั้น

ขอบคุณพี่ดุ่ย และพี่ทศมากเลยครับ
ผมไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้เลยครับ
ได้เรียนรู้ + ได้ความรู้ใหม่ๆ เลยครับ
JayNoppadol

tod

มาติดตามพี่ทศอีกคนครับ ย่านพัทยาหมดหวังกะเค้าเลยคับ  :sd21:
กลับไปอ่านทบทวนกระทู้นีครับ พี่อ๊อดได้ให้ข้อมูลไว้ดีมากๆครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1122.0.html

1 จูนเสาเดียว  1 จูน 2เสาหลอกเอาตังค์  2 จูนแท้ๆ  และสุดท้าย 2 จูนแบบ MRC

-ถ้าผมเป็นพ่อค้าผมจะเชียร์ให้พี่ซื้อ  /// ซื้อไปเลยผมลองแล้ว 120-140 ไม่หลุด  (แต่อย่าถามกลับว่าลองที่ใหน ระยะห่างจากสถานีส่งเท่าไหร่)
 พวกพ่อค้าหัวใสจะลองจุดที่รับได้นั้นแหละให้ลูกค้าดู แต่พวกผมที่ทดสอบจะทดสอบที่ปลายสัญญาณคือประมาณ 40-50 กม. ถึงจะเห็นชัดว่ากล่องใหนดีกว่ากัน  10-15 กม. แทบแยกไม่ออกครับ รับได้ดีเกือบทุกกล่องที่ขายกันทัวไป

.....ย้อนกลับไปรอบแรกเลยผมรวมตัวลองของกันในรุ่น 1 จูนที่เป็นเวอร์ชั่น 2 (เวอร์ชั่น 1 ลองมาก่อนแล้วไม่ได้ตามที่หวัง วิ่ง 60+ ที่ระยะห่าง 40 กม.ก็หลุดแล้ว) ช่วงนั้นพอได้ว่าได้เห็นเขาเปิดขายตัวใหม่เป็นเวอร์ชั่น 2 ในข้อมูลบอกว่าทำความเร็วได้ 80-90 กม/ชม วื่งดีกว่าตัวแรกก็เลยรวมตัวกันสังซื้อมา
ก็ได้ใช้ได้ในระดับหนึงหวังผลได้ที่ 80 แต่ก็ยังไม่เป็นที่พอใจสำหรับผม ยังมีจุดด้อยในการรับถึงแม้จะอยู่ในเมือง (อ่านข้อมูลตามลิ้งค์ด้านบน)
   หลังจากนั้นก็จัดหาทดสอบกล่องที่ออกมาใหม่ๆเกือบทุกรุ่นที่หาซื้อมาได้ หลายกล่องหลายค่ายเหมือนกัน (ขอขอบคุณทีมงานที่ช่วยกันทดสอบและแลกเปลี่ยนข้อมูลกันมาตลอด ) ........สรุปสุดท้ายของกล่องรับดิจิตอลทีวีที่ดีที่สุดในขณะนี้คือกล่อง 2 จูนแท้ๆทีมีชิปทำงานแบบ MRC
ซื่งจะอยู่ในกล่องใหนนั้นผมไม่อาจทราบได้ทั้งหมด แต่กล่องที่ผมเอามาทดสอบจะเปิดออกดูทุกกล่องว่ากล่องนี้ใช้ชิปอะไรทำงานแบบใหน

ยกตัวอย่างกล่องนี้ ได้มาเปิดดูเลย 2 เสาหลอกหรือ 2 เสา 2 จูนแท้ๆ 555
เล่นมาเป็นโมดูลอย่างนี้ ทำไงละทีนี้  55

จัดการเปิดซิครับ ก็อยากรู้นี้ 555  2 จูนแท้ๆครับ  แต่จะมีระบบ MRC หรือไม่ต้องดูที่เบอร์ชิปอีก

แต่รุ่นที่ผมมาเสนอขายให้ด้านบนเปิดฝามาก็เห็นแล้วครับ
ตามรูปนี้

ยังไม่จบ555  2 จูนไม่พอต้องเอาให้จบ เล่นไปถึง 4 จูนครับ (เป็นเครื่องโรงงานเดียวกัน)

เปิดมาให้ดูตามรูป  จัดไปครับ 4 จูนแท้ๆ

ฝากข้อมูลเรื่องชิปอีกที ต้องเป็นชิปที่ทำงานแบบ MRC นะครับ ถึงจะเป็นการรวมสัญญาณได้ดีในขณะนี้
เบอร์ของชิปก็ตามรูปเลยครับ

ปิดท้าย ผมต้องขอขอบคุณทีมงานที่อยู่เบื่องหลังในการทดสอบและให้ข้อมูลอ้างอิงให้ผมเป็นอย่างดีตลอดมา
ที่ทำไปก็ด้วยความที่อยากลองเท่านั้นเองนะครับ ว่าใช้กล่องรุ่นใหนดีที่สุดเหมาะสมกับราคาในขณะนี้ ใครถามมาก็จะบอกต่อจะเชื่อไม่เชื่อก็อีกเรืองนะครับ

จบละครับ  ใครสงสัยอะไรอยากได้ข้อมูลก็สอบถามเป็นการส่วนตัวได้ครับ ถ้าตอบได้จะตอบให้ครับ ถ้าไม่ได้ผมจะหาข้อมูลมาจากเจ้าสำนักของผมอีกทีครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
มาอีกแล้ว แล้วของเก่า จะเอาไปไว้ที่ไหนเนียะ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
พัทยารับได้ป่าวครับ
เห็นพี่บอยบอกไม่ได้

tod

พัทยารับได้ป่าวครับ
เห็นพี่บอยบอกไม่ได้

ทำตามข้างบนเลยพี่  ระยะหวังผลของผมตอนนี้คือ 50 กม. ไกลจากนี้บางจุดดูได้ บางจุดวิ่งเกิน 50-80 แล้วหลุด ประมาณนี้ครับ
พี่เอาเมาท์คลิกทีจุดพี่รับชมได้เลยครับ ระบบมันจะคำนวนให้เองว่าระยะห่างกี่ กม. และรับจากสถานีใหน ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
อยากได้ อะ แต่งบลับ เอาไปลงกับ ยาน หมดอะช่วงนี้  :sd42:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ติดที่ศูนย์แล้วอดเลย ช่วยดันนะครับ  :L2756: :L2756:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
วันก่อนได้ลองนั่งรถเพื่อนแถวๆรังสิต ผมนี่ค่อนข้างพอใจเลยครับสำหรับตัวสองเสาแท้ๆ จะหลุดก็ตอนเข้าตึก กะที่จอดรถในตึก บนถนนวิ่งได้ถึง 110 สบายๆ สภาพการจราจรไม่เอื้ออำนวยให้ขับเร็วครับ ใครมีงบเหลือรีบจัดเลยครับ  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

tod

ติดที่ศูนย์แล้วอดเลย ช่วยดันนะครับ  :L2756: :L2756:
ติดกล่องรุ่นใหนผลการรับเป็นยังไงเอาข้อมูลมาแชร์กันหน่อยนะพี่ ถ้าไม่สะดวกทางนี้ผมรบกวนข้อมูลทาง PM ก็ได้ครับพี่
อยากเก็บรวบรวมไว้เป็นข้อมูลครับ

tod

หมดเขตสำหรับคนอยากลอง 15  กค. นี้นะครับ  สนใจจริงแจ้งมาครับจำนวนโพสลดได้ตามควมสมควรครับ
สำหรับพี่ๆที่เคยซื้อสินค้าผมลดจำนวนโพสให้เป็นกรณีพิเศษครับ

:L2904: :L2736:

• Pa Mania
  • *
อุ๊ต๊ะ มีหมดเขตด้วย งั้นผมรีบรับไว้เองเลยครับพี่ทศ อยากลองๆ  ;D ;D ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Love me love my dog
อุ๊ต๊ะ มีหมดเขตด้วย งั้นผมรีบรับไว้เองเลยครับพี่ทศ อยากลองๆ  ;D ;D ;D

ถ้ามาวิ่งทางบ้านผม แจ่มมาก  :L2736:

• Pa Mania
  • *
ถ้ามาวิ่งทางบ้านผม แจ่มมาก  :L2736:

พัทยาจะขึ้นเสาปลายปีนี้ครับพี่ชัย แต่ก็ไม่ประเด็นอยู่ดี ปรกติผมจะเปิดให้คนข้างๆดูครับ อยู่พัทยาผมขับคนเดียว ไม่มีคนนั่งข้างด้วย  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
 :L4373: งั้นผมรอ ล๊อตใหม่ 4 tuner ครับ พี่ทศ :L4396: :L4396: :L4396:

tod

ครับ เกิดอาการเสียดายของครับ คือเอามา 2 ตัวใช้เอง 1  อีกตัวเอามาแบ่งที่นี้
พอดีมีเพื่อนที่รู้จักมาขอแบ่งเลยให้ตัวที่ผมติดไปแล้ว เห็นตัวนี้ยังไม่มีใครสนใจเลยคิดจะเอากลับมาใช้เอง
แต่ยังให้โอกาสพี่ๆสนใจถึงวันที่ 15   พอดีพี่แม็คสนใจก็ยินดีส่งมอบให้ครับ เดี๋ยวผมค่อยสั่งใหม่ครับ

tod

:L4373: งั้นผมรอ ล๊อตใหม่ 4 tuner ครับ พี่ทศ :L4396: :L4396: :L4396:
4 จูนอยู่ที่พี่ชัยครับ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมจากพี่เขาได้เลยครับ  // แต่ผมว่า 2 จูนก็น่าจะเอาอยู่แล้วครับ
 :L2734:

ออฟไลน์ Jo(โจ)

• Pa Mania
  • *
     ผมสนใจมากครับพี่ทศ มีแบบนี้อีกและคุณภาพดีๆสะกิดผมหน่อยครับ

tod

ผมสนใจมากครับพี่ทศ มีแบบนี้อีกและคุณภาพดีๆสะกิดผมหน่อยครับ
เดี๋ยวผมสั่งรอบหน้าจะติดมาซัก 2-3 ตัวเผื่อใครสนใจ   
ใครสนใจจริง PM มานะครับ ผมไม่ได้เปิดขายเป็นทางการนะครับเอามาแบ่งปันกันเฉยๆสนใจทักมา ได้ทาง Line และเพจ นะครับ

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
 :L2904: ดีใจกับพี่ แม็ค ด้วยครับ  :L2734:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พัทยาจะขึ้นเสาปลายปีนี้ครับพี่ชัย แต่ก็ไม่ประเด็นอยู่ดี ปรกติผมจะเปิดให้คนข้างๆดูครับ อยู่พัทยาผมขับคนเดียว ไม่มีคนนั่งข้างด้วย  :sd42: :sd42: :sd42:
  ป่ะ........ไปคับ....... เดี๋ยวผมไปนั่งกับพี่แม็คด้วยคับ ที่พัทยา คับ.   อิอิ
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
  ป่ะ........ไปคับ....... เดี๋ยวผมไปนั่งกับพี่แม็คด้วยคับ ที่พัทยา คับ.   อิอิ

นั่งที่เดิมใช่ป่ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • หาความสุขในปาเจโร
 :L2888: พี่แม็คเก็บอีกแล้ว :L2900:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
แล้วตัวเก่าพี่แม็คเอาไปใว้ใหนครับหรือว่าแย่งกันดูคนละช่องเลยต้อง  :L6415: เพิ่มครับ

• Pa Mania
  • *
แล้วตัวเก่าพี่แม็คเอาไปใว้ใหนครับหรือว่าแย่งกันดูคนละช่องเลยต้อง  :L6415: เพิ่มครับ

ชุดแรก เป็นซอฟแวร์รันบนแอนดรอยด์ รับที่ความเร็วสูงได้ค่อนข้างดี แต่รับได้แค่ไม่กี่ช่อง และบางช่องภาพชัดแต่ไม่มีเสียง เลยถอดออก
ชุดที่สอง เป็นกล่องมีเดียเพลเยอร์ ดีทุกอย่าง แต่วิ่งที่ความเร็วสูงกว่า 40 ก็ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง ตอนนี้ถอดออกไปใช้กับทีวีบ้านแล้ว
ชุดที่สาม เป็นชุดปัจจุบัน เป็นกล่องที่แลกซื้อจากกสทช. (กล่องเดียวกันกับกสทช.แต่ของผมไม่ได้แลกซื้อ) เครื่องนี้แปลกๆ จอดเฉยๆดูได้ วิ่งเกิน 20 ดูไม่ได้ จะดูได้อีกทีในช่วง 70-80 สูงกว่านั้นก็ดูไม่ได้อีก จริงๆตัวผมเองไม่ค่อยดูหรอกครับ เพราะต้องขับรถ แต่ลำบากน้องส้มต้องดูผ่านเน็ตกับไอโฟนจอเล็กๆ  ;D ;D ;D