ผู้เขียน หัวข้อ: DIY. สำหรับคนเก๋าเก่าที่ยังพกปิ่นโต (กล่องตัดไฟกล่องปิ่นโตและกล่องคันเร่งไฟฟ้า)  (อ่าน 3658 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
พอดีมีพี่ๆที่ยังใช้พวกกล่องรุ่นที่ต้องพ่วงไฟจากปลั๊ก ODB-II หรือปลักตัว SMG นั่นแหละครับ
บอกช่วยจัดทำให้หน่อย (ที่ไม่ได้ทำแต่แรกเพราะผมไม่เสพกล่อพวกนี้) เลยจัดทำให้พี่เขา 2-3 ท่านแล้ว
แต่ยังมีพี่ๆที่ยังติดกล่องพวกนี้อยู่แต่ยังต้องเสียบเข้าออกตอนที่ไม่ใช้รถ 2 วันขึ้นไปเพราะขึนเสียบทิ้งไว้แบตก็จะอ่อน
เพราะไฟจุดตรงปลั๊กนี้จะจ่ายไฟอยู่ตลอดเวลา ก็เลยต้องมีกล่องนี้มาช่วยในการตัดไฟอัตโนมัติ

ตัวกล่องหน้าตาแบบนี้ครับ ทำง่ายๆแบบงาน DIY แต่ใช้งานได้เต็ม 100
***ขอขอบคุณท่านเจ้าสำนักที่ให้ข้อมูลสนับสนุนมาโดยตลอด***

สั่นๆแค่นี้พอ บอกมากอาจจะโดนโฆษณาแฟง หรือไปชี้โพลงให้กระรอก 55   
สนใจสอบถามมาเดี๋ยวบอกวิธีให้  ทำเป็น ไม่เป็น  ว่ากันอีกที
 :L2760:   :sd42:

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
พอดีมีพี่ๆที่ยังใช้พวกกล่องรุ่นที่ต้องพ่วงไฟจากปลั๊ก ODB-II หรือปลักตัว SMG นั่นแหละครับ
บอกช่วยจัดทำให้หน่อย (ที่ไม่ได้ทำแต่แรกเพราะผมไม่เสพกล่อพวกนี้) เลยจัดทำให้พี่เขา 2-3 ท่านแล้ว
แต่ยังมีพี่ๆที่ยังติดกล่องพวกนี้อยู่แต่ยังต้องเสียบเข้าออกตอนที่ไม่ใช้รถ 2 วันขึ้นไปเพราะขึนเสียบทิ้งไว้แบตก็จะอ่อน
เพราะไฟจุดตรงปลั๊กนี้จะจ่ายไฟอยู่ตลอดเวลา ก็เลยต้องมีกล่องนี้มาช่วยในการตัดไฟอัตโนมัติ

ตัวกล่องหน้าตาแบบนี้ครับ ทำง่ายๆแบบงาน DIY แต่ใช้งานได้เต็ม 100

สั่นๆแค่นี้พอ บอกมากอาจจะโดนโฆษณาแฟง หรือไปชี้โพลงให้กระรอก 55   
สนใจสอบถามมาเดี๋ยวบอกวิธีให้  ทำเป็นไม่เป็นว่ากันอีกที
 :L2760:   :sd42:
สนใจทันทีเลยครับพี่ทศ :L4384:

tod

สนใจทันทีเลยครับพี่ทศ :L4384:
เดี๋ยวขอทำเป็นคู่มือง่ายๆก่อนนะครับ พรุ่งนี้ส่งให้ทาง PM  ที่ผ่านมาแค่ Line บอกให้ทางอู่แถวอ่อนนุชจั้มสายให้พี่ๆเขาครับ
ไม่ต้องมีคู่มือครับ
 :sd42:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
หัวกระทู้นี่มันให้ความรู้สึกเหมือนคน เก๊าเก่าไงไม่รู้  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
คนแก่หรือป่าว

DIY :L2900: ครับพี่ทศ  :L2758:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

tod

DIY :L2900: ครับพี่ทศ  :L2758:
มอดก็ เก๋า กับ แก่ ความหมายมันคนละเรื่องเลยนะ
เก๋า หมายถึง ผู้ที่ผ่านมาก่อนมากด้วยประสบการณ์และชั้นเชิงแพรวพราว  // อย่างมอดโจก็เรียกว่าเก๋าๆครับ

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
หัวกระทู้นี่มันให้ความรู้สึกเหมือนคน เก๊าเก่าไงไม่รู้  :sd42:

มอดก็ เก๋า กับ แก่ ความหมายมันคนละเรื่องเลยนะ
เก๋า หมายถึง ผู้ที่ผ่านมาก่อนมากด้วยประสบการณ์และชั้นเชิงแพรวพราว  // อย่างมอดโจก็เรียกว่าเก๋าๆครับ
credit พี่ๆ ทั้งสามท่าน
เหรอว่ามันเหมาะกับผมแน่เลย
ผมนะ ค่อยๆ แอบอ่าน อายพี่ๆ เพราะผมนะแก่แล้วจริงๆ ครับ
 :L4399: :L4399: :L4399: :L4396: :L4396: :L2888: