ผู้เขียน หัวข้อ: กันชนหน้าสำคัญแค่ไหน ผมพิสูจน์แล้ว ใครลังเลไม่รู้จะติดแบบไหนมาลองดู  (อ่าน 18348 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
พี่บอลและคนในรถปลอดภัยก็ดีใจสุดๆครับพี่ ให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวครับ  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
หายไวๆนะครับพี่บอล
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ กาย นะจ้ะ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • Only UNITED In My Life.
หายไวๆ กลับมาหล่อเหมือนเดิมน่ะครับพี่บอล
 :L4399:
Yesterday is gone....  :sd27:   Today is up for grabs !!

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ขอให้เจ้าอ้วนดำกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆ นะครับพี่บอล
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 ดูคลิปแล้วก็ยังนึกถึงเหตุการณ์ที่ตัวเองแสดงเมื่อ5เดือนที่แล้ว  :L4387:
พี่บอลโชคดีมากแล้วครับ อีกอย่างหนึ่ง ปาเจโร่สปอร์ตเรา ไว้ใจได้ เรื่องความปลอดภัย เชื่อโผ้มมม....แต่ไม่ต้องเลียนแบบ นะครับ  :L2754:
   :L2736: พี่บอลและคนในรถปลอดภัยทุกคนก็โอเคแล้วครับ
 ส่วนเจ้าอ้วนดำก็กลับมาหล่อแข็งแรงเหมือนเดิมเร็ววันครับพี่บอล  :L4399:

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
 :sd23:
ขอบคุณสำหรับความเป็นห่วงพี่ๆทุกท่านครับ เหตุการณ์นี้ปลอดภัยทุกคนครับ รวมทั้งไอ้ต้นเหตุด้วยครับ  >:(

เป็นห่วงก็ลุงขับแท็กซี่ครับ อายุ 70 ปี คืนนั้นแกบอกไม่เป็นอะไร แต่เหมือนจะคอเคล็ดๆ แกเป็นคนขับแท็กซี่ที่ซื่อมากครับ ดูไม่มีพิษภัยกับสังคม ต่างกับแท้กซี่ที่ผมเจอมาตลอด  ;D

ผมและแฟนเองไม่เจ็บอะไรเลยครับ เจ็บแต่ใจอย่างเดียว ขับดีแค่ไหน มาเจอพวกประมาท กึ่มๆด้วย เป็นต้องเอาความซวยมาให้คนอื่นเค้าตลอด ขอพักรักษาตัวอีกสักพักเลยละครับ หล่อแล้วจะกลับมาครับ   :'(

อ่อ... ปล. ไมไ่ด้มาขายของนะฮะ เดี๋ยวจะเข้าใจว่ามาเชียร์กันชนแบบนี้ แค่อยากแชร์ว่า มันคุ้มเมื่อวันที่เราได้ใช้มันครับ
แต่งแรงแต่งซิ่งได้ เผื่อแต่งเซฟตี้สักหน่อยก็ดีนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2015, 13:30:17 โดย พี่บอล »

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
ผมรู้ข่าวเป็นคนแรกๆ พี่บอลมีอะไรให้ผมช่วย บอกได้เลยครับ 083 1987770 ครับพี่

ผมและแฟนปลอดภัยครับ ไม่เจ็บ ไม่กระแทก ไม่โดนอะไรเลยครับ ขอบคุณมากครับพี่ที่เป็นห่วงและให้เบอร์โทรไว้
 :sd23:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
เสียใจกับเจ้าอ้วนดำที่ต้องมาประสบเหตุและก็ยินดีกับพี่บอลและผู้โดยสารที่ไม่เป็นอะไร ว่าแต่แอร์แบ็คไม่ทำงานหรา
(เป็นเยี่ยงนี้พี่บอลมาจุดความยากให้กับเจ้าต้วมเตี้ยมของนายช่างอ้วนดำเพื่อนโผ้มมมมม ปรี๊ดแน่ๆงานนี้)

Sent from my GT-I9152 using Tapatalk

ขอบคุณพี่บอลที่นำมาเตือนกัน และ เป็นกำลังใจให้เจ้าอ้วนดำของพี่บอลกลับมาแข็งแรงไวๆครับ :sd23:

กันชนหน้าช่วยได้มากจริงไม่ถึงตัวคนขับ คุ้มแล้วครับสำหรับการใช้งานครั้งนี้

ผมนี่..ตัดสินใจได้เลย เค้าคือโปรเจคต่อไปใส่ให้เจ้าต๊วมเตี้ยมแน่นอน 

แหมๆๆ พี่อ้วน รู้ทันเชียว ;D

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอบคุณพี่บอลที่นำมาเตือนกัน และ เป็นกำลังใจให้เจ้าอ้วนดำของพี่บอลกลับมาแข็งแรงไวๆครับ :sd23:

กันชนหน้าช่วยได้มากจริงไม่ถึงตัวคนขับ คุ้มแล้วครับสำหรับการใช้งานครั้งนี้

ผมนี่..ตัดสินใจได้เลย เค้าคือโปรเจคต่อไปใส่ให้เจ้าต๊วมเตี้ยมแน่นอน 

สะกิดกันมั่งนะพี่เอ  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ดูคลิปแล้วตกใจเลย โชคดีที่ปลอดภัยครับพี่บอล

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป

:L2734: จัดไปครับพี่เอ อย่าให้กระผมต้องรอนาน  :L2736:

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เป็นกำลังใจให้ครับพี่บอล ขอให้กลับมาหล่อไวๆ
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
เป็นกำลังใจให้พี่บอลคับ ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆคับพี่

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ระทึกใจแทนเลยครับ
ของพี่บอลยังดีที่ด้านหน้ามีเกราะป้องกัน
ของผมโดนเข้าท้ายเต็มๆไม่มีสิ่งใดขวางกั้น
ขอให้พี่บอลกลับมาเท่ไวๆคับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
ขอบคุณพี่บอลที่นำเรื่องราวมาบอกเล่าไว้ดูเป็นอุธาหรณ์  เสียใจด้วยสำหรับอุบัติเหตุ และดีใจด้วยนะครับที่ทุกคนปลอดภัย. เป็นกำลังใจให้หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เป็นกำลังใจให้ครับพี่บอล
Pamania so good

ออฟไลน์ โย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • You'll NeVer WalK AlonE
ถนนช่วงนั้นไม่น่าจะวิ่งกันแรงขนาดนี้เลยนะครับ ถ้าดูไม่ผิดน่าจะเป็นช่วงที่สร้างสะพานข้ามแยกตรงคลองหลวง กำลังทำทางกันแท้ๆ
ยังไงคนขับกับผู้โดยสารไม่เป็นไรก็ถือว่าโชคดีนะครับ ขอให้น้องปากลับมาไวๆครับพี่บอล  :sd23:

ออฟไลน์ สักนารา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่บอล  คงต้องมีเกราะบ้างละครับ

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
ดูคลิปแล้ว เสียวแทนเลยครับ ยังดีที่เหตุเกิดช่วงรถชะลอความเร็ว พี่บอลกับแฟนไม่เป็นอะไร ถือว่าโชคดีทั้งสองฝ่ายไม่มีใครเจ็บหนัก   อุบัติเหตุมีโอกาศเกิดได้ตลอดเวลาจริงๆ แม้เราจะระมัดระวังขนาดไหน ขอให้รถกลับมาหล่อไวๆนะครับ

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
น่ากลัวครับ ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมครับ :L2736:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่