ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าการแต่งรถคือการพักผ่อนที่ดีที่สุด ไม่ว่ารถอะไรหากได้แต่งก็มีความสุขแล้วครับ  (อ่าน 3403 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ยามว่าง    ยามเครียด  จากงานประจำหากมีเวลาเมื่อไหร่พอทำในสิ่งที่ชอบถึงแม้จะมีผิดผลาดบ้างแต่เชื่อเถอะบนอารมณ์เครียดนั้นก็ยังมีความสุขที่ได้ทำด้วยมือตนเอง   เพื่อนสมาชิกท่านนี้ก็มีความสุขบนความทุกข์ของตัวเองเช่นกันในเวลานี้  ........ ลองเดาซิว่า........ WHO  IS THAT?????

เหตุเพราะเขาจะตรวจขันน็อตตรงนี้

มันพลาดจนอะไหล่นี้หลุดมา

จนมีสภาพแบบที่เห็น

:L2739: :L2739: :L2739:เลยเป็นที่มาของภาพด้านบน  ว่าแต่เดาได้ไหมว่าเขาเป็นใคร  อิ   อิ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แต่งรถกันแล้ว อย่าลืมแต่งสุขภาพกันบ้างนะครับ จะได้มีเวลาอยู่กับครอบครัวที่รักได้แบบไม่มีโรคภัยเบียดเบียน    เรียนเชิญทุกท่าน.....เราจะพากันไป.
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม บางแค

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 5

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
รถ BMC ของแอดมินเรานี่เอง ว่าแต่ไปทำอะไรถึงเป็นอย่างนี้ไปได้

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมทายว่าพี่ท่านนี้คือเจ้าของปาเจโร่ นางฟ้าริมแดงแน่ๆ  :L4396:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เห็นครั้งแรก ตกใจเลย  :sd42:  สุดยอดเจ้าความเร็วไปนอนกอง  :L2754:  สรุปตอนนี้กับมาแรงเหมือนเดิมยังครับ   :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
เพราะนี่คือการพักผ่อนจริงๆ  :L2754: :L2754: :L2754:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
ถึงเวลาเปลี่ยน แล้วครับพี่...  :L4384: :L4384: :L4384:   
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
สงสัยต้องเปลี่ยนยานครับ  :L2739:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ห่างหายจากเว็บไปหลายวัน กลับมานี่ถูกเผาจนสุกเลย  :L4386:

เหตุเกิดเพราะคอจักรยานมันหลวมครับ ผมเองก็มือใหมใหม่ ไม่เคยถอดประกอบจักรยานเองเลย  :L4387:

ได้คำแนะนำจากพี่นะก่อนหน้านี้เรื่องการปรับคอให้แน่น เลยลองทำดู แล้วก็พลาดท่าจนได้ ทำตัว"star nut"หลุดเข้าไปในคอ  :sd06:

ขณะเดียวกันพฤติกรรมของผมอยู่ในสายตาของผบตลอด เพราะแกนั่งดูTVอยู่ใกล้ๆ พอได้ยินเสียงอุทานของผมตอนทำ star nut หลุดเข้าไปในคอเท่านั้นแหละ..........หัวเราะท้องแข็งเลยพร้อมช่วยเก็บภาพที่ระลึกไว้ให้  :sd30:

ส่วนผมนึกอะไรไม่ออกเลยโทรหาพี่นะพร้อมส่งรูปประกอบไปให้ช่วยพิจารณาและขอคำแนะนำอีกครั้ง แต่..........เจอมือดีปล่อยภาพหลุดซะงั้น  :L4386: :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

tod

• บุคคลทั่วไป
ขายเศษเหล็กเลยครับ เด๊ยวจะไปรับถึงบ้าน
 :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
    ดูทีแรกงงๆนึกว่าใครทำไมต้องเซ็นเซอร์ ที่แท้แอดมินนี่เอง  :L4396:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
หากมีโอกาสขออนุญาติไปแจมกับพี่ๆน่ะครับ
Leonado(ลีโอ)