ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ Mitsu ไหนที่เพื่อนๆ เข้าไปใช้แล้วประทับใจบ้างครับ  (อ่าน 22196 ครั้ง)

ออฟไลน์ พรชัย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
เรียนถามเพื่อน ๆ มีศูนย์ Mitsu ไหนที่เพื่อนๆ เข้าไปใช้บริการแล้วประทับใจบ้างครับ ช่วยแนะนำที ต้องทนเข้าไปถึง 150,000 กม. แน่ะ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เรียนถามเพื่อน ๆ มีศูนย์ Mitsu ไหนที่เพื่อนๆ เข้าไปใช้บริการแล้วประทับใจบ้างครับ ช่วยแนะนำที ต้องทนเข้าไปถึง 150,000 กม. แน่ะ
พี่พรชัย อยู่แถวไหนอะครับ ถ้าระยะทางไม่ใช่อุปสรรค ที่พอใช้โดยภาพรวมๆ อาจะแค่ดีกว่า ผมใช้ มิตซูสาทร กะ ก่วงไถ่กรุ๊ป เลียบด่วนรามอินทรา เผื่อเป็นทางเลือก ขึ้นอยู่ดุลยพินิจด้วยครับ :L4399:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
พี่พรชัย อยู่แถวไหนอะครับ ถ้าระยะทางไม่ใช่อุปสรรค ที่พอใช้โดยภาพรวมๆ อาจะแค่ดีกว่า ผมใช้ มิตซูสาทร กะ ก่วงไถ่กรุ๊ป เลียบด่วนรามอินทรา เผื่อเป็นทางเลือก ขึ้นอยู่ดุลยพินิจด้วยครับ :L4399:
ยืนยันตามพี่ต๋องเลยครับ มิตซูสาธร เสริมให้อีกที่หนึ่ง NKCสำเหร่ ส่วนตัวเป็นศูนย์เล็กแต่เคลมง่าย

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
สวัสดีครับพี่พรชัย  :L4399: :L4399: ผมอยู่ฝั่งธน แถวตลิ่งชัน ใช้บริการศูนย์ เอเชียวัฒนา สาขาถนนราชพฤกษ์...ศูนย์เล็กๆ แต่คิวไม่ยาว ยืนเฝ้าช่างทำงานได้ เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้.....เครื่องดื่มบริการมีไม่มาก ห้องพักคอยเล็กๆไม่ใหญ่ แต่ผมไม่เคยใช้เพราะไปยืนดูช่างทำงานตลอด......ผมค่อนข้างพอใจกับบริการที่นี่ครับ เป็นกันเองดีครับ  :L2734: :L2734: :L2734:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
กราบเรียนพี่ๆทุกท่านนะครับ......พวกเราทีมงานปามาเนียกำลังอยู่ระหว่างเตรียมการเปิดศูนย์ข้อมูลการใช้บริการกับศูนย์บริการอยู่นะครับ......ยังมีรายละเอียดเรื่องระบบ และกฎการใช้งานศูนย์ข้อมูลที่ยังไม่เสร็จอีกเล็กน้อยครับ...ช่วงนี้ทีมงานหลายท่านงานประจำต้องเคลียร์ให้จบ เดี๋ยวโบนัสไม่ออก งานจะงอกเพราะไม่มีให้  :L6415: .....จึงทำให้การเปิดศูนย์ข้อมูลมีความล่าช้ากว่าที่ทีมงานเราตั้งใจกันไว้ครับ.....ต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ.....เราจะรีบจัดการรายละเอียดที่เหลือให้เสร็จ และเปิดให้ทุกท่านได้ใช้บริการกันเร็วๆนี้ครับ  :L4399: :L4399:

ระหว่างนี้พี่ๆพูดคุย แชร์ประสบการณ์ แนะนำกันให้กระทู้นี้ของพี่พรชัยไปก่อนนะครับ.....และขอรบกวนพี่ๆทุกท่านแชร์ประสบการณ์กันแบบไม่ต้องใส่อารมย์มากนะครับ.....เดี๋ยวกระทู้นี้จะออกทะเล จากที่จะแนะนำศูนย์บริการที่ดี กลายเป็นรุมด่าศูนย์บริการที่แย่ไปซะ จะผิดวัตถุประสงค์พี่พรชัยที่ตั้งกระทู้มานะขอรับ....... ขอบคุณครับ  :L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
มาที่เพชรบูรณ์ เลยครับพี่พรชัย ผมใช้ประจำมา  3 ปี ใช้ศูนย์เดียวตั้งแต่ออกน้องปา
ขายมิตซูเกือบ 20 ปีแล้วมั้งครับ จนเลิกขายแล้ว  อ้าววววว  :L4396: :L4396: :L4396: :L4396: :L4396:
ตอนนี้หันมาขาย รถเล็ก DFM จากจีนครับ แต่เค้ายังให้บริการอยู่ครับ
และตอนนี้ ให้บริการทุกยี่ห้อเลยครับ มีห้องพักรับรอง พร้อมเครื่องบริการตัวเอง เคเบิ้ลทีวี
พนักงานช่างอัธยาศัยดีครับ  ส่วนมากเหมือนพี่ตามเลยครับ ห้องรับรองไม่ค่อยได้นั่ง
อยู่หน้างานกับช่างอย่างเดียวเลย  อยากได้แบบไหน บอกช่างจัดใ้เลยครับ :L4396: :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
มาที่เพชรบูรณ์ เลยครับพี่พรชัย ผมใช้ประจำมา  3 ปี ใช้ศูนย์เดียวตั้งแต่ออกน้องปา
ขายมิตซูเกือบ 20 ปีแล้วมั้งครับ จนเลิกขายแล้ว  อ้าววววว  :L4396: :L4396: :L4396: :L4396: :L4396:
ตอนนี้หันมาขาย รถเล็ก DFM จากจีนครับ แต่เค้ายังให้บริการอยู่ครับ
และตอนนี้ ให้บริการทุกยี่ห้อเลยครับ มีห้องพักรับรอง พร้อมเครื่องบริการตัวเอง เคเบิ้ลทีวี
พนักงานช่างอัธยาศัยดีครับ  ส่วนมากเหมือนพี่ตามเลยครับ ห้องรับรองไม่ค่อยได้นั่ง
อยู่หน้างานกับช่างอย่างเดียวเลย  อยากได้แบบไหน บอกช่างจัดใ้เลยครับ :L4396: :L4396: :L4396:

มีแบบนี้ด้วยหรือครับครูดิน  :L2761: :L2761: ...... ก็ดีนะ เลิกขาย หันมาให้บริการอย่างเดียว  :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

มีแบบนี้ด้วยหรือครับครูดิน  :L2761: :L2761: ...... ก็ดีนะ เลิกขาย หันมาให้บริการอย่างเดียว  :L2736: :L2736:
:L2905: ว่าแต่ชั่วคราว หรือค้างคืน อะครับ :L2734:

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
ผมใช้บริการศูนย์พัทยาบ่อย แต่ชอบช่างที่ศูนย์เมืองเลยมากกว่าประมาณคุยกันเข้าใจง่ายกว่าซะงั้น :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
ผมใช้บริการศูนย์พัทยาบ่อย แต่ชอบช่างที่ศูนย์เมืองเลยมากกว่าประมาณคุยกันเข้าใจง่ายกว่าซะงั้น :L2754: :L2754:

สงสัยนิดนึงครับพี่เล็ก....พัทยากับเมืองเลยนี่มันไม่ค่อยจะใกล้กันเลยนะครับ  :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
สวัสดีครับพี่พรชัย  :L4399: :L4399: ผมอยู่ฝั่งธน แถวตลิ่งชัน ใช้บริการศูนย์ เอเชียวัฒนา สาขาถนนราชพฤกษ์...ศูนย์เล็กๆ แต่คิวไม่ยาว ยืนเฝ้าช่างทำงานได้ เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้.....เครื่องดื่มบริการมีไม่มาก ห้องพักคอยเล็กๆไม่ใหญ่ แต่ผมไม่เคยใช้เพราะไปยืนดูช่างทำงานตลอด......ผมค่อนข้างพอใจกับบริการที่นี่ครับ เป็นกันเองดีครับ  :L2734: :L2734: :L2734:

ใช่ศูนย์ที่เราพบรักกันปะพี่ตาม  :L2905:  :L2905:  :L2905:  :L2901:

:L2736: พี่ดิน เด๋วป๋มจะขับจากกรุงเทพฯ ไปถ่ายน้ำมันเครื่องที่เพชรบูรณ์นะคับ  :sd42: :sd42: :sd42:

:L2905: ว่าแต่ชั่วคราว หรือค้างคืน อะครับ :L2734:

ไปด้วยกันปะพี่ตาม พี่ต๋อง ไปกะผมต้องค้างคืนนะคับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ พ.ต.ท ประสิทธิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5

ครูดินครับศูนย์ใหม่สร้างเสร็จหรือยังเคยเข้าไปใช้บริการใหมครับเห็นใหญ่มากที่ อ.หล่มสักก็กำลังสร้างใหม่ครับ
หมื่นลี้ที่ก้าวไปด้วยใจหวังยังก้าวหน้า แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าวหมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
ยังไม่เสร็จครับพี่ประสิทธิ์ ที่ศูนย์ใหม่ได้ข่าวว่าเจ้าของมาจากชัยภูมิครับ
:L4396: บางอย่างช่างที่ศูนย์ใหม่ยังทำไม่ได้ครับ ต้องส่งกลับไปทำที่ศูนย์เดิมครับ :L4396:

:L4399: ยังงัยผมก็ขอบศูนย์เดิมครับ :L2900:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT

ผมอยู่ศรีราชาแต่ไปใช้บริการของศูนย์บ่อวิน เป็นประจำครับ
ภาพโดยรวมค่อนข้างโอเคนะครับ ห้องรับรองลูกค้าดีทีเดียว
อัธยาศัยของพนักงานและ ผจก.ศูนย์ดีมากครับ

:L4373:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่เล็ก-หลังเขา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18

สงสัยนิดนึงครับพี่เล็ก....พัทยากับเมืองเลยนี่มันไม่ค่อยจะใกล้กันเลยนะครับ  :L2761: :L2761:
ผมคนบ้านนอกเกิดที่เลย แต่มาทำงานปักหลักที่พัทยาเทศกาลจะกลับเลยบ่อยๆ ครบรอบเปลี่ยนน้ำมันเครื่องจะเข้าศูนย์ที่นู่นเลยถือโอกาสเช็ครถก่อนเดินทางไกลไปในตัว หัวหน้าช่างที่เลยไม่ค่อยพูดมากแต่คุยรู้เรื่องตรงประเด็น คงเพราะก่อนนี้คนใช้ปาปอดยังน้อยอยู่ด้วยส่วนหนึ่งทำให้ช่างมีเวลาดูแลเรามากกว่า ดังนั้นถ้ามีคนถามว่าซื้อปาปอดเทียบกับคู่แข่งเอาอะไรผมจะเชียร์ยี่ห้ออื่น ลดคนแย่งเข้าศูนย์55 รอบที่แล้วเข้าศูนย์แปดโมงกว่าจะได้ทำก็บ่ายแล้วครับ :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
 ผมใช้แต่ 0 ศรีนครินทร์ครับ เท่าที่ฟังๆมา ผมว่า ที่นี่ O ครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ผมคนบ้านนอกเกิดที่เลย แต่มาทำงานปักหลักที่พัทยาเทศกาลจะกลับเลยบ่อยๆ ครบรอบเปลี่ยนน้ำมันเครื่องจะเข้าศูนย์ที่นู่นเลยถือโอกาสเช็ครถก่อนเดินทางไกลไปในตัว หัวหน้าช่างที่เลยไม่ค่อยพูดมากแต่คุยรู้เรื่องตรงประเด็น คงเพราะก่อนนี้คนใช้ปาปอดยังน้อยอยู่ด้วยส่วนหนึ่งทำให้ช่างมีเวลาดูแลเรามากกว่า ดังนั้นถ้ามีคนถามว่าซื้อปาปอดเทียบกับคู่แข่งเอาอะไรผมจะเชียร์ยี่ห้ออื่น ลดคนแย่งเข้าศูนย์55 รอบที่แล้วเข้าศูนย์แปดโมงกว่าจะได้ทำก็บ่ายแล้วครับ :L2736: :L2736:

โธ่.....พี่เล็กไม่ช่วยเชียร์กันเลย :L4386: แต่คงไม่ทันแล้วแหละ ช่วงหลังน้องปาออกมาเยอะเหลือเกิน ผมเจอป้ายแดงทุกวันๆละหลายคันด้วย :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมใช้แต่ 0 ศรีนครินทร์ครับ เท่าที่ฟังๆมา ผมว่า ที่นี่ O ครับ

ผมก็ใช้บริการ ศุนย์ออโต้ซิตี้ ศรีนครินทร์ ครับ   เพราะออกรถจากที่นี่ :L2904:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
0ประจำของผมMitsubishi AutoArt ระหว่างพุทธมณฑลสาย4-5ครับ กว้างขวางพอสมควร มีห้องพักแอร์เย็นมาก wifi. กาแฟ ขนมปัง มีพร้อม การบริการดี พนักงานและผจก.บริการดีครับ เคลมง่าย รวมๆก็ยังพอใจที่จะกลับไปใช้บริการอีกครับ :L6428:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

ออฟไลน์ พรชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอบคุณน้ำใจของเพื่อน ๆ ทุกท่าน ที่ช่วยกันแนะนำ  ครับ ไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน
ผมอยู่แถว ถนนศรีสมาน/ปากเเกร็ดครับ แถว ๆ นี้มีอยู 1 ศูนย์ฯ แต่เข็ดเลยครับกำลังจะที่เข้าใหม่ จนกว่าระยะจะครบ 150,000 กม. มีเพื่อนทีอยู่แถวนี้เข้าไปแล้วมีความรู้สึกเดียวกัน ไปไกล ๆ ก็ได้ ศูนย์สาธร มีคนแนะนำเยอะ และคิวก็เยอะครับ(ฟังมาจากเพื่อน)
ผมเห็นศุนย์ Honda กับ Toyata เทียบกับที่เจอมา ต่างกันราวฟ้ากับดินเลยครับ  แต่ผมก็ยังชอบน้อง pa อยู่ครับ ถ้าซื้อคันใหม่ (ในอนาาคตอันยาวไกล) ก็ต้องน้อง pa นี่แหละ คุ้มค่า ใช้งานดี

ขอบคุณเพื่อน ๆ อีกครั้ง แล้วจะแวะไปครับ