ผู้เขียน หัวข้อ: * ส่งของให้ครบแล้ว * สวิทช์ Central Lock หน้าคอนโซลหลากสี  (อ่าน 30273 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
ครับพี่ไม่รีบครับ เพราะตัวสวิทซ์ยังไม่มาเลยครับ  // ขอบคุณครับพี่
 :sd42:

ถูกต้องเลยครับผม  :L4396:  :L4373:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
Re: * มาสั่งจอง สวิทช์ Central Lock มีแค่ล๊อตเดียวนะครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2015, 20:41:43 »
ใช่ครับ จอเดิมนั่นแหละครับ ของผมยังต่อ 4 กล้อง ออกจอเดียวได้เลยครับ  :sd42:

กล่อง auto มันจะมี av input 2 อัน สำหรับกล้อง หน้า-หลัง และมี out put เดียว ไปต่อกับจอเดิมได้เลยครับ

สนใจกล่อง auto ด้วยคนครับ...พี่ตู่..พี่ป้อม.. :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
Re: * มาสั่งจอง สวิทช์ Central Lock มีแค่ล๊อตเดียวนะครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2015, 22:02:38 »
สนใจกล่อง auto ด้วยคนครับ...พี่ตู่..พี่ป้อม.. :sd23: :sd23: :sd23:

รับทราบครับผม จัดให้ครับ แล้วเดี๋ยวสิ้นเดือนปิดยอดค่อยเช็คบิลกันนะครับ  :L6415: ( ราคา 2K พร้อม timer delay ไปด้วย 1 ชุดครับ)

อ้อ!เป็นกล่องสำหรับ 2 กล้องนะครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
สรุปว่า ผมขอมี limit จำกัดจำนวนในการสั่งนะครับ

สวิทช์แค่ 10 ตัว ตอนนี้ 8 + ของผมเอง 1 รวม = 9 ตัว เหลืออีก 1
กล่อง auto แค่ 3 กล่อง  ตอนนี้ = 1 กล่อง เหลืออีก 2

สวิทช์
1.พี่ตู่ Black PJM     สีแดง   1
2.พี่อ้วน 2702        สีแดง   1
3.พี่ประพันธ์           สีเขียว  1
4.พี่รินทร์ปาขาวมุก  สีขาว   1
5.พี่DiN บดินทร์      สีแดง   1
6.พี่เอ-วัชรพล         สีแดง   1
7.พี่ป้อม_ปภพ        สีส้ม     1
8.พี่แม็ค พัทยา       สีแดง   1
9.พี่อาท Workkind      สีส้ม     1

กล่อง Auto กล้องหน้า-หลัง
1.พี่DiN บดินทร์      1

ครบเมื่อไหร่ก็ปิดยอดทันที หรือวันสุดท้ายคือสิ้นเดือนนี้ครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ถ้าพี่พฏหมายถึงปุ่มนี้ (ในวงกลมแดง) ละก็

มันคือปุ่ม manual สำหรับใช้เรียกดูภาพจากกล้องหน้า(แบบตามใจฉัน) ของกล่อง Auto ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4802.msg195270.html#msg195270

:sd23: ขอบคุณพี่ตู่ครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
มีคนช่วยแล้ว
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2015, 13:40:58 »
สุดยอดเลยพี่ทศผมคิดว่าถ้าได้สวิทตัวนี้ต้องรบกวนพี่ทศด้วยครับ555

• Pa Mania
  • *
:sd23: ขอบคุณพี่ตู่ครับ

จริงๆแล้วยังมีสวิทช์ลับของอุปกรณ์สัญญาณกันขโมยอยู่อีกนะครับ อยู่ตรงคอพวงมาลัย ในวงกลมสีแดง

ซึ่งจะทำหน้าที่เป็นปุ่ม ฉุกเฉิน ในกรณีที่ถูกจี้ชิงรถหรือเกิดอุบัติเหตุที่เราอาจจะติดอยู่ในรถและไม่สามารถจะใช้โทรศัพท์มือถือได้ โดยที่เมื่อกดปุ่มนี้ ก็จะมีการส่ง SMS จากเครื่องกันขโมย (มันมี SIM และแบตสำรอง อยู่ในเครื่องด้วย) เป็นข้อความขอความช่วยเหลือ รวมทั้งส่งพิกัด GPS ไปยังโทรศัพท์มือถือ 2 เบอร์ที่เราได้กำหนดไว้ในเครื่องกันขโมยนี้แล้วน่ะครับ (ไม่แน่ใจว่า นอกจากส่ง SMS. แล้วมันจะโทรไปที่ 2 เบอร์นั้นด้วยหรือปล่าวนะครับ เพราะปุ่มนี้ไม่ค่อยได้กดทดสอบเล่นสักเท่าไหร่ ซึ่งปกติถ้าเกิดสัญญาณกันขโมยดังขึ้น ส่วนใหญ่ก็จะเป็นตอนเอารถเข้าศูนย์แล้วช่างไม่จำสักทีว่ารถผมติดสัญญารกันขโมยด้วย มันก็จะทั้งโทรและส่ง SMS. ไปที่ 2 เบอร์นั้น รวมทั้งมือถือของผมอีกเครื่องนึงด้วยครับ)

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
จริงๆแล้วยังมีสวิทช์ลับของอุปกรณ์สัญญาณกันขโมยอยู่อีกนะครับ อยู่ตรงคอพวงมาลัย ในวงกลมสีแดง

:L2736:

ซึ่งจะทำหน้าที่เป็นปุ่ม ฉุกเฉิน ในกรณีที่ถูกจี้ชิงรถหรือเกิดอุบัติเหตุที่เราอาจจะติดอยู่ในรถและไม่สามารถจะใช้โทรศัพท์มือถือได้ โดยที่เมื่อกดปุ่มนี้ ก็จะมีการส่ง SMS จากเครื่องกันขโมย (มันมี SIM และแบตสำรอง อยู่ในเครื่องด้วย) เป็นข้อความขอความช่วยเหลือ รวมทั้งส่งพิกัด GPS ไปยังโทรศัพท์มือถือ 2 เบอร์ที่เราได้กำหนดไว้ในเครื่องกันขโมยนี้แล้วน่ะครับ (ไม่แน่ใจว่า นอกจากส่ง SMS. แล้วมันจะโทรไปที่ 2 เบอร์นั้นด้วยหรือปล่าวนะครับ เพราะปุ่มนี้ไม่ค่อยได้กดทดสอบเล่นสักเท่าไหร่ ซึ่งปกติถ้าเกิดสัญญาณกันขโมยดังขึ้น ส่วนใหญ่ก็จะเป็นตอนเอารถเข้าศูนย์แล้วช่างไม่จำสักทีว่ารถผมติดสัญญารกันขโมยด้วย มันก็จะทั้งโทรและส่ง SMS. ไปที่ 2 เบอร์นั้น รวมทั้งมือถือของผมอีกเครื่องนึงด้วยครับ)

โห.. อันนี้เจ๋งมากครับพี่ตู่
ติดตั้งเองเลยเหรอครับ
JayNoppadol

• Pa Mania
  • *
โห.. อันนี้เจ๋งมากครับพี่ตู่
ติดตั้งเองเลยเหรอครับ

หมายถึงสัญญาณกันขโมยหรอครับ ไม่ได้ติดเองครับ จ้างเค๊าติดตั้งแต่ยังป้ายแดงอยู่เลยครับ นี่ก็ใช้มา 3 ปีแล้ว คุ้มค่าติดตั้งแล้วครับ จริงๆก็น่าจะติดเองได้นะครับ ของพวกนี้ เพียงแต่ตัวที่เค๊าขาย เค๊าสั่งโรงงานให้ใส่เสียงภาษาไทยเข้าไปด้วยเลย เวลาเราโทรจากมือถือเข้าไปที่เครื่อง ก็จะมีเสียงทั้งหนุ่มและสาวมาเป็นโอเปอร์เตอร์ให้ครับ ซึ่งเราก็สามารถกดสั่งจากมือถือเราให้เช็ครถ ปลดล๊อคหรือล๊อครถ แม้กระทั่งดับเครื่องรถเลยก็ได้ครับ (จริงๆจะสั่งให้สตาร์ทด้วยก็ได้แต่เสี่ยงตรงต้องเอาเม็ดอีมูไปไว้ในรถด้วยนี่แหละครับ ก็เลยไม่เสี่ยงดีกว่า   :L2739: )

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
สรุปว่า ผมขอมี limit จำกัดจำนวนในการสั่งนะครับ

สวิทช์แค่ 10 ตัว ตอนนี้ 7 + ของผมเอง 1 รวม = 8 ตัว เหลืออีก 2
กล่อง auto แค่ 3 กล่อง  ตอนนี้ = 1 กล่อง เหลืออีก 2

สวิทช์
1.พี่ตู่ Black PJM     สีแดง   1
2.พี่อ้วน 2702        สีแดง   1
3.พี่ประพันธ์           สีเขียว  1
4.พี่รินทร์ปาขาวมุก  สีขาว   1
5.พี่DiN บดินทร์      สีแดง   1
6.พี่เอ-วัชรพล        สีแดง   1
7.พี่ป้อม_ปภพ       สีส้ม     1
8.พี่แม็ค พัทยา      สีแดง   1

ครบเมื่อไหร่ก็ปิดยอดทันที หรือวันสุดท้ายคือสิ้นเดือนนี้ครับ  :L2736:

ของจองไว้ก่อน 1 ตัวเอาสีส้มแล้วกันครับพี่ตู่  :sd23: แต่ถ้าได้ของมาคงติดเองไม่เป็นอ่ะ  :sd42: :sd42: :sd42:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
ของจองไว้ก่อน 1 ตัวเอาสีส้มแล้วกันครับพี่ตู่  :sd23: แต่ถ้าได้ของมาคงติดเองไม่เป็นอ่ะ  :sd42: :sd42: :sd42:

ได้ครับผม เอาไว้ตอนมี meeting ก็ฝากให้พี่ๆช่วยกันหน่อยก็ได้ครับ แต่ต้องมีกล่องของพี่ทศด้วยนะครับ หรือถ้าติดกล่องของพี่ทศแล้ว จะเพิ่มตัวนี้เข้าไปก็ยิ่งง่ายเลยครับ

ออฟไลน์ Chai ชัย (ท่าอิฐ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ยังทันไม๊ครับพี่ ถ้าทันขอสีเเดง  1 ตัวครับ

• Pa Mania
  • *
ยังทันไม๊ครับพี่ ถ้าทันขอสีเเดง  1 ตัวครับ

คิวสุดท้ายพอดีเลยครับ

UPDATE

สวิทช์แค่ 10 ตัว ตอนนี้ 10 ตัว  ครบเต็มจำนวนแล้วครับ

สวิทช์
6.พี่เอ-วัชรพล         สีแดง   1
7.พี่ป้อม_ปภพ        สีส้ม     1
8.พี่แม็ค พัทยา       สีแดง   1
9.พี่อาท Workkind      สีส้ม     1
10.พี่Chai ชัย (ท่าอิฐ)  สีแดง   1

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
ได้ครับผม เอาไว้ตอนมี meeting ก็ฝากให้พี่ๆช่วยกันหน่อยก็ได้ครับ แต่ต้องมีกล่องของพี่ทศด้วยนะครับ หรือถ้าติดกล่องของพี่ทศแล้ว จะเพิ่มตัวนี้เข้าไปก็ยิ่งง่ายเลยครับ

:L4373: ติดกล่องของพี่ทศ..แล้วครับ แต่อยากใช้ช่องที่ว่า
ถามฝากถึงพี่ทศ ครับว่าจะใช้สวิทช์ ตัวนี้เพื่อขนานอีกตัวได้มั๊ยครับ. :sd23: :sd23: :sd23:

tod

• บุคคลทั่วไป
:L4373: ติดกล่องของพี่ทศ..แล้วครับ แต่อยากใช้ช่องที่ว่า
ถามฝากถึงพี่ทศ ครับว่าจะใช้สวิทช์ ตัวนี้เพื่อขนานอีกตัวได้มั๊ยครับ. :sd23: :sd23: :sd23:
ถ้าหน้าคอลแท็คแบบกดติดปล่อยดับ/หรือแบบหมุนติดพอปล่อยแล้วดับได้หมดครับ
เบื่องต้นคิดว่าได้ครับ เพราะตัวกล่องอินเตอร์เฟสมันใช้กับสวิทช์ตัวอย่างของพี่ตู่ได้อยู่ครับ ฉนั้นมันต้องใช้ได้ซิครับในเมือมันเป็นกล่องแบบเดียวกัน

• Pa Mania
  • *
ถ้าหน้าคอลแท็คแบบกดติดปล่อยดับ/หรือแบบหมุนติดพอปล่อยแล้วดับได้หมดครับ
เบื่องต้นคิดว่าได้ครับ เพราะตัวกล่องอินเตอร์เฟสมันใช้กับสวิทช์ตัวอย่างของพี่ตู่ได้อยู่ครับ ฉนั้นมันต้องใช้ได้ซิครับในเมือมันเป็นกล่องแบบเดียวกัน

ถูกต้องนะครับพี่ทศ สวิทช์ตัวนี้สำหรับใช้กับกล่องของพี่ทศโดยเฉพาะเลยครับ จะเอาสวิทช์ตัวเก่าออกแล้วใส่สวิทช์ตัวใหม่ หรือจะเพิ่มสวิทช์ตัวใหม่นี้ขนานเข้าไปอีกตัวก็ทำได้หมดครับ ของผมก็เป็นหนูให้ดูอยู่แล้วไงครับ  :L2904:

ออฟไลน์ รินทร์ปาขาวมุก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ถูกต้องนะครับพี่ทศ สวิทช์ตัวนี้สำหรับใช้กับกล่องของพี่ทศโดยเฉพาะเลยครับ จะเอาสวิทช์ตัวเก่าออกแล้วใส่สวิทช์ตัวใหม่ หรือจะเพิ่มสวิทช์ตัวใหม่นี้ขนานเข้าไปอีกตัวก็ทำได้หมดครับ ของผมก็เป็นหนูให้ดูอยู่แล้วไงครับ  :L2904:
:L2900: รอไม่ไหวแล้วคับพี่ตู่ แต่ขอสั่งกล่องจากพี่ทศก่อน   :L2753:

• Pa Mania
  • *
:L2900: รอไม่ไหวแล้วคับพี่ตู่ แต่ขอสั่งกล่องจากพี่ทศก่อน   :L2753:

:L4396: มีวัยรุ่นใจร้อน งั้นเดี๋ยววันนี้ผมสั่งสวิทช์ไปก่อนเลยละกัน แล้วจะแจ้งรายละเอียดการโอนเงินไปทาง PM ของแต่ละท่านนะครับ  :L2904:

ช่วยเช็ค PM ว่ามีใครไม่ได้รับจากผมหรือปล่าวด้วยนะครับ

ธ.กรุงไทย ครับ

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

สวิชท์ ยังทันมั๊ยคับพี่ตู่ ถ้าทัน ขอซัก 1 สีแดงคับ  :sd23: ถ้าไม่ทัน ไม่เป็นไรคับ
.