ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจกันชนที่ ปามาเนีย design ไว้ติดรถพี่ๆหลายท่านในบ้าน ปามาเนีย เช่น รถคุณ Jojo  (อ่าน 46646 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 32
สนใจกันชน ตาม design ของปามาเนีย ตัวอย่างที่ติดรถคุณ Jojo ไม่ทราบว่าต้องสั่งอย่างไรครับ อยากเอามาติดเจ้า ปา ของผมบ้าง(แจ้งค่าตัวมาด้วยนะคับ) anucha038@gmail.com  ขอบคุณครับ :sd23:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ชื่อเรียกขาน>>>อ่านกฎกติกามรรยาท
รูปภาพแสดงตัวตน>>>อ่านกฎกติกามรรยาท
เงื่อนไข>>>ก็อ่านกฎกติกามรรยาท

ลองทำตามที่ผมแนะนำดูครับ ไม่ยากครับ  ขับปายากกว่าครับ :sd23:
Pamania so good

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ชื่อเรียกขาน>>>อ่านกฎกติกามรรยาท
รูปภาพแสดงตัวตน>>>อ่านกฎกติกามรรยาท
เงื่อนไข>>>ก็อ่านกฎกติกามรรยาท

ลองทำตามที่ผมแนะนำดูครับ ไม่ยากครับ  ขับปายากกว่าครับ :sd23:

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ใจเย็นๆ ครับ ใจเย็นๆ อ่านที่พี่ข้างบนแนะนำก่อนครับ
ขอยืนยันว่าขับpajeroยากกว่าอีกครับ
 :L2736:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
จุดประสงค์ดูจะชัดเจนมากเลยนะครับ พี่.....  :D
กฎกติกา ในปามาเนียมีอยู่รบกวนสละเวลาศึกษาทำความเข้าใจสักนิดก่อนโพส แล้วปามาเนีย ก็ไม่ใช่ผู้ผลิตสินค้านะครับ เราคือผู้ออกแบบคิดค้น ไม่ได้ทำขายหวังกำไรแบบพ่อค้า

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
สวัสดีครับพี่ sukia (อ่านว่าอย่างไรหว่าา)
ยินดีต้อนรับสุ่บ้านปามาเนียนะครับ
ที่นี่เราจะมีกฎระเบียบบางอย่างอยู่นะครับ
อย่างแรกเลยต้องรบกวนพี่ sukia ช่วยเปลี่ยนชื่อเรียกเป็นภาษาไทยก่อนนะครับ เพราะผมเองยังเรียกชื่อพี่ไม่ถูกเลยครับ
อย่างที่สองคือ รบกวนหารูปหล่อๆ เห็นหน้าชัดๆมาใส่ในรูปประจำตัวหน่อยนะครับ เวลาเจอหน้ากันแล้วจะได้ทักไม่ผิดคนนะครับ
อย่างที่สาม เรื่องกันชนที่พี่ sukia สนใจนั้นต้องรบกวนพี่ sukia ลองอ่านเงื่อนไขการสั่งจองดูก่อนนะครับ ซึ่งอาจจะดูยุ่งยากพอสมควร แต่มันก็มีทางลัดอยู่นะครับ ลองอ่านดูจากกระทู้ meeting Mudguard ดูครับ มีพี่ๆหลายท่านที่ได้ผ่านทางลัดไปเรียบร้อยครับ
ส่วนตัวเงื่อนไขการสั่งจอง ลองอ่านดูจากกระทู้นี้นะครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4446.0.html
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ใจเย็นๆ ครับ ใจเย็นๆ อ่านที่พี่ข้างบนแนะนำก่อนครับ
ขอยืนยันว่าขับpajeroยากกว่าอีกครับ
 :L2736:

:L6428: :L6428:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
 :sd06: :sd06: เป็นดับเบิ้ล...ยังไงก็เข้ามาคุยบ่อยๆและศึกษาระเบียบวิธีปฏิบัติกันนิดนึงแล้วกันนะครับพี่ Sukia
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เห็นชื่อ พี่ sukia แล้วนึกถึง ตอนไทยทำศึกกับพม่า ข้าหัวหมู่ทะลวงฟัน เลยนำสารจาก แม่ทัพรัชดา มา แจ้ง ท่าน sukia ถ้าต้องแบบซื้อขาย ก็กำเงินไทย 10พัน ท่านก็ได้สมปรารถนา ถ้าต้องการแบบประชากรปามาเนีย ก็ศึกษาขนบธรรมเนียม หรือจารีตปฏิบัติ ก่อนเถิดท่านsukia หวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านsukiaคงเข้าใจ ขอรับ ไปละ ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

tod

ใจเย็นๆครับ พี่เขาคงอาจจะไมรู้ขั้นตอนการสั่งศื้อสินค้าของกลุ่ม BBG คงเข้าใจว่าเป็นแบบการสั่งซื้อแบบสินค้าทั่วไป
ยังไงแล้วรบกวนพี่ sukia ศึกษาขั้นตอนการสังซื้อสินค้าก่อนนะครับ เข้ามาคุยมาอ่านบ่อยๆเดียวจะเข้าใจเองครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เห็นชื่อ พี่ sukia แล้วนึกถึง ตอนไทยทำศึกกับพม่า ข้าหัวหมู่ทะลวงฟัน เลยนำสารจาก แม่ทัพรัชดา ว่า แจ้ง ท่าน sukia ถ้าต้องแบบซื้อขาย ก็กำเงินไทย 10พัน ท่านก็ได้สมปรารถนา ถ้าต้องการแบบประชากรปามาเนีย ก็ศึกษาขนบธรรมเนียม หรือจารีตปฏิบัติ ก่อนเถิดท่านsikia หวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านsukiaคงเข้าใจ ขอรับ ไปละ ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เล่นภาษาซ่ะหวานเชียว   เพียงแค่จะบอกว่า

ถ้าจะซื้อแบบง่าย ลองเสนอประมาณ 8,000-10,000 บาท   อาจจะมีสมาชิกที่เก็บไว้เทขายให้ก็ได้

แต่ถ้าอยากซื้อแบบราคาสมาชิก   ก็ขอรบกวนทำตามที่สมาชิกปามาเนียเขาวางขั้นตอนและทำกันนะครับ

:sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ฟิ้วๆๆๆๆๆๆ .........    ยินดีได้รู้จักคับพี่ sukai.     
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51

• Pa Mania
  • *
ต้องขอขอบคุณคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่านครับ   :sd23:แก้ไขเรื่องชื่อแล้วครับ แต่รูปกำลังหาวิธีจะเอาใบหน้ามาโชว์ อ่อนเรื่องไอทีคับ ขอสารภาพ:sd21:

• Pa Mania
  • *
ขอกล่าวคำว่า สวัสดี อย่างเป็นทางการอีกครั้งครับพี่ๆทุกๆท่าน รอบนี้เอารูปมาโพสให้เห็นหน้าเห็นตากันแล้วครับ ขอฝากตัวกับ บ้าน ปามาเนีย ไว้ด้วยคนนะครับ  :sd23:  :sd23:

ขาวเข้ม

ขอกล่าวคำว่า สวัสดี อย่างเป็นทางการอีกครั้งครับพี่ๆทุกๆท่าน รอบนี้เอารูปมาโพสให้เห็นหน้าเห็นตากันแล้วครับ ขอฝากตัวกับ บ้าน ปามาเนีย ไว้ด้วยคนนะครับ  :sd23:  :sd23:
:L2900: พี่ซูกิ-เอ แต่ขอซูมใกล้ๆอีกติ๊ดก็ดีนะพี่
สวัสดีและยินดีต้อนรับนะครับพี่ซูกิ-เอ มาทักทายกันบ่อยๆครับเที่ยวชมให้ทั่วบ้านก่อนเลย  :L2736:
 เรื่อง :L6415: ไม่ต้องกลัวครับ ใจเย็นๆ ดูวิธี กติกา ของของแต่งแต่ละอย่าง รับรองครับ ไม่นาน ไม่ไหวจะแหก ขอบอก :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ยินดีต้อนรับครับพี่ซูกิ เอ :)

Sent from my i-mobile IQ 1.5 DTV using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่ป้อม_ปภพ แล้วก้อพี่แม็คด้วยครับ รูปประจำตัวยังไงแล้วจะหาที่ชัดๆกว่านี้มาแก้ตัวอีกทีครับ เอาแบบ  :L2888:  :L2888:

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
สวัสดีครับ พี่ซูกิ เอ ยินดีต้อนรับครับ  :L2753:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ซูกิ เอ  :L2893:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ยินดีต้อนรับครับพี่ซูกิ เอ...ค่อยๆเข้ามาและพูดคุยกันบ่อยๆศึกษากันไปเรื่อยๆที่อยากได้เดี๋ยวโอกาสมาเอง พี่ๆใจดีและกันเองกันทุกคนครับ
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.