ผู้เขียน หัวข้อ: ปามาเนียไบค์ ชวนปั่นงาน "ปั่นสองน่อง ท่อง 5 ขุนเขา" ณ อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี  (อ่าน 8071 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260

Credit ภาพจาก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=1231319

วันที่ 28 มิย. ทีมปามาเนียไบค์ ชวนปั่นงานปั่นสองน่องท่อง 5 ขุนเขา ณ อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี ในพื้นที่พิเศษเมืองโบราณอู่ทอง สมาชิกส่วนใหญ่ลงสมัครประเภท A 65 กม. และมีสมาชิก 2 ท่านสมัครประเภท VIP ปั่นฟรุ้งฟริ่ง 10 กม. พี่ๆท่านใดสนใจร่วมทีมเราไปออกกำลังกายด้วยกัน เชิญลงชื่อได้เลยนะครับ ผมจะทำการสมัครให้ โดยการลงชื่อ ของรายละเอียด ชื่อ นามสกุลจริง เลขที่บัตรประชาชน อายุ ขนาดเสื้อ ครับ

มาร่วมปั่นร่วมออกกำลังการด้วยกันนะครับ  :L4373: :L4373: :L4373:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
รายนามสมาชิกที่ลงชื่อไปร่วมปั่นงานนี้ครับ เป็นที่น่าเสียดายที่พี่นะ พี่บังมะ และพี่ต๋อง ติดช่วงถือศีลอด เลยไปร่วมปั่นกับเรางานนี้ไม่ได้

ประเภท A เสือหมอบทางเรียบ 65 กม   
   ชื่อ นามสกุล   Nick
1   ตามโพธ ต่อสุวรรณ   ตูมตาม
2   มานพ ปิ่นทอง   มานพ
3   นรุตม์ กิตติกวินวงศ์   น้าตี๋
4   กิตติ ตันติธุวานนท์   กิตติ
5   วัชระวิชญ์ สาธิตอภิวันท์   ต้น
6   เอกชัย ศรีประทีปกุล   เอก
7   สมเกียรติ ปวริศร์พงษ์   สจ๊วต
8   ทนงศักดิ์ สูงสุด   ติงลี่
9   ปรีชา วรวงศ์   ปรี
10   สุพิชชา วรวงศ์   ฝ้าย
11   ขจร บุญรอด   หนู
12   พรสิทธิ์ ปาลิไลยก์   ปู
13   พรเทพ งามพาณิชยกิจ   พรเทพ
14   สุคนธา วันเพ็ญ   

ประเภท VIP 10 กม   
15   ศิริรัตน์ ตันติธุวานนท์   ลี
16   เปี่ยมหทัย วรวงศ์   สายป่าน

พี่ๆท่านใดสนใจก็มาร่วมปั่นด้วยกันนะครับ เริ่มต้นจาก VIP 10กม ก่อนก็ได้ครับ ชิลๆ ฟรุ้งฟริ้ง ขำๆ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
รายละเอียดของงานเพิ่มเติมนะครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=1231319

:L4399: :L4399: :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ปั่นฟุ้งมุ้งมิ้ง ไปเรื่อย 10 กม.มาร่วมด้วยกันได้นะครับ สนุกสนานเฮฮา ในรูปแบบของ  ปามาเนียไบด์  ;D ;D

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เสียดายที่ไม่สามารถเข้าร่วมได้ขอส่งกำลังใจไปก็แล้วกันนะ  :L2736:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
เตรียมตัวลุยยยยย.....เอ๊ยเกาะพี่ๆ ขาแรง ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มิถุนายน 2015, 08:45:44 โดย หนู [นินจา] »
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
กระตุ้นกันหน่อยเร็ว :L4363: :L4363:

• Pa Mania
  • *
กระตุ้นกันหน่อยเร็ว :L4363: :L4363:
พี่ปรีซ้อมเยอะๆหน่อยนะเดี๋ยวตามสายโน้นไม่ทัน  :sd42:

• Pa Mania
  • *
พี่ปรีซ้อมเยอะๆหน่อยนะเดี๋ยวตามสายโน้นไม่ทัน  :sd42:

สายไข่ลวกซ้อมกันหนักมากกกก.....ผมจะเกาะได้ไหมเนี่ยยย :L4386:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
สายไข่ลวกซ้อมกันหนักมากกกก.....ผมจะเกาะได้ไหมเนี่ยยย :L4386:

เกาะยังลำบากเลย

• Pa Mania
  • *
เกาะยังลำบากเลย
:L4387: พี่ปรี...อย่ารีบเก็บผมขึ้นรถ Service นะ  :L4387:

• Pa Mania
  • *
พี่ๆ พร้อมให้ผมเกาะยังครับ.... :L2739:

• Pa Mania
  • *
พี่ๆ พร้อมให้ผมเกาะยังครับ.... :L2739:
พี่หนูก็ใช้วิชาตัวเบาซิ จะได้เกาะเค้าทัน  :sd42:

• Pa Mania
  • *
พี่หนูก็ใช้วิชาตัวเบาซิ จะได้เกาะเค้าทัน  :sd42:

สงสัยต้องจัด....ครับพี่บังมะ  :L2901:

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
เจอกันพรุ่งนี้ครับ สายปั่น

รอน้องเอกด้วยน๊า.... :L2754:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เจอกันพรุ่งนี้ครับ สายปั่น

รอน้องเอกด้วยน๊า.... :L2754:
แถวนั้นมีแบริเออร์หรออ  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
   ขอให้ได้ถ้วยนะคะ  :L2756:  :L2756:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
ทริปนี้ขอให้ปั่นเข้าเส้นชัยและปลอดภัยทุกคนนะครับ อย่าเพิ่งนอนก่อนเข้าเส้นชัยก่อนละ  :L2736:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
นี่คือ หนึ่งใน ยอดมนุษย์ที่พิทักษ์โลก ที่หน่วยปามาเนียไบค์ ส่งไปพิทักษ์โลก

:sd10: :sd10: :sd10:

แต่

คงอยู่คงพิทักษ์โลกนานไปหน่อย ขุมพลังงาน เลยไปกองอยู่ก้อนเดียว
 :sd42: :sd42: :sd42:
สู้ ต่อไปนะ ยอดมนุษย์  :L2901:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ส่งกำลังใจไปให้ทุกท่านนะครับ
ขอให้มีชัยชนะกลับมา และขอให้ปลอดภัยทุกท่านครับ
 :L2756: :L2756: :L2756: :L2734:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2756:  :L2756: ขอส่งแรงใจให้คว้าชัยกลับมาคับ  :L2756:  :L2756:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ทริปนี้ขอให้ปั่นเข้าเส้นชัยและปลอดภัยทุกคนนะครับ อย่าเพิ่งนอนก่อนเข้าเส้นชัยก่อนละ  :L2736:

สมพรปากเลยครับพี่บังมะ ทริปนี้รถserviceไม่ได้กินสมาชิกปามาเนียไบ๊คครับ ไม่มีอุบัติเหตุ ไม่มีล้ม ไม่มีไถล ไม่มียางแตกยางรั่ว ปั่นเข้าเส้นชัยกันครบทุกคน และน่าจะเป็นทริปที่มีสมาชิกปั่นเข้าเส้นชัยในเวลาที่ใกล้เคียงกันเป็นจำนวนมากกว่าทุกครั้งครับ ที่สำคัญทริปนี้ปั่นกันสนุกมากครับ สนุกจนเวลาถ่ายรูปไม่ค่อยมีกันเลยครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
สมพรปากเลยครับพี่บังมะ ทริปนี้รถserviceไม่ได้กินสมาชิกปามาเนียไบ๊คครับ ไม่มีอุบัติเหตุ ไม่มีล้ม ไม่มีไถล ไม่มียางแตกยางรั่ว ปั่นเข้าเส้นชัยกันครบทุกคน และน่าจะเป็นทริปที่มีสมาชิกปั่นเข้าเส้นชัยในเวลาที่ใกล้เคียงกันเป็นจำนวนมากกว่าทุกครั้งครับ ที่สำคัญทริปนี้ปั่นกันสนุกมากครับ สนุกจนเวลาถ่ายรูปไม่ค่อยมีกันเลยครับ  :sd42:

ปั่นสนุก แถมสุขภาพดีด้วยครับ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *
แวะ นำภาพมาให้พี่ๆชมซักนิ๊ด งานนี้พวกหัวลากเค้าปั่นกันมันส์มาก น้องเอกแบริเออร์เซอร์วิสคาร์ โดนทิ้งอีกแล้ว  :L4386:

พี่ปรี เก็บพุงหน่อยคราฟ  :L2754:

ท่าเท่ห์ๆของท่านแอดมิน ณ.เพลานี้กลายเป็นขาแรงไปซะแล้ว  :L2900:

• Pa Mania
  • *

ก่อนออกตัวครับ ยังครึกกันอยู่  :L2754:

พี่สจ๊วตลาก น้องๆตาม ช่วงนี้มันส์มากครับ

• Pa Mania
  • *

• Pa Mania
  • *

งานนี้ภาพน้อยมากปั่นกันมันส์เหลือเกินหัวลาก

ผมได้ฉายาเพิ่มมาอีก 1 เป็นเอกสปอนเซอร์

รบกวนพี่แม๊ค รวมฉายาให้ผมหน่อยครับ  :L2754:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
เห็นพี่ปั่นหมอบกัน สนุกสนานกันจริงๆ  :L4384:  งานปีจะมีปั่นนอกรอบไหม  ;D อยากไปร่วมปั่นปิดท้ายขบวนด้วย  :sd23:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
 :L2900: :L2888:เห็นพี่ๆแต่ละคนหล่อๆเท่ห์ๆทั้งนั้นเลย....มีโอกาสจะไปขอแจมและแนะนำตัวกับพี่ทุกๆท่านน่ะครับ
Leonado(ลีโอ)