ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้งาน TAPATALK เบื้องต้น  (อ่าน 39989 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
วิธีใช้งาน TAPATALK เบื้องต้น
« เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:22:23 »

IOS , Andriod :
โค๊ด: [Select]
tapatalkWin Store :
โค๊ด: [Select]
http://www.windowsphone.com/en-us/store/app/tapatalk/913ffd61-3ba0-435c-a894-9d3ec7e78d6e
ในกรณีที่เข้าเว็บผ่านมือถือ จะมีTAB เตือนให้ Download TAPATALK หรือ ถ้า โหลดแล้ว ถ้าเข้าผ่าน Browser มือถือ จะมี TAB แจ้งเตือนให้เปิด TAPATALK ครับ

เมื่อเปิด TAPATALK ขึ้นมา จะให้ทำการเชื่อมต่อกับ Facebook ซึ่งตรงนี้ถ้าพี่ ๆ ใช้ อีเมล ใน facebook กับ ใน web pa mania เหมือนกัน การเชื่อมต่อก็ ง่ายขึ้นนิดนึงครับ

มาเริ่มต้นกันในส่วนหลังจาก เชื่อมต่อกับ facbook แล้ว นะครับ

เปิด tapatalk ขึ้นมาได้เลยครับ

กดที่กล้องส่องทางไกล ให้เป็นสีส้ม นะครับ

แล้วพิมพ์คำว่า "pajerosport"

เจอแล้ว กด +Follow ได้เลยครับ

นี่งัย เข้ามาถึงทางเข้าบ้าน ปามาเนีย แล้ว

กดที่มุมขวา เกือบบน ๆ ที่ เป็น ขีดสามขีด นะครับ

เลือก Join or Sign In

กด Log In

ในกรณีที่ User หลัง as ไม่ตรง กับชื่อ User Name เราไม่ต้องตกใจนะครับ

ให้เลือก Use Different Profile

แล้วทำการ Login ด้วย User / Pass ของเว็บ ปามาเนีย ตามปรกติครับ

คำเตือน การ Login ผ่าน App นี้ อาจจะทำให้ เครื่องอื่น ๆ ที่ Login อยู่ หลุดออกจากระบบ

มาแล้วครับ

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: วิธีใช้งาน TAPATALK เบื้องต้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:26:30 »
 กำลังหาวิธีลองของอยู่เลยครับ  :L2758:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
Re: วิธีใช้งาน TAPATALK เบื้องต้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:28:39 »

กำลังหาวิธีลองของอยู่เลยครับ  :L2758:

อิอิ

Sent from my iPhone using Tapatalk
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:34:43 »
ตอบกระทู้ได้ง่ายดีนะ
ใช้งานสะดวกดี
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:36:42 »

ตอบกระทู้ได้ง่ายดีนะ
ใช้งานสะดวกดี

ใช่ครับพี่โจ้

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:39:36 »
ในกรณีที่ เข้าครั้งต่อไป ไม่จำเป็นต้องมาค้นหา ทุกครั้งนะครับ

ให้กดที่ ปุ่มหกเหลี่ยม มีคนอยู่ข้างใน (มุมขวาล่าง)

แล้วจะมี เว็บที่เรา Follow อยู่ใน list แล้วก็กดเข้าจากตรงนั้นได้เลยนะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:47:27 »
follow ได้แล้วแต่ไหงของผมโพสไม่ได้ใน app ครับ
หรือเพราะว่าผมใช้ e-mail คนละอันกัน  :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 14:51:56 »
พี่อิฐ กด Sign out ออกไปก่อน

แล้ว กด Sign In ใหม่อีกครั้ง

แล้วอย่าเพิ่ง Log In นะครับ

ให้กดปุ่มล่าง Use Different Profile ครับ

แล้วคราวนี้ ก็ให้ใส่ User และ Pass เหมือน Login ผ่านหน้าเว็บปกติ ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:09:01 »
 ทดลอง โพสต์ ผ่าน TAPATALK แต่ไม่ทราบว่า เป็น app ที่ปลอดภัยในด้านโจรกรรมข้อมูลหรือเปล่า โดยเฉพาะข้อมูลด้านการเงิน อะครับพี่เต้ย

Sent from my iPad using Tapatalk

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:11:06 »
ทดลอง โพสต์ ผ่าน TAPATALK แต่ไม่ทราบว่า เป็น app ที่ปลอดภัยในด้านโจรกรรมข้อมูลหรือเปล่า โดยเฉพาะข้อมูลด้านการเงิน อะครับพี่เต้ย

Sent from my iPad using Tapatalk

app นี้ ยังไม่มีส่วนของการเชื่อมต่อกับระบบเก็บเงิน ใด ๆ นอกจาก ในบัญชีหลักของผม จะมีเชื่อมต่อกับ Paypal เอาไว้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:12:59 »
ทำตามคำแนะนำพี่เต้ย ได้แล้วครับ

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:15:01 »
ตามมาติดๆ เล่นด้วยคน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:15:25 »

ทดสอบ แนบรูป ครั้งที่1 แต่ไม่สามารถ แนบอีโมได้เหมือนกับใช้ผ่านบราวเซอร์ ใช่ไหมครับ พี่เต้ย

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:16:30 »

ทดสอบ แนบรูป ครั้งที่1 แต่ไม่สามารถ แนบอีโมได้เหมือนกับใช้ผ่านบราวเซอร์ ใช่ไหมครับ พี่เต้ย

ใน app จะใช้อีโม ไม่ได้ครับ // อีโม ไม่แสดง ใน app แต่แสดงใน Browser ปกติครับ

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:17:08 »
ทำตามคำแนะนำพี่เต้ย ได้แล้วครับ

เย้ ๆ พี่อิฐ สอน พี่ ๆ คนอื่น ต่อด้วยน๊า ผมไปล่ะ

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:18:21 »
อ้อ บอกอีกนิดครับ

ห้อง ใน app ผมดึงไปไม่ครบนะครับ เน้นเอาไว้พูดคุยเป็นหลัก

อย่างไร รอพี่ ๆ ผู้ก่อตั้ง มาปรับแต่งเรื่อง ห้องที่จะดึงเข้ามาใน app อีกทีนะครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:21:52 »
เย้ ๆ พี่อิฐ สอน พี่ ๆ คนอื่น ต่อด้วยน๊า ผมไปล่ะ
พี่ต๋องเก่งกว่าผมอีก ผมยังแนบรูปไม่เป็นเลย   :D

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:25:52 »
เจ๋งมาก เยี่ยมไปเลยครับพี่เต้ย
เดี๋ยวว่างๆจะมาลองใหม่

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:38:08 »
ทดสอบโพสรูป

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 2 มิถุนายน 2015, 15:39:43 »
ตามนี้เลยครับ ชอบตรงที่สามารถถ่ายรูปลงได้เลยครับพี่อิฐ