ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: *****เว็บฝากรูป upic.me ใช้งานได้เป็นปกติแล้วครับ ******  (อ่าน 5059 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากเว็บฝากรูปที่เราใช้กดแนบรูปใช้ไม่ได้ชั่วคราว (เกิดปัญหาเว็บล่ม) คิดว่าคงกลับมาใช้งานได้ปกติในเร็ววันนี้
หากพี่ๆท่านใดจะโฟสรูปแล้วใช้ฟังชั่นแนบรูปช่วงนี้ยังคงใช้งานไม่ได้ ให้เปลี่ยนไปใช้บริการของ photobucket แทนก่อนนะครับ
หากใช้งานได้เป็นปกติจะแจ้งให้พี่ได้ทราบอีกทีครับ
  หมายเหตุ....ผลกระทบที่เกิดขึ้นคือ รูปที่โฟสบางกระทู้ที่ใช้ฟังชั่นแบบแนบรูปในกระทู้จะหายไปบางส่วน
และหลังจากที่ระบบของ upic.me กลับมาใช้งานได้ปกติรูปภาพต่างๆจะกลับมาเหมือนดังเดิมครับ

จึงแจ้งมาให้สมาชิกทุกท่านเพื่อทราบ และขออภัยในความไม่สะดวกในครั้งนี้
และผลกระทบมาจากสาเหตุตามข้อมูลด้านล่างนี้ และเป็นผลให้เมื่อวานตอนเช้าทำให้สมาชิกเข้ามาใช้เว็บปามาเนียไม่ได้

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
   ขอบคุณค่ะพี่ทศ. พี่พีราใช้photo bucket เลยรอดไป ;D
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
หมายความว่าในระหว่างนี้พี่ๆจะไม่สามารถฝากรูปโดยตรงผ่านทางหน้าเวปเพจในขณะที่โพสได้นะครับ ลองศึกษาวิธีการใช้งานโปรแกรม photo bucket ได้ที่นี่นะครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,23.0.html

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
แล้วรูปต่างๆที่ลงผ่านโดยตรงจากเว็ปจะกู้คืนได้หมดมั๊ยนี่  :D

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบคุณพี่ทศ  มาเป็นใบชี้แจงแบบนี้เลยคับ.  กด Like ให้พี่ทศ เลยคับ.
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

tod

แล้วรูปต่างๆที่ลงผ่านโดยตรงจากเว็ปจะกู้คืนได้หมดมั๊ยนี่  :D
ก็รอลุ้นว่าทางฝั่ง upic.me ว่าจะกู้ข้อมูลให้เซอร์เวอร์อัพขึ้นมาได้เมื่อไหร่ครับ(คงเร็ววันนี้ละครับ)

ขอบคุณพี่ทศ  มาเป็นใบชี้แจงแบบนี้เลยคับ.  กด Like ให้พี่ทศ เลยคับ.
ต้องขอบคุณพี่เต้ย ที่ดูแลและตามเรื่องให้ผมอีกทีครับ
 :sd23:

tod

Re: *****เว็บฝากรูป upic.me ใช้งานได้เป็นปกติแล้วครับ ******
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 1 มิถุนายน 2015, 10:46:51 »
upic.me กลับมาใช้งานได้ปกติแล้วครับ
ฟั่งชั่นแนบรูปในการโพสกลับมาใช้ได้ตามปกติเหมือนเดิมแล้วนะครับ
รูปต่างๆที่โพสมาก่อนหน้านี้ก็กลับมาเป็นปกติแล้วครับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
 :sd23:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Re: *****เว็บฝากรูป upic.me ใช้งานได้เป็นปกติแล้วครับ ******
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 มิถุนายน 2015, 23:18:08 »
ขอบคุณครับพี่ทศ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Pamania so good