ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ระบบ hand free ในรถคุยกับปลายสายไม่รู้เรื่อง  (อ่าน 2125 ครั้ง)

ออฟไลน์ มิกกี้ บางพลัด

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ผมใช้ my 14 นะครับ เวลาต่อบลูทูสคุยโทรศัพท์ในรถเเล้ว ปลายสายจะได้ยินเสียงไม่ชัดเสียงออกเบาๆเเหลมๆตลอดเลยครับ คุยกันไม่รู้เรื่อง ปลายสายจะถามว่าอะไรนะตลอดเหมือนได้ยินเสียงเราไม่ชัดครับ พี่ๆท่านใดเป๊นเหมือนกันไหมครับเเล้วมีวิธีเเก้ไขไหมครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
Re: ใช้ระบบ hand free ในรถคุยกับปลายสายไม่รู้เรื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2015, 16:59:47 »
สวัสดีครับพี่มิกกี้ผมไม่มีขอมูลนะครับรอพี่ๆที่ใช่รถปี14มาตอบนะครับ

แนะนำตัวต่อที่นี่เลยนะครับ ขอต้อนรับนะครับ  :L2753:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,382.0.html

รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: ใช้ระบบ hand free ในรถคุยกับปลายสายไม่รู้เรื่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 มิถุนายน 2015, 16:23:19 »
ผมใช้ my 14 นะครับ เวลาต่อบลูทูสคุยโทรศัพท์ในรถเเล้ว ปลายสายจะได้ยินเสียงไม่ชัดเสียงออกเบาๆเเหลมๆตลอดเลยครับ คุยกันไม่รู้เรื่อง ปลายสายจะถามว่าอะไรนะตลอดเหมือนได้ยินเสียงเราไม่ชัดครับ พี่ๆท่านใดเป๊นเหมือนกันไหมครับเเล้วมีวิธีเเก้ไขไหมครับ

สวัสดี พี่มิกกี้ บางพลัด ครับ สำหรับรถรุ่น 2014 นั้น ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่ทุกครั้งนะครับ ในมุมของผมนะ น่าจะเกิดจาก
1.Mic มันติดอยู่ที่ front ของรถเลย ล้วอยู่ไกลจากฝั้่งของคนขับด้วย อันนี้ก็อาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่คู่สนทนาอาจจะได้ยินไม่ชัดครับ
วิธีแก้คือ
-เข้าไปตั้งค่า Mic ให้สูงๆๆ ที่สุดเลยครับอยู่ในหน้าตั้งค่าโทรศัพท์ ครับ
-คุยให้ดังขึ้นครับ  :L6419:
2.เรื่องสัญญาณ ของตัวโทรศัพท์เราด้วยนะ ครับ
3.เรื่องเครื่องโทรศัพท์ด้วยครับ เท่าที่ผมเจอจะเป็น ปัญหาที่โทรศัพท์ของ Android มากกว่าครับ ถ้าพี่ลองใช้ iPhone ดูจะรู้ว่าเสียงมันดัง และชัดกว่า โทรศัพท์ยี่ห้ออื่นนะครับ ด้วยที่ว่า iPhone เป็น Bluetooth 4.0 ขึ้นไปหมด ในที่ใช้ใน Android ที่ไม่ใช่ตัว Top Bluetooth ยังไปไม่ถึง 4 เลยครับ แล้วอีกปัญหาที่พี่จะเจอคือ เมื่อ Bluetooth ในโทรศัพท์เราต่ำกว่า Front ของรถ หลายครั้งทำให้ เกิดสัญาณโทรศัพท์ reset เลยครับ 

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 มิถุนายน 2015, 16:43:07 »

ลองเอาสำลีหรือ ฟองน้ำพันหัวไมค์ดูนะครับ  อาจจะตัดเสียงแผ่วเบาที่รบกวนได้  ได้ผลอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ

อ๋อลืม  ถ้าต่อไมค์นอกลองช่วยย้ายไมล์มาแถวๆที่บังแดดนะครับ   บังเอิญตรง front มันมีการกวนเยอะ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html