ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ราวแขวนสัมภาระ จากของเหลือใช้ งบไม่เกินร้อยบาท  (อ่าน 23895 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุริยะcimbthai

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เจ๋งมากครับพี่  :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่แอมป์ amp

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L2900: :L2900:
"ผมชื่อนายแอมป์..อยู่ระยองครับ..โทร.089-4006521"

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ได้แนวความคิดมาจากพี่ใหม่ วันที่ช่วยติดตั้งสติกเกอร์ stop ที่ได้รับจากพี่โจ้ ขอขอบคุณทั้งสองท่านมา ณ โอกาสนี้ ;) ;) ;)

อุปกรณ์ -  1.  ท่ออลูมิเนียมเก่าที่ถอดจากราวตากผ้า, ยางในจักรยาน
              2.  จุกยางสวมขาเก้าอี้ 2 อัน ๆ ละ 7 บาท
              3. ฐานติดไฟหน้ารถจักรยาน 2 อัน ๆ ละ 25 บาท

ขอบคุณพี่สุภัทรครับ สวยและงบประมาณน่ารัก :sd10:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ได้แนวความคิดมาจากพี่ใหม่ วันที่ช่วยติดตั้งสติกเกอร์ stop ที่ได้รับจากพี่โจ้ ขอขอบคุณทั้งสองท่านมา ณ โอกาสนี้ ;) ;) ;)

อุปกรณ์ -  1.  ท่ออลูมิเนียมเก่าที่ถอดจากราวตากผ้า, ยางในจักรยาน
              2.  จุกยางสวมขาเก้าอี้ 2 อัน ๆ ละ 7 บาท
              3. ฐานติดไฟหน้ารถจักรยาน 2 อัน ๆ ละ 25 บาท

รูปภาพประกอบครับ
ก่อนใช้งาน จะดันเก็บขนานกับเพดาน
เวลาใช้งานจะต่ำลงมานิดนึง
จุกยางใช้ปิดหัวท้่ายท่อเพื่อกันท่อเลื่อนและสวยงาม
ยางในจักรยานใช้พันท่อก่อนรัด เพื่อกันท่อเลื่อน

จบแล้วครับ กับการพักผ่อนของผม ;) ;) ;)
:L2894: เป็นสุดยอดแห่งนวัตกรรมเลยครับ  พี่ สุภัทร  :L2888:  :L2888:  :L2888:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ชอบ..และถูกใจมากๆ ครับ..ขออนุญาติเลียนแบบนะครับ  :L2734:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
เจ๋งมากครับพี่สุภัทร
ต้องขอเลียนแบบบ้างแล้วครับ
JayNoppadol

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
แบบนี้ครับพี่สุ ;D

ของพี่กอบ .. ใส่และถอดเก็บง่าย แต่ก็แพงนะดูนะครับ อิอิอิ  :sd42:
JayNoppadol

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
 :L2734: สุดยอด ไอเดีย ครับ  :L2734:

ออฟไลน์ (เก่ง) Keng ケン

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ไอเดียเจ๋งมากเลยครับพี่สุภัทร  :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ก่อนใช้งาน จะดันเก็บขนานกับเพดาน
จุกยางใช้ปิดหัวท้่ายท่อเพื่อกันท่อเลื่อนและสวยงาม
ยางในจักรยานใช้พันท่อก่อนรัด เพื่อกันท่อเลื่อน

จบแล้วครับ กับการพักผ่อนของผม ;) ;) ;)

พี่สุทำเอาพวกต้นแบบแอบเคืองเลยนะ 5555   คิดได้เยี่ยมจริงๆชอบตรงที่จับขาไฟจักรยานนี่แหละ   

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
พี่สุทำเอาพวกต้นแบบแอบเคืองเลยนะ 5555   คิดได้เยี่ยมจริงๆชอบตรงที่จับขาไฟจักรยานนี่แหละ   

โอ้โฮ พี่นะใช้ประโยชน์..คุ้มค่าการลงทุนมากเลยครับ.. :L2900:

ออฟไลน์ พี่โย่ง บางพระ

• Pa Mania
  • *
ไอเดีย บรรเจิดจริง น่าลอกๆ  :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ เล็ก-โอ๋2528

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
Re: DIY ราวแขวนสัมภาระ จากของเหลือใช้ งบไม่เกินร้อยบาท
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน 2015, 12:06:46 »
สุดยอดเลยครับพี่

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
Re: DIY ราวแขวนสัมภาระ จากของเหลือใช้ งบไม่เกินร้อยบาท
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 2 พฤศจิกายน 2015, 10:15:04 »
 :L2900: :L2900: ครับ ง่ายๆได้ประโยชน์  :L2736:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
โอ้ ไอเดียบรรเจิด :L2888:  :L2901:  :L4396:

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย

ไอเดียบรรเจิดเลยครับ ต้องจัดมั่งแล้ว :L6428: :L6428: :L6428:
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล