ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ราวแขวนสัมภาระ จากของเหลือใช้ งบไม่เกินร้อยบาท  (อ่าน 23903 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ความคิดสุดยอดครับ ง่ายๆแต่มีประโยชน์มากเลย  :sd23:

manhorse

• บุคคลทั่วไป
 :L2900: ครับพี่สุภัทร ขอลอกเอาไปใช้บ้างนะครับ  :L2734:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอดูด้วยคนครับของพี่สุ  ;)

ยินดีครับ พี่อิฐ ดูได้ ลูบได้ คลำได้ครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ยินดีครับ พี่อิฐ ดูได้ ลูบได้ คลำได้ครับ ;) ;) ;)

ถึงขั้นถอดออกมาได้ด่วยป่ะพี่สุ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ท่ออลู คุณสมบัติเหมาะสมเพราะ เบา และไม่มีสนิม ส่วนฐานรับจักรยานรุ่นนี้ จุดเด่นคือ เป็นพลาสติก 2-3 ชิ้น ประกอบกันด้วยน็อต ไม่ใช่ฉีดขึ้นรูปมาทั้งอัน ทำให้ปรับทิศทาง และ เปลี่ยนเฉพาะส่วนที่ชำรุดเสียหายได้
การรับน้ำหนัก ได้พอประมาณครับ ผมไม่ได้ทดสอบว่ากี่กก. เพราะติดไว้โชว์มากกว่า ;) ;) ;) ส่วนพี่ที่จะใช้เป็นบาร์เล่นกิจกรรมผาดโผน - ไม่แนะนำครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
ถึงขั้นถอดออกมาได้ด่วยป่ะพี่สุ  :sd42:

555 พี่ไซ วันที่ 6 มาเจอกันครับ อยากลูบของพี่ไซเหมือนกัน ว่าแข็งขนาดใหน - ราวตากผ้านะครับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
555 พี่ไซ วันที่ 6 มาเจอกันครับ อยากลูบของพี่ไซเหมือนกัน ว่าแข็งขนาดใหน - ราวตากผ้านะครับ ;) ;) ;)

ก่อนไปเดี๋ยวผมปั่นรอไว้ให้ครับพี่สุ จะได้แข็งๆๆ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมนี่มโนภาพตามพี่สุ พี่ไซ เลยครับ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
ได้แนวความคิดมาจากพี่ใหม่ วันที่ช่วยติดตั้งสติกเกอร์ stop ที่ได้รับจากพี่โจ้ ขอขอบคุณทั้งสองท่านมา ณ โอกาสนี้ ;) ;) ;)

อุปกรณ์ -  1.  ท่ออลูมิเนียมเก่าที่ถอดจากราวตากผ้า, ยางในจักรยาน
              2.  จุกยางสวมขาเก้าอี้ 2 อัน ๆ ละ 7 บาท
              3. ฐานติดไฟหน้ารถจักรยาน 2 อัน ๆ ละ 25 บาท

รูปภาพประกอบครับ
ก่อนใช้งาน จะดันเก็บขนานกับเพดาน
เวลาใช้งานจะต่ำลงมานิดนึง
จุกยางใช้ปิดหัวท้่ายท่อเพื่อกันท่อเลื่อนและสวยงาม
ยางในจักรยานใช้พันท่อก่อนรัด เพื่อกันท่อเลื่อน

จบแล้วครับ กับการพักผ่อนของผม ;) ;) ;)

ดูดี มีชาติตระกูล...มากๆครับ  :L4384:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ถ่ายรูปมาชมกั้นหน่อย ;) ;) ;)
แบบนี้ครับพี่สุ ;D

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
งานนี้ผมคงอดลอกเลียนแบบไอเดียดีๆแบบนี้ไม่ได้ เพราะมีลิงตัวแสบ คงไม่พ้น ต้องโหนจนหักแน่นอนครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

ไอ๊หย๋า......โหดแท้ๆ  :L2739: :L2739: :L2739:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
 :L2888: ชมรมนักประดิษฐ์กันไปแล้ว...ไอเดียพี่แต่ละคนเจ๋งๆทั้งนั้นเลย  :L2900: :L2900: :L2900:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
 :L2900: ขออนุญาตลอกเลียนแบบนะครับพี่ๆ  :L4384:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

• Pa Mania
  • *
เจ๋งครับ พี่กอบ เลือนเข้าออกได้ เวลาไม่ใช้ไม่กินพิ้นที่ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
โอ้วโห สุดยอดเลยคับ  :L2900:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
  ไอเดียบรรเจิดมาก  :L2900:  :L2900:  :L2900:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2900: สวยงามมากเลย ครับ    :L2888:

ขาวเข้ม

ราวตากผ้า manfrotto ของพี่กอบ อย่างแพงเลย  :L2734:

ขาวเข้ม

ได้แนวความคิดมาจากพี่ใหม่ วันที่ช่วยติดตั้งสติกเกอร์ stop ที่ได้รับจากพี่โจ้ ขอขอบคุณทั้งสองท่านมา ณ โอกาสนี้ ;) ;) ;)

อุปกรณ์ -  1.  ท่ออลูมิเนียมเก่าที่ถอดจากราวตากผ้า, ยางในจักรยาน
              2.  จุกยางสวมขาเก้าอี้ 2 อัน ๆ ละ 7 บาท
              3. ฐานติดไฟหน้ารถจักรยาน 2 อัน ๆ ละ 25 บาท

รูปภาพประกอบครับ
เวลาใช้งานจะต่ำลงมานิดนึง
:L2900: :L2900: :L2900: :L2734: สวย ดูดี มากครับพี่สุ ต้องขอลอกแบบบ้างแล้วครับ สำหรับมนุษย์จ้างซักรีดอย่างผม  :L2736: :L2732: