ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ราวแขวนสัมภาระ จากของเหลือใช้ งบไม่เกินร้อยบาท  (อ่าน 23900 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ได้แนวความคิดมาจากพี่ใหม่ วันที่ช่วยติดตั้งสติกเกอร์ stop ที่ได้รับจากพี่โจ้ ขอขอบคุณทั้งสองท่านมา ณ โอกาสนี้ ;) ;) ;)

อุปกรณ์ -  1.  ท่ออลูมิเนียมเก่าที่ถอดจากราวตากผ้า, ยางในจักรยาน
              2.  จุกยางสวมขาเก้าอี้ 2 อัน ๆ ละ 7 บาท
              3. ฐานติดไฟหน้ารถจักรยาน 2 อัน ๆ ละ 25 บาท

รูปภาพประกอบครับ
ก่อนใช้งาน จะดันเก็บขนานกับเพดาน
เวลาใช้งานจะต่ำลงมานิดนึง
จุกยางใช้ปิดหัวท้่ายท่อเพื่อกันท่อเลื่อนและสวยงาม
ยางในจักรยานใช้พันท่อก่อนรัด เพื่อกันท่อเลื่อน

จบแล้วครับ กับการพักผ่อนของผม ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
จบแล้วหรอพี่สุ ยังไม่ได้ตากผ้าให้ดูเลยนะ  ;D

ของผมจะใช้ขาตั้งกล้องแบบ mono pod มาทำเอาครับ

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
 :L2900: เทศกาลประชันราวตากผ้า  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต (1007)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ไอเดียแจ่มผุด ๆ ครับพี่สุ  :L2734:
:L4398: โอม  งึมงำ งึมงำ รักกู  หลงกู  รักปา  หลงปา... :L2901:

ออฟไลน์ นันทวิทย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ไอเดียบรรเจิดอีกท่านแล้ว  :L6428:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
อยากได้บ้างจัง  :sd01:  :L2900:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวจะมีใครเอาท่อ PVC สีขาวมา DIY ทำที่แขวนของอีกม่ะ
อยากเห็นไอเดียแบบอื่นๆอีกอ่ะ

เดี๋ยวผมขอลอกแบบพี่สุไปทำมั่งดีก่า ดูดีกว่าของผมหลายกองเลย  :sd23:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ไอเดีย :L2900: ครับพี่สุ :L2906: :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวจะมีใครเอาท่อ PVC สีขาวมา DIY ทำที่แขวนของอีกม่ะ

เดี๋ยวผมขอลอกแบบพี่สุไปทำมั่งดีก่า ดูดีกว่าของผมหลายกองเลย  :sd23:

พี่สุจ๋าจัดของตามรายการที่2และ3ให้พี่ไซด้วยครับ   :sd01:
.
.
.
.
.
.
.
.
....................................................................พี่ไซไม่รับน้องขอรับเอง  :L2739:  :sd42:  :L4399:

รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
มีราวเดียวแล้วราวคู่มีปล่า...  8) 8) 8)

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
จบแล้วหรอพี่สุ ยังไม่ได้ตากผ้าให้ดูเลยนะ  ;D

ของผมจะใช้ขาตั้งกล้องแบบ mono pod มาทำเอาครับ

ถ่ายรูปมาชมกั้นหน่อย ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *

ท่อPVC เคยลองแล้ว อ่อนไป แขวนเสื้อแล้ว เหมือนกับโล้ชิงช้าอ่ะ พี่ไซ ;) ;) ;)

• Pa Mania
  • *
อยากได้บ้างจัง  :sd01:  :L2900:

วันที่ 6/6 ครับพี่ลีโจ ดูตัวเป็นๆ ก่อน  ;) ;) ;)

• Pa Mania
  • *

วันที่ 6/6 ครับพี่ลีโจ ดูตัวเป็นๆ ก่อน  ;) ;) ;)

:L2734:  :L2904: รักครับ  :L2897:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เพิ่งเข้ามาอ่านเจอ idea  :L2900:   :L6428:  ให้เลย

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

ขอดูด้วยคนครับของพี่สุ  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2900: ครับพี่สุภัทร  :L2906:
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

• Pa Mania
  • *
ท่อPVC เคยลองแล้ว อ่อนไป แขวนเสื้อแล้ว เหมือนกับโล้ชิงช้าอ่ะ พี่ไซ ;) ;) ;)

มันทำให้แข็งได้ครีบพี่สุเปิดหนังอย่างว่าให้ดูก็แข็งแล้ว :L2739:
มันต้องใส่ 2 ชั้นครับถึงจะอึดเอ้ยแข็ง
เช่นเอาท่อ 4หุนสอดใส่ไปในท่อ 6หุน แบบนี้รับรองแข็งโป้กครับ
เพราะผมใช้วิธีนี้ทำคอกกั้นเด็กที่บ้านใช้อยู่ครับรับรองไม่ต้องพึ่งไวอาก้าครับพี่  :L2739:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Idea น่าสนมากๆ เลยครับ

:L2900:  :L2900:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
มันทำให้แข็งได้ครีบพี่สุเปิดหนังอย่างว่าให้ดูก็แข็งแล้ว :L2739:
มันต้องใส่ 2 ชั้นครับถึงจะอึดเอ้ยแข็ง
เช่นเอาท่อ 4หุนสอดใส่ไปในท่อ 6หุน แบบนี้รับรองแข็งโป้กครับ
เพราะผมใช้วิธีนี้ทำคอกกั้นเด็กที่บ้านใช้อยู่ครับรับรองไม่ต้องพึ่งไวอาก้าครับพี่  :L2739:

แบบนี้ถ้าเราใส่หลายๆชั้น ก็ไม่ต้องใช้ไวอากร้าได้ใช่ไหมครับพี่ไซ
 :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html