ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 167649 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ

รบกวนสอบถาม ผมยังมีปัญหาในการติดสายสลิงล้อหลังน่ะครับ
เวลาติดนี่ พี่ๆ ต้องเจาะไฟเบอร์ด้านหลังล้อใช่มั้ยครับ
(พอดีผมติดกับตัวน็อตยึดบังโคลนไว้ครับ แต่มันจะดึงเอียงๆ หน่อย)

ผมทำแบบพี่เจแหละครับ ด้วยความที่ไม่อยากเจาะตรงนั้น แต่เลี่ยงไปเจาะอีกที่นึงแทน ตามภาพครับ

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เจาะดีกว่าครับพี่เจ เกลียวปล่อย รูเล็กนิดเดียว วางตำแหน่งให้ได้เซนเตอร์ จะทำให้มัดการ์ดสวยงามครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ขอบคุณครับพี่แม็ค, พี่สุภัทร
เดี๋ยวไปแก้ไขอีกทีครับ
.. ชอบวิธีล๊อคขอบของพี่แม็คจริงๆ ครับ
เดี๋ยวใช้วิธีนี้ดูครับ ^^
JayNoppadol

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ

รบกวนสอบถาม ผมยังมีปัญหาในการติดสายสลิงล้อหลังน่ะครับ
เวลาติดนี่ พี่ๆ ต้องเจาะไฟเบอร์ด้านหลังล้อใช่มั้ยครับ
(พอดีผมติดกับตัวน็อตยึดบังโคลนไว้ครับ แต่มันจะดึงเอียงๆ หน่อย)

ถ้าจะติดแนวตรง  คงหนีไม่พ้นการเจาะเข้าเนื้อพลาสติกครับ  ผมก็เจาะเช่นกันแต่ดึงเอียงเข้าในเล็กน้อยให้เข้ากับแนวทรงของรถที่ Slope หาหลังคา

แนวข้างผมเลื่อนเข้าเอาแค่สุดดอกยางที่สูง ที่จะดีดน้ำมาได้พอ  แก้มยางให้ล้นไปนิดๆ

เวลามองไกลๆ  ยังเห็นแนวทิ้งตัวลงเพราะผมไม่ได้ดึงหลังมาก

**อย่างงที่บันใด 2 ข้างไม่เหมือนกันเพราะมัน  limited 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
 :L2900:แหล่มเลยครับ......
Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่นะ, พี่แม็ค
JayNoppadol

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
พี่เจเวลาหมุนล้อหน้าซ้าย-ขวา ติด Mudguard ปล่าวครับ มองไม่ชัดว่าพี่เจแม็กกับยางไซด์ไหน ลองสังเกตุดูนะครับ  ;) ;) ;)

• Pa Mania
  • *
พี่เจเวลาหมุนล้อหน้าซ้าย-ขวา ติด Mudguard ปล่าวครับ มองไม่ชัดว่าพี่เจแม็กกับยางไซด์ไหน ลองสังเกตุดูนะครับ  ;) ;) ;)

ผมใส่ล้อ 20" ครับพี่พฏ .. หมุนสุดก็จะได้ยินเสียงอยู่ครับ
ยังไม่มีเวลาแก้เลยครับ
JayNoppadol

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
ผมใส่ล้อ 20" ครับพี่พฏ .. หมุนสุดก็จะได้ยินเสียงอยู่ครับ
ยังไม่มีเวลาแก้เลยครับ

พี่เจคครับ...พี่เจียร์ล้อออกไปนิสนึง..ก็จะไม่มีเสียงให้รำคาญแล้วค๊าบบบ  :L4396:  :L2901:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
พี่ๆใด ใช้ยาง 285/75 R16 บ้างครับ
ติดบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ได้แต่แอบดู  :L4365: ความสุขของพวกพี่ๆ ยินดีด้วยจริงๆครับ  :L2900:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เอามาอัพเดทนิดนึงครับ ไปลุยทางเละๆมาครับ แล้วมาดูผลการทำงานของมัดการ์ดดูครับ

ไม่มีเล็ดลอดมาถึงด้านข้างรถเลยแม้แต่น้อย

Sent from my i-mobile IQ 1.5 DTV using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
พี่เจคครับ...พี่เจียร์ล้อออกไปนิสนึง..ก็จะไม่มีเสียงให้รำคาญแล้วค๊าบบบ  :L4396:  :L2901:

เกือบเจียล้อตามที่พี่จ้อยบอกละครับ ดีนะ.. ที่ผมไม่มีอุปกรณ์ 555
JayNoppadol