ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 167278 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมก็เปิดบริสุทธิ์ ที่ป้อมพี่ลีโจ กับมิทติ้งครั้งแรกของเจ้าต้วมเตี๊ยมนี่แระครับ :sd01:
ทั้งแหวกกระโปรงยัดโช้คฝากระโปรงจากพี่เอ๊กซ์ :L4384:
ทั้งกรีดทั้งควัก ยัดกรองแอร์ โดยพี่นะ และพี่ๆที่ช่วยๆกันลงแขก :L2897:
และนั่งดู พี่อ้วนหลุดตรูด ติดสติกเกอร์ข้างรถ ที่มารู้ที่หลังว่าคือ type D รุ่นบุกเบิก :sd01:
รวมทั้งได้เห็นแนวทางการแต่งรถที่เรารัก จากรถพี่ๆ จนปัจจุบันเจ้าต้วมเตี๊ยม หล่อแบบlimited พร้อมใจเปิดด้วย Type D :L4398:

ดีใจที่ได้พบปะกันอีกครั้ง :L2901:

ตามไปช่วงบ่ายๆนะครับ  จะขออนุญาตเจ้านายไปมิทติ้ง ขอร้องเจ้านายให้อยู่เทปูนแทน ;D :D

ผมอยากจะบอกว่า  ผมจำพี่เอได้แม่นวันนั้นเพราะสะดุดตา  มันสว่างขาวว๊าบเข้ามาในจิตใจยิ่งกว่าไฟส่อง   ผมถึงกับวางเครื่องมือแล้วออกจากใต้ท้องรถมาแกล้วเดินทักทาย

ที่เข้าไปทักทายใช่ว่าอยากเจอหน้าพี่เอใกล้ๆนะ  ผมแค่อยากมองหน้าใกล้ๆ  และดมกลิ่นในรถใหม่หอมๆ    ช่วงนั้นใจผมระทึกมาก  มันว๊าบวามจริงๆ

เมื่อวันนี้เวียนมาถึง  รบกวนพี่เอช่วยซ้ำฉากนั้นให้ผมทีนะครับ........ขอร้อง and please.......

และผมจะไม่บอกใครที่ไม่ใช่ปามาเนียครับ

:sd42:

Note ; จากรูปพี่โยถึงกลับเก็บอาการไม่ได้ หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาเพื่อจะกดนัดหมาย  ไปถ่านน้ำมันเครื่องในทันที
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากจะบอกว่า  ผมจำพี่เอได้แม่นวันนั้นเพราะสะดุดตา  มันสว่างขาวว๊าบเข้ามาในจิตใจยิ่งกว่าไฟส่อง   ผมถึงกับวางเครื่องมือแล้วออกจากใต้ท้องรถมาแกล้วเดินทักทาย

ที่เข้าไปทักทายใช่ว่าอยากเจอหน้าพี่เอใกล้ๆนะ  ผมแค่อยากมองหน้าใกล้ๆ  และดมกลิ่นในรถใหม่หอมๆ    ช่วงนั้นใจผมระทึกมาก  มันว๊าบวามจริงๆ

เมื่อวันนี้เวียนมาถึง  รบกวนพี่เอช่วยซ้ำฉากนั้นให้ผมทีนะครับ........ขอร้อง and please.......

และผมจะไม่บอกใครที่ไม่ใช่ปามาเนียครับ

Note ; จากรูปพี่โยถึงกลับเก็บอาการไม่ได้ หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาเพื่อจะกดนัดหมาย  ไปถ่านน้ำมันเครื่องในทันที
:sd01: จริงซิ๊...ผมพลาดเหตุการสำคัญนั้นไปได้เยี่ยงไร ..
......รบกวนพี่เอช่วยซ้ำฉากนั้นให้ผมทีนะครับ........ขอร้อง and please....... :L4384:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ประกาศ !

หัวหน้าหน่วย   หัวหน้าสาย   ทั้งหลาย

**ขอเรียนเชิญในเช้าวันที่  6 / 6 /15 นี้เวลา  05.30-6.00 น.   ร่วมออกกำลังกายกันที่ถนนเส้นเทียนทะเล

- สายเขียว
- สายไข่ลวก
- สายแทง
- สายปั่น
- สายขม
- สายเหลือง
- สายร่อน ลีลา

ก่อนที่เราจะมาร่วมแรงร่วมใจกันพักผ่อนต้อนรับฝนเดือนหก นะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 76

[/quote]

ขอบคุณครับพี่นะ ที่รู้สึกห่วงใยสมาชิกใหม่อย่างผมในขณะนั้น มิน่าปรี่มาเชียว :D
ไอ้เราก็หลงดีใจ :L4386:

ของแต่งชิ้นนั้น ปล่อยไปแล้วครับ เพราะขืนใส่ติดรถไว้ เกรงว่าอาจจะไม่ได้เป็นสมาชิกปามาเนีย  ตลอดกาล.......... :sd21:

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ ที่จะไปร่วมมิตติ้งครั้งนี้ที่ป้อมพี่ลีโจล่วงหน้านะครับ ของแต่งรถแรงๆถอดไว้บ้านก่อนนะครับ
ไม่งั้นโดนพี่ๆ รุมถอดออกแน่ เพราะไม่เข้ากับ การพักผ่อนสไตล์ ปามาเนีย  ฮ่า :L4398:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2761:...ว่าแต่...ยานลำใหม่ผมจะเสร็จทันไหมหนอ..
.........ถ้าทัน งานนี้คงต้องรบกวน พี่นะ พี่อ๊อต ช่วยเทรนนิ่งให้กระผมหน่อยนะครับ  :sd23:

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
:L2761:...ว่าแต่...ยานลำใหม่ผมจะเสร็จทันไหมหนอ..
.........ถ้าทัน งานนี้คงต้องรบกวน พี่นะ พี่อ๊อต ช่วยเทรนนิ่งให้กระผมหน่อยนะครับ  :sd23:

สำหรับพี่ป้อม เดี๋ยวผมแนะนำวิธีเข้าเกียร์โฟร์วิลแบบ ชิฟออนเดอะฟลายนะครับ ;D

เวลาออกทริปเดือน6นี้ ไปคลองมะเดื่อ จะได้ไม่ติดงะ :sd42:

• Pa Mania
  • *
ชาร์ทแบตมาให้เต็ม  จะเอา winchไว้ลากถอนน็อตที่ถอดไม่ออกในวันนั้น  :L2736:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Fe_HHHHDdH0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Fe_HHHHDdH0</a>

อ้างอิงเรื่องราวจากกระทู้นี้ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4714.0.html

จึงขอนัดมิตติ้งช่วยกันติดตั้งแผ่นยางกันโคลนกัน   โดยมีรายละเอียดดังนี้

1. รับของและติดตั้ง
บริการจัดของให้ตามรายชื่อที่โอนแล้ว + พร้อมช่วยแนะนำและติดตั้ง โดย....ทีมงานปามาเนีย+Leader Member

2. การเตรียมตัวมา
2.1   แต่งตัวแบบลำลองให้สบายที่สุด ( พร้อมเลอะ)
2.2   พกฟุตเหล็กมาด้วย (ถ้ามี)
2.3   พกคัทเตอร์ใบใหญ่มาด้วย (ถ้ามี)
2.4   พกปากกาเคมี หัวเล็กมาด้วย (ถ้ามี)
2.5   พกเสื่อพับ มาด้วย (ถ้ามี)
2.6   พกถุงนอน มาด้วย (ถ้าคิดว่าอาจจะยาว)

3. สถานที่นัดพบและเวลา
3.1  6/6/15   เวลา 09.30น + ( หลังปั่นจักรยานเสร็จ   อาจจะนัดเส้นเทียนทะเลกันเลย) 
3.2   ถนนพระราม2  ซอยเทียนทะเล  " ป้อมพี่ลีโจ "
3.3   สำรองสถานที่พักไว้ 3 จุดให้เลือก   ถ้าจะยาว
        3.3.1    ป้อม   (มีแอร์ + มีที่จอดรถ)
        3.3.1    บ่อกุ้ง (มีแอร์ + มีที่จอดรถ)
        3.3.1    ที่ดินริมทะเล  (มีที่โล่งพร้อมกางเต้นท์+ เครื่องปั่นไฟ + มีที่จอดรถ)

4. สิ่งที่จะทำกันวันนั้น
4.1   ช่วยกันติดตั้งแผ่นยางกันโคลน................โดยทีม LM
4.2   ติดตั้ง RV Meter    รุ่นเก่าในรถพี่สุ + รุ่นใหม่ในรถพี่อิฐ...................นำทีมโดย  พี่อ๊อด
4.3   แก้ไขรถสมาชิกท่มีปัญหาค้างคาใจมานาน...................นำทีมโดย  พี่อ๊อด

5. แผนที่การเดินทางมาถึง

5.1   โพสด้านล่าง

****** แล้วพบกัน   ใครยังไม่โอนเงิน  รีบๆหน่อย ******

หือ......!   ผมไม่ได้เข้ามาครึ่งวันคุยกับเค้าไม่รู้เรื่องเลยคร้าบบบบบ    :sd06:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
 ;D ;D ;D แอบส่องบอร์ดมาสองสามวันละ อึดอัดเหลือเกิน พิมพ์ไม่ได้  :L4386: :L4386: :L4386:
อยากไปเหลือเกินครับ ไม่ได้เจอพี่ๆตั้งนาน แต่...... ให้เค้ารู้ม่ายด้ายว่าเราก็มีกะเค้าด้วย  :L4386: :L4386: :L4386:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
:L2900: เลยพี่แดง ไกลแค่ไหน ก็คือใกล้  :L2732:  :L2734: ผมยังไม่รู้ ชะตาตัวเองเลย ใกล้ๆต้องดูอีกทีครับ  :sd23:
มาให้ได้นะครับพี่ดล  :sd27: :sd27:

รับมากด Like#33 ให้พี่แดงเลย  มาไกลจากขอนแก่นขนาดนี้  ผมนี่....จะหิ้วเครื่องไปลง E22 ให้เลยครับ   :L2897:
ขอบคุณครับพี่นะ ขอเป็น E22+ ได้มั้ยครับ 55555  :sd42: :sd42:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
  :L2732: สายดายจังไม่ได้ไปมิตติ้งกับพี่ๆเลย ไม่ได้เจอตั้งนานเที่ยวนี้คงจะไปกันเยอะแน่นอน กองเชียร์  :L2888: พี่แดงติดE22 แล้วรอผมด้วยนะครับเดี๋ยวตามไม่ทัน  :L2901:  :L4396:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่สุ จะมี D แล้ว   :L2756: :L2756: :L2756: :sd01: :sd01: :sd27: :sd27:

ของ D มันอยู่ที่ช้าหรือเร็ว  :L2734:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ไม่ได้ mutguard กับเขาแล้วจะได้ e22 กะเขาแทนอ่ะป่าวอ่ะพี่ๆทุกท่าน.  :sd01: :sd10:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2734: สมาชิกใหม่ ขอเอาลูกชายขาวอวบไปตรวจสุขภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
:L2734: สมาชิกใหม่ ขอเอาลูกชายขาวอวบไปตรวจสุขภาพด้วยครับ
ด้วยความยินดีครับพี่สุรศักดิ์เช้าๆเอาจักรยานไปปั่นกันก่อนนะเพื่อสุขภาพที่ดีของเรา  :L2736:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ผมนี่นับวันรอแล้ว..... ติดเรียนด้วยวันนี้แต่จะไป  ;)

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ผมนี่นับวันรอแล้ว..... ติดเรียนด้วยวันนี้แต่จะไป  ;)

เรียนที่ป้อมลีโจหรือพี่อิฐ รู้งี้จะมาเรื่อยๆ เลยใช่ป่าว  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีคับพี่ สุรศักดิ์  คับ   เจอกันคับ   มาน่ะคับ  มาเจอกันคับ   สนุกสนานคับ   :L4384:

• Pa Mania
  • *
ไม่ได้ mutguard กับเขาแล้วจะได้ e22 กะเขาแทนอ่ะป่าวอ่ะพี่ๆทุกท่าน.  :sd01: :sd10:
มาสิคับพี่อาท    :L2739:

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ด้วยความยินดีครับพี่สุรศักดิ์เช้าๆเอาจักรยานไปปั่นกันก่อนนะเพื่อสุขภาพที่ดีของเรา  :L2736:

รับทราบครับ บังมะ ปั่นจักรยานจอดรถที่เดียวกันใช่มั้ยครับ