ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Mudguard : นัดติดตั้งอุปกรณ์ต้อนรับฝนเดือน6 นี้....06 / 06 / 15  (อ่าน 167257 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขออนุญาติแก้ไขกระทู้พี่นะ เพื่อลงพิกัด และแผนที่จุดนัด Meeting ครั้งนี้ เปลี่ยนจากป้อมพี่ลีโจ เป็นวังกุ้งพี่ลีโจนะครับ พิกัดและแผนที่ตามนี้ครับ (credit จากโพสของพี่โจโจ้ครับ) ...... แก้ไขโดย ตูมตาม

แผนที่การเดินทางพร้อมพิกัดครับผม
อยู่ไม่ห่างจากป้อมพี่ลีโจมากนัก

พิกัด : 13.603177, 100.422539

แผนที่คร่าวๆนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Fe_HHHHDdH0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=Fe_HHHHDdH0</a>

อ้างอิงเรื่องราวจากกระทู้นี้ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4714.0.html

จึงขอนัดมิตติ้งช่วยกันติดตั้งแผ่นยางกันโคลนกัน   โดยมีรายละเอียดดังนี้

1. รับของและติดตั้ง
บริการจัดของให้ตามรายชื่อที่โอนแล้ว + พร้อมช่วยแนะนำและติดตั้ง โดย....ทีมงานปามาเนีย+Leader Member

2. การเตรียมตัวมา
2.1   แต่งตัวแบบลำลองให้สบายที่สุด ( พร้อมเลอะ)
2.2   พกฟุตเหล็กมาด้วย (ถ้ามี)
2.3   พกคัทเตอร์ใบใหญ่มาด้วย (ถ้ามี)
2.4   พกปากกาเคมี หัวเล็กมาด้วย (ถ้ามี)
2.5   พกเสื่อพับ มาด้วย (ถ้ามี)
2.6   พกถุงนอน มาด้วย (ถ้าคิดว่าอาจจะยาว)

3. สถานที่นัดพบและเวลา
3.1  6/6/15   เวลา 09.30น + ( หลังปั่นจักรยานเสร็จ   อาจจะนัดเส้นเทียนทะเลกันเลย) 
3.2   ถนนพระราม2  ซอยเทียนทะเล  " ป้อมพี่ลีโจ "
3.3   สำรองสถานที่พักไว้ 3 จุดให้เลือก   ถ้าจะยาว
        3.3.1    ป้อม   (มีแอร์ + มีที่จอดรถ)
        3.3.1    บ่อกุ้ง (มีแอร์ + มีที่จอดรถ)
        3.3.1    ที่ดินริมทะเล  (มีที่โล่งพร้อมกางเต้นท์+ เครื่องปั่นไฟ + มีที่จอดรถ)

4. สิ่งที่จะทำกันวันนั้น
4.1   ช่วยกันติดตั้งแผ่นยางกันโคลน................โดยทีม LM
4.2   ติดตั้ง RV Meter    รุ่นเก่าในรถพี่สุ + รุ่นใหม่ในรถพี่อิฐ...................นำทีมโดย  พี่อ๊อด
4.3   แก้ไขรถสมาชิกท่มีปัญหาค้างคาใจมานาน...................นำทีมโดย  พี่อ๊อด

5. แผนที่การเดินทางมาถึง

5.1   โพสด้านล่าง

****** แล้วพบกัน   ใครยังไม่โอนเงิน  รีบๆหน่อย ******
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แผนที่การเดินทางมาหาพวกเรา

แผนที่ด้านล่าง ปากซอยเทียนทะเล 20 บ้านเลขที่ 486 ครับนะครับ อยู่ทางเดียวกันกับร้านพี่แอน ปองพล ครับแต่จะถึงก่อน    :L4398:

พี่ๆที่จะใช้ทางด่วนในการเดินทางแนะนำใช้ทางด่วนเฉลิมรัชมงคล มุ่งหน้า สมุทรสาคร
ลงทางด่วนแล้วมให้วิ่งช่องทางด่วนมาจนเลย BigC (อยู่ช้ายมือ)ไปจะมีช่องออกคู่ขนานให้ออกมาใช้คู่ขนาน เตรียมเลี้ยวเข้าถนนบางขุนเทียน-ชายทะเล(สังเกตุจะมีสะพานข้ามถนนพระราม2อยู่ตรงทางเลี้ยว)เมื่อเข้าถนนบางขุนเทียน-ชายทะเลแล้วตรงอย่างเดียวเลยเลยปั้มบางจาก ลอดใต้ท่างด่วนสุขสวัส-บางพลี ก่อนกลับรถใต้สะพานมองทางขวาจะเป็นป้อมผมครับถึงแล้วครับ

ส่วนพี่ที่ใช้เส้นทางถนนกาญจนาภิเษก ให้มุ่งหน้า สมุทรสาคร  แต่ก่อนจะตัดเข้าสมุทรสาครให้วิ่งชิดขาวตรงไปจะมีช่องทางเล็กๆป้ายบอกว่าชุมชนวังกุ้งให้มาตามป้ายนี้เลย เส้นนี้เป็นเส้นทางลัดจะวิ่งเลียบทางด่วนบางพลีสุขสวัสดิ์ วิ่งจนสุดจะบังคับเลี้ยวช้าย เมื่อเลี้ยวช้ายแล้วชิดขวาไว้เลยนะเตรียมกลับรถแยกข้างหน้าเลย ใกล้ถึงแหละ

ต่อครับ กลับรถอีกทีใต้สะพานข้ามคลอง ก่อนกลับรถให้มองทางขาวตีนสะพาน จะเห็นบ้านเลขที่486ชัดเจนครับ
087-803-2393

เส้นทางถนนกาญจนาภิเษก ให้มุ่งหน้า สมุทรสาคร  ก่อนขึ้นสะพานจะมีป้ายใช้ช่องทางขาวสุดสะแกงาม

ชุมชนวังกุ้งเข้าช่องช้ายถึงแยกบังคับเลี้ยวขวา ให้วิ่งคู่ขนาน

วิ่งผ่านร้านอาหารเหนือแล้วตรงผ่าน4แยกไปเลยครับ

บังคับเลี้ยวช้าย เลี้ยวช้ายแล้วชิดขาวกลับรถเลยนะครับ

ชิดขาวกลับรถถ้าไม่ทันกลับข้างหน้าได้ไม่ไกลกันครับ

กลับรถที่ใต้สะพานนี้นะครับ

รูปนี้พี่โยทำให้นะครับ

[/url]
พี่ๆที่ว่างมาเจอกันได้นะครับ เรียนเชิญครับ ที่จอดรถจอดได้เป็นร้อยครับ  :sd42:

พิกัดป้อมครับ

13.625486,100.434901

ให้เลือกรูปแบบการใส่ค่าพิกัดให้ตรงนะครับ ถ้าใส่ได้ไม่ครบทุกหลักให้เว้นตัวสุดท้ายไว้นะครับ เพราะบางรุ่นจะใส่ได้6หลักบ้าง7หลักบ้าง

รูปด้านล่างคือ ซอย.เทียนทะเล 28 พื้นที่จริงที่เราจะไปติดตั้งกรงแมวกันนะครับ เข้าซอยไปแล้ววิ่งตรงจนสุดจะเจอบ้านเลขที่105

เลี้ยวเข้าซอยใช้ความระมัดระวังด้วยนะครับแมงกะไซแยอะครับ

ถามเส้นทาง 087-803-2393  :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อุ๊ต๊ะ!!! มิตติ้งนี้ที่รอคอย  :sd10:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
อุ๊ต๊ะ!!! มิตติ้งนี้ที่รอคอย  :sd10:

คอยกันเปื้อนหรือ RV เหรอครับ :L2739:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
อุ๊ต๊ะ .. ยังไม่ได้โอนตังค์เลย ..  :L2739: :L2739: :L2739:
รอนิดนะครับ ..
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สะพรั่ง :L2888:
Pamania so good

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
วนกลับมาครบ 1 ปีพอดีกับการที่ได้เริ่มไปมิตติ้งครั้งแรก (มิตติ้งติดตั้งบันไดปามาเนียที่ป้อมลีโจ)
จากวันนั้นจนถึงวันนี้ก็ได้ไปร่วมมิตติ้งอีกหลายครั้งหลายครา
และประทับใจในทุกครั้งทุกครั้งที่ได้ไป

วนกลับมาครบ 1 ปีพอดีกับที่เดิมที่เคยไปครั้งแรก
ยังไงครั้งนี้ก็ไม่พลาดแน่ๆครับ
ขอไปร่วมติดตั้งให้กับพี่ๆที่ได้จับจองเป็นเจ้าของกันนะครับผม

:L2734: :L2734: :L2734:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
อุตะ!!!
ถ้าสะดวกอยากให้ส่งคนอยู่ไกลด่วนเลย
ตอนนี้ฝนตกเกือบทุกวันวันเลยครับ :sd23:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
เดี๋ยวเตรียมเครื่องมือไปช่วยตัดประกอบครับ   :sd10: :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L4365:

WoW มีตติ้งที่รอคอย  มาแล้ว
แต่ยังไม่ได้โอนตังค์เลยครับ,รออีกแปปนะครับ
ตอนนี้เป็นโรคทรัพย์จางอย่างแรง…555

ปล.จะพยามโอนให้ภายในเดือนนี้แหละครับ..ขออภัยที่ช้าครับ

:L2758: :L2904: :L2897: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
ผมคนบ้านไกลเเต่ไปแน่นอนครับ  :sd27: :sd27:  คิดถึงพี่ๆทุกคน  :sd21:  จองที่พักมุมเดิมนะครับ หน้าห้อง 55555
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

รอคอย หรือ คอยเวลา... ;D ;D ;D 

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
มิตติ้งมาแล้วได้ชมยานเทพๆสายไข่ลวกด้วย  :L2736:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอบคุณสำหรับ โครงการ RV Meter ครับ

และจะขอแรงพี่ๆ ช่วยติดสติกเกอร์ให้ด้วยครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ขอบคุณสำหรับ โครงการ RV Meter ครับ

และจะขอแรงพี่ๆ ช่วยติดสติกเกอร์ให้ด้วยครับ ;) ;) ;)

รถพี่สุ ยังมีพื้นที่เหลือให้ติดสติ๊กเกอร์หรอครับ    ;)

คิดถึงครับพี่ ไม่ได้เจอกันนานแสนนนน... นาน  :L2897:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ผมคนบ้านไกลเเต่ไปแน่นอนครับ  :sd27: :sd27:  คิดถึงพี่ๆทุกคน  :sd21:  จองที่พักมุมเดิมนะครับ หน้าห้อง 55555

:L2900:  :L2906:

พร้อมต้อนรับพี่แดงหัวใจปามาเนียครับ

ยินดีต้อนรับพี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ   :L2756:  :sd27:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:L2900:  :L2906:

พร้อมต้อนรับพี่แดงหัวใจปามาเนียครับ

ยินดีต้อนรับพี่ๆปามาเนียทุกท่านครับ   :L2756:  :sd27:
แล้วต้อง ยืด อก พก ถุง (กอปแก๊ป) ด้วยเปล่า มอดลีลา  :L2754:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
รับทราบและจะรีบโอนชำระค่าใช้จ่ายภายในกำหนดครับ วันเสาร์กำหนดการจะรีบไปช่วยแต่เช้าครับ ก่อนกลับมาประชุมตอนบ่าย 2
 :L2753:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
มาแล้ว กับการมิตติ้ง ที่รอ  :L2888:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ขอแอบไปดูด้วยนะครับ :sd23:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.