ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปนี่ที่ ทองผาภูมิ --- สังขละบุรี --- พญาตองซู(มีแผนที่เที่ยว)  (อ่าน 13274 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: ทริปนี่ที่ ทองผาภูมิ --- สังขละบุรี --- พญาตองซู
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2015, 16:16:49 »
มาเพิ่มเติมแผนที่ให้ครับ หมายเลขกำกับคือจุดเที่ยวนะครับ ส่วนพี่ท่านใดจะไปที่ไหนก่อนนี่เรียงหมายเลยกันเองใหม่นะครับ

:L4398: :L4398:
ขออนุญาติเซฟรูปแผนที่นะคับ ขอบคุนมากคับ น่าเที่ยวมาก  :L2900:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
สถานที่เที่ยวน่าไปมากๆคับพี่นุก ผมยังไม่มีโอกาสไปเยื่อนเมืองกาญฯซะที ถ้ามีโอกาสไปต้องรบกวนพี่นุกเเล้วหละคับ ปล. พี่นุกถ่ายรูปได้น่าเที่ยวมากเลยคับ  :L2900:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ทริปนี่ที่ ทองผาภูมิ --- สังขละบุรี --- พญาตองซู
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2015, 21:52:37 »
ขออนุญาติเซฟรูปแผนที่นะคับ ขอบคุนมากคับ น่าเที่ยวมาก  :L2900:

ยินดีครับพี่เล็ก  :L2736:

สถานที่เที่ยวน่าไปมากๆคับพี่นุก ผมยังไม่มีโอกาสไปเยื่อนเมืองกาญฯซะที ถ้ามีโอกาสไปต้องรบกวนพี่นุกเเล้วหละคับ ปล. พี่นุกถ่ายรูปได้น่าเที่ยวมากเลยคับ  :L2900:

พี่เอ รบกวนให้ผมขับไปให้เหรอครับ หรือให้หาสาวมอญดีครับ  :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
 :L2900: มากครับ พี่นุก โอ้โห บรรยากาสสวยมากๆ ไม่เคยไปเลยสักครั้ง  :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
บรรยากาศดีมากครับพี่นุก  :L2900: แล้วพี่ได้แก้แค้นให้กรุงศรี บ้างไหมครับ  :D
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
แนะนำฤดูท่องเที่ยวสังขละบุรีครับ ปลายฝนต้นหนาวครับ บรรยากาศกำลังดี น้ำเต็มตลิ่ง  สำหรับพี่ๆปามาเนีย มาสังขละหาที่พักไม่ได้ มาก้างเต้นที่บ้านผมได้ครับ..ฟรีครับ(กระท่อมนับดาว)

ออฟไลน์ พี่เก่ง (Ken-san)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
รีวิวดีมากครับ ถ่ายรูปได้ดีด้วย
ธรรมชาติเมืองกาญจน์สวยมากๆ
ขอบคุณพี่นุ๊กครับ
ไป กัน เล้ยยยย

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015, 12:01:16 »
:L2734: ต้องมีทริปตามรอยล้อพี่นุกเร็วๆนี้ใช่ใหม"เที่ยว กิน กันปาย" อิอิ

จัดไปพี่อ้วน :L4398:

ขอบคุณพี่นุกครับ ภาพสวย และ จะต้องเดินตามลายแทง เอ้ย รอยทางพี่นุกเป็นแน่แท้ :sd23: :L2897:

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
 :L2734: เยี่ยมเลยครับพี่นุก ทริปนี้แม่ผมอยากไปมากๆ ถ้าเวลาลงตัวเมื่อไหร่เดี๋ยวหลังไมค์ไปถามรายละเอียดนะครับพี่นุก  :L2758:  :sd23:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

ออฟไลน์ โอ๋ @ ปทุม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เที่ยวน่าสนุกมากเลยค่ะ พี่นุก ไปมาเหมือนตอนสิ้นปี 2557 คะ ไปทอดผ้าป่าวัดพุเย (ทองผาภูมิ) ขับรถเที่ยว สังขละบุรี-ด่านเจดีย์สามองค์-ทองผาภูมิ ขับรถมันส์มาก ต้นเดือน มิถุนายนนี้ มีโปรแกรมจะไปย้อนรอยอีกครั้งค่ะ ไว้จะเก็บภาพใหม่มีฝากพี่ๆค่ะ
มีความสุข ที่เป็นส่วนนึงของปามาเนีย ^^

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เที่ยวน่าสนุกมากเลยค่ะ พี่นุก ไปมาเหมือนตอนสิ้นปี 2557 คะ ไปทอดผ้าป่าวัดพุเย (ทองผาภูมิ) ขับรถเที่ยว สังขละบุรี-ด่านเจดีย์สามองค์-ทองผาภูมิ ขับรถมันส์มาก ต้นเดือน มิถุนายนนี้ มีโปรแกรมจะไปย้อนรอยอีกครั้งค่ะ ไว้จะเก็บภาพใหม่มีฝากพี่ๆค่ะ

ดีเลยครับพี่โอ๋ ถ่ายภาพมาฝากเยอะครับพี่  :L4398: :L4398: :L4399:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
อยากไปเที่ยวบ้างจัง

มีเวลาเมื่อไหร่จัดเลยคับพี่ใหม่  :L6419:

บอกด้วยนะ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :L2888: บรรยากาศดีมากเลยครับพี่นุก  :L2900:
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :L2900: :L2900: รูปสวยจนเกิดกิเลสเลยครับ

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
เยี่ยมเลยครับพี่นุก ผมชอบที่นี่มากไปเที่ยวมาหลายรอบเหมือนกัน มีโอกาสคงได้ไปอีก

แนะนำฤดูท่องเที่ยวสังขละบุรีครับ ปลายฝนต้นหนาวครับ บรรยากาศกำลังดี น้ำเต็มตลิ่ง  สำหรับพี่ๆปามาเนีย มาสังขละหาที่พักไม่ได้ มาก้างเต้นที่บ้านผมได้ครับ..ฟรีครับ(กระท่อมนับดาว)
มีโอกาสจะขอไปกางเต้นท์ครับพี่น้อย

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
เยี่ยมเลยครับพี่นุก ผมชอบที่นี่มากไปเที่ยวมาหลายรอบเหมือนกัน มีโอกาสคงได้ไปอีก
มีโอกาสจะขอไปกางเต้นท์ครับพี่น้อย
:sd23: :L2734: +1ด้วยคัน ครับพี่น้อย  :L4398:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
สวัสดีครับพี่นุกภาพ บรรยากาศ สถานที่เที่ยว  :L2900:  :L2900: ขอบคุณภาพสวยๆครับ น่าไปมาก แต่ไม่รุ้เมื่อไหร่   :L4396:  :L2888:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

กระท่อมในตำนาน  :L2732: