ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งๆอัดๆมายาวๆแล้ววูบ...ไฟเครื่องโชว์รถเร่งไม่ขึ้น  (อ่าน 29401 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 51
เดี๋ยวๆๆๆๆๆๆๆ
พี่จ้อยครับ 100 กม/ครึ่งชั่วโมงเนี่ย
มันคือ 200 กม/ชั่วโมงใช่ไหม
 :L2739: :L2739: :L2739:
[/quote
 :sd42: :sd42: พี่โจ้ละเอียดมากครับ....ไม่ไดั ไม่ได้  เราต้องเหนือกว่าไอ้หนุ่มสระแก้ว   :sd27:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69

พี่ดุ่ย ซิ่งมากครับ190km :L2739: ถนนเส้นไหนครับ ยาวจนซัดได้ขนาดนั้น ยังไงก็แสดงความเป็นห่วงนะครับขับถึงความเร็วระดับนั้น :L4384:

ขอบพระคุณครับพี่เอที่เป็นห่วง ชีวิตจริงไม่ได้ขับเร็วขนาดนั้นเลยครับ ผมอยู่บ้านนอก ถนนสาย359 จากแยกเขาหินซ้อนถึงบ้านผม ระยะทางประมาณ 60 กม.
จะมีช่วงถนนตรงๆหลายช่วง บางช่วงรถน้อยๆก็ได้ลองน่ะครับ

ของผมขับ 100 กม/ครึ่งชม. ผบ.ก็บ่นละ...... เซ็ง  ;D ;D ;D

แหม่ น้องก็ขับเร็วแบบพี่ไม่ได้หรอก ยังไม่มีจานทอง  :L2901:

ทุกวันนี้ไม่เคยไปแตะถึง 180 อีกเลย... สำหรับน้องปาฯกลัวมันจะร้องและเป็นอีกขี้เกียจตอบคำถามคนนั่งข้างๆ  :L4387:

นั่นแหละครับพี่อาท ที่ผมไม่กลับไปจูน เพราะชีวิตจริงขับ 120 สัญญาณเตือนก็ดังแล้วครับ

เดี๋ยวๆๆๆๆๆๆๆ
พี่จ้อยครับ 100 กม/ครึ่งชั่วโมงเนี่ย
มันคือ 200 กม/ชั่วโมงใช่ไหม
 :L2739: :L2739: :L2739:

ความเร็วจริงน่าจะเกินนั้นครับพี่โจ้ วันก่อนได้ข่าวว่าเกือบเบรคกับตรูดน้องจูน

ออฟไลน์ หมู Lady

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
สำหรับรถผมขึ้นประจำครับ ไฟโชว์เมื่อไมล์ขยับ 190-200 แรกๆ ก็ตกใจครับ โทรหาพี่นะทุกครั้ง ได้คำตอบคือเคลียโค๊ทด้วย SMG หายเป็นปลิดทิ้ง  :sd23:
แต่ตอนนี้ไม่มีอาการโชว์ขึ้นอีกเลย ได้ยาดีครับ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
สำหรับรถผมขึ้นประจำครับ ไฟโชว์เมื่อไมล์ขยับ 190-200 แรกๆ ก็ตกใจครับ โทรหาพี่นะทุกครั้ง ได้คำตอบคือเคลียโค๊ทด้วย SMG หายเป็นปลิดทิ้ง  :sd23:
แต่ตอนนี้ไม่มีอาการโชว์ขึ้นอีกเลย ได้ยาดีครับ  :sd10:
กระทู้นี้ มีแต่รถแรง  แรง   แรง  :sd24:

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
พี่หมู ระวังหัวฉีดจะไปก่อนนะครับ

• Pa Mania
  • *

อยากได้ยาดีๆมีแบ่งบ้างมั๊ยครับ  :sd10:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากได้ยาดีๆมีแบ่งบ้างมั๊ยครับ  :sd10:

มีทั้งแข็ง ทั้งแรง  ในงานรับได้ที่พี่นุ๊กครับ :sd01:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

manhorse

• บุคคลทั่วไป
จะเอายาไปกิน กะพี่จ้อย 2 คนหรา  :sd42: :L2901:

• Pa Mania
  • *
จะเอายาไปกิน กะพี่จ้อย 2 คนหรา  :sd42: :L2901:
ถูกต้อง นะคร๊าบบบบ...   :sd24:

• Pa Mania
  • *
ถูกต้อง นะคร๊าบบบบ...   :sd24:

วันก่อนบอกมีอะไรจะให้น้อง เงียบไปเลยนะ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
คุยอัลไลกันอ่ะพี่ปุ้ยพี่จ้อยพี่ดุ่ย ยาอะไร จะให้ของดีอะไร มัยผมไม่รู้เรื่องเลยล่ะเหนี่ย  :sd06:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

manhorse

คุยอัลไลกันอ่ะพี่ปุ้ยพี่จ้อยพี่ดุ่ย ยาอะไร จะให้ของดีอะไร มัยผมไม่รู้เรื่องเลยล่ะเหนี่ย  :sd06:
ต้องถาม พี่เบิร์ด แก๊ง พี่หนึ่งดู ว่ายาอะไรผมไม่รู้ ผมจำไม่ได้คราบ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ต้องถาม พี่เบิร์ด แก๊ง พี่หนึ่งดู ว่ายาอะไรผมไม่รู้ ผมจำไม่ได้คราบ  :sd42: :sd42: :sd42:

ฮ้า..... เดี๋ยวเจอต้องถามหน่อยละ น่าสนใจๆ อิคีอิคี  ;D ;D ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
พี่ๆคร้าบ นี่มันกระทู้วูบแล้วไฟโชว์นะครับ  :L2901:

manhorse

พี่ๆคร้าบ นี่มันกระทู้วูบแล้วไฟโชว์นะครับ  :L2901:
พี่ดุ่ยแหละที่เริ่มก่อน  :sd42: :sd42: :sd42:

manhorse

วันนี้เจอกะตัวเอง วิ่งมาเขมร ไฟเครื่องโชว์ ตอนขึ้นเขาสอยดาว ทำอย่างไรก็ไม่หาย แต่รถวิ่งปกติ อัตราเร่งก็เหมือนเดิม ทั้งๆที่รถไม่ได้มีกล่องอะไรสักใบเลย ถ้าวิ่งกลับมากรุงเทพ จะเป็นอะไรไหมคราบ วานพี่ๆช่วยตอบปัญหาให้ผมหน่อย ผมกำลังเครียดมากๆเลยคราบ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

วันนี้เจอกะตัวเอง วิ่งมาเขมร ไฟเครื่องโชว์ ตอนขึ้นเขาสอยดาว ทำอย่างไรก็ไม่หาย แต่รถวิ่งปกติ อัตราเร่งก็เหมือนเดิม ทั้งๆที่รถไม่ได้มีกล่องอะไรสักใบเลย ถ้าวิ่งกลับมากรุงเทพ จะเป็นอะไรไหมคราบ วานพี่ๆช่วยตอบปัญหาให้ผมหน่อย ผมกำลังเครียดมากๆเลยคราบ

Sent from my iPhone using Tapatalk

มี 2 กรณี  ถ้าไม่ทำอะไรกับรถเลย

1.  สาย map sensor หลุด
2.  DTC Code pending ( ถอดขั้ว -  แบต  อาการนี้แค่ 2-3 นาทีก็พอ)

**แต่ผมว่าข้อ 1 นะ   เป็นสายยางเล็กๆ เปิดฝากระโปรงรถ เอื้อมมือขวาไปที่ข้างฝาครอบเครื่องแถบมือขวา   ขอบใต้ฝาครอบเครื่องหาดูสายยางดำๆเส้นเท่าปากกา
** ถ้าไม่มีอะไรหลุด  มองไปมุมขวาบน  ตรงจหาดูท่อยางดำๆเท่าปากกา  หลุดหรือป่าว

:L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน

ผมเคยขึ้นแล้วแต่ค่อยๆขับกลับจากแถวๆอัมพวาถึงศรีราชาประคองไม่เกิน 120 เช้ามามันก็ดับไปเองครับ เดี๋ยวนี้เลยต้องพก

มอนสเตอร์เกจ์ติดรถไว้เลยเวลาจะเดินทางไกลๆ

ปล. ใช้ถอดออกมาจากดีแม๊กซ์ก่อน ประหยัดงบ
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
พี่ปุ้ยขากลับแวะหาพี่ดุ่ยเลยครับ แกมี SMG  :L2736:

• Pa Mania
  • *
พี่ปุ้ยขากลับแวะหาพี่ดุ่ยเลยครับ แกมี SMG  :L2736:

รู้เหมือนตาเห็นเลย  :L2754:    แวะมาเลยครับพี่ปุ๊ย   แต่ของผมที่เคยขึ้น สัปดาห์นึงก็ดับเอง แต่ถ้าอยากรู้แวะมาครับ