ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เจ เชียงใหม่ vs พี่เอก รัชโยธิน  (อ่าน 14995 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 36
Re: พี่เจ เชียงใหม่ vs พี่เอก รัชโยธิน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015, 20:47:12 »

รถ เอก ตั้งแต่เปลี่ยนเบาะ
ผมยังไม่ได้จูนเสียงเพิ่มเรยอ่ะครับ

นัดกันวันไหนดีครับ สมาชิก pamania
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
Re: พี่เจ เชียงใหม่ vs พี่เอก รัชโยธิน
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015, 20:55:23 »
พี่เจครับ รถแฟนพี่เจ สนใจแบบนี้ป่าวครับ (คันนี้กำลังจะถอดเครื่องเสียงออก) เค้าจะเปลี่ยนแนวไปฟังนอกรถ ครับ)

ขออภัยสมาชิก pajero ด้วยน่ะครับ บังเอิญรถคันที่จะถอด เป็นรถรุ่นเดียวกันกับที่แฟนพี่เจ ใช้ครับ
เห็นว่ามีประโยชน์ เรยนำเสนอในห้องนี้ครับ ผิดพลาดขออภัย

ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015, 06:00:22 »
ผมละติดตามอ่านๆ และไปฟังเสียงตามงานมิตติ้ง
แต่ต้องคงเก็บตังฃักก้อนหนึ่ง พร้อมที่จะไปจัดฃักชุด1คับ
งบน้อยเดี๋ยวจะไม่ได้คุณภาพเสียงตามความต้องการคับ
 :sd23:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015, 07:44:20 »
ผมละติดตามอ่านๆ และไปฟังเสียงตามงานมิตติ้ง
แต่ต้องคงเก็บตังฃักก้อนหนึ่ง พร้อมที่จะไปจัดฃักชุด1คับ
งบน้อยเดี๋ยวจะไม่ได้คุณภาพเสียงตามความต้องการคับ
 :sd23:

แหม...ม พี่แมว หายไปปั้นเงินซะหลายวันกลับมาก็จะเริ่มกระทู้นี้ก่อนเลย สงสัยจะไม่รอดเร็วๆนี้รอชมรถพี่แมวได้เลย  :L2906: :L2900: :L2900:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015, 12:16:06 »

ราคาชุดเครื่องเสียง ที่เอาไปเริ่มต้น (หัดฟัง) ใช้เงินแค่ 17,500-22,000 บาทครับ
อุปกรณ์น้อยชิ้น แต่เน้นคุณภาพเสียงแบบเริ่มต้น

พอติดไปแล้วอาจจะรู้ตัวเองว่ามาถูกทาง จึงต่อเติม ต่อยอดได้เรย
-แต่ถ้าผิดทาง ผิดแนว แล้วจะเปลี่ยนไปอีกทาง จะได้ไม่ต้องเจ็บตัวมากครับ
-----------------------------------------
เพราะบางทีอ่านอย่างเดียว จินตนาการ อาจผิดเพี้ยนไปได้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015, 12:19:28 »
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ผมโพสข้อความชุดเริ่มต้นใน line / wep / facebook
98%
จะถามว่าได้อะไรบ้าง

*ถ้าผมใส่รายการไปหลายชิ้น คนถามจะok ตกลงใจไปติด
-แต่ถ้าผมให้น้อยชิ้น คนถามจะเงียบหายไป
--------------------------------
เป็นเช่นนี้จริงๆครับผม