ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนปั่น "ปั่นจักรยานเพื่อการกุศลชมรมศิษย์เก่าโรงเรียนจ่านาวิก" 10 พค.  (อ่าน 10306 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
วันที่ 10 พฤษภาคม 2558 ขอเชิญร่วมงาม "ปั่นจักรยานเพื่อการกุศลชมรมศิษย์เก่าโรงเรียนจ่านาวิกโยธิน"

กิจกรรมปั่นจักรยานเพื่อการกุศล หารายได้สมทบกองทุนชมรมศิษย์เก่าโรงเรียนจ่านาวิกโยธิน

วัตถุประสงค์
1. เพื่อสนับสนุนช่วยเหลือศิษย์เก่าโรงเรียนจ่านาวิกโยธินที่ได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิตจากการปฏิบัติราชการชายแดน
2. เพื่อสมทบทุนการจัดกิจกรรมสาธารณประโยชน์ของหน่วยงานราชการและเอกชน
3. เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวในพื้นที่สัตหีบและพื้นที่ใกล้เคียง
4. เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนและผู้ที่มีความสนใจได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ และเสริมสร้างสุขภาพพลานามัยให้แข็งแรง

สถานที่จัดกิจกรรม
   โรงเรียนสิงห์สมุทร อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี

แสดงแผนที่ Google map แบบเต็มจอ

วัน เวลา จัดกิจกรรม
   วันที่ 10 พฤษภาคม พ.ศ.2558

ระยะทาง ประมาณ 50 กม. -ผู้สมัครจะได้รับเสื้อจักรยานที่ระลึก (จำกัดจำนวน 600 ตัว)[/color]

ประเภทจักรยานเข้าร่วมกิจกรรม
- เสือหมอบชาย (ไม่จำจัดอายุ ขนาดล้อและยาง)
- เสือภูเขาชาย (ไม่จำจัดอายุ ขนาดล้อและยาง)
- เสือหมอบหญิง (ไม่จำจัดอายุ ขนาดล้อและยาง)
- เสือภูเขาหญิง (ไม่จำจัดอายุ ขนาดล้อและยาง)
***ห้ามใส่แอร์โร่บาร์ทุกรุ่น

รางวัล
- เข้าที่ 1 แต่ละประเภท จะได้รับถ้วยรางวัลเกียรติยศ ของ ผบ.นย. จก.สพ.ทร. รอง ผบ.นย. และ นายกเทศมนตรีตำบลเขตรอุดมศักดิ์
- เข้าที่ 2 – 10 แต่ละประเภท จะได้รับถ้วยรางวัลเกียรติยศ
- ผู้ที่เข้าภายในเวลาที่กำหนดจะได้รับถ้วยรางวัลใจเกินร้อย (ผู้ที่ติดอันดับจะได้รับถ้วยอันดับเท่านั้น)

แบบเสื้อที่ละลึก

รูปภาพ

***ขนาดอกเสื้อ(นิ้ว)
S = 36
M = 38
L = 40
XL = 42
XXL = 45

แบบถ้วย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

การรับสมัคร
- ค่าสมัคร 350 บาท/คน
- ผู้ที่สมัครล่วงหน้า 600 ท่านแรกจะได้รับเสื้อที่ระลึกทุกท่าน

วิธีสมัคร
สมัครล่วงหน้าผ่าน https://www.facebook.com/events/833003136791227/ หรือ กระทู้นี้

โดย โอนเงินค่าสมัคร (ใส่หน่วยสตางค์ตามหมายเลขโทรศัพท์ 2 ตัวท้ายของท่าน)
มาที่ นายไชยนต์ ภูถาวร ธ.กรุงไทย สาขาสัตหีบ เลขที่บัญชี 230-0-41031-1

จากนั้นถ่ายรูปสลิปการโอนเงิน และแจ้ง รุ่นที่ต้องการแข่งขัน /ชื่อ-นามสกุล/ชื่อทีม/ไซส์เสื้อ/เบอร์ติดต่อ มาที่ Link https://www.facebook.com/events/833003136791227 หรือ กระทู้นี้ ช่องทางใดทช่องทางหนึ่ง

ตรวจสอบรายชื่อผู้สมัคร
http://www.racereg.net/index.php/2015-04-02-09-35-52

เส้นทางการแข่งขัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

กำหนดการ
   วันที่ 10 พฤษภาคม พ.ศ.2558
   06.00 – 07.30 ลงทะเบียน รับเสื้อ รับหมายเลขติดรถจักรยาน รับประทานอาหารเช้า (ข้าวต้ม กาแฟ)
07.45 – 08.00 นักกีฬาเข้าจุดปล่อยตัว
08.00 ประธานฯ ปล่อยตัวนักกีฬา (บริเวณ ถนนหน้าอาคารมัธยมต้น รร.สิงห์สมุทร)
10.30 – 11.30 นักกีฬาเข้าเส้นชัย / รับถ้วยรางวัลใจเกินร้อย
11.30 – 12.00 มอบถ้วยรางวัลเกียรติยศ
12.00 รับประทานอาหารกลางวัน / เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
วันที่ 10 พฤษภาคม 2558 ขอเชิญร่วมงาม "ปั่นจักรยานเพื่อการกุศลชมรมศิษย์เก่าโรงเรียนจ่านาวิกโยธิน"

ทีม Pa Mania Bike (ปามาเนีย ไบด์ )
 1/สมชัย  เย็นประสิทธิ์    XL  :L2761: :L2761: :L2761: :L2761:
 2/ มาหามะ  จะโน   XL
3/ ปรีชา วรวงค์  XL 
4/ ทนงศักดิ์  สูงสุด   XXXL
5/  ดญ. สุพิชชา  วรวงค์    S 
ุ6/พรสิทธิ์ ปาลิไลยก์  L
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่ๆท่านใดอยากออกกำลังอยากทดลองประสิทธิภาพของตัวเองเชิญครับ แล้วจะได้อะไรมากกว่าการออกกำลังกายครับ  :sd10:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
งานนี้น่าสนใจครับ แต่อด ลูกติดแข่งกีฬาครับ  :L4386:

• Pa Mania
  • *
งานนี้น่าสนใจครับ แต่อด ลูกติดแข่งกีฬาครับ  :L4386:
น่าเสียดายจริงๆครับพี่ ทางสวยๆ   :sd01: :sd01:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
สมัครไปแล้วนะครับ เหลือค่าโอนการสมัคร
พรูงนี้ ผมจะโอนค่าสมัครไปพรู่งนี้ ครับ :L6425: :L6425:

• Pa Mania
  • *
พี่ปรีขอเลขที่บัญชีไทยพาณิชย์หน่อยจะได้โอนค่าสมัครครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เข้าดู และ รอ ชมภาพ จากพี่ๆที่ไปร่วมงานนี้. ได้ข่าว ขนาดบังมะ ยังต้องลงเข็นยาน ส่วนพี่ติงแกล้งเป็นลม  :L2754:

• Pa Mania
  • *
เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับพี่ต๋องขอบอกเลยว่างานนี้หินเหมือนกันมีเนินเขาหลายลูกสลับกันไปจนขอยอมครับเข็นไปเนินช่วงก่อนเข้าเส้นชัย 5 กม สุดท้าย ออกตัวนี้อัดกับกลุ่มนำแรงไปหน่อย 40+ จนหมดเลย บางช่วงมีโค้งหักศอกแล้วขึ้นเนินชันไปเลย ต้องสู้ต่อไปครับ

• Pa Mania
  • *
ก่อนปั่นไปถ่ายหน้าป้ายนาวิกกันหน่อยครับ

เจอเจ้าถิ่นขอถายรูปและบอกรู้จักทีมปามาเนียด้วย

ช่วงปั่นขึ้นเนินเค้าไม่ปั่นครับเค้าเข็นกันบางคันทหารต้องช่วยเข็นด้วย

• Pa Mania
  • *
หลังเข้าเส้นชัยหมดสภาพกันไปตามๆกัน

ดูพี่ติงซะก่อนเป็นลมตั้ง 2 รอบ

สุดท้ายรางวัลแห่งความสำเร็จ

แล้วเจอกันใหม่งานที่นนทบุรีต่อครับ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
 :L2900:  :L2900:  :L2900:

ใจเกินร้อยจริงๆ ครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
รวบรวมรูปแป๊บหนึ่ง  ;D ;D

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เข้าดู และ รอ ชมภาพ จากพี่ๆที่ไปร่วมงานนี้. ได้ข่าว ขนาดบังมะ ยังต้องลงเข็นยาน ส่วนพี่ติงแกล้งเป็นลม  :L2754:

:L2739: ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ใจสู้จริงๆ Pa Mania Bike  :L2734:

• Pa Mania
  • *
ไม่ได้แกล้งพี่ .. อากาศมันร้อนครับ กับพักผ่อนน้อย .. (ทำงานกลางคืนมาทั้งอาทิตย์)
และที่สำคัญ อ่อนซ้อมครับ   :sd23: :sd23:

ช่วงแรก .. ตอนสตาร์ท ใส่ครีทไม่ได้ ทำให้รั้งท้าย ต้องไต่ตามกลุ่มนำครับ ..
กว่าจะทันก็ กม. ที่ 7-8 แล้ว .. และไปเจอเนิน บ่อยและอากาศร้อน
ทำให้ HR ขึ้นสูงบ่อยๆ  190+ จึงต้องจอดพัก พอจอดพักก็เป็นเรื่องเลยครับ
หน้ามืดขึ้นทันที จึงต้องนอนพัก  :L4391: แล้วก็ไปต่อ

แล้วก็ปั่นต่อไปเรื่อยๆ จนน้ำหมด .. แล้วเจอเนิน และอากาศร้อน ..
เลยจอดพักช่วง กม.ที่ 22  ร่วงไปอีกรอบ  :L4391:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ดูพี่ติงซะก่อนเป็นลมตั้ง 2 รอบ

พี่บังมะ พี่ติงเขาเหนื่อยหรือชู 2 นิ้วคือลีโพขวดหนึ่งครับ... ;) ;) ;)

• Pa Mania
  • *
งานนี้หินกว่าที่คิดครับไม่ได้วางแผนใว้ล่วงหน้านึกว่าทางไม่ชันมากออกตัวซัดกับกลุ่มนำ 40-50+ พอมาเจอเนินอีกหมดกันเลยงานหน้าขอแก้ตัวใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2015, 07:05:28 โดย บังมะ-Bangma »

• Pa Mania
  • *
พี่บังมะ พี่ติงเขาเหนื่อยหรือชู 2 นิ้วคือลีโพขวดหนึ่งครับ... ;) ;) ;)
อันนี้รอพี่ติงเฉลยครับพี่พฏ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
หมดก็อก 2 ครับ ..
ที่มาถึงนี้ .. เปิดก็อก 3 ครับ   :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
มาแล้วครับกล้องโดยช่วงภาพประจำตัวของพี่ปรี

งานนี้ทีมปามาเนีย ส่งเข้าแข่ง4คนครับ
จากซ้าย พี่บังมะ น้องฝ้าย พี่ปรี และพี่ติ่งลี่เจ้าถิ่น

เตรียมปล่อนตัวรอท่านประธาน มากล่าวเปิดงาน
รอนานจนยางระเบิด ดังตุ๊บๆ ไป2คัน

ระหว่างที่รอ ก็มีคนมาทัก ทีมเรา ***พี่ๆ ทีมปาเจโร่สปอร์ต มาเนียไบด์***ใช่ไหม
แนะนำตัวเสร็จสัพ เป็นเพื่อน ของพี่น้องเอก นึกว่ามีโจทย์ ตามมาเก็บปามาเนีย  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
เริ่มปล่อยตัว  ขาโหดของเรา พี่บังมะ หายจ้อยไปกับกลู่มนำ

ตามด้วยน้องฝ้าย ปั่นตามกลู่มนำ
ช่วงที่ตามกลู่มนำ ผมตามน้องฝ้าย ความเร็ว มี30+ ตะโกนตามหลังก็ไม่ทัน ว่า
ให้เก็บแรงไว้หน่อย เดียวหมด  พอถึงประมาณ  กม10 น้องฝ้ายหมด บวกกับเจอเนินแรก จากความเร็ว 30+ เหลือ18-19 ฮาาา :sd42: :sd42:

ตามมาด้วยพี่ติงลี่ เจ่าถิ่น  เพราะโรงเรียนที่ปล่อยตัว สิงห์ สมุทรคือโรงเรียนเก่าของพี่ติ่งลี่

• Pa Mania
  • *
ผมกับพี่ติงลี่ น้องฝ้ายปั่นตามๆกันมาตลอด  ก่อนถึงสนามกอล์ฟ พี่ติงแซง
มาเจอพี่ติงอีกที่บนเนินเขาลูกย่อม ตะโกนถามพี่ติงลี่เห็นจอดอยู่ข้างทาง พี่ติ่งลี่ตะโกนกลับมา ไปเลยๆ ไปก่อน
ไม่นึกว่าพี่ติงจะขออนุญาติเป็นลมก่อน ไม่งันจะได้อยู่เป็นเพื่อน

ไปจอดรอพี่ติ่งที่จุดให้น้้ำ กม. 30 มั้ง นานมาก ประมาณ 20 นาทีได้ เลยบอกฝ้ายไม่รอแล้วไปต่อ
พอหลุดจุดให้น้ำมาสภาพก็อย่างที่เห็น  ภูเขาลูกย่อมๆอยู่ด้านหน้า ขนาดว่าผ่านมาหลายเนินแล้ว
เจอเนอนี้ ถึงกับเข่าอ่อน

ถึงกลับเอาพี่ทหารมาช่วยเข็นจักรยานกันที่เดียว   ใครเข็นขึ้นเขาไม่ไหว พี่ทหารก็ยกจักรยานขึ้นรถ

ผมถามฝ้าย ขึ้นรถทหารไหม ฝ้ายไม่ขึ้น เดียวเสียชือ ฝ้ายขาโหด ดันเนินเขาต่อไป

สุดท้าย ฝ้ายก็ดันเนินไม่ไหว พี่ทหารมาช่วยจูง  :sd42: :sd42:

เนินนี้ขาโหดตัวจริง พี่บังมะ ยังต้องเข็น ยอมเขาเลย  :L4387: :L4386:

• Pa Mania
  • *
ช่างภาพระหว่างรอ พ่อกับน้องฝ้าย เข้าเส้นชัย

• Pa Mania
  • *
สุดท้ายเราก็ทำได้
เป็นงานปั่น ที่ผมมีข้อมูลน้อยที่สุด เตรียมตัวไม่ถูกกันเลย ไม่นึกว่า จะโหดขนาดนี้

รับถ้วยใจเกินร้อย แบบไม่ต้องถามเรื่องเวลาเลย  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ถ้วยสวยมากกกเลยครับ  :sd01: :sd01: :sd01:
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ช่างภาพระหว่างรอ พ่อกับน้องฝ้าย เข้าเส้นชัย

ช่างภาพคนนี้ ชวนมาทุกงานนะครับพี่ปรี
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เก่งๆกันทุกคนเลยครับ ปามาเนีย ตะลุยเกือบทุกสนามเลยนะครับเนี่ย  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
เก่งๆกันทุกคนเลยครับ ปามาเนีย ตะลุยเกือบทุกสนามเลยนะครับเนี่ย  :L2734: :L2734: :L2734:

ผมก็รอพี่แม็ค อยู่ว่า เมื่อไรจะวางวงสวิง มาจับแฮนดูซักครั้ง สองครั้ง ครับ  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
ผมก็รอพี่แม็ค อยู่ว่า เมื่อไรจะวางวงสวิง มาจับแฮนดูซักครั้ง สองครั้ง ครับ  ;D ;D
ครับพี่ปรี ถ้าขายไม้กอล์ฟผมซักชุดนึงได้ครึ่งราคาตอนที่ซื้อมา ป่านนี้ผมถอยยานแล้วล่ะครับ แต่มันปล่อยแล้วไม่ได้ราคาน่ะสิครับ พอดีว่าไม่มีงบลับแล้วอ่ะครับ  :L4387:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ครับพี่ปรี ถ้าขายไม้กอล์ฟผมซักชุดนึงได้ครึ่งราคาตอนที่ซื้อมา ป่านนี้ผมถอยยานแล้วล่ะครับ แต่มันปล่อยแล้วไม่ได้ราคาน่ะสิครับ พอดีว่าไม่มีงบลับแล้วอ่ะครับ  :L4387:

ปรึกษากองทุน ปามาเนียไบด์ได้นะ  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
ปรึกษากองทุน ปามาเนียไบด์ได้นะ  ;D ;D

:o :o :o :sd42: :sd42: :sd42: :L2901: :L2901: :L2901:
อย่างนั้นเลยเหรอครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
:o :o :o :sd42: :sd42: :sd42: :L2901: :L2901: :L2901:
อย่างนั้นเลยเหรอครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

พี่แม็คจะย้ายสายไม่บอกกันเลยนะ .. 8) 8) 8)

• Pa Mania
  • *
พี่แม็คจะย้ายสายไม่บอกกันเลยนะ .. 8) 8) 8)
แล้วพี่พฏเมื่อไหร่จะได้ยานใหม่ครับ

ออฟไลน์ สจ๊วต (stewart)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ยอดเยี่ยมมากครับ พี่ปรี พี่ติง บังมะ น้องฝ้าย

เสียดายไม่ได้ไปร่วมด้วยงานนี้

ทริปหน้าไม่พลาดครับ ช่วยกันเข็น ช่วยกันดัน 555

• Pa Mania
  • *

รอพี่พฐ  น๊านนน  นานมากแล้วครับ เมื่อไรจะมาสายปั่น  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *

ขม แทง ปั่น :L2761: :L2761: :L2761: ไม่ดีกว่า ตอนนี้แค่ 2 สายก่อนครับ  ;D ;D ;D

แล้วพี่พฏเมื่อไหร่จะได้ยานใหม่ครับ

นั่นน่ะสิครับ  ;D ;D ;D

รอพี่พฐ  น๊านนน  นานมากแล้วครับ เมื่อไรจะมาสายปั่น  :sd42: :sd42:

รอต่อไปครับพี่ปรี  :L2754: :L2754: :L2754: