ผู้เขียน หัวข้อ: CryptoLocker: เรื่องเก่าที่ถูกเอามาเล่าใหม่  (อ่าน 10426 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
Re: CryptoLocker: เรื่องเก่าที่ถูกเอามาเล่าใหม่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 เมษายน 2015, 17:16:51 »
เพื่อนผมโดนไปแล้วครัยสองเครื่อง นั่งเครียดอยู่ ผมก็ได้แค่ส่งลิ้งค์พี่เต้ยให้ไป

ขอยืนไว้อาลัยให้กับข้อมูลเลยครับ

เพราะ ไม่รู้ว่า โดน version ไหนไป

ุถ้า 3.0 นี่ ไม่แน่ใจว่า Link นั้นจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหนครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: CryptoLocker: เรื่องเก่าที่ถูกเอามาเล่าใหม่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 เมษายน 2015, 22:28:26 »
ขอยืนไว้อาลัยให้กับข้อมูลเลยครับ

เพราะ ไม่รู้ว่า โดน version ไหนไป

ุถ้า 3.0 นี่ ไม่แน่ใจว่า Link นั้นจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหนครับ

ผมใช้แม็คจะโดนด้วยป่าวครับพี่เต้ย หรือว่ามันเล่นงานวินโดวส์เท่านั้น  :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 เมษายน 2015, 00:35:27 »
ผมใช้แม็คจะโดนด้วยป่าวครับพี่เต้ย หรือว่ามันเล่นงานวินโดวส์เท่านั้น  :L2761:

เนื่องจากมันเป็น execute ที่สามารถทำงานบน MS Windows เท่านั้นจึงไม่ส่งผลกระทบกับ OS-X หรือว่า Linux ได้นะครับ

Windows เครื่องไหนที่ปิด feature firewall หรือ UAC (User Access Control) ก็มีแนวโน้มสูงที่จะถูกโจมตีครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 เมษายน 2015, 00:54:12 »
เนื่องจากมันเป็น execute ที่สามารถทำงานบน MS Windows เท่านั้นจึงไม่ส่งผลกระทบกับ OS-X หรือว่า Linux ได้นะครับ

Windows เครื่องไหนที่ปิด feature firewall หรือ UAC (User Access Control) ก็มีแนวโน้มสูงที่จะถูกโจมตีครับ

:L2758: สบายใจไปอีกเปราะนึงครับพี่มัติ ทีนี้ก็ต้องคอยระวังเครื่องที่เป็นวินโดวส์ในรถผมแล้วแหละ บางครั้งเอามาเล่นเน็ต อาจจะมีโอกาสเสี่ยงสูงเหมือนกัน  :L2739:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 เมษายน 2015, 08:40:54 »
พยายามอย่าเปิดเมลเช็คสินค้าจาก ups fedex หรือ เมลว่าได้รับ fax

ยิ่งถ้ามั่นใจว่าไม่ได้สั่งสินค้าไปลบทิ้งได้เลยครับ

สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 เมษายน 2015, 08:45:14 »
พยายามอย่าเปิดเมลเช็คสินค้าจาก ups fedex หรือ เมลว่าได้รับ fax

ยิ่งถ้ามั่นใจว่าไม่ได้สั่งสินค้าไปลบทิ้งได้เลยครับ

ขอบคุณครับพี่เต้ย  :L2758:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 เมษายน 2015, 10:12:33 »
ล่าสุด โดนไปอีกรายครับ

ถ้าเห็นการเปลี่ยนแปลงใด ๆ บนเครื่องคอมพิวเตอร์ ให้รีบถดสายแลน หรือการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตให้เร็วที่สุดนะครับ  :sd21: