ผู้เขียน หัวข้อ: DIY : Recaro A8 in car แมวป่า ขี้เล่นของผมเอง  (อ่าน 68224 ครั้ง)

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
Re: DIY : Recaro A8 in car แมวป่า ขี้เล่นของผมเอง
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2014, 19:28:39 »
 :L2900: พี่นะ งี้ ผมก็เล่นท่ายากได้แล้วซิ  :L2754:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: DIY : Recaro A8 in car แมวป่า ขี้เล่นของผมเอง
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 3 มีนาคม 2015, 11:18:01 »
วันอาทิตที่ผ่านมาเหนื่อยจากการออกรอบกับทีม Pa-mania Bike  เลยเอาซ่ะหน่อย   เสริมความงามหลังเบาะเข้าไปอีกนิด

ว๊าววววว

วู๊ววววว

วิ้งงงงงงง

แว๊บบบเลย  กับขอบโลโก้ขับเสน่ห์เบาะอีกนิดหน่อย

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ K_AMG เค

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 3 มีนาคม 2015, 12:33:26 »
ไม่ทราบชุดเก่า พี่ยังอยู่ไหมครับอยากได้ครับผม :sd01:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 3 มีนาคม 2015, 12:40:40 »
ไม่ทราบชุดเก่า พี่ยังอยู่ไหมครับอยากได้ครับผม :sd01:
quote] ขอความร่วมมือ เรื่องรูปถ่าย และ ชื่อมี ภาษาไทย กำกับ นิดหนึ่ง ครับ ดังภาพตัวอย่างด้านล่าง ครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 3 มีนาคม 2015, 12:48:08 »

มาเพื่อการนี้เลยรือ   ไม่คิดจะทักทายทำความรู้จักกันบ้างรือ   เหมือนคนมาตะโกนหน้าบ้านขอมะม่วงที่ปลูกไว้ลูกหนึ่งน่ะ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 3 มีนาคม 2015, 12:56:17 »

สวัสดีคับพี่เค   :sd23:   ไม่ทราบเบาะตัวนี้ไปเห็น ที่ไหนมาคับ    :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 3 มีนาคม 2015, 14:00:58 »

สวัสดีคับพี่เค   :sd23:   ไม่ทราบเบาะตัวนี้ไปเห็น ที่ไหนมาคับ    :L2739:
[/quote]

เห็นจากระทู้เก่าของพี่นะครับผม

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 00:52:31 »

มาเพื่อการนี้เลยรือ   ไม่คิดจะทักทายทำความรู้จักกันบ้างรือ   เหมือนคนมาตะโกนหน้าบ้านขอมะม่วงที่ปลูกไว้ลูกหนึ่งน่ะ

[/quote]

ขอโทษด้วยครับเพิ่งเห็นโพสนี้ ก็ทักทายด้วยความสนใจเรื่องนี้ครับ เพิ่งได้รถมาเห็นพี่ใส่สวยดีก็เลยสอบถามครับก็นั่งอ่านโพสพี่แล้วสนใจ ไม่ได้ตะโกนขอมะม่วงครับพี่ ผมเด็กใหม่ทำตัวไม่ถูกหากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 07:02:07 »
 :sd06: พี่คงไม่หิวจิงๆ :L2760: :L2760:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 08:23:27 »

ขอโทษด้วยครับเพิ่งเห็นโพสนี้ ก็ทักทายด้วยความสนใจเรื่องนี้ครับ เพิ่งได้รถมาเห็นพี่ใส่สวยดีก็เลยสอบถามครับก็นั่งอ่านโพสพี่แล้วสนใจ ไม่ได้ตะโกนขอมะม่วงครับพี่ ผมเด็กใหม่ทำตัวไม่ถูกหากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ
สวัสดีครับพี่เค  :sd23:
ถ้าหากว่าการทักทายของพี่เค คือการสนใจแล้วมาร้องถามหาของที่สนใจเช่นนี้แสดงว่าตลอดเวลาที่ผ่านมาผมคงจะเข้าใจผิดมาโดยตลอดสิเนี่ย  :sd06:
การกล่าวทักทายในสังคมไทยที่ตลอดมาน่าจะใข้คำว่า "สวัสดีครับ" มากกว่าหรือปล่าวครับ
พี่เค ก็บอกเองว่าหากทำผิดพลาดก็ขออภัย แสดงว่าพร้อมจะรับฟังและปรับปรุง และการที่มีผู้ใหญ่ในบ้านมาแนะนำ มาเตือนก็เพราะด้วยความหวังดีนะครับ ยังไงรบกวนปฏิบัติตามกฏ กติกาของเว็บบอร์ดด้วยนะครับ เบื้องต้นเรื่องรูปแสดงตัวที่ชัดเจน และชื่อที่ใช้เรียก

ขอบคุณครับ  :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 08:35:42 »
เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ใช้ชื่อ "????????????????" ได้ไงหว่า
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 09:17:40 »
รีบเปลี่ยนแปลงชื่อและรูปถ่ายเลยครับพี่เค..เอาแบบจริงใจกันซึ่งๆหน้าไปเลย ยังมีอีกหลายเรื่องที่อยากรู้และคงได้คำตอบที่พอใจแน่นอนสำหรับ สมช.
 ปามาเนียแห่งนี้  :L2904:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 10:21:51 »

ขออนุญาตนะครับพี่เค
ตอนนี้ผมไม่เห็นชื่อพี่แล้ว ตอนแรกไม่รู้จะเรียกยังไงเลย
ต้องย้อนกลับไปดูข้อความข้างบนถึงจะรู้ชื่อ
คงต้องรบกวนพี่เคช่วยแก้ไขข้อมูลตามที่พี่ๆแนะนำนะครับ
ที่นี่อาจจะดูยุ่งยากสักหน่อย อาจจะไม่เหมือนที่อื่นๆนะครับ
แต่ขอให้เข้าใจว่าที่นี่เขาจะใช้ใจแลกใจกันมากกว่าครับ
ดังนั้นขั้นแรกในการจะใช้ใจแลกใจ พี่เคต้องเปิดใจตัวเองก่อนนะครับ
โดนเปลี่ยนรูป และชื่อเรียกที่เป็นภาษาไทยก่อนครับ
 :L2736: :L2736: :L2736:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 5 มีนาคม 2015, 10:55:55 »
สวัสดีครับพี่เค  จากคำพูดด้านล่างของพี่

"ขอโทษด้วยครับเพิ่งเห็นโพสนี้ ก็ทักทายด้วยความสนใจเรื่องนี้ครับ เพิ่งได้รถมาเห็นพี่ใส่สวยดีก็เลยสอบถามครับก็นั่งอ่านโพสพี่แล้วสนใจ ไม่ได้ตะโกนขอมะม่วงครับพี่ ผมเด็กใหม่ทำตัวไม่ถูกหากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ"

ผู้ใหญ่เขาทักมาอย่าพึ่งน้อยใจนะครับ ค่อยๆปรับตัวพี่ๆในนี้ไม่ได้คิดไรมากหรอกครับ แค่อยากชวนมาพูดคุยทำความรู้จักและทักทายกันครับ
สมาชิกในนี้มีสิทธิเท่าเทียมกัน มาคุยสร้างความคุนเคยกันไม่มีไรเสียหายครับ แค่ปรับตัวให้เข้ากับสังคมที่นี่นิดหน่อยไม่มีไรมากครับ สบายๆ
 :L2904:

*** ผมขอนำชื่อเก่า (K_AMG เค)กลับมาใช้เหมือนเดิมนะครับ คนเข้ามาอ่านที่หลังจะได้ไม่งงกัน จะได้มีที่ไปที่มา และทางผู้ดูแลไม่มีนโยบายที่จะลบชื่อออกจากระบบ หากไม่มีความผิดร้ายแรง ก่อนลบต้องมีมติจากคณกรรมการครับ****

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 6 มีนาคม 2015, 00:17:10 »

ขนาดผมโพสอยู่ในกระทู้ต่อเนื่องจากการโต้ตอบ  คุณยังไม่ได้ดูหรือสังเกตุเลย    งั้นเรื่องที่ผมคาดเดาน่าจะมีส่วนถูกต้องอยู่บ้างนะครับ ?

จากที่ผมเปรียบเปรยให้ฟัง  เพราะคุณเข้ามาปามาเนียแล้วน่าจะไม่ได้อ่านกติกาและวิธีเข้าบ้านด้วยวัฒนธรรมของเรา  อาจจะด้วยความเคยชินที่เคยใช้ในการ register account ทั่วไปประมาณว่า  always the next step แบบนีรับรองว่ามีประเด็นแน่นอน(ไม่ก็ต้องมีอะไรสักอย่างถึงรีบวิ่งเข้ามาด้วยสิทธิ์ full member)  หากคุณเข้าถูกวิธีตามคำแนะนำต่างๆ หรือที่ผมแนะนำแต่แรกให้กดเข้าไปทำความเข้าใจเพราะเห็นว่าคุณข้ามขั้นตอนอะไรบางอย่างจนอาจจะไม่ได้สังเกตุเลยชี้ทางให้อีกครั้ง   หากคุณนิ่งและลองพิจารณาคำแนะนำเหล่านั้นสักนิดรับรองได้ว่าจะเกิดการต้อนรับที่น่าประทับใจกว่านี้   

ลองมองกลับว่าจุดที่ผมยืนเป็นตัวคุณ   สิ่งที่พวกเราทำและสร้างขึ้นมาเพื่อประโยช์นของสมาชิกปามาเนียlevel full member    กติกาที่พวกเราพยายามปรับเปลี่ยนแก้ไขนั้นเพื่อคัดกรองหรือเรียกได้ว่าเลือกสมาชิกคุณภาพมากกว่าปริมาณ     คำแนะนำที่เราช่วยตักเตือนชี้แนะเบรคชั่วคราวก็เพื่อร้องบอกว่าท่านที่จะมาเป็นเพื่อนใหม่ของเราท่านได้ทำตามขั้นตอนที่พวกเราแนะนำหรือสงสัยตรงไหนบ้างหรือป่าว    แต่ป่าวเลยคุณทะเล่อทะล่าเข้ามายืนกางบ้านเสมือนรองเท้าก็ไม่ถอดแล้วบอกถึงความต้องการ  ชื่อเสียงเรียงนามอะไรก็ไม่มีบอก  รูปถ่ายหน้าตาชัดเจนก็ไม่ปรากฏให้เห็น    แล้วพอไม่ได้ดังใจคุณจะมาตีโพยตีพายให้มีนัยยะว่า  " ที่นี่ไม่ใช่ที่ของคุณ  , หากผมทำผิดผมขออภัย , ผมแค่มาถามในสิ่งที่ชอบแค่นั้น , ช่วยลบเรื่องราวของผมออกที , และอื่นๆตามที่ PM ) แบบนั้นหรือ

คำนี้ " ผมเด็กใหม่ทำตัวไม่ถูก " หากสังเกตุในกระทู้ที่ผมทักจะเห็นว่าผมแนะนำไว้ให้แล้ว  ถ้าคุณได้กดเข้าไปจริง  คุณอาจจะไม่ใช่คำนี้ก็ได้นะเพราะในนั้นมีคำแนะนำกระทั้งเรื่องที่ไม่คิดว่าจะมีคำแนะนำให้   

เอาเป็นว่าถ้าพร้อมจะเข้ามาเล่นอีกครั้งก็ยินดีต้อนรับ  แต่ถ้าไม่พร้อมสำหรับที่นี่ก็เป็นสิทธิ์ของคุณเช่นกัน   ปามาเนียสร้างกำแพงเพื่อคัดกรองและมักจะเจอคนลักษณะประมาณนี้แหละที่ลอยขึ้นมาเหนือกำแพงให้เห็นเสมอๆ

ยิ้ม  ยิ้ม  นะครับ
 :L2736:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 6 มีนาคม 2015, 14:06:37 »
สองเรื่องแรกที่แนะนำให้กับสมาชิกลงทะเบียนทุกท่านทราบเมื่อทำการปรับสถานะ full member ให้

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 20 เมษายน 2015, 12:23:55 »
ยิ่งอ่าน ยิ่งเห็นกลไกที่ละเอียดของเบาะประเภทนี้เลยครับ

บอกตรงๆว่าไม่เคยสนใจเรื่องเบาะมาก่อนเลย จนมาหลังๆเริ่มใช้รถติดต่อกันนานๆหายชั่วโมง
ปรับแล้วปรับอีกให้มันเข้ากับหลังเรา มันก็ยังไม่สุดครับ

พอมาเจอพี่นะ ชำแหละระบบกลไก วิธีแก้ปัญหาเลยเริ่มคิดได้เลยว่า ทำไมถึงต้องเสียเงินเพิ่มอีกหลักหมื่นเพื่อเปลี่ยนเบาะ

ขอติดตามตอนต่อไปครับ

ขอบคุณครับ  :sd23:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 21 เมษายน 2015, 17:51:51 »
ยิ่งอ่าน ยิ่งเห็นกลไกที่ละเอียดของเบาะประเภทนี้เลยครับ

บอกตรงๆว่าไม่เคยสนใจเรื่องเบาะมาก่อนเลย จนมาหลังๆเริ่มใช้รถติดต่อกันนานๆหายชั่วโมง
ปรับแล้วปรับอีกให้มันเข้ากับหลังเรา มันก็ยังไม่สุดครับ

พอมาเจอพี่นะ ชำแหละระบบกลไก วิธีแก้ปัญหาเลยเริ่มคิดได้เลยว่า ทำไมถึงต้องเสียเงินเพิ่มอีกหลักหมื่นเพื่อเปลี่ยนเบาะ

ขอติดตามตอนต่อไปครับ

ขอบคุณครับ  :sd23:

อ่าน....ก็แค่นึกภาพตาม  หากพี่บอยมามิตติ้งก็จะได้มีโอกาสสัมผัสมากกว่า 3 แบบหรือหลายรุ่น   และหากมีโอกาสติดตั้งอยู่บนรถพี่บอยจะพบคำตอบเองว่า  " เงินที่จ่ายไปกับสิ่งที่ได้มา  สามารถสร้างบนเบาะเก่าได้ดีกว่าบิ้วเบาะเฉพาะทางในครั้งเดียวแล้วใช่เลย  จริงป่าว "

:L2739: :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2016, 13:17:46 »
สุดยอดครับพี่นะ อ่านแล้วเหมือนหนังซีรีย์เลย สงสัยต้องมีภาคต่อแน่นอน :sd10: :sd10:
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล