ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาค นมและสิ่งของเครื่องใช้ไปวัดพระบาทน้ำพุ 28 เม.ย. 2558  (อ่าน 43276 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ก่อนถึงกำหนดจะโอนเงินไปสบทบครับพี่ปุ้ยแล้วจะมาแจ้งหน้าบอร์ดนะครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ผ้าอ้อมสำเร็จรูปทางวัดต้องการแบบใดขนาดใดบ้างครับ :sd23:
พี่เปี่ยมครับ ทุกอย่างที่ขอรับบริจาค อยู่ที่จิตศรัทธา.  ผมไม่กล้าเลือกของว่าต้องเป็นแบบใด
แม้กระทั่งเงินสด ผมเองก็ยังไม่อยากรับ กลัวคำครหานินทา แต่พี่ๆปามาเนีย. สบายใจได้
ผมทำทุกอย่างต้องโปร่งใสชัดเจน ผมแค่บอกน้องๆทางโคราชที่นับถือผม
ทุกคนให้ความร่วมมือ ตอนนี้รวมกันเป็นขบวนใหญ่ ตัวผมเองยังไม่คิดเลยว่า
การไปวัด พระบาทน้ำพุในครั้งนี้จะยิ่งใหญ่ทีแรกคิดว่าคงมีไม่กี่คนที่จะร่วมเดินทาง
ผมต้องกราบขอบคุณพี่เปี่ยมและพี่ๆปามาเนียมากๆนะครับที่มีจิตศรัทธาในการร่วมบุญกันในครั้งนี้ครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

manhorse

ก่อนถึงกำหนดจะโอนเงินไปสบทบครับพี่ปุ้ยแล้วจะมาแจ้งหน้าบอร์ดนะครับ  :L2736:
อนุโมทนา สาธุ ครับพี่อิฐ.  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 ร่วมทำบุญด้วยนะคะใกล้ๆวันก่อน เดี๋ยวเช็คดูก่อนว่าจะเอาไรดีแล้วพี่ปุ้ยใกล้ตรงไหน...
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

manhorse

ร่วมทำบุญด้วยนะคะใกล้ๆวันก่อน เดี๋ยวเช็คดูก่อนว่าจะเอาไรดีแล้วพี่ปุ้ยใกล้ตรงไหน...
อนุโมทนา สาธุครับพี่พีรา  :sd23: :sd23: :sd23:
ร้านลุงโต้งก็ได้ครับพี่พีรา หรือไม่สะดวก โทรหาผมก็ไดครับ 085-939-3335 ครับ  :sd23:

manhorse

ตัวอย่างสำหรับพี่ๆและเพื่อนๆจากในเวป ปามาเนียกะน้องที่โอนเงินมาช่วยทำบุญครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2015, 23:11:22 โดย ปุ้ย ปาบางแก้ว »

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ตัวอย่างสำหรับพี่ๆและเพื่อนๆจากในเวป ปามาเนียกะน้องที่โอนเงินมาช่วยทำบุญครับ

อ้าว แก้ไขรูปไปแล้ว
 :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

manhorse

อ้าว แก้ไขรูปไปแล้ว
 :sd42: :sd42:
ขอบคุณครับพี่โจ้  :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
พี่เปี่ยมครับ ทุกอย่างที่ขอรับบริจาค อยู่ที่จิตศรัทธา.  ผมไม่กล้าเลือกของว่าต้องเป็นแบบใด
แม้กระทั่งเงินสด ผมเองก็ยังไม่อยากรับ กลัวคำครหานินทา แต่พี่ๆปามาเนีย. สบายใจได้
ผมทำทุกอย่างต้องโปร่งใสชัดเจน ผมแค่บอกน้องๆทางโคราชที่นับถือผม
ทุกคนให้ความร่วมมือ ตอนนี้รวมกันเป็นขบวนใหญ่ ตัวผมเองยังไม่คิดเลยว่า
การไปวัด พระบาทน้ำพุในครั้งนี้จะยิ่งใหญ่ทีแรกคิดว่าคงมีไม่กี่คนที่จะร่วมเดินทาง
ผมต้องกราบขอบคุณพี่เปี่ยมและพี่ๆปามาเนียมากๆนะครับที่มีจิตศรัทธาในการร่วมบุญกันในครั้งนี้ครับ
ชมเชยจิตใจเมตตาของพี่ปุ้ยครับ
คือ ผมผ้าอ้อมสำเร็จรูปเด็กมีหลายแบบครับ เช่น แบบสวมคล้ายกางเกง เด็กใส่สะดวก แต่ถ้าเด็กมีแผลบริเวณ อาจเจ็บได้  ส่วนแบบผ้าเทปปิดก็จะมส่ยากนิดหน่อย ประมาณนี้ครับ นอกจากนี้ ขนาดผ้าอ้อมสำเร็จรูปทางวัดมีเด็กเล็กขนาดใด ผมจะได้เน้นขนาดนั้นมาให้ครับ ผมมีลูกเล็กจึงห่วงใยจุดนี้น้องๆมากๆครับ ขอบพระคุณความมีเมตตาบุญของพี่ปุ้ยครับ ขออำนวยพระให้พี่ปุ้ยสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีความสุขทั้งตนและครอบครัวครับ :sd23:
อนึ่ง ผมคาดว่าจะนำของฝากลุงโต้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2015, 10:00:38 โดย เปี่ยม Goodboy »
Pamania so good

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
ขอร่วมทำบุญด้วยครับ ส่วนของบริจาคจะนำไปฝากไว้ร้านพี่โต้งครับผม

manhorse

คือ ผมผ้าอ้อมสำเร็จรูปเด็กมีหลายแบบครับ เช่น แบบสวมคล้ายกางเกง เด็กใส่สะดวก แต่ถ้าเด็กมีแผลบริเวณ อาจเจ็บได้  ส่วนแบบผ้าเทปปิดก็จะมส่ยากนิดหน่อย ประมาณนี้ครับ นอกจากนี้ ขนาดผ้าอ้อมสำเร็จรูปทางวัดมีเด็กเล็กขนาดใด ผมจะได้เน้นขนาดนั้นมาให้ครับ ผมมีลูกเล็กจึงห่วงใยจุดนี้น้องๆมากๆครับ ขอบพระคุณความมีเมตตาบุญของพี่ปุ้ยครับ ขออำนวยพระให้พี่ปุ้ยสุขภาพร่างกายแข็งแรง มีความสุขทั้งตนและครอบครัวครับ :sd23:
อนึ่ง ผมคาดว่าจะนำของฝากลุงโต้งครับ
ขอร่วมทำบุญด้วยครับ ส่วนของบริจาคจะนำไปฝากไว้ร้านพี่โต้งครับผม
ขออนุโมทนา  สาธุ. ครับพี่เปี่ยมกับพี่ป๊อปครับ.

manhorse

เทรนเนอร์  จ๊อกกี่ คนเลี้ยงม้าและแฟนอาชา ร่วมทำบุญถวายวัดพระบาทน้ำพุ

ขออนุโมทนา. สาธุ ครับผม

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เชิญมาฝากไว้ที่ร้านผมได้เลยครับ
เมื่อวาน พี่อ้วนนำ นมมาฝากไว้แล้ว 1 ลัง
ของผมอีก 1 ลัง 

ช่วงอาทิตย์นี้ ผมติดอบรมทั้ง อาทิตย์ครับ
แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องการดูแลครับ ผมได้คนมาช่วยดูแลร้าน และ ลูกชาย
มาช่วยดูแลร้าน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

manhorse

พี่เปี่ยมครับ เมื่อเช้านี้ ผมติดต่อไปที่วัด เจ้าหน้าที่รับสาย บอกว่า แล้วแต่สะดวกครับ
ที่วัดไม่เลือก. สิ่งของที่ญาติโยมใจบุญ นำมาบริจาค. ไม่ระบุไซร้หรือขนาดสิ่งของครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
อนุโมทนา สาธุครับพี่พีรา  :sd23: :sd23: :sd23:
ร้านลุงโต้งก็ได้ครับพี่พีรา หรือไม่สะดวก โทรหาผมก็ไดครับ 085-939-3335 ครับ  :sd23:

งั้นพีขออนุญาติเมมเบอร์ไว้นะคะ ....พีเกือบเข้าใจผิดนะเนี่ยถ้าไม่ซูมใกล้ๆนึกว่าวันที่30/4/58ที่พี่จะไปกันแล้ววันที่28เป็นวันสุดท้ายที่ฝากของ....  :L2904:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

manhorse

งั้นพีขออนุญาติเมมเบอร์ไว้นะคะ ....พีเกือบเข้าใจผิดนะเนี่ยถ้าไม่ซูมใกล้ๆนึกว่าวันที่30/4/58ที่พี่จะไปกันแล้ววันที่28เป็นวันสุดท้ายที่ฝากของ....  :L2904:
วันที่ 27 เมษาเป็นวันรับฝากของวันสุดท้ายครับ พวกผมจะไปกันวันที่ 28เมษา
เนื่องจาก วันที่ 30ตามกำหนดการ พวกผมหลายๆคนติดงานจึงเลื่อนไปวัดกันในวันที่ 28เมษาครับพี่พีรา

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:
ขอบคุณพี่ปุ้ย ที่นำบุญมาฝากน่ะคับ   
วัดพระบาทน้ำพุเป็นต้นแบบอย่างหนึ่งของการช่วยเหลือสำหรับผมเลยคับ
ขอบคุณพี่ปุ้ยอีกครั้งคับ    :L4399:
ผมโอน  21/4/58    เวลา  11.40   
 จำนวน 500  บาทน่ะคับ   :sd23:
 :L4399:    :L4399:    :L4399:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

manhorse

:sd23:
ขอบคุณพี่ปุ้ย ที่นำบุญมาฝากน่ะคับ   
วัดพระบาทน้ำพุเป็นต้นแบบอย่างหนึ่งของการช่วยเหลือสำหรับผมเลยคับ
ขอบคุณพี่ปุ้ยอีกครั้งคับ    :L4399:
ผมโอน  21/4/58    เวลา  11.40   
 จำนวน 500  บาทน่ะคับ   :sd23:
 :L4399:    :L4399:    :L4399:

ขออนุโมทนา สาธุ กับพี่อั๋นด้วยครับ

manhorse

มีพี่ท่านไหน ที่โอนเงินมาให้ 3,000 ตอน12.13น. แล้วไม่แจ้งให้ทราบบ้างไหมครับ
โอนมาจาก แถวๆฉลองรัฐ ผมจะได้ลงหน้าเฟสให้ทราบกันต่อไปครับ หรือโอนมาผิด ผมจะได้โอนคืนให้ครับ
ผมจะรอพี่ที่โอนเงิน มายืนยัน แต่ถ้าไม่มีพี่ๆมายืนยัน (รอถึงวันที่ 27 เมษา) 
แต่ถ้าไม่มีของใครผมก็อนุญาติ นำถวายวัดพระบาทน้ำพุต่อไปครับ อนุโมทนา สาธุ
 :sd23: :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เมษายน 2015, 13:41:33 โดย ปุ้ย ปาบางแก้ว »

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ผมโอนไปครับพี่ปุ้ย หาเบอร์พี่ปุ้ยไม่เจอจะโทรไปบอกก่อนเพิ่งเข้าออฟฟิตครับเลยไม่ได้แจ้งครับ  :L4399: :L4399: