ผู้เขียน หัวข้อ: จอฟ้อง application error  (อ่าน 2824 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
จอฟ้อง application error
« เมื่อ: 17 เมษายน 2015, 12:10:41 »
ชุดเครื่องเสียงติดมากับรถปี 2013 มันขึ้นหน้าต่างพร้อมฟ้องว่า application error แล้วบอกให้ shutdown แต่ปัญญาคือ มันกดอะไรไม่ได้เลยค้างอยู่แบบนั้นพอมีวิธีแกัมั้ยคับ :sd06:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
Re: จอฟ้อง application error
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2015, 12:21:26 »
พี่เจตถ่ายรูปลงให้พี่ๆ ท่านช่วยกันดูอาการได้ไหมครับ  :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2015, 12:34:50 »
ลองถอดขั้วลบแบตออกไว้สักหนึ่งนาที แล้วเสียบกลับดูครับพี่เจต
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2015, 16:00:13 »
อาการแบบนี้จะเกิดได้ถ้าหากเราใช้จอ อย่างเช่นเปิดเพลงจาก แฮนดี้ไดร์ จอยังอ่านFileเพลงไม่เสร็จแล้วเราเข้าเกียร์ถอย พอเราเข้า D จอจะกลับมา และจะขึ้น error ต้องดับเครื่อง และค่อย start ใหม่ เพราะฉะนั้น อย่าใช้จอทำงานพร้อมกัน 2อย่างแค่นั้นเราก็จะไม่พบการ errorอีกครับ
เป็นคำแนะนำของผมคนเดียวครับ ผิดถูกอย่างไรเดี๋ยวมีพี่ๆเขามาแนะนำอีกทีครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2015, 21:27:20 »
อาการแบบนี้จะเกิดได้ถ้าหากเราใช้จอ อย่างเช่นเปิดเพลงจาก แฮนดี้ไดร์ จอยังอ่านFileเพลงไม่เสร็จแล้วเราเข้าเกียร์ถอย พอเราเข้า D จอจะกลับมา และจะขึ้น error ต้องดับเครื่อง และค่อย start ใหม่ เพราะฉะนั้น อย่าใช้จอทำงานพร้อมกัน 2อย่างแค่นั้นเราก็จะไม่พบการ errorอีกครับ
เป็นคำแนะนำของผมคนเดียวครับ ผิดถูกอย่างไรเดี๋ยวมีพี่ๆเขามาแนะนำอีกทีครับ
ความรู้ใหม่  :sd23:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 เมษายน 2015, 22:08:11 »
ใช้มานานจนปุ่มกดลอกจะหมดแล้ว ผมยังไม่เคยเป็นเลย สงสัยจะโชคดีนะนี่  :L2756: :L2756: หายไวไวนะพี่เจต
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 เมษายน 2015, 22:14:05 »
ยังไม่พบอาการดังกล่าวครับ รอฟังต่อไปครับ ;D
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 เมษายน 2015, 00:30:09 »
ขอบคุณทุกท่านคับ :sd23: :sd23: :sd23:      และขอโทษด้วยที่ตามมาดูช้า :L4387: :L4387:

คืออย่างนี้คับ..น้องชายเสียบไอโฟนกับเครื่องเสียงฟังๆ อยู่แล้วเครื่องเสียงดับ จอก็เตือน Error (ไม่ได้เอะใจว่ามาจากอะไร)
ด้วยความที่จะไปเชียงใหม่ แต่เครื่องเสียง Error ที่นครสวรรค์เลยลองตั้งกะทู้ถามพี่ๆ ระหว่างทาง (ไม่งั้นนั่งเงียบถึงเชียงใหม่มีหลับแน่ๆ)
ระหว่างที่แวะปั๊ม ยังไม่ได้ดับรถพยายามแก้ แต่กดอะไรไม่ได้เลย เลยลองดับรถแปบนุงแล้วสตาร์ทใหม่แต่ก็ไม่หายคับ(เลยขับไปแบบเงียบๆ)
มาแวะทานข้าวที่บ้านตากช่วงนี้ดับรถนานประมาณ ครึ่งชั่วโมง พอสตาร์ทรถ เครื่องเสียง หน้าจอใช้ได้ปกติ

มาเอะใจตอนออกจากเชียงใหม่น้องชายเสียบไอโฟนอีกทียังไม่ทันฟังเลยจอก็เตือน Error อีกครั้งเลยลองแวะดับรถประมาณ 10 นาที แล้วสตาร์ทใหม่ก็ใช้ได้ปกติ

ที่นี้เลยคิดว่าต้องเกี่ยวกับไอโฟนแน่ๆ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นตอนตั้งค่าเพื่อเล่นเพลงหรือสายไอโฟนไม่เน้น หรือแอปเล่นเพลงที่ ERROR
จะลองดูอีกทีได้ผลยังงัยจะกลับมาเพิ่มเติมให้นะคับ