ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเร่งรอบแอร์อะครับ เร่งบ้างไม่เร่งบ้าง  (อ่าน 2146 ครั้ง)

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
สวัสดีครับ มีปัญหาเร่งรอบแอร์อะครับ อาการเร่งบ้างไม่เร่งบ้าง แต่คอมทำงานปกติตลอดที่เปิดแอร์ ปกติคอมไม่ทำงานรอบจะนิ่งที่650และคอมแอร์ทำงานรอบจะต้องขึ้นไป900 แต่พอคอมทำงานรอบก็ยังอยู่ที่650ลมแอร์ออกเย็นๆแต่ไม่ฉ่ำ  วิ่งๆไปแอร์เย็นขึ้น พอจอดรอบก็อยู่ที่650  เริ่มเป็นบ่อยขึ้นละ เป็นทั้งAutoและไม่Auto น่าจะเกิดจากอะไรบ้างหนอ ว่าจะเข้า0เช็คดู ขอบคุณครับ :L4399:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ถ้าไม่อยู่ในประกัน ลองเข้าไปร้านแอร์เช็คแรงดันคอมเพลสเซอร์แอร์ น้ำยาแอร์  หน้าคลัทคอมแอร์ดูครับหน้าคลัทตั้งได้ถ้าห่างอาจทำให้เย็นบ้างไม่เย็นบ้างครับ ลองของถูกก่อนครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่อยู่ในประกัน ลองเข้าไปร้านแอร์เช็คแรงดันคอมเพลสเซอร์แอร์ น้ำยาแอร์  หน้าคลัทคอมแอร์ดูครับหน้าคลัทตั้งได้ถ้าห่างอาจทำให้เย็นบ้างไม่เย็นบ้างครับ ลองของถูกก่อนครับ
ตามพี่ภูดิทเลยครับ จำเลยอาจอยู่ที่หน้าคลัช

ออฟไลน์ แป๋ม PamPajero

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :sd23:ขอบคุณพี่ภูดิท&พี่อ้วนมากครับ หาร้านแอร์ด่วน :sd10:
All we are it's dust in the wind, Every thing it's dust in the wind.

....... We love Pajerosport ......

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
หาร้านที่น่าเชื่อถือ  มิฉะนั้นเราจะเป็นข้าวมันไก่ได้นะครับพี่ :L4399:
Pamania so good