ผู้เขียน หัวข้อ: !ประกาศแจ้งให้ทราบ สำหรับคนที่ได้ SMG รุ่นแก้ไขกลับไป  (อ่าน 9968 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เพิ่มเติมครับ ลืมแจ้ง!   สำหรับคนที่ได้ SMG รุ่นแก้ไขกลับไป

วิธีติดตั้ง

การปรับตั้งค่า ฉบับเร่งด่วนใช้งานเพื่อให้เตือน

note : รายละเอียดอื่นๆ ที่ทิก2 ตาม link http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3328.0.html (ขอบคุณพี่อิฐ ที่ช่วยแนะนำสมาชิก)

การปรับแต่งหน้าจอ ให้แสดงค่าเดียวเต็ม

5. กดตรงกลาง จบ

ปัญหาจะเกิดเมื่อถอดแบต  แล้วใส่แบตคืนเพื่อเคลียค่าอื่นๆในรถ คือ
1. SMG จะติดแล้วดับ
2. SMG อาจจะแสดงค่าเป็นเลข 0
3. SMG จะแสดงค่านิ่งๆ แล้วดับ

OK นะครับ   ขอให้เที่ยวให้สนุกในวันหยุดนี้   และของ Lot 2 แก้ไขเสร็จแล้วแต่ผมยังไม่สะดวกให้คนไปรับคืนมา

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ขอบคุณพี่นะและทีมงานที่มาแจ้งข่าว
ดีใจแทนสมาชิกที่ได้ของใหม่ครับ  :L2734:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Pamania so good

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
ขาดก่อนนอนอีก 1เวลานะ  ;) ;) ;) ;)
:L4396: จัดไปครับพี่นะ  :L2897:
Pamania so good

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบคุณพี่นะคับ  ที่เป็นธุระดำเนินการให้ในครั้งนี้คับ 
ของผมฝากพี่นะเอาไว้ก่อนน่ะครับ    :L2739:   
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
  :sd23: สวัสดีครับกับวันครอบครัวไทย ผมก็ว่าอยู่ครับพี่นะวันนี้ติดตั้งแล้ว กดเลือกตั้งค่า เหมือนประมาณว่าตั้งมาแล้ว รอบเครื่อง 3500 ECT 99 Batt  11.6 Volผมรองทำหลายครั้งอยู่ลองเลือกตั้งค่าเองบางครั้งมันยังค้างเหมือนกดไม่ไปบางทีทิ้งสักพักถึงกดได้ไม่รู้มันค้างเป็นเพราะอะไร เหลือแต่เอารถไปลอง ถ้าผลเป็นยังไงแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แต่ช่วงที่เสียบผมไม่ได้สตาร์ทครับ แต่ช่วงที่ค่างกดไม่ไปบางทีผมก็ดึงออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่มันก็กดได้ แล้วมันจะมีข้อเสียอะไรมั๊ยครับ  :L2761:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
  :sd23: สวัสดีครับกับวันครอบครัวไทย ผมก็ว่าอยู่ครับพี่นะวันนี้ติดตั้งแล้ว กดเลือกตั้งค่า เหมือนประมาณว่าตั้งมาแล้ว รอบเครื่อง 3500 ECT 99 Batt  11.6 Volผมรองทำหลายครั้งอยู่ลองเลือกตั้งค่าเองบางครั้งมันยังค้างเหมือนกดไม่ไปบางทีทิ้งสักพักถึงกดได้ไม่รู้มันค้างเป็นเพราะอะไร เหลือแต่เอารถไปลอง ถ้าผลเป็นยังไงแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แต่ช่วงที่เสียบผมไม่ได้สตาร์ทครับ แต่ช่วงที่ค่างกดไม่ไปบางทีผมก็ดึงออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่มันก็กดได้ แล้วมันจะมีข้อเสียอะไรมั๊ยครับ  :L2761:

พี่หมูครับถ้า smg เอ๋อๆๆให้ reset smg. ครับ โดยการstart เครื่อง หรือบิด switch มาที่ on แล้วค่อยเสียบ smg. เข้าไปครับ
ตามที่พี่หมูทำตอนแรกคือเสียบก่อน start อาจทำให้ smg เอ๋อๆได้ครับ การเสียบตอนเครื่อง start อยู่ไม่มีผลเสียใดๆครับ

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ขอบคุณพี่นะ ครับตอนนี้ใส่เรียบร้อยแล้วครับพี่ เท่าที่ลองใช้ประมาณ 2-3 วันของผมยังไม่เกินอาการต้อง ถอดแล้วเสียบใหม่เลยครับ เช้าปลุกเป็นตื่นทุกเช้าครับ ไม่ต้องคอยถอดแล้วเสียบอีกแล้วครับ  :L2888: :L2888: :L2888: :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ไม่มีให้เล่นเหมือนพี่ๆ  ^^
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

manhorse

• บุคคลทั่วไป
ผมขอเข้ามา :L4365: สักวันคงต้องจัดหามาใช้ในรถบ้างแล้วครับผม  :L2754:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
รอมีกะเขาบ้าง  :L4387:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
รอมีกะเขาบ้าง  :L4387:
อุ๊ต๊ะ!!! ขับรถสไตล์แบบพี่อาท ยังไม่มีรึนี่  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
พี่หมูครับถ้า smg เอ๋อๆๆให้ reset smg. ครับ โดยการstart เครื่อง หรือบิด switch มาที่ on แล้วค่อยเสียบ smg. เข้าไปครับ
ตามที่พี่หมูทำตอนแรกคือเสียบก่อน start อาจทำให้ smg เอ๋อๆได้ครับ การเสียบตอนเครื่อง start อยู่ไม่มีผลเสียใดๆครับ
ขอบคุณพี่ไซมากครับ ผมได้ทำการแก้ไขเรียบร้อยแล้ว และตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติแล้วครับ  :sd23:  :L2734:  :L2901:

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ทุกครั้งที่ start ต้องคอยกดปุ่ม ถึงจะติดครับ ปกติ หรือเปล่าครับ แต่ระหว่างใช้งานไม่มีปัญหาอะไรวันแรกที่ติดคืนเข้าไป อุณหภูมิ ขึ้นไป 100 เลยไม่แน่ใจว่าเหยียบอัดเพลินหรือเปล่าแต่ตอนนั้นความเร็วแค่ 140 เองครับ พอถอนซักพักก็ลดเหลือ 92 แล้วก็ลองเหยีบใหม่จน 160 ก็ขึ้นแค่ 96 เป็นครั้งเดียวไม่รู้ว่าเพราะอะไร แต่ตอนนี้ปกติดีครับ
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่นะ ครับตอนนี้ใส่เรียบร้อยแล้วครับพี่ เท่าที่ลองใช้ประมาณ 2-3 วันของผมยังไม่เกินอาการต้อง ถอดแล้วเสียบใหม่เลยครับ เช้าปลุกเป็นตื่นทุกเช้าครับ ไม่ต้องคอยถอดแล้วเสียบอีกแล้วครับ  :L2888: :L2888: :L2888: :L2900: :L2900: :L2900:
ทุกครั้งที่ start ต้องคอยกดปุ่ม ถึงจะติดครับ ปกติ หรือเปล่าครับ แต่ระหว่างใช้งานไม่มีปัญหาอะไรวันแรกที่ติดคืนเข้าไป อุณหภูมิ ขึ้นไป 100 เลยไม่แน่ใจว่าเหยียบอัดเพลินหรือเปล่าแต่ตอนนั้นความเร็วแค่ 140 เองครับ พอถอนซักพักก็ลดเหลือ 92 แล้วก็ลองเหยีบใหม่จน 160 ก็ขึ้นแค่ 96 เป็นครั้งเดียวไม่รู้ว่าเพราะอะไร แต่ตอนนี้ปกติดีครับ

แจ้งเพิ่มเติม

ในรุ่นนี้ผมให้เขาใส่เรื่อง sleep mode ช่วยเรื่องประหยัดการกินไฟขณะจอดนานกว่า 6-8 ชม. ไว้ด้วย    ฉะนั้นหากจอดรถข้ามคืนไหนหลัง startแล้วไม่ติดให้กดปุ่มล่างค้างไว้จนดัง" ติ๊ด " จอติดก็ใช้ได้เลย    หลังจากนั้นก็ปกติ   จะหลับอีกทีตอนจอดมากกว่า 6-8 ชม. 

Note : ถ้าจอดในช่วง 4-6 ชม.  มันจะติดเองหลังเครื่องยนต์ start ติดสัก 5 วินาที

• Pa Mania
  • *
แจ้งเพิ่มเติม

ในรุ่นนี้ผมให้เขาใส่เรื่อง sleep mode ช่วยเรื่องประหยัดการกินไฟขณะจอดนานกว่า 6-8 ชม. ไว้ด้วย    ฉะนั้นหากจอดรถข้ามคืนไหนหลัง startแล้วไม่ติดให้กดปุ่มล่างค้างไว้จนดัง" ติ๊ด " จอติดก็ใช้ได้เลย    หลังจากนั้นก็ปกติ   จะหลับอีกทีตอนจอดมากกว่า 6-8 ชม. 

Note : ถ้าจอดในช่วง 4-6 ชม.  มันจะติดเองหลังเครื่องยนต์ start ติดสัก 5 วินาที
หากติดตั้งดีไม่มีปัญหาอะไรลองแบบนี้ดู.......ผมทดลองมา 2 เช้าละ    หากจอดข้ามคืนไม่ต้องไม่กดมันก็ได้หลังจากเครื่อง start ติดแล้วประมาณ 1-2 นาทีมันจะติดขึ้นมาเอง

:L2734:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ยังไม่ได้ถอดไปให้พี่นะเลยว่าจะให้ช่วยถอดให้ก็ลืมทุกที  :L2759:

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณครับพี่นะ สำหรับข้อมูล   :L2904:
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
ยังไม่ได้ถอดไปให้พี่นะเลยว่าจะให้ช่วยถอดให้ก็ลืมทุกที  :L2759:

ผมก็เช่นกันครับ  ไม่ได้นำส่งในรอบที่จัดทำการแก้ไข
ตอนนี้ถอดเก็บไว้นิ่งๆในรถ

ไม่รู้ว่าจะยังมีสมาชิกที่ยังไม่ได้แก้ไขตัวโปรแกรมเหลือจำนวนพอให้รวบรวมรึปล่าววว
หากว่ายังมีเหลือ  สะกิดกันหน่อยนะคร้าบบบบ
 :L4387: :L4387:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
ผมก็เช่นกันครับ  ไม่ได้นำส่งในรอบที่จัดทำการแก้ไข
ตอนนี้ถอดเก็บไว้นิ่งๆในรถ

ไม่รู้ว่าจะยังมีสมาชิกที่ยังไม่ได้แก้ไขตัวโปรแกรมเหลือจำนวนพอให้รวบรวมรึปล่าววว
หากว่ายังมีเหลือ  สะกิดกันหน่อยนะคร้าบบบบ
 :L4387: :L4387:

พี่บังมะฯ พี่ยงฯ ผมก็ยังครับ

ออฟไลน์ หมู Lady

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ผมด้วยอีก 1 ครับ  :sd21:

ออฟไลน์ บุญ : กฤตบุญ

• Pa Mania
  • *