ผู้เขียน หัวข้อ: กระจังหน้าแบบรังผึ้ง ของแท้ ที่มาเลเซียแพงมากครับ  (อ่าน 26652 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สงใสจะเป็นประเด็นซะแล้ว  :sd42: :sd42: :sd42:
ไม่ใช่ประเด็นอะไรหรอกครับ เพียงแต่พี่ๆสมาชิกเกิดความสับสนในเรื่องกระจังตัวนี้ เนื่องจากรับรู้มาว่าทาง MMTH งดการสั่งสินค้าของใหม่ตัวนี้แล้ว แต่ทางพี่อาร์มมาแจ้งกับสมาชิกว่าได้ติดต่อและสามารถสั่งสินค้าได้พร้อมยืนยัน ก็เลยคิดว่าหากสามารถสั่งได้จริงก็จะรบกวนเป็นผู้นำประสานงานในการสั่งเท่านั้นครับ ว่าแต่พี่ๆรอคำตอบนะครับ  :L2736:
  อย่าเอาแต่  :sd42: :sd42: :sd42: เดี๋ยวจะเข้าข่ายทำให้อยากและจากไปครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ดีนะที่รายการนี้ไม่อยู่ในลิสต์ผม  :L2754: :L2754: :L2754:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ตามมอดอิฐว่ามาล่ะครับพี่อาร์ม ผมก็เคยตามหาแต่ไม่ได้ พี่อาร์มชี้เป้าแล้วจัดให้ สมช เลยครับพี่  :L2736:

ออฟไลน์ อา์ร์ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เมื่ิอวานนี้ ผมโทรติดต่อไปที่ร้านแล้วน่ะคับ ของมีข้างเดียวส่วนอีกข้างที่ร้านสั่งไปแล้ว แต่พี่เสกบอกนานมากแล้วของไม่เข้า สงใสMMTH ไม่ยอมปล่อย  ตามที่พี่เค้าบอกน่ะคับ :L4386: :L4386:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2015, 08:22:09 โดย อา์ร์ม »

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เมื่ิอวานนี้ ผมโทรติดต่อไปที่ร้านแล้วน่ะคับ ของมีข้างเดียวส่วนอีกข้างที่ร้านสั่งไปแล้ว แต่พี่เสกบอกนานมากแล้วของไม่เข้า สงใสMMTH ไม่ยอมปล่อย  ตามที่พี่เค้าบอกน่ะคับ :L4386: :L4386:

:L2904: ร้องไห้หนักมาก รอต่อไปครับ  :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
หว่า ผมนึกว่า พี่อา์ร์ม หรือร้านที่กล่าวถึง มี connection กับ โรงงานที่ผลิต เช่น อาจจะมีลู่ทางว่า ถ้ามีผลิต จาก 10000+ ให้ พี่หรือร้านที่กล่าวอีก 50 ตัวหรือแบ่งมาสัก 1% ประมาณนี้น่ะครับ จะได้เอาเปรียบเทียบกับ ของ พี่อ้วน หรือพี่ติงลี่ {ราคา ข้างละ 1,020 แท้สั่งตรงจากMMTh}

• Pa Mania
  • *
ที่ผมติดต่อกับทางร้าน ก็เป็นของMMTHแท้คับ แต่เค้าก็ไม่เข้าใจว่าทำไมของอีกข้างไม่ปล่อยของมา  :L4387: :L4387: :L4387: :L4387:

• Pa Mania
  • *
ที่ผมติดต่อกับทางร้าน ก็เป็นของMMTHแท้คับ แต่เค้าก็ไม่เข้าใจว่าทำไมของอีกข้างไม่ปล่อยของมา  :L4387: :L4387: :L4387: :L4387:
ก็ โทร ถาม MMTh ดิ ถามร้านจะได้คำตอบหรา หรือขอรายละเอียดเป็นลายลักษณ์อักษรจากMMThเลยเหตุทำไมจึงไม่ปล่อยอีกข้างให้ตัวแทนหรือร้านค้า หรือพี่มีคำตอบได้ดีกว่านี้ กับ "มีข้างเดียว" แท้หรือไม่แท้ คนละอย่างกัน เพราะผมหรือพี่ๆสมาชิกท่านอื่นก็ใช้บริการร้านที่กล่างอ้างถึง อย่างน้อยก็มีพี่ๆรอ เช่น พี่รัฐพล พี่นุก ฯลฯ และผมด้วย

• Pa Mania
  • *
ผมแค่แสดงความคิดเห็น แชร์ประสบการที่เคยเจอคับ เพราะผมไม่ได้มีความรู้เกียวกับขั้นตอนต่างๆและเรื่องรถมากมายอะไรคับ
สงสัยพี่ ต๋อง คงจะมีประสบการณ์มากกว่าผมจากที่พูดมา  นั้นคงต้องรบกวนพี่ต๋องบ้างแล้ว

• Pa Mania
  • *
ผมแค่แสดงความคิดเห็น แชร์ประสบการที่เคยเจอคับ เพราะผมไม่ได้มีความรู้เกียวกับขั้นตอนต่างๆและเรื่องรถมากมายอะไรคับ
สงสัยพี่ ต๋อง คงจะมีประสบการณ์มากกว่าผมจากที่พูดมา  นั้นคงต้องรบกวนพี่ต๋องบ้างแล้ว

ก็ โทร ถาม MMTh ดิ ถามร้านจะได้คำตอบหรา หรือขอรายละเอียดเป็นลายลักษณ์อักษรจากMMThเลยเหตุทำไมจึงไม่ปล่อยอีกข้างให้ตัวแทนหรือร้านค้า หรือพี่มีคำตอบได้ดีกว่านี้ กับ "มีข้างเดียว" แท้หรือไม่แท้ คนละอย่างกัน เพราะผมหรือพี่ๆสมาชิกท่านอื่นก็ใช้บริการร้านที่กล่างอ้างถึง อย่างน้อยก็มีพี่ๆรอ เช่น พี่รัฐพล พี่นุก ฯลฯ และผมด้วย
อานตรงที่ขีดเส้นใต้ด้วยนะครับ ไม่ใช่โยนไม้ให้ผม เรื่องของประสบการณ์ ทุกคน สามารถ หาได้ จากแหล่งความรู้ หรือเพื่อนฝูงในปามาเนียหรือผู้ที่เกี่ยวข้องกับต้นเรื่องผมอาจจะมีประสบการณ์ด้านอื่นน้อยกว่าพี่ก็ได้ เช่น ด้านโรงพิมพ์ หรือด้านอื่นๆเพียงแต่เราเข้าถึงข้อมูลนั้นหรือไม่ ไม่ใช่บอกว่า มีข้างเดียว แล้วก็ให้ตัวอิโม
 แบบนี้เขาไม่ได้เรียกว่า ประสบการณ์ เขาเรียก กระแนะกระแหน หรือตัวกรูก็แน่ และไม่ต้องสงสัย ว่าผมรู้จากไหน และผมก็ไม่ได้รู้แต่เกิด แต่เป็นเพราะผมสอบถามจากผู้ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ ถึงจะสามารถบอกกล่าวได้ เพราะเราไม่รู้ สอบถาม มันก็ไม่เรื่องที่น่าอาย หรือเสียหน้าตรงไหน
หวังว่า เข้าใจตรงกันนะ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
พี่อาร์ครับ. ผมรู้ว่าพี่อาจจะหวังดี ช่วยชี้แนะร้านค้า แต่พี่ต๋องเนี่ยแกก็อยู่แถวๆร้านพี่เสก
ผมว่าพี่อย่าไปกวนพี่ต๋องแกเลยครับ แค่แกเดินออกไปไม่ถึง 10 นาทีก็เจอกับพี่เสกแล้ว
ของตัวนี้ ที่ร้านพี่เสกคงไม่มี เพราะถ้ามี พี่ๆในปามาเนีย คงรวมตัวกันซื้อไปแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
ผมไม่มีเจตนาแบบนั้นคับ คับพี่ๆๆ  :sd23: :sd23: :sd23:
คนเรามีประสบการณ์ไม่เหมือนกันจิงๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2015, 12:11:53 โดย อา์ร์ม »

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เข้าตำราตามอับดุลทำนายไว้เป๊ะๆ  :L2739:

อ้างจาก: พี่อิฐ
link=topic=4662.msg188552#msg188552 date=1429228283
ไม่ใช่ประเด็นอะไรหรอกครับ เพียงแต่พี่ๆสมาชิกเกิดความสับสนในเรื่องกระจังตัวนี้ เนื่องจากรับรู้มาว่าทาง MMTH งดการสั่งสินค้าของใหม่ตัวนี้แล้ว แต่ทางพี่อาร์มมาแจ้งกับสมาชิกว่าได้ติดต่อและสามารถสั่งสินค้าได้พร้อมยืนยัน ก็เลยคิดว่าหากสามารถสั่งได้จริงก็จะรบกวนเป็นผู้นำประสานงานในการสั่งเท่านั้นครับ ว่าแต่พี่ๆรอคำตอบนะครับ  :L2736:
  อย่าเอาแต่  :sd42: :sd42: :sd42: เดี๋ยวจะเข้าข่ายทำให้อยากและจากไปครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html