ผู้เขียน หัวข้อ: กระจังหน้าแบบรังผึ้ง ของแท้ ที่มาเลเซียแพงมากครับ  (อ่าน 26655 ครั้ง)

ออฟไลน์ รัฐพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 16
กระจังหน้าแบบรังผึ้ง ที่ตอนหลังศูนย์ไม่ยอมให้เบิก ผมเองก็ป็นคนหนึ่งที่ดันคิดช้า พอจะซื้อก็ไม่มีของแล้ว แต่เผอิญมีเพือนนที่ทำงานอยู่ด้วยกัน สามีทำงานอยู่มาเลเซียก็เลยลองจด part number ส่งรูปถ่ายไปให้ลองถามศูนย์ที่โน่นว่าเท่าไหร่ เจอเปิดราคามาต้องพับโครงการเลยครับ เพราะแปลงจากริงกิตแล้ว ตกคู่ละเจ็ดพันกว่าบาท สมัยที่บ้านเราเบิกได้แค่คู่ละสามพันกว่า  แต่ก็เข้าใจครับบ้านเค้าตั้งราคารถนำเข้าไว้สูง เพื่อสนับสนุนอุตสาหกรรมรถยนต์ในประเทศ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สวัสดีครับพี่รัฐพล  :sd23:
ห้องนี้สำหรับพ่อค้า ขายสินค้า อ่านจากข้อความพี่รัฐพลไม่แน่ใจว่าจะสื่ออะไร บอกเล่าประสบการณ์หรือ อยากหากระจังตัวนี้มาใช้ หรือจะนำเข้ามาขายครับ  :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่รัฐพล  :sd23:
ห้องนี้สำหรับพ่อค้า ขายสินค้า อ่านจากข้อความพี่รัฐพลไม่แน่ใจว่าจะสื่ออะไร บอกเล่าประสบการณ์หรือ อยากหากระจังตัวนี้มาใช้ หรือจะนำเข้ามาขายครับ  :L2761:
เล่าประสบการณ์ครับว่ารอบๆบ้านเรานี่อะไหล่ต่างๆราคามันไม่ได้ถูกเลย เคยเช็คใน e-bay  ออสเตรเลีย ถ้าลงราคาไว้ไม่ผิดก็แพงมากเหมือนกัน เผื่อมีคนสามารถหามาได้ในราคาที่ใกล้เคียงกับทึ่เคยซื้อได้ในบ้านเรา ก็อยากจะได้ซักชุด เพราะตามหามาพอสมควรแล้วครับ เคยได้กระจังแบบรังผึ้งงานไต้หวันที่ยังขายกันอยู่ในบ้านเรางานก็ไม่ ok คือมันจะเบี้ยวหรือบิดตัวนิดๆใส่แล้วไม่สนิท แถมขายึดถ้าไม่ระวังจะขูดสีกันชนอีก

ปล. ถ้าผิดห้อง หรือไม่เหมาะสม admin ย้ายหรือลบ ได้เลยน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2015, 08:07:14 โดย รัฐพล »

• Pa Mania
  • *
เล่าประสบการณ์ครับว่ารอบๆบ้านเรานี่อะไหล่ต่างๆราคามันไม่ได้ถูกเลย เคยเช็คใน e-bay  ออสเตรเลีย ถ้าลงราคาไว้ไม่ผิดก็แพงมากเหมือนกัน เผื่อมีคนสามารถหามาได้ในราคาที่ใกล้เคียงกับทึ่เคยซื้อได้ในบ้านเรา ก็อยากจะได้ซักชุด เพราะตามหามาพอสมควรแล้วครับ เคยได้กระจังแบบรังผึ้งงานไต้หวันที่ยังขายกันอยู่ในบ้านเรางานก็ไม่ ok คือมันจะเบี้ยวหรือบิดตัวนิดๆใส่แล้วไม่สนิท แถมขายึดถ้าไม่ระวังจะขูดสีกันชนอีก

ปล. ถ้าผิดห้อง หรือไม่เหมาะสม admin ย้ายหรือลบ ได้เลยน่ะครับ
  ขออนุญาตย้ายกระทู้มาห้องนี้นะครับ พี่รัฐพล
นโยบายของทางเว็ปไม่มีลบข้อความ หรือกระทู้ และแต่งเติม เสริมแต่งใดๆ ครับ  :L4399:

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,305.0.html

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ใส่แล้วมันจะหล่อมาก ...
แต่จะโดนทักว่าเป็นไทรทัน  :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
ใส่แล้วมันจะหล่อมาก ...
แต่จะโดนทักว่าเป็นไทรทัน  :sd42: :sd42: :sd42:
ที่ผมเห็นก็มีพี่ติงลี่ กับพี่อ้วน ใส่ตัวนี้อยู่ใช่ป่าวครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
ที่ผมเห็นก็มีพี่ติงลี่ กับพี่อ้วน ใส่ตัวนี้อยู่ใช่ป่าวครับ  :sd42:

อ้าวพี่ติงลี่กับพี่อ้วเปลี่ยนไปขับไทรทันแล้วหรอครับพี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
มีใครเบื่อแล้วก็บอกได้น่ะครับ อยากได้มากแต่หาของแท้ไม่ได้ ของไต้หวันไม่ work ถอดเก็บไว้ในห้องเก็บของ ตอนนี้ใช้วิธีเอาสี plastic dip พ่นกระจังหน้าเดิม เว้นกรอบโครเมี่ยมไว้ มองไกลๆระยะ 10 เมตร ก็พอได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
อ้าว เพิ่งรู้นะเนี่ย ผมหลงเข้าใจผิดมาตั้งนาน ที่แท้พี่อ้วนกับพี่ติงลี่ขับน้องของปาเหรอเนี่ย.  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

กระจังตัวตะแกรงจะอยู่ในรุ่นถูกของเมืองนอก   กระจังตัวเส้นโตรเมี่ยมจะอยู่ในรุ่นแพงของเมืองนอก   อะไหล่พวกนี้สามารถแลกเปลี่ยนสินค้าข้ามประเทศกันได้ถ้าเล่น webboard pjs ด้วยกันได้ง่ายมากๆ

และในประทศไทยสามารถหาได้ในราคา 1500 -1800 บาทต่อชุดในสภาพมือสองของแท้   ตามอะไหล่ sparepart ใหญ่ๆมีหลายแห่งครับ

อยากเล่นอยากแต่งกับ accessory พวกนี้มีในปามาเนียเยอะเลย   หาง่ายกว่าไปหาเองมากๆสำหรับคนที่มี Lavel ถึงขั้น PA MANIA ใต้ชื่อแสดงเป็นตัวเต็มครบ (ขึ้นกับจำนวนโพส)

หรือคนที่เปิดตัว เปิดใจ ตามคำแนะนำในกระทู้แนะนำที่เราวางไว้ให้จะได้เป็นสิทธิ์พิเศษหลายกรณีที่อาจไม่ต้องรอการโพสจนครบตาม level  เช่น พี่ก้อง  พี่น้ำเชื่อม  พี่แขก1911  พี่แดงข่อนแก่น พี่สจ๊วต    และพี่ๆท่านอื่นๆอีกหลายท่าน   ที่แสดงออกบางอย่างถึงการมีส่วนร่วมในแนวทางของปามาเนีย   เป็นต้น

ลองศึกษาดูใน content ต่างๆมีคำแนะนำอยู่มากมายครับ

ขอบคุณครับ

:sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
เพิ่งทำตีมึนสั่ง0ไป เกือบได้มาแล้ว แต่สุดท้ายเขาไม่ให้ ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ที่พี่อ้วนใส่อะของแท้ แถมซื้อต่อมา ถูก อีกต่างหาก
ว่าแต่พี่อ้วนท่านได้แต่ใดมา  :L2739: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ที่พี่อ้วนใส่อะของแท้ แถมซื้อต่อมา ถูก อีกต่างหาก
ว่าแต่พี่อ้วนท่านได้แต่ใดมา  :L2739: :L2901:
นั้นนะซิ ผมก็อยากรู้ เหมือนครับ พี่ต๋อง  ;D
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
  :sd06:
นั้นนะซิ ผมก็อยากรู้ เหมือนครับ พี่ต๋อง  ;D
  :L2732:

:sd01: นั้นนะซิ ผมก็อยากรู้ เหมือนครับ พี่ต๋อง พี่ดล  :sd01:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากได้กี่ชุดบอกมา  จะตามหามาให้ในราคาถูกว่าแตงโมจิตหราหวานฉ่ำ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
  :sd06:  :L2732:

:sd01: นั้นนะซิ ผมก็อยากรู้ เหมือนครับ พี่ต๋อง พี่ดล  :sd01:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3041.0.html
 :L2905: :L2901:

• Pa Mania
  • *
ปามาเนีย ส่งต่อของให้พี่ๆ สมาชิก เรื่องค่าของนี่เหมือนให้ฟรีในหลายๆชิ้น  ล่าสุดผมก็ได้มาเหมือนกัน แบบว่าค่าติดตั้งยังแพงกว่าค่าของซะอีกครับ  :L4396:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
สีขาวมีมั้ย  :L2754:  :L2901:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อา์ร์ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ร้าน พี่เสก วรจักร ก็มีขายน่ะคับ ผมเคยไปถามของแท้แน่นอน  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
สีขาวมีมั้ย  :L2754:  :L2901:
สีขาวผมมีครับ .. หลายกระป๋องเลยครับ ..
จะรับสักกี่กระป๋องดีพี่
ถ้าไม่พอเดี๋ยวไปเอาที่ฮาร์ดแวร์เฮ้าท์ให้พี่  :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี