ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะ DIY ติดไฟ daylight คับพี่ๆปามาเนียพอจะแนะนำได้ป่าวคับ  (อ่าน 14374 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาท นิติวุฒิ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
งั้นผมว่า ลองเปลี่ยนจากเดิมที่ต่อไฟจาก ACC เป็นต่อตรงจากแบตเลยครับ เพราะไฟทุกดวงในรถผมต่อผ่านแบตโดยตรงหมดครับ ไม่มีปัญหาใดๆ  :L4399:

วิธีต่อจากแบตโดยตรงผมต้องต่อยังไงคับพี่แม็ค

รบกวนหน่อยคับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
วิธีต่อจากแบตโดยตรงผมต้องต่อยังไงคับพี่แม็ค

รบกวนหน่อยคับ

ง่ายๆเลยครับ แค่เปลี่ยนจุดเชื่อมต่อ ACC ไปต่อเข้ากับขั้วบวกของแบตเตอรี่โดยใช้หางปลาร้อยน็อตเพิ่มเข้าไป ส่วนอื่นก็ยังคงไว้เหมือนเดิมครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ