ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอุดแอร์หลังแถวที่3 จะเกิดผลเสียกับระบบแอร์ไหมครับ  (อ่าน 10573 ครั้ง)

ออฟไลน์ โชนPTT กทม.ครับ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • สวัสดีครับ ชื่อโชนครับ 0813736528
สวัสดีครับพี่ๆ

ถ้าผมจะอุดแอร์แถวที่3 จะส่งผลเสียอะไรกับระบบแอร์ไหมครับ เนื่องจากเวลาเปิดแอร์ด้านหลังแล้ว แอร์แถวที่2 ลมไม่ค่อยแรง โดยแอร์แถวที่3ลมจะแรงกว่าอย่างรู้สึกได้ และเบาะนั้งตอน 3ผมก็พับเก็บไว้ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว เนื่องจากทางด้านหลังผมจะใช้เป็นที่เก็บสัมภาระ พวกถุงกอล์ฟครับ

กรณีถ้าไม่ส่งผลเสียต่อระบบแอร์ ควรใช้อะไรในการอุดแอร์แถวที่กันครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :L2739:  มีทำกันแบบนี้ด้วยหรอคับพี่โชน   
ถ้าเป็นผมจะปล่อยเอาไว้อย่างนั้นดีกว่าคับ   :sd42:
แต่ถ้าอุด น่าจะทำได้น่ะคับ   :L2739:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ไม่อยากบอกเลยว่ารถผมอุดมาตั้งแต่ป้ายแดง จนตอนนี้ก็แสนกว่าโลแล้วครับ  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่แม็คอุดยังไงครับ

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดีครับ ชื่อโชนครับ 0813736528
ไม่อยากบอกเลยว่ารถผมอุดมาตั้งแต่ป้ายแดง จนตอนนี้ก็แสนกว่าโลแล้วครับ  ;D

พี่แม็คอุดอย่างไรครับ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *
ตอนที่ผมไปติดราวหลังคา มันจะต้องถอดฝ้าเพดานออก แล้วจะเห็นช่องแอร์หลัง ผมใช้แผ่นโฟมหนาประมาณหนึ่งเซ็นต์ปิดช่องแอร์เอาไว้ครับ แต่ครั้งที่แล้วมีเสียงบ่นจากผู้โดยสารแถวสามว่าร้อน ผมเลยแง้มตัวปิดไว้นิดหน่อยพอให้อากาศได้ออกมาบ้าง วิธีทำไม่ยากเลยครับ เพียงแต่ยุ่งยากตอนรื้อฝ้าครับผม  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ตอนที่ผมไปติดราวหลังคา มันจะต้องถอดฝ้าเพดานออก แล้วจะเห็นช่องแอร์หลัง ผมใช้แผ่นโฟมหนาประมาณหนึ่งเซ็นต์ปิดช่องแอร์เอาไว้ครับ แต่ครั้งที่แล้วมีเสียงบ่นจากผู้โดยสารแถวสามว่าร้อน ผมเลยแง้มตัวปิดไว้นิดหน่อยพอให้อากาศได้ออกมาบ้าง วิธีทำไม่ยากเลยครับ เพียงแต่ยุ่งยากตอนรื้อฝ้าครับผม  :L2736:

ขอบคุณครับพี่แม็ค

ผมว่าจะลองเบิกฝาครอบช่องแอร์แถวที่3จากศูนย์มา แล้วหาลองอะไรมาหลอมๆยัดดูให้มันตันๆอยู่เหมือนกันครับ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่แม็ค

ผมว่าจะลองเบิกฝาครอบช่องแอร์แถวที่3จากศูนย์มา แล้วหาลองอะไรมาหลอมๆยัดดูให้มันตันๆอยู่เหมือนกันครับ

ลองดูครับผม  :L2736:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีครับพี่ๆ

ถ้าผมจะอุดแอร์แถวที่3 จะส่งผลเสียอะไรกับระบบแอร์ไหมครับ เนื่องจากเวลาเปิดแอร์ด้านหลังแล้ว แอร์แถวที่2 ลมไม่ค่อยแรง โดยแอร์แถวที่3ลมจะแรงกว่าอย่างรู้สึกได้ และเบาะนั้งตอน 3ผมก็พับเก็บไว้ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว เนื่องจากทางด้านหลังผมจะใช้เป็นที่เก็บสัมภาระ พวกถุงกอล์ฟครับ

กรณีถ้าไม่ส่งผลเสียต่อระบบแอร์ ควรใช้อะไรในการอุดแอร์แถวที่กันครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แอร์ตอน 2 และ 3 เป็นท่อเดียวกัน   แต่แอร์ตอน 3 อยู่ต้นทางของตอน 2    หากทำลิ้นบังคับลมตอน 3 จะได้ใช้งานทั้ง 2 ตอนแบบเกิดประโยช์นสูงสุด

สนใจมาตามงานมิตติ้งครับ   
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ <โอ๋>surasit20

• Pa Mania
  • *
แอร์ตอน 2 และ 3 เป็นท่อเดียวกัน   แต่แอร์ตอน 3 อยู่ต้นทางของตอน 2    หากทำลิ้นบังคับลมตอน 3 จะได้ใช้งานทั้ง 2 ตอนแบบเกิดประโยช์นสูงสุด

ทำลิ้นเปิด ปิด แบบตอนหน้า ซ้าย ขวาใช่มั๊ยครับพี่นะ  ถ้าใช่ น่าสนใจมากครับพี่
เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ

• Pa Mania
  • *

ผมต้องไปให้ได้ครับพี่นะ จะติดตามข่าวสารอย่างใกล้ชิดครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171

:L2739:   ขอบคุณพี่นะ กับขอบคุณพี่แม็ค  คับ   :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ เบียร์ พันท้ายฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
:L2739:   ขอบคุณพี่นะ กับขอบคุณพี่แม็ค  คับ   :L2900:
ขอบคุณครับพี่ๆ  :L2739:
มนุษย์มีปัญหาใหญ่ๆอยู่สองประการด้วยกัน
ประการแรกคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะเริ่มต้น
และประการที่สองคือ การรู้ว่าเมื่อไหร่จะหยุด

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
น่าลองดูนะครับ
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *

น่าสนใจครับสำหรับคนที่ไม่ค่อยได้ใช้เบาะแถวสามนั่ง  :L2734: :L2734:
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ เดียว ณัฐพงษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
  • ล้มได้ก็ลุกได้
 :L2739:  น่าสนใจครับ
นอนน้อย แต่ 100%

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
น่าสนใจมากๆๆๆคับ

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
สนใจด้วยคนครับ :L2753:

ออฟไลน์ บอย_3241

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • รถจะสวยต้องลงทุน ก๊าปปป
 :sd23: น่าสนใจมากๆเลยคับ

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10

:L2900: ออ ตอน 3 อยู่ต้นทางนี่เอง พอเข้าใจตามที่พี่นะบอกแล้วคับ  :sd23:
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
แต่อย่าลืมบอกคนทางบ้านด้วยนะครับ ว่าอุดช่องแอร์ไว้
เดี๋ยวจะมีคนเอาปากกาไปจิ้มที่ปิดช่องแอร์   :sd42: :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
 :L2734: ต้องลอง

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
โอ้.. น่าสนใจมากครับ
ทำลิ้นปิดเปิดแอร์ตอน 3 ได้ด้วยหรือครับ
หาเวลาไปมีตติ้งอีกรอบแน่ๆ ครับ
JayNoppadol